[Funland] iPad mini nhanh hết pin

lecongthanh1996

Xe tải
Em chào các cụ. Em có 1 chiếc ipad mini 6. Dùng đến hôm nay là 2 tháng rồi ạ. Dạo này em thấy máy có vẻ hết pin nhanh hơn 1 chút so với trước. Em vẫn sạc pin đều đặn và không để sập nguồn mới sạc. Em cũng không chơi game nặng. Em đang băn khoăn là liên quan đến phần mềm và có thể do có phần mềm chạy ngầm trong máy. Vậy các cụ cho em hỏi là bình thường iphone, ipad có phần mềm chạy ngầm không và nếu có thì tắt đi thế nào ạ. Thank các cụ

hiepsituxedo

Xe tải
Ko cụ ạ. Phần mềm chạy ngầm ít khi gây lỗi, nếu cụ lăn tăn phần mềm, nên restore trắng máy, cũng có nhiều trường hợp xem xxx gây virus đó ạ

Buihieu

Xe tải
Cụ trải nghiệm xong chưa ạ. Để lại giá đẹp cho em với :)):D

serjaime

Xe máy
Có thể do hệ điều hành đấy cụ, lúc nó ra bản update đừng update vội, xem m.n dùng review lại rồi hẵng update

vudinhtung85

Xe hơi
Em đang dùng 1 chiếc Iphone 7 up lên IOS 15.2, vừa thay Pin mới mà thấy Pin tụt khủng khiếp, để chờ qua đêm tụt đến gần 50%, có cụ nào bị tương tự như vậy không ạ? Không biết do phần mềm, pin hay máy nữa.

Choikihoi

Xe hơi
Em đang dùng 1 chiếc Iphone 7 up lên IOS 15.2, vừa thay Pin mới mà thấy Pin tụt khủng khiếp, để chờ qua đêm tụt đến gần 50%, có cụ nào bị tương tự như vậy không ạ? Không biết do phần mềm, pin hay máy nữa.
Tụt thế thì 1- pin kém 2 ăn nguồn. Ko có chuyện phần mềm đâu cụ

zioziozu

Xe đạp
Em chào các cụ. Em có 1 chiếc ipad mini 6. Dùng đến hôm nay là 2 tháng rồi ạ. Dạo này em thấy máy có vẻ hết pin nhanh hơn 1 chút so với trước. Em vẫn sạc pin đều đặn và không để sập nguồn mới sạc. Em cũng không chơi game nặng. Em đang băn khoăn là liên quan đến phần mềm và có thể do có phần mềm chạy ngầm trong máy. Vậy các cụ cho em hỏi là bình thường iphone, ipad có phần mềm chạy ngầm không và nếu có thì tắt đi thế nào ạ. Thank các cụ
Cụ check tình trạng pin xem, còn bao nhiêu %. Thường thì 7.x% thì nên thay pin, tránh tình trạng pin nó chửa, rất nguy hiểm. Riêng với IOS thì không sợ chạy ngầm cái gì hết, cụ dùng xong rồi thoát ra là nó tự động đóng băng (khác với android chạy đa nhiệm). Các bô lão nhà em dùng iphone hết, chả bao giờ thoát app đang chạy cả, với IOS việc đó là thừa thãi.