[Funland] Iphone là món thời trang hơn hay chỉ đơn thuần là chiếc điện thoại.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Sắp 20/10 em tính tăng vợ 1 món quà ý nghĩa, vợ em cũng tiết kiệm, quần áo, son phấn cũng chẳng chịu mua, em biết vợ em rất thích mua nhưng vì tiết kiệm nên không dám mạnh tay, em toàn phải dúi đầu và shop ép phải mua, không mua không cho về ;)).

Vợ em đang dùng cái IP6 cũng khá cũ rồi, em tính múc cho vợ cái IP 8 hoặc X mà search thế giới di đông, FPT mấy con cổ cổ IP6/7 nó cũng chục củ, màn hình thì bé như cái mắt muỗi 4,7 inch, camera 12 chấm, nhìn phát chán luôn, mấy con rẻ rẻ Xiaomi/Nokia ... giờ cam 48 chấm, ram, chip khỏe như trâu cả rồi ( em đang máu con Nokia 7.2 ), mà giá hạt rẻ, cam khỏe, tiếc mỗi cái pin trung bình, quả pin 5000 nữa thì bao phê,biết là IP nó có cái sang trọng hơn các hãng đt khác nhưng kinh khủng quá ạ, em mua cho vợ dù biết cũng chẳng làm gì ngoài xem đồng hồ, nghe gọi nhắn tin, vào Face, chụp ảnh, hết. Nhưng quả giá khiếp quá chục củ cho 1 con đt mấy năm về trước (IP6/7). Thôi thì tặng món quà khác vừa rẻ hơn mà ý nghĩa cũng chẳng kém vậy ;;).

Ngoài ra vừa rồi IP 11 nó mới ra đang hot, có nơi hét 100 củ 1 cái IP 11, nhiều ông bà làm công ăn lương (thu nhập trung bình), hoặc nhiều ông thất nghiệp cũng a dua đăng lên trang cá nhân với nội dung là ước gì được sở hữu em nó. Nhất là phái nữ, cá nhân em nghĩ bụng mịa mỗi vào Face, xem giờ, liên lạc thôi mà cứ đòi đú. Người có thu nhập tốt em không bàn.

xegiacmo

Xe container
Ip nó bền mà , đừng mua lúc mới ra , đợi nó về giá ổn thì mua .

jet_fly

Xe tải
mất công mua tặng, mua hẳn cái tử tế cụ ạ, đừng mua mấy con đời cũ lỗi thời
Cụ đừng mua tggd, lên tiki, mua iphone XR mã VNA cho e, ngon bổ , ko rẻ lắm nhưng e thấy hợp lý, em mới làm 1 cặp cho 2 vc xong lại đổi tiếp 11 cho vợ

Ba chục

Xe hơi
Vợ nào cũng thích hoa đồng tiền. Cụ tặng thỏi son, bó hoa, voucher mua sắm/spa/massage vật lý trị liệu gì đó giá tầm vài trăm đến 1tr làm mồi rồi tặng sổ tk là đảm bảo gấu nhà vui.
Iphone giờ nhan nhản, sang choảnh gì, nhiều ng thích mà gấu chưa chắc đã thích.

alongcamepolly

Xe lăn
Nhiều xiền ko phải nghĩ thì múc thôi, cháu nhìn chả thấy dang choảnh giề

hbu082

Xe container
Ai phân ngoài là thiết bị công nghệ cho cánh mầy râu và là thiết bị a nhô thì nó còn là phụ kiện thời trang kiểu như đồng hồ ấy cụ. Nên cũng ko thể nhìn nhận như cụ đc. Cá nhân em toàn dùng samsung phân khúc trung bình, vừa đủ dùng mà lại ủng hộ đội nhà.

phattai34

Xe tải
cụ cứ giã cho vợ con OPPO, tha hồ seo phì, dùng cũng Ok phết cụ ợ

Đức Phạm 8x

Xe điện
Sắp 20/10 em tính tăng vợ 1 món quà ý nghĩa, vợ em cũng tiết kiệm, quần áo, son phấn cũng chẳng chịu mua, em biết vợ em rất thích mua nhưng vì tiết kiệm nên không dám mạnh tay, em toàn phải dúi đầu và shop ép phải mua, không mua không cho về ;)).

Vợ em đang dùng cái IP6 cũng khá cũ rồi, em tính múc cho vợ cái IP 8 hoặc X mà search thế giới di đông, FPT mấy con cổ cổ IP6/7 nó cũng chục củ, màn hình thì bé như cái mắt muỗi 4,7 inch, camera 12 chấm, nhìn phát chán luôn, mấy con rẻ rẻ Xiaomi/Nokia ... giờ cam 48 chấm, ram, chip khỏe như trâu cả rồi ( em đang máu con Nokia 7.2 ), mà giá hạt rẻ, cam khỏe, tiếc mỗi cái pin trung bình, quả pin 5000 nữa thì bao phê,biết là IP nó có cái sang trọng hơn các hãng đt khác nhưng kinh khủng quá ạ, em mua cho vợ dù biết cũng chẳng làm gì ngoài xem đồng hồ, nghe gọi nhắn tin, vào Face, chụp ảnh, hết. Nhưng quả giá khiếp quá chục củ cho 1 con đt mấy năm về trước (IP6/7). Thôi thì tặng món quà khác vừa rẻ hơn mà ý nghĩa cũng chẳng kém vậy ;;).

Ngoài ra vừa rồi IP 11 nó mới ra đang hot, có nơi hét 100 củ 1 cái IP 11, nhiều ông bà làm công ăn lương (thu nhập trung bình), hoặc nhiều ông thất nghiệp cũng a dua đăng lên trang cá nhân với nội dung là ước gì được sở hữu em nó. Nhất là phái nữ, cá nhân em nghĩ bụng mịa mỗi vào Face, xem giờ, liên lạc thôi mà cứ đòi đú. Người có thu nhập tốt em không bàn.
Cụ sắm vàng cho mợ nhà là hợp lý nhất. Vừa trang sức, vừa là của để dành.
Ip bé thì mua plus là to, giá cũng sem sem bản cùng đời. Ip ổn định & bảo mật dùng cũng ok. Em toàn mua mới loại bét bảng thấy cũng ko đắt lắm.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
iPhone thực ra cũng ko thông minh lắm, nhưng vì dùng lâu nó ko lag như bọn ăn đời roi nên em dùng thôi

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
mất công mua tặng, mua hẳn cái tử tế cụ ạ, đừng mua mấy con đời cũ lỗi thời
Cụ đừng mua tggd, lên tiki, mua iphone XR mã VNA cho e, ngon bổ , ko rẻ lắm nhưng e thấy hợp lý, em mới làm 1 cặp cho 2 vc xong lại đổi tiếp 11 cho vợ
Vâng ạ để xem vào Tiki thử xem.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
iPhone thực ra cũng ko thông minh lắm, nhưng vì dùng lâu nó ko lag như bọn ăn đời roi nên em dùng thôi
Em ghét dùng Iphone, giao diện xấu mù khó tùy biến, màn hình bé tí ti, bấm thoát ra phải mấy thao tác, nháy mấy phát phím home, không như Android bấm home 1 phát là nó ra hẳn ngoài luôn. Pin thì yếu xìu suốt ngày sạc, đua nhau sạc.

Em ghét dùng Iphone, giao diện xấu mù khó tùy biến, màn hình bé tí ti, bấm thoát ra phải mấy thao tác, nháy mấy phát phím home, không như Android bấm home 1 phát là nó ra hẳn ngoài luôn. Pin thì yếu xìu suốt ngày sạc, đua nhau sạc.
Bấm home xưa rồi cụ, X trở lên toàn vuốt, sướng lòi luôn :D

TONGIA

Xe lừa
Ip X trở xuống là di động

11 thì là cả 2

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Bấm home xưa rồi cụ, X trở lên toàn vuốt, sướng lòi luôn :D
Hồi IP 5s mới ra múc giá 12,5 củ, cũng oai phết đấy, ai cũng nhìn và hỏi này hỏi nọ, giờ cầm lại con 5/5s sao nó bé kinh khủng, lọt thỏm trong bàn tay, rối rắm phức tạp chán kinh.

Em đang dùng con HTC EVO 10 khá tốt, máy hơi nóng tý, sang năm con Nokia 7.2 về 5 củ em đổi máy là đẹp, em thích thiết kế đẹp, cam nét, pin trâu, chạy Android, thế là đủ dùng ạ.

hienzm

Xe tăng
Cụ cứ thử làm con Nokia về tặng vợ xem, đảm bảo ý tốt của cụ cứ phải gọi là “thất bại ê chề”, em thật.