[Funland] Iran tấn công Israel để trả đũa cho vụ Israel tấn công lãnh sự quán giết chuẩn tướng Iran

kocogi

Xe tải
SAI RỒI, đồng ý trước 1979 cách mạng HG, thì Iran là đồng minh của Mỹ, nhưng Mỹ buff cho Israel từ khi họ lập quốc luôn cơ
Ko phải đâu cụ ơi.
Isa thành lập năm 1948,trải qua mấy cuộc chiến sống còn.
Đến 1967,tức là gần 20 năm sau Mỹ thấy hay nên mới tài trợ ,và càng ngày càng tăng mạnh cho đến giờ.
Hay là nó dự báo đc Iran sắp đổ thì tài thật,chứ Mỹ lúc nào cũng có lá bài phụ trong tay.
Giờ lá bài phụ là người Kuk,với hơn 30tr dân,chỉ cần Mỹ nó suff cho người Kuk cần phải là 1 quốc gia thì Trung Đông náo loạn ngay,.
Ko tự nhiên mà nó bảo vệ người Kuk ở Sirya,này là lá bài để nó khống chế Thổ,Irap,Iran,và tất nhiên Sirya nữa.

TTK3

Xe máy
Đúng là đẳng cấp quân sự của Israel ở tầm mà Iran còn lâu mới với tới được

ảnh vệ tinh cho thấy, Israel đã tấn công chính xác vào căn cứ không quân Shekari của Iran sáng 19/4. Vụ tấn công đã phá hủy radar được sử dụng cho tổ hợp phòng không S-300.

Loveicily

Xe tải
Khổ thân cụ cứ phải đi chữa ngượng cho cái thằng hèn đó làm gì :))
Đang chữa ngượng cho bản thân thôi cụ. Đầu đến giờ luôn mồm các cụ cứ chờ Ix nó trả đũa "đẫm máu", rồi lúc nó trả đũa dân 1 Răng chết đừng kêu...bla bla...nhưng em hóng mãi vẫn chưa thấy trả đũa trả dép gì. Buồn....

tuan_nguyen261188

Xe điện

ảnh vệ tinh cho thấy, Israel đã tấn công chính xác vào căn cứ không quân Shekari của Iran sáng 19/4. Vụ tấn công đã phá hủy radar được sử dụng cho tổ hợp phòng không S-300.

Cắn trộm chứ có dám nhận đâu...Iran còn thông trước hẵn 3 ngày.
Không biết cái trình đẳng cấp gì?

Israel đúng kiểu chơi vừa hèn vừa bẩn. Không xứng đáng là 1 quốc gia...giống nhóm trộm cướp hơn

AntiTrump2024

Xe tăng
Ôi giời,đến vụ bắn vào đsq ở Syria đến giờ còn chưa dám nhận, thì quá là hèn rồi còn gì.
Thằng này nó hèn hồi giờ chứ phải bây giờ mới hèn đâu. Nó đấm tứ tung nhưng nó đâu có lên tiếng hăm he gì :D

AntiTrump2024

Xe tăng

Israel đúng kiểu chơi vừa hèn vừa bẩn. Không xứng đáng là 1 quốc gia...giống nhóm trộm cướp hơn
Miễn là kết quả sau cùng. Sống giữa đám trộm cướp thì mình phải là trùm trộm cướp:))

TTK3

Xe máy

Đúng rồi cụ, như cụ nói Israel "vừa hèn vừa bẩn" nên chỉ biết lấy tên lửa phòng không đánh chặn tên lửa của Iran. Đâu anh hùng như Iran, Iran lấy hẳn tướng và radar để đánh chặn tên lửa của Israel, quả là "đẳng cấp"

AntiTrump2024

Xe tăng

Tin này nếu thật thì là thằng Israel nó còn nể Mỹ chứ không thì nó cho Iran đi bụi rồi.:D

Mà sau vụ này thể nào anh Iran cũng đi nhẹ nói khẽ chứ không nó lại vả tiếp. Hèn chi Mỹ phủ quyết công nhận nhà nước Palestine mà chả thấy mấy anh húng chóa ở Trung đông như Iran ho he tiếng nào :)):)):))

TTK3

Xe máy
Tin này nếu thật thì là thằng Israel nó còn nể Mỹ chứ không thì nó cho Iran đi bụi rồi.:D

Mà sau vụ này thể nào anh Iran cũng đi nhẹ nói khẽ chứ không nó lại vả tiếp. Hèn chi Mỹ phủ quyết công nhận nhà nước Palestine mà chả thấy mấy anh húng chóa ở Trung đông như Iran ho he tiếng nào :)):)):))
Việc radar của S300 bị diệt một cách gọn gàng không có vết tích gì xung quanh cho thấy máy bay của Israel phải đến rất gần để phóng tên lửa mới có độ chính xác như vậy. Giờ mà Iran ầm ĩ lên thì lòi ra chuyện phòng không không quân Iran để máy bay Israel đến, đi như chốn không người, nó thích thịt mục tiêu nào là thịt, thế thì nhục cho đại ca quá. Nên khi Israel im lặng thì Iran cũng lấp liếm cho qua chuyện chứ sao nữa

sivibi

Xe tăng

Vì mục đích trả đũa 2 thằng khác nhau. Một thằng lấy hiệu quả vòn một thằng để quay tay

tamchenlenxe

Xe buýt
Cụ lại đi đánh đồng ba cái vụ cắn trộm, hay hạ sát cá nhân hay hạ nhục này kia với việc một nước nó "tuyên bố" và "tấn công trực tiếp lãnh thổ" của một quốc gia khác? Cụ không hiểu hay cố tình không hiểu việc đó đồng nghĩa với tuyên chiến, vì nó xâm phạm trực tiếp tới lãnh thổ của một quốc gia. Một nước mà theo các cụ ở đây nói là Top về mọi mặt, có dàn đồng minh hùng hậu đứng sau, không coi 1 răng là cái đinh gì, vậy mà không có hành động đáp trả khi bị "tấn công trực tiếp lãnh thổ" ? Cụ càng nói em càng thấy nó ảo. Tuyên bố đáp trả hùng hồn, sau khi bị đấm thẳng vào mặt thì lại không làm như tuyên bố? Theo cụ thì như thế nó đáng mặt anh hào Top thế giới chăng?
Không cụ ạ. Em cũng nghĩ bọn Ít xà nó hèn. Vì e thấy bọn nó ko có nhu cầu làm offer nể phục cụ ạ. Cụ cứ chửi nó thoải mái , e có phản đối đâu. Em còm rồi cụ ko đọc à , cả 2 bên nó ko có nhu cầu làm các cụ hài lòng. Nó theo đuổi chiến lược của quốc gia nó. Cụ cay thì cụ cứ chửi , cay nữa dịch hẳn sang tiếng Ít xà mà chửi chứ lị. Bọn nó đọc đc chắc cay lắm :))
Chứ rảnh háng ngồi chửi chúng nó e chiu. View em khác :))

tamchenlenxe

Xe buýt
Mấy cái tăng tăng tăng cụ nói kia thì ở đâu chả vậy, riêng gì chỗ cụ đâu. Nhưng có khi những biến cố như này lại là cơ hội cho các nước đi sau nắm bắt để vươn lên đấy.

Cụ cứ nghĩ xem, nếu thế giới cứ bình bình bình thì bọn Mỹ và PT với thế mạnh của mình, liệu nó có cho các nước khác trên thế giới này thoát kiếp nô lệ không? Như vừa qua, ko có Covid thì cụ có sớm vượt hoặc tiệm cận đc về kinh tế với Phi, Mã, Sinh chưa?

Bình thường mình tăng trưởng 7%, còn họ 5%. Nay thời thế bất ổn, mình tăng 6%, còn họ 2%. Tính ra là trong "nguy" có "cơ" nên cụ đừng kêu ca đói kém ạ.
Cụ đang nằm mơ đến mấy con số tăng trưởng kia à ? Tỷ giá đang cao đỉnh mọi thời đại Tây rút ròng vốn đấy , NHNN đang phải mang dự trữ ngoại hối ra để giảm căng thẳng tỷ giá đấy. Ngồi đấy đòi mình 6 chúng nó 2

TamchieumoI

Xe buýt

Lần này nó móc đi mỗi cặp mắt thôi chân tay nó vẫn chừa lại cho I ran mà bác! Lần sau thì chắc ra trận địa lượm mớ sắt vụn mang tên S.xx trứ danh về bán lên Thái Nguyên.

Chỉnh sửa cuối:

Tien NN

Xe hơi
Cụ đang nằm mơ đến mấy con số tăng trưởng kia à ? Tỷ giá đang cao đỉnh mọi thời đại Tây rút ròng vốn đấy , NHNN đang phải mang dự trữ ngoại hối ra để giảm căng thẳng tỷ giá đấy. Ngồi đấy đòi mình 6 chúng nó 2
Tôi ko muốn sa đà chuyện này nhưng các cụ cứ vặn vẹo mãi.
Thưa các cụ, quyền quyết định chiến tranh hay hòa bình ko nằm trong tay các cụ hay nước của các cụ. Cho nên các cụ hãy đón nhận nó và tìm ra lợi thế của mình chứ ngồi đây hô khẩu hiệu "yêu hòa bình, ghét chiến tranh" như mấy ông tím lịm vẫn hay làm vì mục đích của họ, thì cũng vô ích.
Khi có chiến tranh thì thằng nào đứng ngoài cuộc, ko chọn phe, thằng hội nhập quốc tế chưa sâu rộng, sẽ là thằng ít bị ảnh hưởng nhất. Đây ko là lợi thế của nó thì là cái gì hả các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Việc radar của S300 bị diệt một cách gọn gàng không có vết tích gì xung quanh cho thấy máy bay của Israel phải đến rất gần để phóng tên lửa mới có độ chính xác như vậy. Giờ mà Iran ầm ĩ lên thì lòi ra chuyện phòng không không quân Iran để máy bay Israel đến, đi như chốn không người, nó thích thịt mục tiêu nào là thịt, thế thì nhục cho đại ca quá. Nên khi Israel im lặng thì Iran cũng lấp liếm cho qua chuyện chứ sao nữa
Vậy mà vẽ ra câu chuyện "3 cái drone" nghe rõ hài =))=))=))

AntiTrump2024

Xe tăng
Thưa các cụ, quyền quyết định chiến tranh hay hòa bình ko nằm trong tay các cụ hay nước của các cụ. Cho nên các cụ hãy đón nhận nó và tìm ra lợi thế của mình chứ ngồi đây hô khẩu hiệu "yêu hòa bình, ghét chiến tranh" như mấy ông tím lịm vẫn hay làm vì mục đích của họ, thì cũng vô ích.
Khi có chiến tranh thì thằng nào đứng ngoài cuộc, ko chọn phe, thằng hội nhập quốc tế chưa sâu rộng, sẽ là thằng ít bị ảnh hưởng nhất. Đây ko là lợi thế của nó thì là cái gì hả các cụ?
Chứ không phải là chết trước hả cụ?:))

Còm hay nhất trong ngày =))=))=))
Cụ này 75 tuổi mà vẫn như trẻ con bị tăng động. Giờ phải chờ xem tiếp như thế nào mới nói được. Nếu anh Israel anh ý vẫn thỉnh thoảng bắn tên lửa khử người hay phá thiết bị của Iran mà phía Iran im, phản đối bằng mồm và không làm gì. Thì là Iran sợ Is. Còn nếu Iran vẫn cứ bơm đồ cho Hamas, hezbolah, houthi...vẫn thấy đội đấy quấy phá bình thường thì là phía Israel sợ Iran.

Hổ Con

Xe tăng
E thì chẳng thích chiến tranh tý nào, khổ dân, béo diều hâu bán vũ khí. Nhìn Ixà nó pháo kích Pal mà đau lòng, đổ nát hết. Trẻ con, người già khốn khổ, nhìn rồi nghĩ về VN những năm chiến tranh mà sợ. Các cụ cứ bàn luận nhưng cổ xúy oánh nhau thì... em lại đi cày tiếp cho đủ chỉ tiêu vợ giao.

tamchenlenxe

Xe buýt
Vấn đề là nói mà sai thì phải chỉnh. Còn các cụ vật nhau về ý thức hệ 2 bên thì cứ việc. Ok ?