[Funland] Iran tóm sống siêu tàu ngầm yên tĩnh nhất của Mỹ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Vãi...phát hiện ra rồi cho ăn thử 1 quả đối hạm hay diệt ngầm xem nó có phương án gì chống đỡ k 😄😄😄

Wave cùi bắp

Xe điện
Tưởng dư lào, trình mầm non đòi dắt mũi thiên hạ =)) =))=))
Xem ra các anh 47 nên mở lớp bổ túc phụ đạo đê

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em biết gì đâu nên mới hỏi, vậy vụ này Trực thăng phát hiện ra tầu ngầm lúc nó lặn sau hay ở trạng thái gần nổi, với theo cụ vụ này tàu Mỹ bị phát hiện hay "cố tình" để bị phát hiện.
Trong vụ này thì em không có biết là xảy ra ở vùng lãnh Hải nào.
Song với tàu ngầm quân sự, việc bị phát hiện coi như là THUA cụ ah.
Theo ảnh thì dường như tàu ngầm Mỹ vẫn đang lặn ở độ sâu kính tiềm vọng. Tàu mặt nước chưa phát hiện được nhưng từ trên không đã có thể bị phát hiện và tiêu diệt dễ dàng bằng ngư lôi, bom chìm.
Nổi lên là dấu hiệu Nhận THUA.

meotamthe

Xe cút kít
Em biết gì đâu nên mới hỏi, vậy vụ này Trực thăng phát hiện ra tầu ngầm lúc nó lặn sau hay ở trạng thái gần nổi, với theo cụ vụ này tàu Mỹ bị phát hiện hay "cố tình" để bị phát hiện.
Em nghĩ là nó biết, tập trận hải quân bao giờ chả có chống ngầm, tàu săn ngầm biết nên nó mới cử trực thăng săn ngầm lên để khóa mục tiêu, tàu ngầm nó cũng nhanh chóng phát hiện ra nên nó nổi để lộ rõ nó là tàu Mỹ, nó nổi có nghĩa là nó không tấn công, do đó Iran cũng chỉ giám sát nó rời đi chứ không tấn công. Nếu nó vẫn không nổi để thể hiện nó là ai, thằng tàu săn ngầm nó làm 3 lượt bom chìm theo chỉ điểm của trực thăng thì chả còn cơ hội nổi lên để về nữa cụ ạ.

BiimBiim

Xe đạp
Trong vụ này thì em không có biết là xảy ra ở vùng lãnh Hải nào.
Song với tàu ngầm quân sự, việc bị phát hiện coi như là THUA cụ ah.
Theo ảnh thì dường như tàu ngầm Mỹ vẫn đang lặn ở độ sâu kính tiềm vọng. Tàu mặt nước chưa phát hiện được nhưng từ trên không đã có thể bị phát hiện và tiêu diệt dễ dàng bằng ngư lôi, bom chìm.
Nổi lên là dấu hiệu Nhận THUA.
Vậy cụ chủ top bị chửi oan quá trời nhỉ, chắc nhiều cụ định nghĩa tóm sống là phải móc được dây rồi dắt về như trâu.

• Vodka
Reactions: SVC

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là nó biết, tập trận hải quân bao giờ chả có chống ngầm, tàu săn ngầm biết nên nó mới cử trực thăng săn ngầm lên để khóa mục tiêu, tàu ngầm nó cũng nhanh chóng phát hiện ra nên nó nổi để lộ rõ nó là tàu Mỹ, nó nổi có nghĩa là nó không tấn công, do đó Iran cũng chỉ giám sát nó rời đi chứ không tấn công. Nếu nó vẫn không nổi để thể hiện nó là ai, thằng tàu săn ngầm nó làm 3 lượt bom chìm theo chỉ điểm của trực thăng thì chả còn cơ hội nổi lên để về nữa cụ ạ.
Dường như lắm kẻ ở đây cho rằng Tàu Ngầm Mỹ Không bao giờ bị Ép Nổi :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ chủ top bị chửi oan quá trời nhỉ, chắc nhiều cụ định nghĩa tóm sống là phải móc được dây rồi dắt về như trâu.
Thôi.
Chấp mà làm gì :D
Hiểu biết của người ta có hạn :D

meotamthe

Xe cút kít
Vãi...phát hiện ra rồi cho ăn thử 1 quả đối hạm hay diệt ngầm xem nó có phương án gì chống đỡ k 😄😄😄
Trường hợp đối đầu nếu có khả năng tránh được không phải nổ súng thì nó sẽ tránh cụ ạ, nổi lên như thế Iran cũng không dám đánh mà, nhưng nổi lên là cũng không đẹp mặt gì, tuy nhiên tránh thương vong và xung đột thì đấy vẫn là phương án tốt để lựa chọn.

BiimBiim

Xe đạp
Thôi.
Chấp mà làm gì :D
Hiểu biết của người ta có hạn :D
Em không rành nên hỏi, chứ em nghĩ mấy cụ kia nghĩ tàu ngầm Mỹ "cố tình" để bị phát hiện và trêu tức bên tập trận.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp đối đầu nếu có khả năng tránh được không phải nổ súng thì nó sẽ tránh cụ ạ, nổi lên như thế Iran cũng không dám đánh mà, nhưng nổi lên là cũng không đẹp mặt gì, tuy nhiên tránh thương vong và xung đột thì đấy vẫn là phương án tốt để lựa chọn.
NỔI để Tránh Bị Đánh Chìm !!!
Can tội le ve cạnh bọn đang tập trận mà lại để bị phát hiện :P

dungkps

Xe tải
Sao nó biết nó bị phát hiện để nổi?

DurexXL

Xe lăn

HạLong Sky

Xe tải
Tàu ngầm nó cũng đo được tín hiệu các tàu nổi khác, chả cứ phải nổi lên mới quan sát được cụ ơi. Bản thân tàu ngầm hạt nhân của Mỹ cũng có khả năng tàng hình nhất định để trinh sát mà.
Chính lời cụ thớt nói là nó Cố Tình nổi lên gần mặt nước để quan sát chứ có phải nó bị ép nổi lên gần mặt nước đâu

Chỉnh sửa cuối:

Thằng hề 06

Xe tăng
Tàu ngầm như kiểu đi rình bắt trộm (là bên phòng thủ),là thằng ăm trộm bịt mặt (là bên tấn công ),ông đi ăn trộm ko bg muốn bị phát hiện cũng như tàu ngầm lặn để tránh bị phát hiện, nhưng khi bị phát hiện buộc phải nổi (như thằng ăn trộm nhà hàng xóm buộc phải lộ mặt), ko nổi nó táng cho ko bao giờ đc nổi nữa với nhiều lý do như phát hiện vật thể lạ ko xác định, xâm phạm lãnh hải, đi vào khu vực quân sự, cũng như kiểu ăn trộm nhà hàng xóm, bị phát hiện mà cứ ẩn với bịt mặt nó đánh cho sml, còn lộ diện thì nói chuyện thỏa hiệp thôi, vớ thằng ngang ngược thì nó tự nhiên đi về éo làm gì đc nó

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Không oan đâu.
Em không bàn về việc nó nổi lên như một dấu hiệu phi chiến tranh trong lúc HQ Iran tập trận, mà em quan tâm đến việc câu trước đá câu sau chan chát, mâu thuẫn và cách đặt vấn đề của theard.
Còn việc săn ngầm, chống săn ngầm, sonar thụ động chủ động... ntn, vài năm trước em và các cụ cựu thổ phỉ bàn nát nước ở ttvnol vệ phủ rồi.