Tin tức Isuzu Mu-X 2022 ra mắt tại Việt Nam, giá chỉ 900 triệu đồng

quandicom

Xe buýt
Hôm ấy có 2 em gái , em hỏi thì em ấy bảo đổ 0.005 OK, nhưng phải thay lọc dầu thường xuyên hơn.
Có 1 ông cũng đến xem xe, ông này có vẻ am hiểu kỹ thuật , cũng có hỏi ông ấy thì ông ấy bảo "không sao đâu" cứ đổ 0.005 không vấn đề, kiểu đổ trộn lẫn ấy.
Cái này liên quan tới quy định khí thải Euro5 , bên Ford con Everest cũng phải dùng thêm dung dịch phụ, tính ra có khi Everest rẻ hơn về mặt nhiên liệu
cái này theo em thì liên quan đến hoạt động của động cơ theo Euro5, Everest đánh giá chủ quan của em là động cơ chưa chắc thuần cho Euro5 nên mới thêm dung dịch để khí thải đầu ra đáp ứng Euro5 (kiểu như đối phó). MuX mà động cơ thuần Euro5 thì Isuzu nên có trả lời chính thức đổ chỉ số thấp hơn DO-0.0001 có ảnh hưởng gì về kỹ thuật hoặc bảo hành không. Nếu không lại nổi cá vàng như Mazda3 một thời vì nghi do xăng. Em đã từng chạy thử Everest 2021 và Traiblaze 2018 thì chấp nhận được độ trễ của máy dầu 2 xe này, nhưng Isuzu thì em chưa lái bao giờ. Tay lái nặng của Isuzu là do trợ lực dầu, trước em chạy Mit Jolie 2003 thấy không vấn đề với trợ lực dầu. Em chỉ sợ ồn và ù thôi, trước vì chạy thử Traiblaze 2.5 nó ù tai nên em không mua, Everest thì độ cách âm và êm cabin thì không có gì để chê. Em đang ngoài Hà nội nên không tham gia được, mà ngoài này chưa thấy có chương trình lái thử cũng như đại lý ít quá

Ducthien1490

Xe hơi
cái này theo em thì liên quan đến hoạt động của động cơ theo Euro5, Everest đánh giá chủ quan của em là động cơ chưa chắc thuần cho Euro5 nên mới thêm dung dịch để khí thải đầu ra đáp ứng Euro5 (kiểu như đối phó). MuX mà động cơ thuần Euro5 thì Isuzu nên có trả lời chính thức đổ chỉ số thấp hơn DO-0.0001 có ảnh hưởng gì về kỹ thuật hoặc bảo hành không. Nếu không lại nổi cá vàng như Mazda3 một thời vì nghi do xăng. Em đã từng chạy thử Everest 2021 và Traiblaze 2018 thì chấp nhận được độ trễ của máy dầu 2 xe này, nhưng Isuzu thì em chưa lái bao giờ. Tay lái nặng của Isuzu là do trợ lực dầu, trước em chạy Mit Jolie 2003 thấy không vấn đề với trợ lực dầu. Em chỉ sợ ồn và ù thôi, trước vì chạy thử Traiblaze 2.5 nó ù tai nên em không mua, Everest thì độ cách âm và êm cabin thì không có gì để chê. Em đang ngoài Hà nội nên không tham gia được, mà ngoài này chưa thấy có chương trình lái thử cũng như đại lý ít quá
Em cũng đang hóng xem có chương trình lái thử không để thử ông 1.9 này. Khu nhà em có bác đi con này, ở ngoài thi nghe khá rõ tiếng gõ của máy dầu (tiếng gõ của máy Isuzu còn to hơn), chưa biết vào trong cabin sao

quandicom

Xe buýt
Em cũng đang hóng xem có chương trình lái thử không để thử ông 1.9 này. Khu nhà em có bác đi con này, ở ngoài thi nghe khá rõ tiếng gõ của máy dầu (tiếng gõ của máy Isuzu còn to hơn), chưa biết vào trong cabin sao
tiếng máy dầu thì em thấy Bim hay Mec ngoài nghe cũng có rõ, ngoại trừ Santafe thì thừa nhận tiếng bên ngoài nó nghe nhỏ thật. Con MuX đời 2019 tiếng bên ngoài nó nghe chấp nhận được chứ không như Hi-lander không khác gì xe tải :D

quandicom

Xe buýt
em thấy đồn bên Thailand đã ra bản nâng cấp cho MuX rồi, không biết về VN sắp tới là bản mới hay là lô tồn kho bản cũ của Thái nhập về nữa ? Cụ nào thạo tin chia sẻ nhé

PhamVN

Xe máy
em thấy đồn bên Thailand đã ra bản nâng cấp cho MuX rồi, không biết về VN sắp tới là bản mới hay là lô tồn kho bản cũ của Thái nhập về nữa ? Cụ nào thạo tin chia sẻ nhé
Ối bác ơi bản MUX all new mới thì bán rồi.
còn bản tồn kho ở Việt Nam vẫn còn. Giá cũng thơm

quandicom

Xe buýt
Ối bác ơi bản MUX all new mới thì bán rồi.
còn bản tồn kho ở Việt Nam vẫn còn. Giá cũng thơm
bản MUX all new mới đang bán VN là bản 22 đã bán bên Thailand từ 2021 rồi cụ à. Thailand ra bản nâng cấp mới 23 rồi, có thêm màu xanh mới và đá cốp nhé

PhamVN

Xe máy
bác Việt Anh Tipcar đã lên bài review này các bác ơi,
nghe chừng rất đáng mong đợi đấy.

phongnguyen49

Đi bộ
Bản new 2022 thailand không biết khi nào về các bác nhỉ. Toàn dọn kho 2021

quandicom

Xe buýt
Thay đổi nhỏ ở mâm, mặt trước của xe thôi anh. Chắc sang năm sẽ đẩy về.
mâm mới đẹp hơn, thêm cả cái cảm biến mở cốp sau khi đứng gần nữa chứ cụ. Bổ sung thêm kính 1 chạm cho cả 3 cửa còn lại là ok. Hy vọng Isuzu update bản mới sớm cho thị trướng VN

phongnguyen49

Đi bộ
mâm mới đẹp hơn, thêm cả cái cảm biến mở cốp sau khi đứng gần nữa chứ cụ. Bổ sung thêm kính 1 chạm cho cả 3 cửa còn lại là ok. Hy vọng Isuzu update bản mới sớm cho thị trướng VN
Em thì đang chờ Isuzu có giảm thêm nửa thuế trước bạ không. Nếu giảm em xúc em nó cho sớm chứ đang eo hẹp tài chính quá. Nâng lên hạ xuống mãi.