Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

thanh040506

Xe trâu
Đã xác nhận văn bản này là thật anh em làm trong cục hải quan đã phải photo nó gửi cho các phòng. Tiếc quá dm sao nó lại dời nhỉ. Nó không dời có phải xe giảm giá cực sâu không tết này lại co thêm nhiều cụ cuới vợ hai các cháu nhỏ được ấm áp an toàn về quê thăm ông bà. Bao nhiêu thứ tốt đẹp thế mà chỉ vì cái quyết định đã cướp mất niềm vui bình dị đó.
Vn ký kết quyết định nhưng dời ngày áp dụng. Làm ăn như trò mèo nhỉ☺

BIENDONG001

Xe tăng
Áp dụng Euro 4 phải đồng bộ với việc cung cấp nhiên liệu đạt chuẩn. Nếu không người tiêu dùng lãnh đủ. Cháu sẽ chia xẻ kỹ hơn ở bên MUX kết nối chia xẻ
Mời cụ chia sẻ kỹ vấn đề đồng bộ giữa 2 vấn đề này. Em cũng đang quan tâm.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Vn ký kết quyết định nhưng dời ngày áp dụng. Làm ăn như trò mèo nhỉ[emoji5]
Quyết định đó có ràng buộc với quốc tế đâu cụ.Luật nước mình đặt ra thì có thể sửa luật mà

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Chào cụ. Động cơ tiêu chuẩn khí thải Euro 4 thì tất nhiên là phải dùng nhiên liệu đạt chuẩn Euro 4 mới an toàn cho động cơ. Nếu dùng loại nhiên liệu chuẩn Euro 2 như hiện tại thì vẫn được nhưng về lâu dài sẽ sảy ra lỗi.
Vd như lỗi cá vàng ở xe mazda 3 đấy các cụ

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Do các hãng lốp bi xin lùi thì phải[emoji5][emoji5][emoji5]
Chủ yếu vẫn do nhiên liệu chưa đáp ứng được. Cứ ép lên Euro 4 rồi hư hỏng hàng loạt thì khổ đại gia dân thôi.

quangminhhc

Xe tải
E ở miền núi, update chậm cụ ơi☺
Chết sao đỏng và cp lại bỏ qua vùng miền núi bác sống thế nhỉ? Chỗ em ở muốn làm gì cũng phải lốp với bi cụ ạ. Mà em đi làm việc ở tỉnh nào cũng thế chắc mỗi quê cụ là không có việc gì cho em làm nên em chưa qua chưa biết thôi.

thanh040506

Xe trâu
Chết sao đỏng và cp lại bỏ qua vùng miền núi bác sống thế nhỉ? Chỗ em ở muốn làm gì cũng phải lốp với bi cụ ạ. Mà em đi làm việc ở tỉnh nào cũng thế chắc mỗi quê cụ là không có việc gì cho em làm nên em chưa qua chưa biết thôi.
Vưng, chắc e lạc hậu rồi☺

Big Bang

Xe điện
Cu
Cụ sang Box "Sự dùng,Sửa chữa và bảo dưỡng" đọc bài kiến thức chung về xăng. Tóm lại nếu là máy xăng, nhà sản xuất quy định đổ xăng với chỉ số nào thì nên đổ xăng đúng chỉ số hoặc cao hơn. Đổ xăng chỉ số thấp hơn máy sẽ bị giảm công suất và gõ máy. Với dầu, tiêu chuẩn dầu của Ero 4 có chỉ số lưu huỳnh thấp hơn Ero 2. Máy Ero 4 mà đổ dầu Ero 2 sẽ bị muội nhiều. Vụ này báo có đăng vụ chủ xe Santafe kêu cả về việc xe mới mà ra khói đen. Điều đầu tiên khi bị muội nhiều là các cụ chịu khó chi tiền làm vệ sinh hệ thống nhiên liệu sớm hơn so với quy định.

Inova_G

Xe tải
Em nhớ không nhầm thì đề xuất áp dụng Eur4 vào năm 2017 có từ 2011. Vậy là trong 5 năm chuẩn bị chả ai có động thái chuẩn bị gì. Đến sát ngày bắt buộc áp dụng thì tất cả rống rít lên là chưa sẵn sàng, thiếu này thiếu nọ, đề nghị gia hạn thời điểm áp dụng ... Đúng là chả đâu như xứ này, lệnh ban hành ra nhưng tất cả cứ như trò đùa vậy, ưng thì thực hiện, ko ưng thì hoãn.

BIENDONG001

Xe tăng
Cu
Cụ sang Box "Sự dùng,Sửa chữa và bảo dưỡng" đọc bài kiến thức chung về xăng. Tóm lại nếu là máy xăng, nhà sản xuất quy định đổ xăng với chỉ số nào thì nên đổ xăng đúng chỉ số hoặc cao hơn. Đổ xăng chỉ số thấp hơn máy sẽ bị giảm công suất và gõ máy. Với dầu, tiêu chuẩn dầu của Ero 4 có chỉ số lưu huỳnh thấp hơn Ero 2. Máy Ero 4 mà đổ dầu Ero 2 sẽ bị muội nhiều. Vụ này báo có đăng vụ chủ xe Santafe kêu cả về việc xe mới mà ra khói đen. Điều đầu tiên khi bị muội nhiều là các cụ chịu khó chi tiền làm vệ sinh hệ thống nhiên liệu sớm hơn so với quy định.
Em nhớ không nhầm thì đề xuất áp dụng Eur4 vào năm 2017 có từ 2011. Vậy là trong 5 năm chuẩn bị chả ai có động thái chuẩn bị gì. Đến sát ngày bắt buộc áp dụng thì tất cả rống rít lên là chưa sẵn sàng, thiếu này thiếu nọ, đề nghị gia hạn thời điểm áp dụng ... Đúng là chả đâu như xứ này, lệnh ban hành ra nhưng tất cả cứ như trò đùa vậy, ưng thì thực hiện, ko ưng thì hoãn.
Bẩm cụ. Nếu Nhà nước dời áp dụng Ero 4 đối với máy dầu sang năm 2018 mới áp dụng, nghĩa là hiện giờ (2017) nhiên liệu dầu ở VN vẫn là Diesel Ero2, nhưng hiện nay đối với máy dầu nhiều hãng đã ra phiên bản mới với máy đạt chuẩn Ero4 rồi thì theo cụ vậy sẽ có hại máy lắm đúng không ợ :))

Inova_G

Xe tải
Bẩm cụ. Nếu Nhà nước dời áp dụng Ero 4 đối với máy dầu sang năm 2018 mới áp dụng, nghĩa là hiện giờ (2017) nhiên liệu dầu ở VN vẫn là Diesel Ero2, nhưng hiện nay đối với máy dầu nhiều hãng đã ra phiên bản mới với máy đạt chuẩn Ero4 rồi thì theo cụ vậy sẽ có hại máy lắm đúng không ợ :))
Đương nhiên là như thế, ý tôi muốn nói ở đây là có 5 năm chuẩn bị mà hầu như chả làm gì. Chuẩn bị về thay đổi nhiên liệu cũng ko làm, chuẩn bị về công nghệ cũng ko làm, nói chung là ko ai làm gì cả, thối là thối ở chỗ ý chứ còn đương nhiên máy eu4 xài nhiên liệu eu2 thì là hại đương nhiên cụ phân tích làm gì cho mệt.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Có đấy cụ ạ,nhiên liệu không đạt chuẩn thì ít nhiều đều hại đến máy ạ.

BIENDONG001

Xe tăng
Cu
Có đấy cụ ạ,nhiên liệu không đạt chuẩn thì ít nhiều đều hại đến máy ạ.
Đương nhiên là như thế, ý tôi muốn nói ở đây là có 5 năm chuẩn bị mà hầu như chả làm gì. Chuẩn bị về thay đổi nhiên liệu cũng ko làm, chuẩn bị về công nghệ cũng ko làm, nói chung là ko ai làm gì cả, thối là thối ở chỗ ý chứ còn đương nhiên máy eu4 xài nhiên liệu eu2 thì là hại đương nhiên cụ phân tích làm gì cho mệt.
Thích thì nhích thôi cụ ợ.
Mấy cái hại sau đối với máy dầu khi máy đạt chuẩn Ero4 mà chỉ xài dầu diesel chuẩn Ero2:
1. Máy không đạt công suất cao như thiết kế.
2. Máy nổ rung hơn, thậm chí tiếng nổ to hơn.
3. Khí thải (có thể) có muội đen.
4. Muộn than nhiều ở đầu xi-lanh. Nếu để lâu thì không tốt cho buồng đốt. Phải đi xử lý (giờ có PP chữa bằng phương pháp nội soi dùng dung dịch tẩy).
5. Độ bền (tuổi thọ máy) ?

Inova_G

Xe tải
Cái hay của VN mình là ở chỗ này đấy cụ ợ. Em định quất con máy dầu đời mới có chuẩn Ero4 mà tình hình này oải quá.
Đúng là VN mình có cái bài đấy là hay, như sắp tới có kế hoạch 14 năm nữa là cấm xe máy ở Hà Nội, em chả hiểu căn cứ nào công thức nào để ra cái đáp số là 14 năm, trong 14 năm tới chắc là lại mặc kệ, chả chuẩn bị gì, đến sát giờ thì lại hoãn, gia hạn vì chưa đủ điều kiện.

BIENDONG001

Xe tăng
Đúng là VN mình có cái bài đấy là hay, như sắp tới có kế hoạch 14 năm nữa là cấm xe máy ở Hà Nội, em chả hiểu căn cứ nào công thức nào để ra cái đáp số là 14 năm, trong 14 năm tới chắc là lại mặc kệ, chả chuẩn bị gì, đến sát giờ thì lại hoãn, gia hạn vì chưa đủ điều kiện.
Hình như em nghe đâu được câu châm ngôn, copy lại: "Không nói mà làm mới sợ; nói mà không làm thì không sợ" cụ nhé.