Thảo luận Isuzu MU-X, anh là ai và từ đâu tới ?

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Ra thêm văn bản yêu cầu từ 1/1/17 không kinh doanh các sản phẩm nhiên liệu eu2 nữa là xong thôi, có gì khó khăn đâu nhỉ. Việc còn lại là của mấy anh xăng dầu đầu mối.
Xăng dầu do nhà nước quản lý cụ ạ. Tháng 1 sát nách rồi.còn liên quan đến bao thứ như nguồn nhập.giá.thuế. Không thể nói hôm trước hôm sau có luôn được

Inova_G

Xe tải
Xăng dầu do nhà nước quản lý cụ ạ. Tháng 1 sát nách rồi.còn liên quan đến bao thứ như nguồn nhập.giá.thuế. Không thể nói hôm trước hôm sau có luôn được
Vấn đề là nhà nước có muốn ra văn bản yêu cầu quyết liệt thực hiện hay không thôi. Bên mình cũng là 1 trong những đơn vị xăng dầu đầu mối, muốn 1/1/17 áp dụng nhiên liệu eu4 thì giờ ra văn bản thừa sức thực hiện, không vướng. Vấn đề có lẽ là vẫn có những nhóm có quyền lực có thể vẫn muốn VN là cái bãi rác công nghệ nhưng túi họ lại dày thêm một tý.

Volga74

Xe buýt
Giá xe 3.0 và khuyến mại thế nào, cụ sale báo E với!

vangvot

Xe hơi
còn nhớ chiếc captiva thay vì đổ xăng a92 lại đổ xăng a95, mổi buổi sáng xe đề khó nổ, đổi về a92 thì lại bình thường. điều này cho thấy khi thiét kế máy xe otô, người ta cũng tính đến sự phù hợp giữa nhiên liệu và động cơ. lỗi cá vàng mazda3 cũng vì xăng VN bẩn quá.

Nick123456

Xe hơi

Nick123456

Xe hơi
Em thì nghĩ là nhà nước tính đến chuyện lên Er4 dĩ nhiên là phải chuẩn bị cho việc nhiên liệu này rồi. Và việc lên Er4 là vì lợi ích của dân mình chứ chẳng phải vì cái gì. Sớm muộn cũng phải lên thôi, một phần vì chất lượng cuộc sống, không khí trong lành. Phần nữa là để cho các hãng xe không đem động cơ hàng cổ về VN xả hàng. Bắt buộc các chú phải cho dân mình xài công nghệ hiện đại, cái đấy không nên hoãn và không dc phép hoãn. Chỉ có điều mình chưa hiểu là xe gắn động cơ Er2 mà đổ dầu Er4 có chạy đc không thôi ấy. và dầu Er4 chắc là sẽ đắt hơn dầu Er2 các cụ nhỉ. Em thì hiện tại cũng chưa đủ thóc lúa để đổi xe nên em cũng giống bác, chờ đợi thêm một thời gian nữa.
Máy Euro 2 đổ dầu Euro 4 chạy ok cụ nhé, các nước khác đã dùng, chỉ mỗi VN là dùng động cơ phế thải thôi.

vangvot

Xe hơi
gạt người dối mình. Link này nè cụ
http://dangcongsan.vn/thoi-su/lo-trinh-ap-dung-tieu-chuan-khi-thai-cua-oto-xe-may-411440.html
Báo Đ ảng nói là chính xác, đừng đem báo lá cải mà gạt người dối mình!!!
Báo nào nói bậy đều bị xử phạt hết rồi. Báo Đảng nói là đúng, nhưng từ lời nói đến thực tế là cả một quá trình, cũng như lý thuyết phải được thực tế kiểm chứng thì mới có thể trở thành chân lý. Như chuỵện 1 Bộ luật chưa kịp thông qua đã phải chỉnh sửa, và như thế trong thời gian chờ chỉnh sữa ta vẫn phải dùng bộ luật cũ. Sống thực tế một tý, đừng lý thuyết quá thì khó phát triển. Cụ ạ.

BIENDONG001

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã cho em lái thử và cảm nhận xe MU-X hôm thứ 7. Em đánh giá xe của cụ hoàn hảo ở tầm giá ~ 1 tỷ. Hệ thống treo sau và hệ thống phanh vào loại tốt tầm cỡ như những xe 1.5-2 tỷ ... :D

matiz19

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã cho em lái thử và cảm nhận xe MU-X hôm thứ 7. Em đánh giá xe của cụ hoàn hảo ở tầm giá ~ 1 tỷ. Hệ thống treo sau và hệ thống phanh vào loại tốt tầm cỡ như những xe 1.5-2 tỷ ... :D
Bác nói thể khổ anh em đi sau. Nhỡ đâu bác Trường thấy khen lại tăng giá thì sao :D
Xe này sau 1/1/17 không thể nhập được về VN. Nên lượng tồn dư bên Thái nó phải cố tống đi cho hết. Tuy nhiên vẫn có 2 trường hợp xảy ra:
- TH1: Xe bên thái thừa quá nhiều (xác suất 80%) thì sang tháng 12 MUX phải giảm giá tiếp để kích cầu.
- TH2: Xe bên Thái nó cũng hết cmnr (xác suất 15%) thì sang tháng nó sẽ tăng giá.
- TH3: Xe bên Thái thừa nhiều, về VN cũng thừa nhiều, hãng không hạ giá mà "thuê người" đăng ký rồi bán dưới dạng xe cũ. Khả năng xuất hiện trường hợp này chỉ 5% thôi.
Dựa vào tính toán này, em đã quyết và chuẩn bị đủ nhưng sẽ đợi đến cuối tháng 12 mới xuống tiền ạ. Từ giờ đến lúc ấy phải sang phiền bác Trường cho thử một vòng rồi :D

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Bác nói thể khổ anh em đi sau. Nhỡ đâu bác Trường thấy khen lại tăng giá thì sao :D
Xe này sau 1/1/17 không thể nhập được về VN. Nên lượng tồn dư bên Thái nó phải cố tống đi cho hết. Tuy nhiên vẫn có 2 trường hợp xảy ra:
- TH1: Xe bên thái thừa quá nhiều (xác suất 80%) thì sang tháng 12 MUX phải giảm giá tiếp để kích cầu.
- TH2: Xe bên Thái nó cũng hết cmnr (xác suất 15%) thì sang tháng nó sẽ tăng giá.
- TH3: Xe bên Thái thừa nhiều, về VN cũng thừa nhiều, hãng không hạ giá mà "thuê người" đăng ký rồi bán dưới dạng xe cũ. Khả năng xuất hiện trường hợp này chỉ 5% thôi.
Dựa vào tính toán này, em đã quyết và chuẩn bị đủ nhưng sẽ đợi đến cuối tháng 12 mới xuống tiền ạ. Từ giờ đến lúc ấy phải sang phiền bác Trường cho thử một vòng rồi :D
Chào cụ.
mu-X mẫu mới đến cuối năm sau mới bán tại VN. vậy nếu sang đầu tháng 1 không cho nhập về nữa thì chúng em chết đói đến cuối năm sau ạ?

BIENDONG001

Xe tăng
Em hỏi mấy người thì bảo đến 1/1/2017 vẫn đăng ký bình thường. Hoặc bí thì lắp thêm bộ khử khí thải vào để nâng hạng khí thải, đăng ký xong lại tháo ra.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Em hỏi mấy người thì bảo đến 1/1/2017 vẫn đăng ký bình thường. Hoặc bí thì lắp thêm bộ khử khí thải vào để nâng hạng khí thải, đăng ký xong lại tháo ra.
Chả ai cho cụ lắp thêm vào đâu . Nhà sản xuất sẽ lắp cho tất cả các xe và giấy chứng nhận an toàn cho mối trường đạt tiêu chuẩn EURO 4 thì mới bán đươc.

Mà cái việc chỉnh giấy tờ thì nhiêu khê lắm, phải làm trước mấy tháng chứ không như kiểu nước đến chân mới nhảy như các cụ nghĩ.

Hiện tại isuzu VN chưa tiến hành nâng cấp Euro 4 thì chắc sang tháng 1 bên em ngồi chơi rồi, phải không các cụ ?

matiz19

Xe tăng
Chào cụ.
mu-X mẫu mới đến cuối năm sau mới bán tại VN. vậy nếu sang đầu tháng 1 không cho nhập về nữa thì chúng em chết đói đến cuối năm sau ạ?
Cảm ơn bác đã inbox. Giá đúng như niêm yết thì bác gửi em làm gì mất công đánh máy :D
Em khẳng định chưa có văn bản nào lùi thời điểm áp dụng tiêu chuẩn Euro4. Đối tượng áp dụng: Xe nhập khẩu (mới hoặc cũ), xe sản xuất mới trong nước, xe đăng ký mới. Còn thực tế nó có đạt được tiêu chuẩn hay không sẽ có cơ quan xử lý, nó không liên quan gì đến xăng cộ như một số bác nói.
Nếu trước 31/12 bên bác không vét hết em khẳng định đến hết sang năm bác phải đếm xe tải tính tiền. còn Mux mang ra bán cân :D

BIENDONG001

Xe tăng
Cảm ơn bác đã inbox. Giá đúng như niêm yết thì bác gửi em làm gì mất công đánh máy :D
Em khẳng định chưa có văn bản nào lùi thời điểm áp dụng tiêu chuẩn Euro4. Đối tượng áp dụng: Xe nhập khẩu (mới hoặc cũ), xe sản xuất mới trong nước, xe đăng ký mới. Còn thực tế nó có đạt được tiêu chuẩn hay không sẽ có cơ quan xử lý, nó không liên quan gì đến xăng cộ như một số bác nói.
Nếu trước 31/12 bên bác không vét hết em khẳng định đến hết sang năm bác phải đếm xe tải tính tiền. còn Mux mang ra bán cân :D
Tầm này chưa thấy gì thì khả năng vẫn đăng ký đăng kiểm bình thường.

truongnisu

Xe tăng
Website
vuaxetai.com
Vâng ta cùng chờ vậy.phiền cụ gọi cho em nhé.

quangminhhc

Xe tải
Cần nhờ cao thủ về kỹ thuật car vào cho ý kiến xem có xảy ra TH thứ 4 này không : họ lắp thêm một bộ xử lý khí thải để đạt chuẩn Euro 4 cho những chiếc xe Euro2