Thảo luận Jazz hay city

quancao

Xe hơi
Theo nhu cầu sử dụng của cụ như thế nào thôi

1vo2con4banh

Xe hơi
Nhìn Jazz là em cứ nhĩ ngay tới hai em CRV và City :)) nên cỡ nào không gian em này cũng sẽ làm hài lòng các cụ đang muốn đổi gió cùng vợ :))
Em thích ý tưởng của cụ. Với em cũng khá thích màu của em mới, nhất là màu đen và đỏ. Nhìn khá hút

BonnieBlue

Xe buýt
Jazz có sớm hơn tí thì em cũng chốt em này.

metalins

Xe tăng
lấy city đi cụ ạ nếu mua jazz bản cao cấp phải chờ, mà xe jazz nộp thuế trước bạ giá 680tr đó
Trc bạ giá 650tr cho cả 3 bản cụ ạ. Nhà em lấy RS nên ko ý kiến.

NghiaDung

Xe hơi
Trc bạ giá 650tr cho cả 3 bản cụ ạ. Nhà em lấy RS nên ko ý kiến.
Cụ cho em vài cảm nhận được không cụ. Em cũng đang lăn tăn con này.

Các nút điều hòa bằng công nghệ nút bấm cảm biến không biết trục chặc thì có bấm được không ? Em vẫn thích các nút xoay cơ học hơn ?

metalins

Xe tăng
Cụ cho em vài cảm nhận được không cụ. Em cũng đang lăn tăn con này.

Các nút điều hòa bằng công nghệ nút bấm cảm biến không biết trục chặc thì có bấm được không ? Em vẫn thích các nút xoay cơ học hơn ?
Trục trặc thì tất nhiên ko bấm đc rồi cụ :) Nhg ko biết bao giờ mới bị, Jazz mới ko biết chứ City em ko thấy kêu lỗi này. City có thêm cửa gió hàng ghế sau còn cơ bản nội thất 2 em này như nhau.

Nếu ko băn khoăn vấn đề giá thì em thấy xe đi đầm, chắc hơn so với các xe lắp ráp trg nc cùng hạng. Vợ em thích lái vì tay lái nhẹ như Yaris, em thì thích xe Mỹ tay lái nặng hơn. Option em đánh giá là đầy đủ thiếu mấy cái cửa nóc, gương tự gập khi tắt máy, ghế nhớ chỉnh điện... ko quá quan trọng. Em thấy 2 cái cần thiết là kết nối Bluetooth chi điện thoại và Cruise Control thì đều có. Các hệ thống an toàn cũng đầy đủ ko bị cắt như các hãng khác. Ko gian trg xe tuỳ biến gập ghế nên rộng rãi, thoải mái 5 ng ngồi. Nhà em đi làm trg nội thành HN hàng ngày mức tiêu thụ hiện là 7.5l/100km.

Có cái này em muốn hỏi thêm là chức năng Eco hãng khuyến cáo dùng trg phố nhg em thấy on lên có vẻ đi tốn hơn vì xe rất ỳ nếu khởi hành khi dừng đèn.

NghiaDung

Xe hơi
C
Trục trặc thì tất nhiên ko bấm đc rồi cụ :) Nhg ko biết bao giờ mới bị, Jazz mới ko biết chứ City em ko thấy kêu lỗi này. City có thêm cửa gió hàng ghế sau còn cơ bản nội thất 2 em này như nhau.

Nếu ko băn khoăn vấn đề giá thì em thấy xe đi đầm, chắc hơn so với các xe lắp ráp trg nc cùng hạng. Vợ em thích lái vì tay lái nhẹ như Yaris, em thì thích xe Mỹ tay lái nặng hơn. Option em đánh giá là đầy đủ thiếu mấy cái cửa nóc, gương tự gập khi tắt máy, ghế nhớ chỉnh điện... ko quá quan trọng. Em thấy 2 cái cần thiết là kết nối Bluetooth chi điện thoại và Cruise Control thì đều có. Các hệ thống an toàn cũng đầy đủ ko bị cắt như các hãng khác. Ko gian trg xe tuỳ biến gập ghế nên rộng rãi, thoải mái 5 ng ngồi. Nhà em đi làm trg nội thành HN hàng ngày mức tiêu thụ hiện là 7.5l/100km.

Có cái này em muốn hỏi thêm là chức năng Eco hãng khuyến cáo dùng trg phố nhg em thấy on lên có vẻ đi tốn hơn vì xe rất ỳ nếu khởi hành khi dừng đèn.
Cám ơn bác nhé.

Em lăn tăn quá vì giá bằng tiền còn Yaris. Nhưng dáng con Yaris có vẻ đẹp hơn.

Còn về mọi thứ em thấy cũng ổn. Đặc biệt là khoang chỗ ngồi. Em thấy là rộng nhất trong cùng phân khúc. Hơn nữa cơ chế ghế linh hoạt lại cũng là 1 điểm cộng nữa.

Màn hình taplo cũng đẹp, tay lái đẹp, nhiều chức năng hơn Yaris.

Nhưng phanh sau tang trống không biết có làm sao ko ??

metalins

Xe tăng
C

Cám ơn bác nhé.

Còn về mọi thứ em thấy cũng ổn. Đặc biệt là khoang chỗ ngồi. Em thấy là rộng nhất trong cùng phân khúc. Hơn nữa cơ chế ghế linh hoạt lại cũng là 1 điểm cộng nữa.

Nhà em lại thích dáng Jazz hơn. Phanh sau cũng là điểm chưa ưng ý của cả Jazz và City. Em có thử chạy lên 5B set Cruise Control 120km/h rất ổn định, êm mượt. Về đến HN ko ai thấy mệt.

emperortan

Xe máy
C

Cám ơn bác nhé.

Em vừa lấy con RS. Công nhận thiết kế bên ngoài thì dáng Yaris ổn hơn. Nhưng ngồi Jazz thoải mái hơn nhiều cụ ạ. KHông gian rộng rãi. Option cũng ổn hơn. Nói chung là tùy theo nhu cầu thôi. Em không đặt nặng hình thức lắm, nâng cao tính thực dụng nên chọn Jazz cụ ạ.

luas_vn

Xe buýt
Các Cụ hãng báo giá giúp em Hđ Jazz Rs em định lây cho Gấu ạ.
Thời gian bao lâu từ lúc đặt dc lấy xe ạ( em định tháng 8 lấy xe) bản facelift, new khoảng bao giờ mới ra để em biết dư nào còn cố chờ. Tks các Cụ

luas_vn

Xe buýt
Em tháng 8 mới đủ xèng lấy Jazz RS ạ. Các cho em xin báo giá xe giao chậm, KM để em cân đối ạ. Tks

ELV Lighting

Đi bộ
Các bác sử dụng Honda Jazz cho e xin ít thông tin xe. Em đang phân vân Honda và ford.