[Funland] Jiaolong Commandos - Biệt kích người nhái TQ

pain

Xe ba gác
Vâng giá trị mục tiêu cao, mãi sau này ta mới biết. Trận đánh này nếu xét để mà nói về trình độ và nghệ thuật tác chiến thì ko có gì đáng nói nhiều cả.
Xuân Hải lại fun rồi.

Nếu không có nghệ thuật tác chiến hay đúng hơn là trình độ chỉ huy khi gặp tình huống " Tao ngộ chiến" và trình độ tác chiến độc lập thì đánh vào mắt.
Khiêm tốn tí đi, ta hậu sinh mà. Đừng phán xét!

Vui kinh:D

meomun346

Xe container

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Con người và trang bị đặc công nước Việt Nam đều chất lừ cụ nhé.
Cụ còn nhiều thứ ko biết, không hiểu lắm. Chịu khó đọc nghe xem đê. Chứ đừng xem mấy phim về cẩu chiến mà hoang tưởng ;))
Cụ dẫn link có nguồn về trang bị của lính đặc công VN cho mọi người cùng tự tin đi nào ;)

springsea

Xe container
Hài hước. Bên VN cũng chỉ có hơn chục người tham gia, chết mất người. Trung Quốc gần 100 người chết bị thương gần hết.
Thế hỏi không nghe kể mấy ai được trực tiếp tham gia trận đánh đó. Mà bên TQ truyền thống dấu như mèo dấu... bố bảo ko dám khoe. Cụ Hai Xuẩn cũng tham gia trận đó à =))
Sự hóng hớt và tự sướng của cụ quả vô đối. Người ta cần đánh giá trận đánh qua ý nghĩa của nhiệm vụ, khâu tổ chức, nghệ thuật tác chiến, mức độ khó khăn, khả năng đối phó của kẻ thù...
Trận đánh tao ngộ chiến, ta đánh úp một đơn vị rada bố trí dã chiến, quân số khoảng trung đội, canh phòng lơ là...Ko thể lấy ra khoe trình độ đặc công được.

meomun346

Xe container
Cụ chuẩn vì năm 98 em tiếp nhận 5 quân nhân nằm đảo 3 năm xuất ngũ nghe chính xác các đồng chí ý kể mới hay.bọn nó đc trang bị hoàn hảo nên nhà mình sống giữa biển mà ko bắt đc tôm cá gì toàn ăn đồ tiếp tế, nhưng lâu lâu cũng thịt đc 1 thằng.
Ho ho, em lại nghe kể, ngoài giờ trực, các chú ngồi câu cá dưới chân nhà giàn. Cá ăn ko hết còn được phơi khô khi nghỉ phép mang về làm quà.

springsea

Xe container
Xuân Hải lại fun rồi.

Nếu không có nghệ thuật tác chiến hay đúng hơn là trình độ chỉ huy khi gặp tình huống " Tao ngộ chiến" và trình độ tác chiến độc lập thì đánh vào mắt.
Khiêm tốn tí đi, ta hậu sinh mà. Đừng phán xét!

Vui kinh:D
Những trận đánh quy mô đó thám báo TQ cũng phá ta nhiều rồi Trang ah. Trang nổ vừa thôi.
Chán kinh

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ dẫn link có nguồn về trang bị của lính đặc công VN cho mọi người cùng tự tin đi nào ;)
Việt Nam muốn mua vũ khí Mỹ, Pháp, Đức, Nhật , Israel v.v... đều dc. Miễn có đủ tiền. Đặc công tinh nhuệ nhưng biên chế ít. Khí tài chủ yếu cá nhân tha hồ trang bị.
Đang định chê cụ lười, chợt nhớ có thể cụ ko vào đc Google. E gg hộ cụ tạm 1 link vậy, cụ muốn biết thêm thì nên tìm cách vào gg để mở mang tầm mắt.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem cũng như 0 tốt nhất đừng ý kiến. Xem lại vài lần sẽ thấy. Bật 2 cái màn hình xem cho nó dễ ;))
Không rành về vũ khí quân sự nên hỏi cụ rất cẩn thận là vậy, cụ chỉ kể cho em tên vài trang bị của 2 hai bên nếu cụ nhận diện được nhé :-?

xuantien_mobis

Xe lăn
Không rành về vũ khí quân sự nên hỏi cụ rất cẩn thận là vậy, cụ chỉ kể cho em tên vài trang bị của 2 hai bên nếu cụ nhận diện được nhé :-?
Em tưởng trang bị vũ khí như thế nào cho 1 lực lượng nào đó là bí mật quân sự chứ ạ?

7usd

Xe điện
Cho mấy cụ xem bên lính chính qui mình tập chắc yên tâm kê gối ngủ luôn ạ. Đừng xem mấy ông nghĩa vụ mà buồn. Đúng kiểu chuyên nghiệp lương cao luôn đó.

taplai2012

Xe ngựa
Sự hóng hớt và tự sướng của cụ quả vô đối. Người ta cần đánh giá trận đánh qua ý nghĩa của nhiệm vụ, khâu tổ chức, nghệ thuật tác chiến, mức độ khó khăn, khả năng đối phó của kẻ thù...
Trận đánh tao ngộ chiến, ta đánh úp một đơn vị rada bố trí dã chiến, quân số khoảng trung đội, canh phòng lơ là...Ko thể lấy ra khoe trình độ đặc công được.
Một khí tài quan trọng như vậy đừng nói lơ là. Bên bảo vệ bị động bên tấn công bị động ko kém. Luồn sâu đương nhiên để phá hoại địch. Gặp khí tài dc bảo vệ kỹ càng nên đánh phá, có thế thôi. Những thứ Trung Quốc ko bảo vệ đánh làm gì :))
Cụ về trách tiền nhân, tại sao đông như vậy mà lại thành bia bắn chơi đặc công Việt Nam ;))
Hóng ha hóng hớt ra vẻ ta đây. Cụ giỏi trưng tài liệu mật Trung Quốc về sự kiện này đi. Còn xanh lắm hehe...

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam muốn mua vũ khí Mỹ, Pháp, Đức, Nhật , Israel v.v... đều dc. Miễn có đủ tiền. Đặc công tinh nhuệ nhưng biên chế ít. Khí tài chủ yếu cá nhân tha hồ trang bị.
Đang định chê cụ lười, chợt nhớ có thể cụ ko vào đc Google. E gg hộ cụ tạm 1 link vậy, cụ muốn biết thêm thì nên tìm cách vào gg để mở mang tầm mắt.
Hơi tiếc trong link không quay hoặc thực tế không diễn tập trên thao trường đối với các trang bị, vũ khí được đặt trên bàn trưng bày

taplai2012

Xe ngựa
Cụ không rành nói cụ hiểu dc cái gì.
Đến 2 cái clip khoe hàng hai bên cụ còn ko nhìn ra hơn kém. E nghi ngại khả năng nhìn-hiểu của cụ. Có lẽ cụ nên đi khám mắt.

taplai2012

Xe ngựa
Hơi tiếc trong link không quay hoặc thực tế không diễn tập trên thao trường đối với các trang bị, vũ khí được đặt trên bàn trưng bày
Thế là đủ biết options gồm những gì. Khí tài quan trọng show hết cụ xem à?

springsea

Xe container
Một khí tài quan trọng như vậy đừng nói lơ là. Bên bảo vệ bị động bên tấn công bị động ko kém. Luồn sâu đương nhiên để phá hoại địch. Gặp khí tài dc bảo vệ kỹ càng nên đánh phá, có thế thôi. Những thứ Trung Quốc ko bảo vệ đánh làm gì :))
Cụ về trách tiền nhân, tại sao đông như vậy mà lại thành bia bắn chơi đặc công Việt Nam ;))
Hóng ha hóng hớt ra vẻ ta đây. Cụ giỏi trưng tài liệu mật Trung Quốc về sự kiện này đi. Còn xanh lắm hehe...
Vâng đặc công thắng lính thông tin, cụ hài lòng rồi chứ ;). Mục tiêu bố trí dã chiến, canh gác lơ là mà cứ như phá kho xăng Thị Nghè. Trình của cụ chín ghê.

taplai2012

Xe ngựa
Vâng đặc công thắng lính thông tin, cụ hài lòng rồi chứ ;). Mục tiêu bố trí dã chiến, canh gác lơ là mà cứ như phá kho xăng Thị Nghè. Trình của cụ chín ghê.
Cụ biết 1 mà ko biết 2. Em hỏi cụ cái thủy điện chỉ để chống lũ vs sx điện. Tại sao phải huy động quân đội để bảo vệ? Nói như nước đổ đầu vịt.

pain

Xe ba gác
Những trận đánh quy mô đó thám báo TQ cũng phá ta nhiều rồi Trang ah. Trang nổ vừa thôi.
Chán kinh
Lại vẫn mắc lỗi không khiêm tốn rồi. Lại còn lươn nữa:))

Haizzz... trách sao :))

Chíu ù

Xe tăng
Hải quân Trung Quốc thì không đùa được đâu.
Năm một nghìn chín trăm sáu mấy khi tuổi cũng khí cao rồi mà ngài Mao chủ tịch còn bơi vượt sông Dương tử để cổ vũ tinh thần cho hải quân ! Sóng to nước lớn đánh tụt cả xịp mà ngài vẫn vượt được sông, binh lính hai bên bờ chỉ nhìn thấy cái mông trắng nhấp nhổm giữa dòng.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không rành nói cụ hiểu dc cái gì.
Đến 2 cái clip khoe hàng hai bên cụ còn ko nhìn ra hơn kém. E nghi ngại khả năng nhìn-hiểu của cụ. Có lẽ cụ nên đi khám mắt.
Cụ nói cụ thể 1 điểm cho em rõ đi thay vì chê em kém, các còm của cụ toàn chung chung ;)