[Funland] Jiaolong Commandos - Biệt kích người nhái TQ

springsea

Xe container
Trình đặc công huấn luyện 6 tháng cũng bình thường thôi, chủ yếu đào tạo nguỵ trang tiềm nhập, oánh bộc phá. Võ vẽ có chăng vài miếng hiểm còn đâu là rèn luyện là chính. Chỉ có số ít chiến đấu viên quân nhân chuyên nghiệp thì tinh nhuệ hơn.
Xem chươnh trình sao nhập ngũ mới thấy trình đặc công ko như mình nghĩ. Mấy môn chặt gạch, phi tiêu mấy ông sao ỏn ẻn vậy mà làm tốt hơn nhiều đồng chí chiến sỹ.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vậy cụ show hàng đặc công nước nhà mình cho em xem nào ?
Cụ biết giấu bài chả lẽ họ không biết ? Trong chiến tranh yếu tố con người mới là quan trọng nhất nhé !
Nói thẳng cho cụ rõ , giờ còn lâu mới so sánh nổi với các cụ ngày xưa về độ chịu đựng , ý chí vv .
Thì vậy thế không lẽ mấy clip này là cụ biết hết về đặc công TQ ? Đơn giản như thế còn gì là quân sự ở đây ? Cụ biết nhiệm vụ đặc biệt như cần ngậm ống thở , chả lẽ họ không ?
Đã là đặc nhiệm thì chắc chắn khả năng hơn đứt người lính bình thường .
Chuyện nó là vậy đó cụ , đặc công hay gì cũng chả phải thần thánh đều có thất bại , thậm chí thất bại nặng nề . TQ sợ họ hiểu về quân đội VN hơn là VN hiểu quân đội họ đấy .
Có video giới thiệu em post trên rồi đấy. Nhìn trang bị khẳng định đẳng cấp với clip bác thớt post.
Người thì chất lừ từ thần thái đến ngụy trang ;))
Biết, vấn đề ai dạy cho mà biết. Nói về huấn luyện người nhái phải nói đến các chuyên gia LX năm xưa. Đặc công nước VN chủ yếu được LX đào tạo + kinh nghiệm thực tế chiến đấu. Trung Quốc có cái gì? Ai hiểu ai hơn cụ và em chưa đủ tuổi để phán nhé. Căn cứ nào cụ phán?

Phục Quy

Xe tăng
Có video giới thiệu em post trên rồi đấy. Nhìn trang bị khẳng định đẳng cấp với clip bác thớt post.
Người thì chất lừ từ thần thái đến ngụy trang ;))
Biết, vấn đề ai dạy cho mà biết. Nói về huấn luyện người nhái phải nói đến các chuyên gia LX năm xưa. Đặc công nước VN chủ yếu được LX đào tạo + kinh nghiệm thực tế chiến đấu. Trung Quốc có cái gì? Ai hiểu ai hơn cụ và em chưa đủ tuổi để phán nhé. Căn cứ nào cụ phán?
Chưa đủ tuổi vậy sao coi thường họ đến thế ?
Em thấy thật buồn cười , nhìn trang bị đoán đẳng cấp ? Vậy đặc công nhà mình mặc quần đùi , AK 47 đẳng cấp nhất nhỉ ?
Không lẽ đặc công thủy LX là bá nhất hay sao ? Đặc công thủy LX có chiến công nào ghê không cụ ?
Nói cho vuông đặc công thủy LX chả là cái đinh gì so với VN mà đòi dạy !
Không lẽ TQ họ phải kêu ai dạy cho thì mới được hay sao ?
Còn Tàu đơn giản với cụ thế này , sau giai đoạn 1979 thì TQ hiện đại hóa quân đội . Giai đoạn 84 trở đi đánh nhau , ta trả hơn họ cái gì cả ? Thậm chí còn tổn thất nặng như ở Hà Giang hay Trường Sa 88. Thế nên đừng có mặc định cái gì mình cũng hơn họ ! Thời đại công nghệ toàn thấy tự sướng chiến công của cha ông cách đây 40_50 năm thì em thấy không ổn tý nào hết .

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Siêu đặc công vs Mike Tyson thời đỉnh cao ai ăn các bác.
Cụ phải xét thêm đánh nhau ở đâu, có trang thiết bị kèm theo không.
Đánh trên đài, không luật lệ, không vũ khí thì cửa thắng của ĐC <50%. Đánh có vũ khí thì 50 - 50.
Còn ném vào rừng cho đánh nhau thì ĐC thắng > 50%, thậm chí 100% nếu không tính thời gian.

Jojojoco

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải xét thêm đánh nhau ở đâu, có trang thiết bị kèm theo không.
Đánh trên đài, không luật lệ, không vũ khí thì cửa thắng của ĐC <50%. Đánh có vũ khí thì 50 - 50.
Còn ném vào rừng cho đánh nhau thì ĐC thắng > 50%, thậm chí 100% nếu không tính thời gian.
Đánh trên đài cụ à

taplai2012

Xe ngựa
Chưa đủ tuổi vậy sao coi thường họ đến thế ?
Em thấy thật buồn cười , nhìn trang bị đoán đẳng cấp ? Vậy đặc công nhà mình mặc quần đùi , AK 47 đẳng cấp nhất nhỉ ?
Không lẽ đặc công thủy LX là bá nhất hay sao ? Đặc công thủy LX có chiến công nào ghê không cụ ?
Còn Tàu đơn giản với cụ thế này , sau giai đoạn 1979 thì TQ hiện đại hóa quân đội . Giai đoạn 84 trở đi đánh nhau , ta trả hơn họ cái gì cả ? Thậm chí còn tổn thất nặng như ở Hà Giang hay Trường Sa 88. Thế nên đừng có mặc định cái gì mình cũng hơn họ ! Thời đại công nghệ toàn thấy tự sướng chiến công của cha ông cách đây 40_50 năm thì em thấy không ổn tý nào hết .
Ko phải coi thường. Cụ phải tập đánh giá đúng vấn đề. Để cụ Quy Phục chắc khó.
Cụ phán bừa như vầy là chưa xem clip, chỉ dựa thông tin đặc công VN 5-60 năm trước mới AK47 với quần đùi :)) bây giờ khác nhiều rồi, mời cụ lội còm xem clip cập nhật nhé.
Đặc công nước LX công lớn nhất là đào thành công đặc công nước Việt Nam. Giống như đã từng đào tạo võ thuật đặc công Tàu cạn.
Chống Mỹ cụ biết lực lượng quân sự họ ntn rồi đấy. Người nhái Mỹ cực thiện chiến, thiết bị điện tử tinh vi, thậm chí có cả cá heo cảnh giới. Chuyện thắng thua là đương nhiên của chiến tranh. Ko lực lượng quân sự nào thắng tuyệt đối đối thủ mạnh hơn mình cả. Đã có lực lượng nào đánh đắm tàu sân bay Mỹ chưa?
Năm 84 hay 86 là chiến tranh dạng khác cụ nhé, ko phải đất dụng võ của đặc công. 79-84 đặc công cũng có nhiều chiến công oanh liệt đấy. Diệt dc trạm rada xịn sò nhất TQ do Mỹ cung cấp sâu đến mấy chục km trong lãnh thổ TQ v.v.v...
Trang bị đặc công TQ nói chung và nc nói riêng rất hạn chế. Chủ yếu hàng nhái made in China. Gần như cả thế giới cấm vận vũ khí với TQ nên mới phải dùng cả hàng thương mại dân sự cho người nhái. Trong khi Việt Nam thích mua đâu cũng bán, toàn hàng đặc chủng.

ktqsminh

Xe tăng
Cụ phán bừa như vầy là chưa xem clip, chỉ dựa thông tin đặc công VN 5-60 năm trước mới AK47 với quần đùi :)) bây giờ khác nhiều rồi, mời cụ lội còm xem clip cập nhật nhé.
Đặc công nước LX công lớn nhất là đào thành công đặc công nước Việt Nam. Giống như đã từng đào tạo võ thuật đặc công Tàu cạn.
Chống Mỹ cụ biết lực lượng quân sự họ ntn rồi đấy. Người nhái Mỹ cực thiện chiến, thiết bị điện tử tinh vi, thậm chí có cả cá heo cảnh giới. Chuyện thắng thua là đương nhiên của chiến tranh. Ko lực lượng quân sự nào thắng tuyệt đối đối thủ mạnh hơn mình cả. Đã có lực lượng nào đánh đắm tàu sân bay Mỹ chưa?
Năm 84 hay 86 là chiến tranh dạng khác cụ nhé, ko phải đất dụng võ của đặc công. 79-84 đặc công cũng có nhiều chiến công oanh liệt đấy. Diệt dc trạm rada xịn sò nhất TQ do Mỹ cung cấp sâu đến mấy chục km trong lãnh thổ TQ v.v.v...
Trang bị đặc công TQ nói chung và nc nói riêng rất hạn chế. Chủ yếu hàng nhái made in China. Gần như cả thế giới cấm vận vũ khí với TQ nên mới phải dùng cả hàng thương mại dân sự cho người nhái. Trong khi Việt Nam thích mua đâu cũng bán, toàn hàng đặc chủng.
Cái câu đặc công nước VN được LX đào tạo là từ đâu thế ạ, từ lúc thành lập hay giai đoạn sau ạ.

Phục Quy

Xe tăng
Em thấy cụ hay thật , cứ mặc định là phải hơn TQ không cần biết họ ra sao ?
Cụ post cái clip đặc công VN xem nào ?
Đặc công LX em hỏi cụ có chiến công nào ra hồn không đã ?
Giáo trình họ dạy , dạy cái gì mới được chứ , lặn bơi , ngụy trang chắc ko hơn VN đâu , thành công phải đúc kết kinh nghiệm bằng bao xương máu của lớp đi trước , chứ bê nguyên cái giáo trình chắc không biết được trận nào không vậy không ?
Em đã nói cụ thử vào quansuvn xem các ccb biên giới họ có 1 chút nào coi thường đặc công , thám báo TQ không ?
Còn 3 cái trang bị cá nhân , nếu muốn thì TQ nó mua phát một chứ ăn thua gì ở đây ? Nga giờ nó còn thân TQ hơn đứt VN nữa đấy .

taplai2012

Xe ngựa
Em thấy cụ hay thật , cứ mặc định là phải hơn TQ không cần biết họ ra sao ?
Cụ post cái clip đặc công VN xem nào ?
Đặc công LX em hỏi cụ có chiến công nào ra hồn không đã ?
Giáo trình họ dạy , dạy cái gì mới được chứ , lặn bơi , ngụy trang chắc ko hơn VN đâu , thành công phải đúc kết kinh nghiệm bằng bao xương máu của lớp đi trước , chứ bê nguyên cái giáo trình chắc không biết được trận nào không vậy không ?
Em đã nói cụ thử vào quansuvn xem các ccb biên giới họ có 1 chút nào coi thường đặc công , thám báo TQ không ?
Còn 3 cái trang bị cá nhân , nếu muốn thì TQ nó mua phát một chứ ăn thua gì ở đây ? Nga giờ nó còn thân TQ hơn đứt VN nữa đấy .
Đã bảo ai coi thường. Đó là thực tế trang bị và kinh nghiệm chiến đấu. Mang đồ ngắm san hô cho đặc công nước thì kinh rồi :))
Clip chịu khó lội còm đi, quen thói dễ dãi lười nhác mà đòi tranh luận.
LX dạy đặc công VN thành công là công trạng lớn nhất của họ. Việt Nam luôn ghi nhận, tất nhiên kết hợp yếu tố đặc thù phù hợp lối đánh du kích của Việt Nam.
Xin hỏi TQ muốn mua trang bị quân sự thì mua được của những nước nào? Nga thân hay ko TQ chả liên quan. Hay ý cụ chỉ mua dc mỗi của Nga :)) Thế giới giờ có nhiều đồ chơi độc lạ hiện đại cho đặc công lắm rồi nhé.
Bảo sao suốt ngày xin Mỹ bỏ cấm vận vũ khí

hai.tranhr

Xe container
Mịa, đúng tối qua e bật cái phim tàu có bọn này chống cướp biển( khúc đầu là thế, sau ko biet nó chống gì) e xem dc 5’ tắt. Theo như 5’ e xem đấy thì tất cả các loại đặc nhiệm nc khác tuổi tôm với bọn nó. Sợ quá e tắt luôn.
Kungfu khựa thì kinh người dzồi, ai mà chống lại nổi cơ chứ :D

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng cũng cho thấy đội người nhái này cũng ít có thành tích nổi bật. Còn chôn dưới cát ngâm dưới nước thì ngay Quảng Trị chứ đâu cần xa.
Huấn luyện thế thì đào đâu ra thành tích. Mà nhìn chung thì quân đội miền Nam đánh đấm kém, các lực lượng có số má toàn là biệt kích người Mèo, người Nùng, người Thượng.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Đc tiếp cận trước em nghĩ sẽ thắng.
Lên đài tay bo thì Mai Thái Sơn nó chấp một ông rưỡi.
Còn thả vào rừng thì một ông đặc công chắc ăn được khoảng ba thằng Sơn.

Phục Quy

Xe tăng
Đã bảo ai coi thường. Đó là thực tế trang bị và kinh nghiệm chiến đấu. Mang đồ ngắm san hô cho đặc công nước thì kinh rồi :))
Clip chịu khó lội còm đi, quen thói dễ dãi lười nhác mà đòi tranh luận.
LX dạy đặc công VN thành công là công trạng lớn nhất của họ. Việt Nam luôn ghi nhận, tất nhiên kết hợp yếu tố đặc thù phù hợp lối đánh du kích của Việt Nam.
Xin hỏi TQ muốn mua trang bị quân sự thì mua được của những nước nào? Nga thân hay ko TQ chả liên quan. Hay ý cụ chỉ mua dc mỗi của Nga :)) Thế giới giờ có nhiều đồ chơi độc lạ hiện đại cho đặc công lắm rồi nhé.
Bảo sao suốt ngày xin Mỹ bỏ cấm vận vũ khí
Cụ hazz thật , cụ nhào vào còm em tranh luận rồi phán em đi lội lại là sao ?
Trước nhất cụ chẳng hiểu cái gì về họ . Cụ có biết nhiệm vụ của đặc nhiệm nước họ là gì không đã ?
Nói cho cụ rõ nhé , đặc công của nước mình biên chế thành binh chủng , có thể đánh theo trận địa chiến . Còn đặc công của các nước khác đa phần là các nhóm nhỏ , phục vụ cho 1 binh chủng nào đấy ví dụ như Seal của Mỹ nó thuộc hải quân nhé .
Cho nên cụ bắt họ phải có chiến công như đặc công nhà mình thì nó là điều lố bịch , vì nhiệm vụ khác nhau hoàn toàn .
Và cụ biết đặc nhiệm TQ này nhiệm vụ của họ là gì không ?
Thế đặc công VN có trang bị thiết bị nào của Mỹ không ?
So trang bị 1 nước đi mua từng món , với 1 nước có thể sx được máy bay tàng hình em thấy nó mắc cười lắm =)) =)) =))

Hại Điện

Xe container
Các cụ cứ chê biệt kích VNCH là lính kiểng...không hiểu các cụ có nghĩ đến xương máu liệt sĩ đã ngã xuống khi đụng độ với "lực lượng kiểng" này không nhỉ ? Nền hòa bình ta có được là sự đánh đổi bởi xương máu của liệt sĩ. Họ không là lính kiểng tí nào đâu, để đánh thắng họ, bộ đội phải đổ rất rất nhiều xương máu đấy.

....Và cũng đừng chê lính TQ là kiểng...nói như thế những người ngã xuống buồn lắm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe ngựa
Cụ hazz thật , cụ nhào vào còm em tranh luận rồi phán em đi lội lại là sao ?
Trước nhất cụ chẳng hiểu cái gì về họ . Cụ có biết nhiệm vụ của đặc nhiệm nước họ là gì không đã ?
Nói cho cụ rõ nhé , đặc công của nước mình biên chế thành binh chủng , có thể đánh theo trận địa chiến . Còn đặc công của các nước khác đa phần là các nhóm nhỏ , phục vụ cho 1 binh chủng nào đấy ví dụ như Seal của Mỹ nó thuộc hải quân nhé .
Cho nên cụ bắt họ phải có chiến công như đặc công nhà mình thì nó là điều lố bịch , vì nhiệm vụ khác nhau hoàn toàn .
Và cụ biết đặc nhiệm TQ này nhiệm vụ của họ là gì không ?
Thế đặc công VN có trang bị thiết bị nào của Mỹ không ?
So trang bị 1 nước đi mua từng món , với 1 nước có thể sx được máy bay tàng hình em thấy nó mắc cười lắm =)) =)) =))
Đuối nước rồi hả. Thôi cụ chịu khó tìm nguồn hàng lậu nào méc cho a Tập sắm đồ đi :))

quangmanh123

Xe buýt
Dấu sàn ĐC thua, thả vào rừng anh Sơn thua \m/
Thả vào rừng thì chả cần DC gặp thằng cháu ở miền ngược nó cũng cho mike đi bằng đít. Cỡ như mike ko có gì ăn 1 ngày chắc tụt huyết áp lăn ra ngáp cái là đi.

Phục Quy

Xe tăng
Đuối nước rồi hả. Thôi cụ chịu khó tìm nguồn hàng lậu nào méc cho a Tập sắm đồ đi :))
Em không biết tự sướng , lên không hiểu đuối nước là gì ?
Trên kia em thấy cụ kêu là trang bị không nói lên tất cả , dưới thì kêu post xem hàng Tàu ngon không ? Không lẽ cụ trên bảo dưới không nghe à ? =)) 🤭 🤭
Mà thôi , đến cái nhiệm vụ của họ cụ cũng chẳng rõ thì sao mà chém đây ?