Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

drbacgms

Xe tăng
Lắm chuyện - khoe khéo nhể:41: đấy còn tắc đường nữa nhé
Đường trường thì em không chê em nó...nhưng đường HN thì em nó bú kinh quá bác ạ, có khi lại GRANDIS hoặc LAND-CRUISE máy dầu cũng nên bác ạ...chứ đi xa, đi 1.6 thấy nó đuối quá....:102:

longtwin99

Xe tải
To bác Longtwin:

Xe bác chụp đẹp thế nhỉ ! Lốp 185R14 của Mitchelin bác lắp mà sao lại rộng hơn lốp em (cũng Mitchelin, model Agrilid) ?
[FONT=&quot]Hôm nay mới có dịp chụp lại ảnh lốp xe em cho bác xem, nó là model khác: XCD - 185R14 - RadialX:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Còn đây là cái quạt giàn nóng loại phổ thông em mới gắn:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

bin_akon

Xe đạp
Đã bảo NHÍP là tui BIẾT NHIỀU HƠN cả THỢ mà

Bác được cái nói phải^^

pdkhoajp

Xe điện
To bác Longtwin: Bác lắp quạt xong thấy thế nào ? Em cũng đang chuẩn bị lắp, thấy báo giá là 500K trọn gói.

pdkhoajp

Xe điện
To bác KHOA: em chỉnh roài, chỉnh mãi mà không ăn thua, mấy hnay em đi, em để ý là em đi 285km đường HN, em phải đổ 33l xăng, điên quá bác ạ:102:
Nếu thế bác thử kiểm tra lại bugi xem có vấn đề gì ko ? Rồi xúc rửa lại chế hòa khí, 4 kim phun, căn chỉnh lại thời điểm đánh lửa thành đánh lửa sớm. Em tin chắc rằng xe bác sẽ đỡ ăn xăng hơn. Jolie còn được thì xe bác cũng được thôi.

drbacgms

Xe tăng
Chắc phải thế thôi bác ạ, em có khi đổi GRANDIS đây

anhvu1

Xe hơi
[FONT=&quot]Hôm nay mới có dịp chụp lại ảnh lốp xe em cho bác xem, [/FONT]
[FONT=&quot]Còn đây là cái quạt giàn nóng loại phổ thông em mới gắn:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Cái quạt Bác LT trông xịn nhỉ ? Bác lại mổ ở cái Lexus sang à ?:41:
Sau khi lắp quạt đồng hồ nhiệt độ có gì khác ko bác ?

Cuccung_20

Xe tải
Xe ngon nên không phải bàn kĩ thuật các bác nhỉ
:41::41::41:

hieu78

Xe tăng
hôm nọ e xem cái quạt của Zing to đùng luôn, có cài này bật điều hoà nằm ngủ cũng đỡ nóng máy :))

benghe

Xe điện
Báo cáo các cụ, em đang tính bảo dưỡng dàn cánh cửa và gầm em Jolie đi cho nó đỡ ồn (cửa) và gầm cho nó êm thì làm ở đâu, bao xiền nhỉ? mấy hôm nay hình như gầm phần trước có tý tiếng dế kêu...

pdkhoajp

Xe điện
To bác Bennghe:

Dàn cánh cửa thì chắc chỉ tra dầu mỡ vào các bản lề thôi chứ bác nhỉ. Em cũng toàn tự làm, có mấy phút là xong. Xe em cũng có tiếng dế kêu chít chít bé bé nhưng chả biết tại nhíp hay tại chỗ nào nên em cứ để thế đã.

Còn gầm Jolie thì chắc bác kiểm tra lại hệ nhíp và giảm sóc là được. Tuy nhiên nếu nó có tiếng kêu bất thường thì mới đi kiểm tra, còn bình thường em thấy Jolie cũng không sóc lắm đâu mà bác.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
có thể cân bơm lốp căng quá

ra Ngọc Khánh bao giờ cũng khuyên mình ..non đi tý...vừa đỡ ồn, vừa bám đường...vừa chóng mòn chóng phải thay.....

có cái gì đc cả đâu các bác

drbacgms

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em đang tính bảo dưỡng dàn cánh cửa và gầm em Jolie đi cho nó đỡ ồn (cửa) và gầm cho nó êm thì làm ở đâu, bao xiền nhỉ? mấy hôm nay hình như gầm phần trước có tý tiếng dế kêu...
Cánh cửa thì phải chịu thôi bác ạ, xịt it WD40 và dầu mỡ vào là ok
Còn gầm thì bác phải kiểm tra thật cẩn thận thôi bác ạ
Tiền à....em không biết, phụ thuộc vào gara và tình trạng hỏng hóc.
Bác mang đến Gara sau cây xăng dốc Bác Cổ, nhờ bác HÙNG xem cho, nếu bác không đủ tiền thì cũng nói bác HÙNG biết bác ấy sẽ tư vấn cho. Nhớ nói là ng quen của em đấy ạ:21:
Còn nếu bác ở khu Cầu Giấy bác mang đến gara quang quế ở đường Phạm Văn đồng ạ. Đắt một tý, nhưng khám chăc chắn đúng bệnh, nếu bác không làm, không vde ji, bác Quang Quế cũng quen kiểu bệnh nhân khám biết bệnh xong rồi phắn ạ:))

longtwin99

Xe tải
To bác Longtwin: Bác lắp quạt xong thấy thế nào ? Em cũng đang chuẩn bị lắp, thấy báo giá là 500K trọn gói.
Tổng thiệt hại của em là 400 k bao gồm cả công và dây điện, quạt là loại thông dụng của Taiwan. Công dụng thấy rõ khi đỗ hoặc mới khởi động dưới trời nắng, máy lạnh nhanh mát còn nhiệt độ máy thì chắc không thay đổi.:67:
To bác Bennghe:

Dàn cánh cửa thì chắc chỉ tra dầu mỡ vào các bản lề thôi chứ bác nhỉ. Em cũng toàn tự làm, có mấy phút là xong. Xe em cũng có tiếng dế kêu chít chít bé bé nhưng chả biết tại nhíp hay tại chỗ nào nên em cứ để thế đã.

Còn gầm Jolie thì chắc bác kiểm tra lại hệ nhíp và giảm sóc là được. Tuy nhiên nếu nó có tiếng kêu bất thường thì mới đi kiểm tra, còn bình thường em thấy Jolie cũng không sóc lắm đâu mà bác.
Nhíp Jolie có 8 cái đệm bằng nhựa cần phải kiểm tra và thay định kỳ vì khi nó mòn quá làm cho các lá nhíp cọ vào nhau khi nhún, gây nên tiếng kêu cót két. Cái này rẻ lắm các bác à, một vại bia là đổi được một cái thôi à...:6:

2BC

Xe tải
Tổng thiệt hại của em là 400 k bao gồm cả công và dây điện, quạt là loại thông dụng của Taiwan. Công dụng thấy rõ khi đỗ hoặc mới khởi động dưới trời nắng, máy lạnh nhanh mát còn nhiệt độ máy thì chắc không thay đổi.:67:

Nhíp Jolie có 8 cái đệm bằng nhựa cần phải kiểm tra và thay định kỳ vì khi nó mòn quá làm cho các lá nhíp cọ vào nhau khi nhún, gây nên tiếng kêu cót két. Cái này rẻ lắm các bác à, một vại bia là đổi được một cái thôi à...:6:
Em dám cá là hội Jo nhà mình chỉ có xe bác Longtwin là còn miếng nhựa đó thôi! hehe, :21::21::21::21::21:
Mai em phải kiểm tra xe em mới được!:P:P:P