Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

vietnhattec

Xe đạp

Ok bác vietnhattec
Đây là địa chỉ của em:
Cty Nagase vietnam
Tâng 12.03
Toa nhà conerstone building,
Số 16 phan chu trinh
Hoàn kiếm, Hà nội.
O936578338

Em đang cần thêm mấy thứ:
1.2 ốp đèn trần, vuông vuông ấy.or cụ bán cả bộ cung dc.

2. Bộ nhựa cho vô lăng lái. Của em nhìn sờn hết rồi.

3.

10 Lẫy cái trong cánh cửa: nhựa giữ thanh sắt ấy.
4. 4 cái nhựa dẫn chốt khóa của, của em hôm làm lại cửa cậy ra vỡ hết rồi.

5. 2 cái vè chắn nắng, có mua luôn cả 2 cái móc nữa.

6.1 bộ nẹp kính ngoài.

7. Cụ có cái nắp của bình nước làm mát thì bán cho em. Ko cụ báo giá em thay cả bình.

8.
Cụ báo giá thêm em.mấy cái này nữa cái khoanh đỏ ây

Chào bác, hôm nay em gửi tạm thời cho bác 4 sợi dây nẹp trong xe em nhé, bác xem cái nào xài được thì xài nhé, xe tháo ra thì nó hơi cũ là đương nhiên, nhưng chắc không đến nổi nào
Những món bác cần, để e mail cho bác sau nhé

Chỉnh sửa cuối:

ifindyou

Xe đạp

Chào bác, hôm nay em gửi tạm thời cho bác 4 sợi dây nẹp trong xe em nhé, bác xem cái nào xài được thì xài nhé, xe tháo ra thì nó hơi cũ là đương nhiên, nhưng chắc không đến nổi nào
Những món bác cần, để e mail cho bác sau nhé

Thanks bác . em nhận đc rồi. Còn tốt lắm.
Có gì bác cứ email em.

vietnhattec

Xe đạp
Thanks bác . em nhận đc rồi. Còn tốt lắm.
Có gì bác cứ email em.
Cái vô lăng kèn của bác nên sơn giả gổ, hoặc ốp may bao da sẽ đẹp và bền, cái loại này không có hàng thay thế, chỉ có kiểu đời 2003 trở lên, bác nên may bao da bọc lại nhé bác

ifindyou

Xe đạp
Cái vô lăng kèn của bác nên sơn giả gổ, hoặc ốp may bao da sẽ đẹp và bền, cái loại này không có hàng thay thế, chỉ có kiểu đời 2003 trở lên, bác nên may bao da bọc lại nhé bác
Bác cho em hỏi phát: loại 2003 trở lên có thay vừa ko? Nếu dc em đặt 1 bộ, chứ em hay ôm volăng nhất trong nhà....

vietnhattec

Xe đạp
Bác cho em hỏi phát: loại 2003 trở lên có thay vừa ko? Nếu dc em đặt 1 bộ, chứ em hay ôm volăng nhất trong nhà....
xe bác không thể thay đc của 2003, thay là thay nguyên cái cụm vo lang, chứ kg thể thay 1 cái ốp kèn được
em chưa chắc là thay nguyên cái cụm volang ấy có gắn vừa hay không vì còn tùy thuộc vào răng của trục nó nữa...

nobeenlove

Xe máy
Chào cả nhà e lái mới. E vừa tậu 1 e jolie ss 2005. E nhờ nhà mình tư vấn giúp e với. Số là khi lấy về côn e nó vẫn nguyên bản nên rất nặng và sâu. E có qua nhờ chỗ cụ bình và cụ thắng nối dài chân e nó. Sau khi về thì côn nhẹ hơn nhưng vào số 1 và số lùi rất khó. Đến trỉnh

lại các cụ lại phán thay dây côn. Mặc dù hỏi chủ cũ thì bảo là dây họ mới thay 1 năm vẫn ngon nhưng e vẫn đồng ý thay để cho nó hết bệnh tật nhưng vấn đề là giờ bệnh nó còn nặng hơn trước nào số 1 với lùi kêu cạch cạch. Giờ e chưa biết phải giải quyết nào. Bên auto các cụ ý phán phải mổ cả côn ra xem. Mà bệnh cũng rất lạ giờ càng tăng côn thì vào số 1 và lùi càng khó và kêu càng to hix hix. Nhà mình có ai bị dạng như vậy tư vấn jiup e với :((

hat65

Xe điện
Cụ xem cái tai giữ đâầu vỏ dây côn dưới gầm có bị cong ko, nếu cong thì cần thay tai khác khỏe hơn vì khi đạp côn tai cong làm giảm hành trình kéo cần côn nên côn ko cắt khó vào số. Cụ nhờ người đạp côn còn cụ lộn gầm mà nhìn

nobeenlove

Xe máy
Cụ xem cái tai giữ đâầu vỏ dây côn dưới gầm có bị cong ko, nếu cong thì cần thay tai khác khỏe hơn vì khi đạp côn tai cong làm giảm hành trình kéo cần côn nên côn ko cắt khó vào số. Cụ nhờ người đạp côn còn cụ lộn gầm mà nhìn
E thấy thợ lộn gầm mấy lần rồi. Để mai e tự lộn xuống kiểm tra phát nữa xem sao ạ. Thanks cụ

golbad jolie204

Xe buýt
bẩm các cụ chả là hôm trước e có khóc về cái vụ xe bị rung, e đã đi kt ở chỗ cụ bình 231 nguyễn xiển, nguyên nhân rất đơn giản đóng ngược bi cân bằng, thế mà nó làm e đau đầu nhức óc. kinh nghiệm cho cụ nào mới đi jolie, ko gửi trứng cho ác nhé. tìm gara chuyên mà anh e trên này tư vấn mà làm. Còn vụ này của e nữa mốn tham vấn xem như nào, xe em jờ êm quá nên lại nghe đc tiếng lùng bùng trên trần xe dộii xuống cũng khó chịu có cụ nào làm giảm âm trần xe chưa ạ cho e xin tí ý kiến, và xe em em ko thấy có cao su đệm nhíp cái này mua đâu và nhìn nó như nào cụ nào có hình cho e xem với.

hat65

Xe điện
cụ nối dài chân côn kiểu gì chỉ e với e muốn tự làm?
Cụ nhìn tay kéo côn dưới gầm thấy 2 con bulong bắt cục sắt đối trọng, nối thêm vào đó cho tay kéo dài ra nó sẽ nhẹ. Cũng hơi mất công hạ thanh sắt giữ vỏ dây côn cho thấp xuống tương ứng với đoạn tay nối cho đỡ bị chéo ( tăng lưực ma sát và lâu ngày ruột sẽ cắn vào đầu vỏ).
Nói nó hơi khó hiểu nếu cụ ko lọ mọ cơ khí. Đơn giản hơn nêếu cụ lại ra nguyễn xiển bảo cụ Bình làm cho. Thay luôn nhựa đệm nhíp ở đó

golbad jolie204

Xe buýt
Cụ nhìn tay kéo côn dưới gầm thấy 2 con bulong bắt cục sắt đối trọng, nối thêm vào đó cho tay kéo dài ra nó sẽ nhẹ. Cũng hơi mất công hạ thanh sắt giữ vỏ dây côn cho thấp xuống tương ứng với đoạn tay nối cho đỡ bị chéo ( tăng lưực ma sát và lâu ngày ruột sẽ cắn vào đầu vỏ).
Nói nó hơi khó hiểu nếu cụ ko lọ mọ cơ khí. Đơn giản hơn nêếu cụ lại ra nguyễn xiển bảo cụ Bình làm cho. Thay luôn nhựa đệm nhíp ở đó
cái này e biết cụ ạ e chuyên phá mà, cụ có kích thước và hình ảnh cho e phát, với cái nhựa đệm nhíp hình thù nó thế nào xe cụ có chụp e phát. thank cụ. e ở hơi xa cụ bình nên cũng ngại đi cụ ạ.

hat65

Xe điện
cái này e biết cụ ạ e chuyên phá mà, cụ có kích thước và hình ảnh cho e phát, với cái nhựa đệm nhíp hình thù nó thế nào xe cụ có chụp e phát. thank cụ. e ở hơi xa cụ bình nên cũng ngại đi cụ ạ.
Em ko hình ảnh nên vẽ cho cụ hình dung nhé

Cái hình trên là của nhà sx, cụ nối thêm cái hình dưới và làm tai giứ dây mới thấp xuống ( tai phải được làm chắc chắn nếu ko đạp côn nhiều sẽ bị cong, ko cắt đc côn

golbad jolie204

Xe buýt
vooka cụ, để e tính rồi thông báo lại cụ. cảm ơn cụ nhé!

golbad jolie204

Xe buýt
không biết xe các cụ thế nào chứ xe em nó an nhẹ xăng quá có sao ko các cụ, khoảng 8~8,5l/100km đường trường tùy hôm hôm nào nóng thì 8,5l. chạy hỗn hợp 9.6l, mà e chạy hỗn lắm không nhẹ nhàng đc trên 20km vào số 3 trên 40km vào số 4 trên 55km e mới vào số 5.

i30cw9912

Xe tăng
không biết xe các cụ thế nào chứ xe em nó an nhẹ xăng quá có sao ko các cụ, khoảng 8~8,5l/100km đường trường tùy hôm hôm nào nóng thì 8,5l. chạy hỗn hợp 9.6l, mà e chạy hỗn lắm không nhẹ nhàng đc trên 20km vào số 3 trên 40km vào số 4 trên 55km e mới vào số 5.
Thế là xe cụ ngon đấy, xe em CHK thì ăn hơn một chút

golbad jolie204

Xe buýt
Thế là xe cụ ngon đấy, xe em CHK thì ăn hơn một chút
xe cụ đi có tiếng lùng bùng trần xe dội xuống khi vào đường xấu ko xe e có tiếng đó mà ko biết sử lý thế nào e hay phải đi đường xấu thường xuyên nghe khó chịu lắm nhất vào đường bê tông