Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

Fiat

Xe buýt
Em mới mò mẫm được em Jolie 2001, em muốn lắp cái đầu CD cõ lỗ Úsb thì theo các bác là nên lắp loại nào ngon, bổ rẻ ạ! Xe hơi còi nên em ko dám đua đòi Kovan hay Motevo ạ!

Các bác tư vấn em với nhé!

pdkhoajp

Xe điện
Em mới mò mẫm được em Jolie 2001, em muốn lắp cái đầu CD cõ lỗ Úsb thì theo các bác là nên lắp loại nào ngon, bổ rẻ ạ! Xe hơi còi nên em ko dám đua đòi Kovan hay Motevo ạ!

Các bác tư vấn em với nhé!
Bác ra hàng đồ chơi oto nào chả có, loại của Trung Quốc, trên dưới 1 tr là thỏai mái. Mình dùng 1 đầu DVD, có USB, 2 năm rồi ko vấn đề gì. Bác có thể ra 70 Trần Nhật Duật, alo cho bác Thiện trước, 090.607.8282.

Fiat

Xe buýt
Bác ra hàng đồ chơi oto nào chả có, loại của Trung Quốc, trên dưới 1 tr là thỏai mái. Mình dùng 1 đầu DVD, có USB, 2 năm rồi ko vấn đề gì. Bác có thể ra 70 Trần Nhật Duật, alo cho bác Thiện trước, 090.607.8282.
Nếu mà đầu DVD mà giá cả hợp lý thì có lẽ em cũng sẽ cố ạ! Được hẳn 2 cổng USB thì còn gì bằng :)

Mà trước bác lắp cái đầu DVD đó hết bao xèng thế?

pdkhoajp

Xe điện
Nếu mà đầu DVD mà giá cả hợp lý thì có lẽ em cũng sẽ cố ạ! Được hẳn 2 cổng USB thì còn gì bằng :)

Mà trước bác lắp cái đầu DVD đó hết bao xèng thế?
Thông thường nó chỉ có 1 cổng USB để cắm đường AUX (hoặc để sạc điện thoại). Giờ giá khoảng 1.4 tr thì mới yên tâm được.

EmthemBMW

Xe tải
Chào các cụ, em được cho tặng 1 em JolieSS 2005 MPI mới chạy được 8v, xe em đổ 1000 đi được có 400Km tính ra khoảng 12L/100, mỗi khi vào cua em nghe tiến khục khục ở bánh lái trước và bị ăn lốp trước nữa. Em tính làm 1 lần tổng thể lại cho ngon, phiền các bác tư vấn cho em đến tầm này thì phải làm những gì và làm ở đâu. Em ở Quảng Ninh chắc phải lên Hà Nội thôi, cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe của em cũng đời 2005 như cụ, em tính có chạy tầm 8,5L đường trường thôi cụ ạ. Em toàn vào Vinh Quang ở HN sửa

Chào các cụ, em được cho tặng 1 em JolieSS 2005 MPI mới chạy được 8v, xe em đổ 1000 đi được có 400Km tính ra khoảng 12L/100, mỗi khi vào cua em nghe tiến khục khục ở bánh lái trước và bị ăn lốp trước nữa. Em tính làm 1 lần tổng thể lại cho ngon, phiền các bác tư vấn cho em đến tầm này thì phải làm những gì và làm ở đâu. Em ở Quảng Ninh chắc phải lên Hà Nội thôi, cảm ơn các bác.

Snake_eyes

Xe tải
đề nghị chủ tạch cho ọp 1 phát đi 01279712222..em tên Minh chè

khanhwin100

Xe buýt
vấn đề mức độ ăn xăng của xe cụ có vẻ hơi nhiều cụ đi kiểm tra các bộ phận đánh lửa, bugi, bécphun xem sao?
còn vấn đề lúc đánh lái bị kêu, cụ vào gara bảo dưỡng thước lái thì có thể đỡ thôi, bệnh thường gặp ở jolie đấy ạ, nhiều cụ bị lắm. xe của em thỉnh thoản cũng bị :)

EmthemBMW

Xe tải
vấn đề mức độ ăn xăng của xe cụ có vẻ hơi nhiều cụ đi kiểm tra các bộ phận đánh lửa, bugi, bécphun xem sao?
còn vấn đề lúc đánh lái bị kêu, cụ vào gara bảo dưỡng thước lái thì có thể đỡ thôi, bệnh thường gặp ở jolie đấy ạ, nhiều cụ bị lắm. xe của em thỉnh thoản cũng bị :)
Em cám ơn cụ, em đã thay bugi mới ở Việt Hùng lúc 6v theo yêu cầu của hãng rồi mà. Giờ làm chỗ nào ngon và uy tín trên Hà nội bác nhỉ, bác tư vấn em cái.

Chỉnh sửa cuối:

khanhwin100

Xe buýt
Em cám ơn cụ, em đã thay bugi mới ở Việt Hùng lúc 6v theo yêu cầu của hãng rồi mà. Giờ làm chỗ nào ngon và uy tín trên Hà nội bác nhỉ, bác tư vấn em cái.
Nếu bác chịu chơi bác thay con bugi IK16, giá thành khoảng 1 củ/bộ - nó cũng khá hiệu quả đấy ợ. con Bảo dưỡng thước lái bác có thể qua chỗ bác Dương ở Bala - Gần Việt Hùng ấy số cầm chân của bác ấy đây 01669642463. theo em làm ở đây khá Ngon - bổ - rẻ.

khanhwin100

Xe buýt
Không biết xe của cụ đã làm bảo dưỡng 4v chưa? nếu rồi thì cũng kiểm tra bình thường thôi. còn nếu chưa thì cũng nên làm một số thứ sau:
- Thay toàn bộ các loại dầu, lọc, nước làm mát (dầu phanh, dầu trợ lực, dầu cầu, dầu hộp số, lọc xăng, lọc gió, lọc dầu)
- bảo dưỡng phanh, láp.
- Kiểm tra Ốc gầm.
- Kiểm trả và nếu có thể thì BD điều hòa

nếu làm như làm như vậy chi phí khoảng 5-7tr.

Các cụ cho em hỏi bảo dưỡng 6v thường thì phải thay những gì và chi phí tổng tầm bao nhiêu ạ?
Xe em đang qua 6v độ hơn 1K cây, muốn bảo dưỡng định kỳ theo tiêu chuẩn dưng chưa biết hết nhiêu xiền để còn chuẩn bị tâm lý kẻo ngất :-/ :D

khanhwin100

Xe buýt
Theo em mấy cái thay như em đã nói ở trên cụ nên vào hãng làm cho chuẩn. giá cũng không cao hơn ngoài nhiều, nếu là xe của Ông chú thì cứ hỏi xem ông ý đã làm gì rồi. mà đã làm trên 2v rồi thì mình làm lại đi cho yên tâm
còn lốp giép mà vá nhiều kiểu ý thì cũng nên thay cho an toàn, xe cứ vá tầm 10 miếng là thay được rồi.
Nếu cụ Ở HN thì cụ cứ qua mấy đại lý ủy quyền của Mis mà làm (Việt Hung - bala; Trung Trượng; ...) còn phải thay thế cái gì bác cứ alo cho Mr Dương xem bác ý có giúp được gì kô? ví dụ như lọc dầu, lọc gió, lọc xăng thì thay chỗ bác Dương em thấy cung OK.
Chúc bác vui vẻ

Em cảm ơn cụ, thế này thì cũng mới suýt ngất thôi :))
Em hỏi nốt ạ:
- Bảo dưỡng kiểu này thì vào đâu là hợp lý nhất? Hãng hay garage nào ngon bổ rẻ ạ?
- Xe em lốp có vẻ không ổn, chủ trước (chú em) chắc không để ý nên thủng lốp toàn vá dùi (có lốp dính mấy phát), đợt rồi 1 lần em đi Lạng Sơn, 1 lần đi Kim Bôi về đều bị xịt lốp (2 lốp khác nhau) phải thay lốp dự phòng và đem vá lại (vá trong), em thấy không yên tâm lắm (nhất là chạy đường xa, tốc độ cao mà trời thì nóng như thế này :-ss).
Các cụ tư vấn hộ em lốp thế đã nên thay chưa, nếu thay thì loại nào ngon bổ rẻ, và địa chỉ và giá cả chỗ thay luôn ạ, em cảm ơn >:D<
PS: em mua xe lại từ 5,7v nên ko rành mấy vụ này lắm, hỏi nhiều các cụ thông cảm ạ (b)

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi bảo dưỡng 6v thường thì phải thay những gì và chi phí tổng tầm bao nhiêu ạ?
Xe em đang qua 6v độ hơn 1K cây, muốn bảo dưỡng định kỳ theo tiêu chuẩn dưng chưa biết hết nhiêu xiền để còn chuẩn bị tâm lý kẻo ngất :-/ :D
Bác theo dõi lịch bảo dưỡng của Jolie ở link sau: http://www.otosaigon.com/forum/m1536794.aspx

Chi phí ko đắt. Bác ra chỗ bác Dương hoặc bác Thắng (097.393.6275) ở Nguyễn Xiển là ổn.

hoathanhque

Xe buýt
Em kính cẩn, nghiêng "vợ" chào các Bác, :).
Em vừa mới cưới vợ hai- Jolie MB đời cuối năm 2004, đang còn vô hại đối với các gara ô tô, :">.
Hiện xe em đang có triệu chứng đối với hệ thống điều hòa, cụ tỷ là như thế này: xe em chạy trời mát thì trong xe đến người em chỗ nào cũng mát nhưng khi đi trời nóng (34 độ C trở lên) hoặc dừng xe đợi đèn đỏ, đợi gấu 1 thời gian thì ... (hic, em chuẩn bị nhiều khăn để lau mồ hôi lắm).
Em xin ý kiến tư vấn của các Bác: vợ hai em bị bệnh gì? Chữa ở đâu mà ngon, bổ, rẻ ợ?
Em cảm ơn các Bác trước.

khanhwin100

Xe buýt
Em vừa mới cưới vợ hai- Jolie MB đời cuối năm 2004, đang còn vô hại đối với các gara ô tô, :">.
Hiện xe em đang có triệu chứng đối với hệ thống điều hòa, cụ tỷ là như thế này: xe em chạy trời mát thì trong xe đến người em chỗ nào cũng mát nhưng khi đi trời nóng (34 độ C trở lên) hoặc dừng xe đợi đèn đỏ, đợi gấu 1 thời gian thì ... (hic, em chuẩn bị nhiều khăn để lau mồ hôi lắm).
Em xin ý kiến tư vấn của các Bác: vợ hai em bị bệnh gì? Chữa ở đâu mà ngon, bổ, rẻ ợ?
Em cảm ơn các Bác trước.
cụ có để ý lúc đó đồng hồ nhiệt có lên không? nếu nó đồng hồ nhiệt trong xe mà lên thì cụ kiểm tra lại hệ thống làm mát của xe đã nhé. vì khi đỗ xe ít được lạm mát --> máy nóng --> điều hòa tự ngắt để giảm tải cho động cơ. nếu đồng hồ nhiệt vẫn không lên thì cụ mới kiểm tra điều hòa nhé.
em dự xe của cụ là hệ thống làm mát của máy có vấn đề.
cụ ở khu vực hà đông có thể qua cho Mr Duong bác ý làm em cũng ưng ý ạ. giá thành hợp lý. số cầm chân của bác ý là : 01669642463. và một số bác khác toàn làm trong các đại lý Mis ra làm riêng cụ đọc thêm phần dưới nhé.

conco4mat

Xe tăng
Em cảm ơn các Bác trước.
Xe bác bị bẩn hệ thống lạnh, do không bảo dưỡng hệ thống theo định kỳ, tốn nhiều chứ không ít.
Bác cần thay lọc ga lạnh chính hãng, làm đúng thợ, có máy báo dưỡng chuyên dùng hay bơm hút hai tầng. Trong trường hợp nặng, bác phải thay 1-2 lọc ga liên tiếp.
Lọc ga hàng ngoài chứa hạt lọc ít, không dùng lâu được.

hoathanhque

Xe buýt
cụ có để ý lúc đó đồng hồ nhiệt có lên không? nếu nó đồng hồ nhiệt trong xe mà lên thì cụ kiểm tra lại hệ thống làm mát của xe đã nhé. vì khi đỗ xe ít được lạm mát --> máy nóng --> điều hòa tự ngắt để giảm tải cho động cơ. nếu đồng hồ nhiệt vẫn không lên thì cụ mới kiểm tra điều hòa nhé.
em dự xe của cụ là hệ thống làm mát của máy có vấn đề.
cụ ở khu vực hà đông có thể qua cho Mr Duong bác ý làm em cũng ưng ý ạ. giá thành hợp lý. số cầm chân của bác ý là : 01669642463. và một số bác khác toàn làm trong các đại lý Mis ra làm riêng cụ đọc thêm phần dưới nhé.
Tks Bác nhá!
Từ lúc khởi động đến lúc đi bon bon trên đường hay dừng lại thì đồng hồ nhiệt chuyển động từ điểm C rồi phanh kít đến chính giữa ngon ơ Bác ợ, ;;)

hoathanhque

Xe buýt
Xe bác bị bẩn hệ thống lạnh, do không bảo dưỡng hệ thống theo định kỳ, tốn nhiều chứ không ít.
Bác cần thay lọc ga lạnh chính hãng, làm đúng thợ, có máy báo dưỡng chuyên dùng hay bơm hút hai tầng. Trong trường hợp nặng, bác phải thay 1-2 lọc ga liên tiếp.
Lọc ga hàng ngoài chứa hạt lọc ít, không dùng lâu được.
Bác tư vấn cho em phát nữa: đồ mình mua mang đến hay đến các gara mua đồ thay thì rẻ hơn ợ? Tổng giá rổ để vợ hai hết bệnh dự khoảng bao nhiêu để em còn chuẩn bị (bảo dưỡng hệ thống lạnh, làm mát, thay lọc ga chính hãng, hút chân không, ...)?
Tks bác!
P/s: Bác biết giá rổ các đồ ở trên thì pm hộ e luôn nhá, :x

conco4mat

Xe tăng
Mình không phải là người chuyên nghiệp, nên các trường hợp mua phụ tùng đều cao hơn thợ, để họ mua và họ lời khoản ấy.

Nếu mua phụ tùng đem vào Đại Lý thường phải trả một khoản phí (giống như đem rượu vào nhà hàng). Bác thay lọc trong hãng đi, mắc hơn một chút.

Bảo dưỡng dàn lạnh không phải là việc dể dàng, nếu làm không tốt thì xe vừa làm xong lạnh; nhưng sẽ xuống rất nhanh.