Jupiter để sau 1 đêm là khó nổ

vuxlee

Đi bộ
em có 1 con jupiter Mx đời 2007, dạo nào không biết bị bệnh gì mà cứ để sau 1 đêm là khó nổ lắm, đạp cho hoa cả mắt mới nổ, hôm trước đem ra hãng thì ngừoi ta kêu thay cái chế hòa khí mất 1 triệu 6 mà về vẫn bị thế, không khá hơn được,~X(~X(~X( ai biết ó bị bệnh gì không ạ???

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ thay thử cái bugi coi. Bugi là cái đánh lửa mà, cái đó hỏng là cũng phập phù lắm đó

huyetanhtuxd

Xe tăng
Xe Ju bệnh khó nổ là nan y rồi. Nhưng bị như Cụ chủ thớt chắc có thể do bugi. Thử thay cái mới xem thế nào.

cugieo

Xe tăng
Buổi sáng dắt xe ra, đạp vài cái, kéo le gió đề là nổ ngay, để nổ tầm 30s đến 1 phút rồi đi. Kiểm tra bugi nếu thay thì thay và cả lọc gió, thường lọc gió bẩn xe cũng khó nổ.

vuxlee

Đi bộ
Buổi sáng dắt xe ra, đạp vài cái, kéo le gió đề là nổ ngay, để nổ tầm 30s đến 1 phút rồi đi. Kiểm tra bugi nếu thay thì thay và cả lọc gió, thường lọc gió bẩn xe cũng khó nổ.
lọc gó em mới thay, còn cai Bugi thì chưa, thay bugi thì khoảng bao nhiêu vậy bác

NAMĐÀN.56

Xe tải
lọc gó em mới thay, còn cai Bugi thì chưa, thay bugi thì khoảng bao nhiêu vậy bác
bugi rẻ thôi cụ ơi,cụ đừng thay hàng NGK của hãng,mua hẳn cái iradium của thái 1 chan kim trấu bé tí tẹo nên đánh lửa nhậy hơn và cũng tiết kiệm tí ti xăng pháo,ra mấy lò độ xe không thì ra phố hếu ý ạ,cùng lắm nó chém thêm 5 sọi

pempympym

Xe máy
⎝⏠⏝⏠⎠⎝⏠⏝⏠⎠ OTF<<<<<<<<<<<<<<<< <<<<<<<<<<<<<<<<<<<
Website
pempympym.cu.to
Em đoán xe cụ có mấy nguyên nhân dòng Yamaha hay bị mắc , bản thân em đã học qua về sửa chữa xe rồi : đầu tiên cụ kiểm tra cái lọc gió của xe trước vì lọc gió có nhiệm vụ lọc không khí bên ngoài vào để trộn cùng với xăng trong chế hòa khí rồi mới xuống buồng đốt , hai lfa nên xem lại bugi nếu cũ quá thì nên thay , còn nếu ma vấn tốt thì nên ghè chấu bugi xuống 1 ít để tối ưu khi nổ máy . Thứ 3 cụ nên kiểm tra con IC trên xe có bị trục trăc không , và em nghĩ thay chế hòa khí mới ở hãng mà 1tr6 em nghĩ cụ bị chém đẹp rồi

kinhnhi

Xe tải
E có một con V đời 2004 sáng đề nổ ngay, cụ thay bugi là ngon ngay!

511911

Xe hơi
Bác nên đạp khởi động trước, sau đó đạp nổ kèm kéo le ạ!

vuxlee

Đi bộ
Em đoán xe cụ có mấy nguyên nhân dòng Yamaha hay bị mắc , bản thân em đã học qua về sửa chữa xe rồi : đầu tiên cụ kiểm tra cái lọc gió của xe trước vì lọc gió có nhiệm vụ lọc không khí bên ngoài vào để trộn cùng với xăng trong chế hòa khí rồi mới xuống buồng đốt , hai lfa nên xem lại bugi nếu cũ quá thì nên thay , còn nếu ma vấn tốt thì nên ghè chấu bugi xuống 1 ít để tối ưu khi nổ máy . Thứ 3 cụ nên kiểm tra con IC trên xe có bị trục trăc không , và em nghĩ thay chế hòa khí mới ở hãng mà 1tr6 em nghĩ cụ bị chém đẹp rồi
thay trong hãng mà cũng bị chém ạ :'(

H.U.Y

Xe điện
99% là di bu gi. Em có con đời 2002 (S4-6317) đề phát nổ ngay. Đã 1 lần phải thay củ đề rồi

WHITE TIGER

Xe container
em có 1 con jupiter Mx đời 2007, dạo nào không biết bị bệnh gì mà cứ để sau 1 đêm là khó nổ lắm, đạp cho hoa cả mắt mới nổ, hôm trước đem ra hãng thì ngừoi ta kêu thay cái chế hòa khí mất 1 triệu 6 mà về vẫn bị thế, không khá hơn được,~X(~X(~X( ai biết ó bị bệnh gì không ạ???
Bạn thay dầu máy loại nào

anh cho em xin

Xe buýt
Con nhà em chạy chục năm rồi vẫn đề là nổ ngay mà, trừ khi để khoảng 1 tuần mới phải đạp, bugi chưa phải thay. Em thấy cụ pympym bắt bệnh có vẻ hợp lý đấy.

kenvil90

Xe đạp
xe e sáng cứ kéo le đề là nổ...do chế hoà khí bọn Ya này máy hoạt động nó mới hút xăng xuống,nên để vài ngày khó nổ 1 chút.cụ chịu khó vệ sinh lọc gió căn chỉnh chế chuẩn là ok thôi...xe e đi 5 năm nay chưa phải thay cái gì,vẫn đi ầm ầm,máy khoẻ.chứ con future mua cùng đợt đã lọc cọc rồi được cái là dễ nổ hơn thôi :)

Jupiter88vp

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút ạ:
Cái khoá xăng của con Jupitek MX đời 2007, nó có tất cả 03 đường ống( 01 đường từ bình lớn xăng tới khoá, 01 đường từ khoá đến bình xăng con, 01 đường còn lại từ khoá đi đến ngay đầu máy. Các bác giải thích nguyên lý hoạt động của nó giúp em ah). Vì trưa nay xe em bị mất ga lenty em ra ngoài hãng nó bảo dưỡng bình xăng con và thợ yêu cầu thay cái Màng Ngăn Cắt Gió xong mà máy vẫn không có ga lenty. Đến hồi sau thợ bảo khoá xăng hỏng phải thay. Sau khi thay khoá xăng thì máy nổ như cũ Ga lenty lại Ok như xưa.
Em hỏi về nguyên lý hoạt động của khoá xăng mà thợ trả lời vu vơ quá.

Mong sớm nhận được câu trả lời của các bác để em được mở mang thêm.

Chỉnh sửa cuối:

vien phuong

Xe buýt
Thợ chuẩn đoán lần 1 do màng ngăn cắt gió của carbuarator và thay nhưng không đúng bệnh, là chuẩn đoán sai (gây tốn tiền cho khách).
Xe bác hỏng khóa xăng tự động, không cấp đủ xăng nên ảnh hưởng chế độ chạy không tải, mất garanty.
Khóa xăng tự động có tác dụng tự động khóa xăng không cho lưu thông từ bình chứa xuống carburator nếu không nổ máy. Nếu không có van tự động, pointou của carbuarator bị cặn bẩn làm kênh lên, thì xăng sẽ chảy tràn ở ống thoát tràn xăng carbuarator, hết cả bình xăng (dresm, way thiết kế khóa bằng tay ở chỗ carbuarator).

Cấu tạo và nguyên lý hoạt động khóa xăng tự động: nó là 1 van thường đóng, được mở ra khi xe nổ máy, khi máy nổ hút hòa khí vào buồng đốt thì cũng hút màng cao su, giữa màng có gắn cây kim van mở thông đường xăng từ bình chứa qua khóa xuống carbuarator. Xe tắt máy, kim van đóng kín đường xăng thông qua van, nên carbuarator không được cấp xăng nữa.
Mặc dù có màng lọc ngay trong khóa xăng tự động nhưng thời gian sử dụng lâu dài cũng làm cũ, lão hóa, oxit hóa (xăng có nước) kim van hoặc các bộ phận bên trong khóa... hoặc làm tịt luôn đường cấp xăng.
3 ống dẫn vào khóa tự động là 1 ống tới bình chứa, 1 ống tới carbuarator, 1 ống tới co hút hòa khí, có tác dụng điều khiển khóa xăng (theo áp lực đường cấp hòa khí) khi nổ máy và tắt máy.
Giải thích thì dài chứ thực ra nguyên tắc hoạt động cũng đơn giản.

Chỉnh sửa cuối: