[Funland] K+ có nên đổi tên thành K- ?

chip_m

Xe buýt
Em bực mình với thằng K- cả nửa năm rồi cc ah.

Nhà em ban công hướng tây, tính toán mãi nhưng không lắp chảo K- để xem bóng đã được nên dùng K- TVBox. Mua hết 1.3 tr cả cước mấy tháng.
Thấy các kênh cũng như dùng chảo, khác là dùng đường truyền internet để kết nối.
Xem được mấy hôm đầu thấy khởi động chậm, phần mềm hơi lag, nhận tín hiệu từ điều khiển chậm. Nhưng thôi, vì lý do duy nhất sử dụng là xem ngoại hạng Anh mà vẫn xem được nên bỏ qua.
Nhưng được 1 tháng thôi, sau cứ đến tối cuối tuần (t6 t7 cn) là nó giật giậy xoay xoay cho ko xem nổi. Nguyên nhân có thể hiểu là đường truyền kém, kết nối internet yếu nên không xem được.

Vậy là em kiểm tra:
- K- tvbox yêu cầu tín hiệu tối thiểu 1mbps, chạy ngon nhất với 5mbps.
- Dùng speed test, em check tín hiệu mạng nhà em loanh quanh 20mbps. Thừa yêu cầu cao nhất 4 lần.
- Test bằng laptop, đt trong lúc K- xoay xoay đứng im thì vẫn truy cập mang tốt. Vào mấy web xem tivi online xem thời sự vô tư

---> có thể kết luận là do K-, có thể băng thông hay hệ thống K- ko đủ tải số lượng người xem dẫn đến giật giật xoay xoay.
Sau 2 tháng chịu đựng, vợ can mấy lần mới ko ném vỡ tv, em gọi cho hotline, bạn tư vấn nghe xong gật gù (em đoán) bảo ngay là do mạng internet nhà anh, anh ktra lại đi, chứ lỗi gì bọn em, ơ kìa. Giải thích 1 hồi thì bạn ấy bảo mang ra cửa hàng.
Ra cửa hàng, đang nói tình trạng thì cậu nhân viên cắt lời, nói là do mạng nhà anh thôi, chứ bọn em xem ầm ầm, anh xem (chỉ ra tv đằng sau)
Thái độ nhân viên quá kém, ko 1 lời xin lỗi vì sự cố khách hàng gặp phải, ko thèm nghe hết tình trạng. 1 hồi trao đổi thì để lại box các bạn ấy test 1 ngày. Cuối ngày nhân viên K- phấn khởi rạng rỡ báo lại là box ngon anh ơi, do mạng nhà anh như đầu bùi thôi.

Mang về và xem nốt mấy tháng đã trả tiền, suýt ném vỡ tivi thêm mấy lần vì ức chế khi xem.
Vợ chồng lục đục do K- (em đang cay cú mà cứ liên mồm bên cạnh nên em chửi cho)

Đợt covid ko có đá bóng cũng là lúc hết hạn đầu thu, em khỏi gia hạn, khỏi xem tivi hehe

Hôm bữa thấy quảng cáo 99k/ 3 tháng, tặc lưỡi gia hạn xem ok chưa.

Suýt ném vỡ tivi lần thứ N.

Hôm bữa có khảo sát online, K- hỏi bạn có giới thiệu người thân sử dụng K- không? Em ko đắn đo tick ngày vào "không" .

chip_m

Xe buýt
Yêu cầu của ông K-

Còn đây là mạng nhà em:

Em quay 1 đoạn film tối thứ 6 mà ko up được, up lên khéo các cụ bảo em xem smart TV rồi... bấm tạm dừng

Chỉnh sửa cuối:

cat_nobita

Xe buýt
Mạng ngon và ti vi HĐH Ăn roi thì Cụ chơi app A - Play TV vào xem cho nó phê khỏi bực mình....hic....

hưvô

Xe lăn
Đúng rồi bác, xem trên box bị giật và lag hơn chảo mà, cái này nhiều phản hồi rồi mà

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Xem qua Internet thì FPT cũng thế. Giật lag liên tục. Nhất là những hôm có trận hay.
Dùng chảo K+ thì cứ mưa to là mất tín hiệu.

bai

Xe điện
Cụ kiên trì thật đấy, em bỏ ngay khi chưa hết tiền. Vác mông + 25k xuống quán cafe xem cho đỡ bực.

chip_m

Xe buýt
Mạng ngon và ti vi HĐH Ăn roi thì Cụ chơi app A - Play TV vào xem cho nó phê khỏi bực mình....hic....
Thanks cụ, để tối em ngâm cứu app cụ bảo.

Đúng rồi bác, xem trên box bị giật và lag hơn chảo mà, cái này nhiều phản hồi rồi mà
Hix, hồi mua em search chả thấy có ai phản hồi gì hic

Cụ kiên trì thật đấy, em bỏ ngay khi chưa hết tiền. Vác mông + 25k xuống quán cafe xem cho đỡ bực.
Nhiều trận xem muộn, xem xong lết vào phòng ngủ luôn cụ ạ. Thế mà rất nhiều hôm xem chưa xong tức không ngủ nổi :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Nhà em ban công hướng tây, tính toán mãi nhưng không lắp chảo K- để xem bóng đã được nên dùng K- TVBox. Mua hết 1.3 tr cả cước mấy tháng.
Thấy các kênh cũng như dùng chảo, khác là dùng đường truyền internet để kết nối.
Xem được mấy hôm đầu thấy khởi động chậm, phần mềm hơi lag, nhận tín hiệu từ điều khiển chậm. Nhưng thôi, vì lý do duy nhất sử dụng là xem ngoại hạng Anh mà vẫn xem được nên bỏ qua.
Nhưng được 1 tháng thôi, sau cứ đến tối cuối tuần (t6 t7 cn) là nó giật giậy xoay xoay cho ko xem nổi. Nguyên nhân có thể hiểu là đường truyền kém, kết nối internet yếu nên không xem được.

Vậy là em kiểm tra:
- Dùng speed test, em check tín hiệu mạng nhà em loanh quanh 20mbps. Thừa yêu cầu cao nhất 4 lần.
- Test bằng laptop, đt trong lúc K- xoay xoay đứng im thì vẫn truy cập mang tốt. Vào mấy web xem tivi online xem thời sự vô tư

---> có thể kết luận là do K-, có thể băng thông hay hệ thống K- ko đủ tải số lượng người xem dẫn đến giật giật xoay xoay.
Sau 2 tháng chịu đựng, vợ can mấy lần mới ko ném vỡ tv, em gọi cho hotline, bạn tư vấn nghe xong gật gù (em đoán) bảo ngay là do mạng internet nhà anh, anh ktra lại đi, chứ lỗi gì bọn em, ơ kìa. Giải thích 1 hồi thì bạn ấy bảo mang ra cửa hàng.
Ra cửa hàng, đang nói tình trạng thì cậu nhân viên cắt lời, nói là do mạng nhà anh thôi, chứ bọn em xem ầm ầm, anh xem (chỉ ra tv đằng sau)
Thái độ nhân viên quá kém, ko 1 lời xin lỗi vì sự cố khách hàng gặp phải, ko thèm nghe hết tình trạng. 1 hồi trao đổi thì để lại box các bạn ấy test 1 ngày. Cuối ngày nhân viên K- phấn khởi rạng rỡ báo lại là box ngon anh ơi, do mạng nhà anh như đầu bùi thôi.

Mang về và xem nốt mấy tháng đã trả tiền, suýt ném vỡ tivi thêm mấy lần vì ức chế khi xem.

Đợt covid ko có đá bóng cũng là lúc hết hạn đầu thu, em khỏi gia hạn, khỏi xem tivi hehe

Hôm bữa có khảo sát online, K- hỏi bạn có giới thiệu người thân sử dụng K- không? Em ko đắn đo tick ngày vào "không" .
Đấy là vấn đề muôn thuở bác ạ. Nghệ thuật kinh doanh của các nhà mạng mà.

chip_m

Xe buýt
đơn giản nhất là bỏ .... ngoại hạng Eng =))
Khi nào MU vô đối xuống hạng thì em bỏ =))

Xem qua Internet thì FPT cũng thế. Giật lag liên tục. Nhất là những hôm có trận hay.
Dùng chảo K+ thì cứ mưa to là mất tín hiệu.
Chảo K+ dự báo thời tiết siêu chuẩn cụ nhỉ. Chả cần xem dự báo trên VTV3 nữa

Em xem qua app của k+ thấy ok.
Thế lỗi là gì cụ nhỉ? Lỗi phần cứng TV BOX K- à?
Em xem qua app cũng OK hơn xíu

daicuty

Xe tăng
Cụ cài app nó chạy nuột hơn. Cái bọn box nó dùng chip lởm nên bị thế đó

bai

Xe điện
Thanks cụ, để tối em ngâm cứu app cụ bảo.

Hix, hồi mua em search chả thấy có ai phản hồi gì hic

Nhiều trận xem muộn, xem xong lết vào phòng ngủ luôn cụ ạ. Thế mà rất nhiều hôm xem chưa xong tức không ngủ nổi :))
Trận muộn mà hay thì em mới lê xuống quán thôi. Chứ trận nào cũng thức thì mệt lắm.

vietwin

Xe máy
Bác cho em thông tin liên lạc, em sẽ hỗ trợ bác vụ này

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
mịa, tối qua coi tottenham vs newcatle mà mệt ông bình luận . Giong như đọc kinh , buồn ngủ vãi lúa :(. cơ mà up được tỷ số 3.1.:)) nhiều khi cảm thấy mình sa cao siêu khôn tả :))

NovRainInFall

Xe tăng
Truyền hình trả tiền, phụ thuộc tương đối lớn vào thiết bị đầu cuối và hạ tầng kỹ thuật. Đơn cử như CDN (Content Delivery Network) - hạ tầng cung cấp và chuyển giao nội dung, UserBox (thiết bị tiếp nhận và chuyển tín hiệu cho người dùng cuối), đại loại vậy. Để nói và phân tích về chúng, thì thực sự dài hơi, phức tạp, ngay cả những nhà mạng lớn tại Việt Nam (VNPT, Viettel - MyVNPT, Viettel TV) đều gặp phải khó khăn khi triển khai THTT, Viettel đỡ hơn chút. Đối với K(+), còn lằng nhằng ở phía sau hậu trường nữa. E không đi quá sâu vào việc này, chỉ khuyên cụ, với kinh nghiệm của e, nếu đổi sang chảo được thì nên đổi, vì số ngày mưa gió trùng với ngày phát các trận bóng đá cuối tuần, là hiếm. Trường hợp cụ bực quá, ghét tới nỗi không thèm xài, thì cụ dùng sopcast. Sopcast, cá nhân e đang xài, e thấy ưng, nhất là dùng trên MacMini (phát trên TV), tuy không được 2k nhưng mà với độ máu lửa xem bóng, 360 cũng ok chứ cần chi tới 2-4k ;))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!

Vậy là em kiểm tra:

Nếu không lắp được chảo thì cụ làm quả truyền hình cáp Vịt teo, VNPT... sau đó mua thêm gói K+ là xong.

chip_m

Xe buýt

poiuy

Xe cút kít
Ngoại hạng Anh giờ em toàn xem qua Acestream. Nếu đường truyền tốt không bị lag thì xem trên web có bình luận tiếng Việt của hội 90p.tv

daicuty

Xe tăng
Chắc vậy cụ nhỉ, chứ app chạy OK mà Box lại xoay đều xoay đều.
Nhưng dùng app xem trên ĐT bé tí khó chịu chết đi được cụ.

Hỗ trợ ntn bác ơi? bác bên K- à?
Nếu tivi cụ smart thì cài trên tivi luôn. Hoặc cụ mua cái box xịn sò rồi xuất ra tivi. Hoặc cụ dùng mẹ máy tính mà xuất ra luôn. Cái box k+ đó cụ xem reset hard hoặc up fiw lên xem có bị không