Khoe xe Kawasaki Estrella 250

Jacknl

Xe đạp
Các bác cho em hỏi bác nào đã thử độ thùng sau và giỏ trước cho em này chưa ạ? cho em xin hình tham khảo với ạ. Em cám ơn

LCM6

Xe hơi
Xe cụ Res còn khoảng mấy lít, sao xe e đổ 100k, tức là khoảng 6 lít, mà đã phải vặn sang nấc Res rồi, tks cụ ;))
Thế thì bác cho đi thông bể phốt rồi để On chạy bềnh thường thoai. Em là cứ vài tháng lại thông bể phốt 1 lần cho sạch sẽ. Khi nào lắc bình ko nghe tiếng, xe ỉm dần thì em mới về RES ạ
Theo ý cụ như vậy là bình thường trước khi nổ máy thì vặn về pri mấy giây cho xăng xuống, nổ máy rồi quay lại về Res, nhưng như vậy thì sẽ không có xăng dự trữ khi lỡ hết bình, nếu quay về On thì sao, cụ tỉ là bình thường để On, nếu lỡ hết chưa kịp đổ thì vặn về Res để chạy tiếp để tìm cây xăng cho em nó bú mớm, xe em bình thường em cứ để On, kể cả khi qua đêm sáng ra nổ máy vẫn bình thường, ko cần mồi cụ ạ. Mong cụ chỉ kỹ hơn chút cho em hiểu, ngoài ra các cụ có hay ọp ẹp gì ko em tham gia với để hỏi chút về côn số, xe em đi cảm giác côn cắt rồi vào số hơi mắc chút, ko ngọt, em mới làm quen nên chưa tỏ tường hết cô vợ 2 này
Ơ, ở comm trước, là em trích dẫn khái niệm của cái cần khóa xăng đó thôi, chứ bình thường, đầy xăng thì cứ On mà chạy ạ. Khi nào hết xăng hẵng dùng RES, khi nào RES hết mới lại PRI, tất nhiên là ko cần mồi nếu xăng vẫn còn.
Còn về côn số, cụ cho em hỏi là là cụ cắt côn và nhả hết ga rồi mới vào số ạ? Theo ngu ý và kinh nghiệm vẫn đang cưỡi xe của em thì khi chuẩn bị lên số, em thường chạy hơi căng tua, hạ dần ga, để lại một chút ga thì vào đá số sẽ êm. Lúc về số thì cũng mồi ga một tí là về sẽ êm nhá.

Lai-Lua

Xe tăng

LCM6

Xe hơi
cái xe nặng 145kg nên em chệu, không lắc được ;))
Chắc là bác nghĩ em lắc xe theo kiểu cử tạ qua đỉnh đầu :). Em góp chút ngu ý cho vui thôi, bác cứ kiểm tra theo cách của bác

luas_vn

Xe buýt
khoảng 7k có mua được em nào 2k15 HQCN lướt không các Cụ?

Thu Minh 69

Đi bộ
Kính chào các tiền bối, em mới chia tay 1 cô cong, mềm, mịn, mượt... kêu to.
Cũng tiếc lắm. Nhớ lại kỉ niệm với cô này, e chia sẻ cùng các bác vài cái tật của nó:
1/ NGỐN, ngốn kinh hồn: e phải sắm mũ 3/4, áo da mùa đông, áo sơ mi gấu vuông mùa hè, quần jean, giầy boot để hợp với dáng nàng
2/ TỐN, tốn lắm: chỉ tính riêng thời gian e chờ ở hàng rửa xe trong 1 tháng cũng ngang một quí với giấc mơ xưa rồi.
3/ MỆT, mệt hết hơi luôn: e lướt sóng (wave) cả ngày chả ma nào thèm nhìn quần đùi rộng ống của e. Thế mừ mới đè nàng có một lúc trên lộ, các bà, các cô, các chị, các em, các cháu cộng luôn mấy cụ ngồi ở bậu cửa tầm nhìn chỉ rõ khi bác leo vỉa hè, sát cửa nhà... đã kịp nhìn trộm, khen đẹp. Thành thử từ lúc cặp đến khi chia tay nàng, e chả dám quần đùi ống rộng. Ấy vậy mà hỏng hết khóa kéo quần jeans. Bực! e thay luôn loại quần cúc cho chắc.
Kết luận: Classic Es 250 khiến chàng đẹp hơn từ ngoại hình lẫn phong cách... dù có đi đâu, sớm muộn a lại về bên em.
Em đi lau bugi đã

Dunghtic

Xe máy
Thế thì bác cho đi thông bể phốt rồi để On chạy bềnh thường thoai. Em là cứ vài tháng lại thông bể phốt 1 lần cho sạch sẽ. Khi nào lắc bình ko nghe tiếng, xe ỉm dần thì em mới về RES ạ

Ơ, ở comm trước, là em trích dẫn khái niệm của cái cần khóa xăng đó thôi, chứ bình thường, đầy xăng thì cứ On mà chạy ạ. Khi nào hết xăng hẵng dùng RES, khi nào RES hết mới lại PRI, tất nhiên là ko cần mồi nếu xăng vẫn còn.
Còn về côn số, cụ cho em hỏi là là cụ cắt côn và nhả hết ga rồi mới vào số ạ? Theo ngu ý và kinh nghiệm vẫn đang cưỡi xe của em thì khi chuẩn bị lên số, em thường chạy hơi căng tua, hạ dần ga, để lại một chút ga thì vào đá số sẽ êm. Lúc về số thì cũng mồi ga một tí là về sẽ êm nhá.
cảm ơn cụ đã chỉ bảo, em cũng quen dần và côn số ngọt chút rồi ạ

naulak

Xe đạp
Chào các cụ.
E cũng mới mua 1e es. Do kết cái kiểu classic
Nhưng xe e rất khó nổ. Để 1 tuần ko đi là hầu như ko đề đc. Mặc dù e đã thay ăcquy mới r ạ. Các cụ chỉ giáo cho e xem tnao với ạ.
Thanks

Son Vu

Xe tăng
Chào các cụ.
E cũng mới mua 1e es. Do kết cái kiểu classic
Nhưng xe e rất khó nổ. Để 1 tuần ko đi là hầu như ko đề đc. Mặc dù e đã thay ăcquy mới r ạ. Các cụ chỉ giáo cho e xem tnao với ạ.
Thanks
Chỉ lại xăng gió và kiểm tra buzi thôi.

Vu Tuong

Xe đạp
Em hoạt động hoàn hảo, chỉ việc phượt thôi ạ.