KDCN H2Kitchen nhập nhằng về xuất xứ sản phẩm bếp từ Kocher

Trạng thái
Thớt đang đóng

meotamthe

Xe cút kít
Hàng hãng gắn mác tại Bằng Tường, loại gì cũng có miễn là có gian thương người Việt. Cụ mua hàng chỉ có chữ hán nó lại khác nữa, em có mấy thứ lôi về gần 20 năm vẫn miệt mài phục vụ.
Bằng Tường chủ yếu làm bộ chứng từ báo quan với thanh toán T/T, cùng lắm làm bộ tem mác, hàng điện gia dụng thì Phật Sơn, Thuận Đức mới là chính cụ ạ. Nói gì thì nói, hàng nhãn trắng là hàng các cụ gian thương nước ta nhập với hàng nội địa Tàu thì hàng nội địa Tàu vẫn tốt mà giá lại phải chăng. Em học tiếng Trung nên cũng có thời gian lăn lóc theo các cụ đánh hàng, em thấy toàn dân ta lừa dân ta thôi, nghĩ nó chán.

locacto

Xe buýt
Website
www.vksmart.vn
Như cụ đánh giá thì thương hiệu này thế nào?

Em đoán cũng Mỹ Đức, Đức Thọ gì đó,

VCHDHN

Xe container
Hôm qua xem ở cái tp kia đã thấy nhập nhằng vụ mua bếp của cụ chủ thớt rồi. Ít nhiều sẽ mất mịa nó cái kênh bán hàng trên này.

hieukon

Xe container
Không riêng gì bếp từ cụ ơi. Hàng điện tử, gia dụng đằng nào cũng đồ tàu, mua mịa hàng tàu trung ương cho lành
Chạy ngon cụ ơi, ăn lẩu càng phê, sôi nhanh đều. Em nấu nướng toàn dùng con này, ít khi dùng bếp đôi âm.
xiaomi thì e cũng thik ông này.
Em dùng nhiều mà, điện thoại, ổ cắm điện, sạc dự phòng, miband, quạt cây mini...camera (cái này thì tạm tạm, vào hơi chậm cụ ak)

muoibaconcho

Xe điện
Em dùng nhiều mà, điện thoại, ổ cắm điện, sạc dự phòng, miband, quạt cây mini...camera (cái này thì tạm tạm, vào hơi chậm cụ ak)
Em thấy nhiều cụ sùng bái hàng c Âu, hàng Nhật thái quá. Giờ cái gì mà chả sx TQ, thậm chí mấy cái bếp Đức tháo ra khéo cũng đầy tụ, mạch xuất xứ TQ. Trong khi đó hàng TQ xịn giá chỉ bằng nửa hàng Âu, Nhật... mà chất lượng không thua kém mấy. Ví dụ rõ ràng nhất là Huawei. Phải đến mức cấm nó chứ ko thì nó vượt mặt hết.

E cũng đến ạ các bác, toàn cái hãng nghe tên đã sặc mùi **** rồi mà các bác vẫn mơ tưởng nó là xịn thì em đến thua. Đầu tiên là phải tìm hiểu, thứ 2 là phải tham khảo, sau đó quyết định xuống tiền chưa muộn. Hàng xịn sản xuất tại China nó khác với ROANH NHÂN Việt Nam dựng tên và thuê China làm giả rồi nhập nhèm xuất xứ. Em cũng xin nói thêm trong đây còn có ông kinh doanh thiết bị wc cũng toàn hàng giả (tên FENDI) mà éo thấy ông chã hay ông mốt nào đó xử lý cả, trong khi ae chỉ sơ xẩy 1 chút là lao vào cấu xé. Tiện đây em cũng xin gửi các bác danh sách các hãng thiết bị nhà bếp (nói chung) là giả hoặc nhái hoặc lập lờ tên tuổi xuất xứ :
1 - Canzy
2 - Malloca
3 - Kocher
4 - Aber
5 - Faster
6 - Chefs
7 - Elica
8 - Fanke
9 - Eurosun
10 -Sevilla
11 - Armani
12 - Giovani
13 - Boss
14 - Binova
15 - Rovigo
16 - D'mestik
17 - Taka
18 - Abbaka
Còn nhiều cái tên nữa mà lâu lâu không kiểm tra em quên mất rồi. Chúng tinh vi đến nỗi thuê toàn mặt bằng rộng rãi ở các trung tâm thương mại (điển hình Rovigo), lập cả Showroom hoành tráng ( điển hình là thằng Malloca) để lừa đảo.
Còn đây là hình của ông nào đó chuyên bán hàng thiết bị vệ sinh kém chất lượng :

Mấy cái khác cụ liệt kê là chuẩn đấy!Nhưng cụ bê cả Elica vào là ko đúng rồi!Hàng Elica là hàng chất đấy!

hitle888

Xe điện
Toàn thấy các cụ chém với nhau, min mood ngủ chưa dâyj

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cách đây 5 năm em mua bộ Cata (Bếp+ Hút mùi) của cụ Vua Bếp , giờ vẫn ngon choét, không một lỗi, nhân viên tư vấn và lắp đặt rất ok. Không biết cụ còn giữ được phong độ ko?
Cảm ơn cụ. Em vẫn làm hàng tốt thôi ạ. Có gì cụ ủng hộ nhé.

Thanhtranbk

Xe buýt
2018 em lọ mọ vào KDCN hỏi giá bếp đc tư vấn toàn loại lạ hoắc tên nửa Tây nửa ta sau liều đặt ship 1 cái AEG 4 vùng nấu từ amazon.de hết 165E tiền ship, trộm vía dùng 3 vùng nấu liên tục mà chạy êm ru ko lỗi lầm gì. Tính ra rẻ hơn 4tr nhưng hỏng hóc tự sửa :D

hieukon

Xe container
Em thấy nhiều cụ sùng bái hàng c Âu, hàng Nhật thái quá. Giờ cái gì mà chả sx TQ, thậm chí mấy cái bếp Đức tháo ra khéo cũng đầy tụ, mạch xuất xứ TQ. Trong khi đó hàng TQ xịn giá chỉ bằng nửa hàng Âu, Nhật... mà chất lượng không thua kém mấy. Ví dụ rõ ràng nhất là Huawei. Phải đến mức cấm nó chứ ko thì nó vượt mặt hết.
adua ý mà cụ :D
không hiểu biết sâu nên hay bị đánh bằng đòn tâm lý.

Em mời bác nghỉ ít hôm để tập trung tìm hiểu cái cảm giác Mod đồng lõa cho chính xác rồi lại vào chơi tiếp nhé. Trân trọng!
Em nghĩ cách xoá cảm giác tốt nhất là cách mod xử lý hậu khủng hoảng, khi gian thương bị chỉ mặt, cũng như các sáng kiến để giúp người mua tránh gian thương. Gim 1 thớt liệt kê gian thương trên cùng chẳng hạn. Có cảm giác giời mà mod làm thế thì hết ngay tắp lự. Chứ cứ ai kêu là có cảm giác này nọ là bị dâp ngay thì không hiệu quả trong việc điều chỉnh cảm giác lắm mod à.;;)

Platon102

Xe hơi
Nhiều cụ cứ ham hàng rẻ nên thành ra tiền mất tật mang, mấy cái thương hiệu nghe rõ là kêu thì toàn ruột tàu chợ cả. Đi phần lớn các cửa hàng, KDCN khi hỏi bếp hay hút mùi toàn được giới thiệu mấy cái hàng này trước mới hãi, bởi vì sao, vì chiết khấu nhiều. Có khi bán mấy cái bếp bosch xịn thì mới ăn đc bằng chiết khấu bán 1 cái bếp tàu. Mình đi mua gì thì nên tìm hiểu trước vì sale người ta phải bán cái lợi nhất cho người ta trước, chứ cũng chả trông chờ họ tư vấn thật tâm được. Cứ tư ván Bosch, AEG thì chắc có khi đói rã đám cả lũ =))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhánh rẻ tiền của CNA Group cụ ạ, nói chung chỉ ngang ngửa Midea của Tàu. Cái quan trọng nếu chúng bán hàng nhái hàng giả với giá rẻ thì đỡ cay, đằng này bọn Ran thương ở VN chúng ăn còn mặn hơn hàng thật
Chẹp. Nhà cháu cũng 15 củ chứ ít j

Em nghĩ cách xoá cảm giác tốt nhất là cách mod xử lý hậu khủng hoảng, khi gian thương bị chỉ mặt, cũng như các sáng kiến để giúp người mua tránh gian thương. Gim 1 thớt liệt kê gian thương trên cùng chẳng hạn. Có cảm giác giời mà mod làm thế thì hết ngay tắp lự. Chứ cứ ai kêu là có cảm giác này nọ là bị dâp ngay thì không hiệu quả trong việc điều chỉnh cảm giác lắm mod à.;;)
Chào bác

Tất cả mọi vụ việc BĐH đều đã, đang xử lý theo quy định đề ra của diễn đàn. Mọi vấn đề góp ý để diễn đàn tốt hơn của thành viên.BĐH luôn hoan nghênh và trân trọng, còn tất cả những bài viết tổ lái, đưa thông tin thiếu căn cứ, xúc phạm BĐH đều bị xử lý nghiêm khắc.

Về vấn đề bác đưa ra, bác cần góp ý hay kiến nghị gì mời bác sang bên góp ý mở thớt nhé. Em xin cám ơn!

fadco

Xe container
Xiaomi thì mới, chứ Midea thì nó lại xịn, tên tuổi này có tiếng lâu rồi. Mấy cái đồ bếp này Tàu nó làm hết chứ làm gì có Tây làm, cứ mua Tàu chính hãng lại còn lành ấy ạ, xưa em đi Tàu gặp các cụ đánh hàng suốt, lạ gì.
Bản thân Xiaomi nó chỉ làm điệnbthoaij, còn lại tất cả các mặt hàng noa đều OEM ngay các nhà máy ở tàu, đối tác em đầy nhà làm OEM cho Xiaomi đây:)

fadco

Xe container
Camera cụ có thay mới thì mua cam Hisharp Taiwan của em, khác bọt luôn với Xiaomi nhá nhá

thanhgamo

Xe container
Bờ dồ này là hàng fake à?
Có vẻ thiếu lòng tự trọng.

aveve123

Xe hơi
Bản thân Xiaomi nó chỉ làm điệnbthoaij, còn lại tất cả các mặt hàng noa đều OEM ngay các nhà máy ở tàu, đối tác em đầy nhà làm OEM cho Xiaomi đây:)
Robot hút bụi roborock của nó nổi tiếng thế giới đấy bác. Thế giới chỉ biết đến Roborock chứ họ chẳng biết xiaomi đâu. Ko hẳn là toàn hàng OEM đâu. Nó mua luôn những cty nhỏ hơn, sản xuất những mặt hàng khác. Bản thân các cty đó cũng đã là uy tín trong lĩnh vực đó rồi

dig31

Xe buýt
9 trang rồi mà cả nhân vật chính lẫn min mod chưa đưa ra ý kiến j cả, toàn các cụ vào chém gió

Trạng thái
Thớt đang đóng