[Funland] Kể chuyện mua xe cũ.

hamcuare!

Xe container
E mua 3 cái :)). Cái đầu phi xuống tận Qninh, đc ra lộc bữa bia vs đầy bình xăng đi về hn.
Cái 2 của ông chú vợ, k ra lộc 1 xu :D.
Cái 3 đc ra lộc 500k, mua ngay chùa láng :).
E bán 2 cái thì cái đầu gia lộc 5 củ, cái 2 ra lộc 3 củ vs chả giữ lại cái gì như kiểu đồ chơi, cam hc…
Kaka, nói chung e khá dễ dãi vs đơn giản. Xe cộ là phương tiện vs có chút tâm linh lộc lá nên cũng để chủ sau ngta có tý lộc khi nhấc hộ mình cục nợ :)) (đá chán là bán k vương vấn!).

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
bán xe đăng lên toàn cò mua salon thì giá kém mới tý nên em cạch hẳn xe cũ , cứ mới em xúc tiền có tầm nào mua xe tầm ý đỡ lăn tăn .còn bán xe thì em ưu tiên thợ cho nhanh rẻ độ 20 củ so với tự bán được cái nhanh và được việc .
Em như cụ, cố cày thêm tý kiếm xèng sắm xe mới, đi tầm 5 năm thì bán cho cò, chấp nhận âm 2÷30 triệu, trong vòng nửa tiếng là xong việc.

dattuyet_sghn

Xe điện
Rồi có ngày cũng bị bọn khác nó vặt lại. Đời mà cụ.
Ko mua xe này thì mua xe khác. Lo quái gì.
Mà bực lên làm luôn con mới càng tốt :)

nhank14

Xe tải
Đợt rồi em tìm mua xe cũ. Em nhất quyết mua xe chính chủ nên hóng các nhóm mua bán liên tục. Cuối cùng túm được 1 cụ chính chủ để lại xe lướt nên gọi điện hẹn đến xem ngay trước khi các anh thợ cuỗm mất. Cụ chủ xe nghe máy, gửi hình ảnh giấy tờ đầy đủ, xong hẹn em sáng hôm sau qua xem xe luôn.

Sáng em nghỉ làm, tranh thủ đi sớm vì nhà cụ ấy ở gần ngã tư Nguyễn Xiển siêu tắc. Hơn 40p lọ mọ đến nơi. Gọi điện hơn chục lần không nghe máy. Nhắn tin không rep. Em ngồi đấy đợi thêm 1 tiếng nữa không thấy gì, xác định bị leo cây rồi nên đành quay về.

Mở group mua bán xe tìm lại post đấy, thấy bác ấy vừa comment đúng 1 câu là đổi ý không bán xe nữa vì thấy không được giá 😢 Vậy mà cho mình ăn bơ luôn, không nói câu nào.

Các bác có chuyện mua xe cũ nào hay ho chia sẻ nhé ạ, để ai mua xe cũ rút kính nghiệm.
Góp chuyện bán xe cũ chút:
Dạo trước (2015), tôi phải đi công tác 1 năm cách nhà 300 km. Hôm sau đi thì trưa hôm trước ngồi nhậu, anh em tư vấn nên bán xe đi, về mua lại. Để 1 năm vẫn phải đóng phí đường bộ, đăng kiểm... phí! Nghe bùi tai, đăng luôn lên Chợ xe Otofun. Xe VIOS E, đi được 2 năm, lắp đủ các loại phụ kiện linh tinh, mới hơn vạn km (nhà cách cơ quan 15 km, sáng đi, chiều về). Đề giá 500 tr. Đăng xong, nhậu tiếp, khi xong, trên đường về thì có người gọi, hỏi mua. Tự nhiên không muốn bán nữa, bảo thôi, a không bán nữa. Anh bạn nài nỉ, kêu a bán em lấy luôn, không bớt. Đồng ý thì em bắt taxi về luôn (Tôi ở Hà Đông, HN, a chàng ở Vính phúc). Lại OK. Hẹn gặp nhau ở Phạm Hùng. Khoảng hơn 1h sau a ta đến thật. Tưởng anh chàng đơn giản hoá ra cũng chuyên nghiệp phết. Kêu a đem xe vào chỗ bạn e để nhờ a ấy xem giúp. Hoá ra là đem vào show room 88 Phạm Hùng, cho máy móc check. Một lúc sau chủ show room kêu: trả tiền mà lấy luôn, khỏi lăn tăn. Tôi bảo đưa tôi về nhà tôi mới bán, ko đi taxi. Cũng đồng ý. Về trả đúng 500 luôn. Quân tử thật. Tôi ra lộc 5 triệu. Cả hai vui vẻ. 2 tuần sau thấy gọi điện, kêu a đi lâu rồi e chưa gọi thănm được, cảm ơn anh, mua xe anh về ai cũng khen, không ai chê cả. Hết truyện!

Chỉnh sửa cuối:

huusang

Xe buýt
Em cũng bán cái xe trên Of là do tình cờ có thớt bán xe giống xe em, em vào com và nói cũng có xe muốn bán, bẵng đi 2-3 tháng có cụ nhắn tin hỏi, hẹn xem và chốt luôn

Hưng mi nhon

Xe đạp
Năm 2015 em có dịp theo anh em đi tìm mua xe cũ, ấn tượng nhất là 2 lần đi cùng anh ấy, lần đầu đi xem 1 con xe rx350 ở Ninh Bình mầu xanh đen, đợt ấy anh ấy thuê 1 anh đi cùng lên xem công nhận có thợ đi cùng xem xe yên tâm hẳn, con xe đó khá rẻ so với thị trường nhưng check ra có tai nạn nặng nên bỏ ko lấy. hôm đó về ninh bình nhậu nhẹt bét nhè với thợ dù đi ko được việc. mấy lần đi với thợ ko mua được con nào nên lần sau chỉ 2 anh em đi. lần đó về HP 2 ae tìm được đúng 1 con xe cọp. xuống đến nơi con xe phủ bụi trong gara, anh em là người giỏi dù ko phải thợ xe nên xem qua 1 chút chốt luôn làm thủ tục từ sáng đến chiều, thanh toán luôn tiền đem xe về ngay trong ngày. hôm đó đi từ sáng làm các thủ tục đến nỗi ko ăn uống gì đến hơn 7h tối mới về đường 5 oánh chén. vài hôm sau thợ quen ông anh gạ bán các thêm hơn trăm lấy lại nhưng anh ko bán để đi đến giờ. từ 2015 đến giờ đi bét nhè mà vẫn ngon lành cành đào

clonespam

Xe đạp
Không hiểu sao người chính chủ bán xe và người muốn mua xe rất ít khi bắt được nhau.
Em bán mấy con xe, đăng báo mạng, MXH, mua bán, chợ tốt...các kiểu ....xong toàn thấy Cò gọi cháy cả máy đt, mà cò vạc còn "lớp lang" các kiểu để dìm gúa cơ. Em cuôus cùng cũng phải bán cho Cò.
Giá mà có nơi nào mà bán xe được cho người mua thì tốt.
Điều này không thể bác ạ, vì tạo web cho người mua bán xong ai duy trì được khi là 1-1, nói chung em nghĩ do duyên gặp được thì gặp

danleduc

Xe điện
Đợt tới em mà đổi xe, em bán xe sẽ rao bán trên OF này.

hoangdang2002

Xe tăng
Đến nay e thay 3 đời xe, đều đăng bán trên này. Tất cả chỉ tầm 1-2 ngày là bay. E toàn bán cho ng dùng mới duyên chứ!

hieukon

Xe container
E mua 3 cái :)). Cái đầu phi xuống tận Qninh, đc ra lộc bữa bia vs đầy bình xăng đi về hn.
Cái 2 của ông chú vợ, k ra lộc 1 xu :D.
Cái 3 đc ra lộc 500k, mua ngay chùa láng :).
E bán 2 cái thì cái đầu gia lộc 5 củ, cái 2 ra lộc 3 củ vs chả giữ lại cái gì như kiểu đồ chơi, cam hc…
Kaka, nói chung e khá dễ dãi vs đơn giản. Xe cộ là phương tiện vs có chút tâm linh lộc lá nên cũng để chủ sau ngta có tý lộc khi nhấc hộ mình cục nợ :)) (đá chán là bán k vương vấn!).
có con nào tầm 3-400 để e cụ ơi :D e đang tìm i10, fadil đi loanh quanh trong phố

hieukon

Xe container

binhduongdriver

Xe tải
Nhiều khi các cụ mua xe cũng nghi ngờ người bán xe cơ =)) , như em trước bán con Cerato 2016 ( đăng ký mới cuối 2016), lúc bán là tháng 10 năm 2020. Lúc mua cả đăng ký hết 780tr, lúc bán giá 460tr đăng trên chợ tốt mà chỉ có lái vào gọi mua, em bớt cho lái 5tr và bán trong 1 nốt nhạc.

xomlieuhn

Xe hơi
Nhiều khi các cụ mua xe cũng nghi ngờ người bán xe cơ =)) , như em trước bán con Cerato 2016 ( đăng ký mới cuối 2016), lúc bán là tháng 10 năm 2020. Lúc mua cả đăng ký hết 780tr, lúc bán giá 460tr đăng trên chợ tốt mà chỉ có lái vào gọi mua, em bớt cho lái 5tr và bán trong 1 nốt nhạc.
Cụ để giá hời quá nên người mua ngại là phải. Nhỡ xe tai nạn xong ông này tống đi thì sao 😆

binhduongdriver

Xe tải
Cụ để giá hời quá nên người mua ngại là phải. Nhỡ xe tai nạn xong ông này tống đi thì sao 😆
E cũng nghĩ như bác đó, tính em mua nhanh bán nhanh lên hay bán giá tốt cho nhanh giải quyết nên em đoán khi giá đó bán là nhiều người nghĩ là xe có vấn đề...=))

biển xanh06

Xe điện
Trước khi đi xem xe các cụ nên tìm một gara để chốt dc giá thì cho xe về, kiểm tra trên cầu rồi chạy ngoài đường tốc độ cao phanh gấp vào cua gấp đi qua những đoạn dg xấu…
Thanh toán viết giấy bán xe để lại một ít khi người bán sang tên mình thì gửi nốt.
lưu ý đi sớm nếu thích chốt trong ngày, nhiều cụ đặt tiền để hôm sau quay lại lấy xe là Ko nên nhe.