[Funland] Kế hoạch tuyệt vời của Đặng Lê Nguyên Vũ

Marda49

Xe buýt
Đăng lại để cụ chửi cho thỏa chí :D nói về cụ Vũ cũng nên nói về những người phụ nữ xung quanh như Mẹ, Vợ, ...

me-ong-dang-le-nguyen-vu-noi-gi-ve-con-dau-1 (1).jpg

Cụ đốn mạt thì nói đốn mạt thôi!

Batman

Xe điện

buicongchuc

Tháo bánh
Em nể ông Vũ ở việc ông tổ chức chiến dịch tặng sách miễn phí. Tầm nhìn và tấm lòng của ông ấy nằm ở đó.
Qua Vũ là thiên tài về maketing, các cty QC không thích điều này.

Batman

Xe điện
Cần gì cụ! Mươi năm nữa khéo Qua ko bằng mấy chị lao công hay các cụ chạy Grab đâu. Khéo thua rồi ấy! :))
Nghĩ mà ló chán cụ nhề, kể mà Vũ cứ đẩy xe cafe đi bán như năm xưa có phải tốt không, đỡ chửi nhau. :))

Marda49

Xe buýt
Sao cụ rút gọn lại chỉ còn chửi thôi chứ không có quan điểm lập luận thông tin gì nữa à? :D
Đang nói về Vũ tài năng thì nói chuyện tài năng của ổng thôi. Tôi không có nhu cầu xuyên tạc lươn lẹo qua các vấn đề khác như cụ.

Vinacaptain

Xe tăng
Cá nhân anh Vũ thế nào thì em không biết, nhưng em thích cái slogan của Trung Nguyên "Khơi nguồn sáng tạo", ngắn gọn, ý nghĩa, hay!

xherox

Xe điện
Việc đọc sách thật sự có tác dụng, ông ấy tặng sách là muốn chia sẻ tri thức, muốn cải thiện tư duy của đồng bào. Con người về cơ bản là giống nhau, chỉ khác nhau về nhận thức, về tư duy.

buicongchuc

Tháo bánh
Qua Vũ mở chiến dịch tặng sách (em có một mớ và em mới đọc vài trang), mua siêu xe, thuê gái đẹp đi siêu xe tặng sách, ... làm nhiều nhiều người biết đến Trung Nguyên là gì, là ai. Quá rẻ mà hiệu quả cao so với những giây thiết kế QC và những giây QC đắt đỏ trên truyền hình.

Chỉnh sửa cuối:

Marda49

Xe buýt
Qua Vũ mở chiến dịch tặng sách (em có một mớ và em mới đọc vài trang), mua siêu xe, thuê gái đẹp đi siêu xe tặng sách, ... làm nhiều nhiều người biết đến Trung Nguyên là gì, là ai. Quá rẻ mà hiệu quả cao so với những giây thiết kế QC và những giây QC đắt đỏ trên truyền hình.
Nhiều thằng nó cứ chê việc Qua Vũ mua siêu xe. Nhưng mà ngoài việc Qua mua siêu xe quảng cáo hiệu quả cao thì việc mua siêu xe của Qua Vũ đóng góp không ít thuế cho nước nhà đấy. Tiền mua siêu xe mất 4 thì đóng mẹ nó 3 đồng cho thuế rồi. Nhiều ông chê Qua không biết đóng tiền thuế cho nhà nước được 1 lần bằng tiền thuế khi Qua mua 1 chiếc siêu xe chưa??

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bên dưới chửi đúng lắm, em vodka.
Cảm ơn cụ giúp cụ kia an ủi hạ hỏa, nhưng như thế là hại cụ ấy đó. Không nên coi ai là "thấp" ra xã hội tôn trọng mọi người mọi nghề, người lao động chân chính còn "cao" hơn nhiều người là lượt cổ cồn, đừng vội đánh giá 1 người qua vẻ bề ngoài. "Tay trắng" khác hẳn "thấp" nhé, "thấp" là miệt thị

Batman

Xe điện
Cảm ơn cụ giúp cụ kia an ủi hạ hỏa, nhưng như thế là hại cụ ấy đó. Không nên coi ai là "thấp" ra xã hội tôn trọng mọi người mọi nghề, người lao động chân chính còn "cao" hơn nhiều người là lượt cổ cồn, đừng vội đánh giá 1 người qua vẻ bề ngoài. "Tay trắng" khác hẳn "thấp" nhé
Thực ra em chê là cụ sa đà vào việc tranh luận, đưa cả mẹ già của người ta vào để làm gì.
Những người có trí tuệ, muốn biết thông tin thì họ sẽ có cách để check.
Còn xuất phát điểm ư, lúc đẻ ra thằng méo nào chẳng nhăn nheo, nhớp nháp, trần truồng... bằng nhau cả.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra em chê là cụ sa đà vào việc tranh luận, đưa cả mẹ già của người ta vào để làm gì.
Những người có trí tuệ, muốn biết thông tin thì họ sẽ có cách để check.
Còn xuất phát điểm ư, lúc đẻ ra thằng méo nào chẳng nhăn nheo, nhớp nháp, trần truồng... bằng nhau cả.
Mẹ đáng tự hào thì có gì phải ngại. Nhưng cụ đúng phần nào khi không nên tranh luận, chọc tức cụ kia lấy đó làm niềm vui thì hơi đểu thật. Chỉ tính giúp cụ kia ra xã hội ko bị bay răng vì chữ "thấp" thôi

Marda49

Xe buýt
Cảm ơn cụ giúp cụ kia an ủi hạ hỏa, nhưng như thế là hại cụ ấy đó. Không nên coi ai là "thấp" ra xã hội tôn trọng mọi người mọi nghề, người lao động chân chính còn "cao" hơn nhiều người là lượt cổ cồn, đừng vội đánh giá 1 người qua vẻ bề ngoài. "Tay trắng" khác hẳn "thấp" nhé, "thấp" là miệt thị
Em thấy ra xã hội tranh luận mà lôi phụ huynh người ta ra là dễ bị ăn đấm nhiều nhất. Như cụ là cứ cẩn thận nha, coi chừng bị ăn đấm có ngày!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
ở VN, góc độ độ kiếm usd của tây lông, hiệu quả sử dụng nguồn lực của xã hội - quốc gia (cá nhân cũng coi như của xã hội) để tạo ra giá trị gia tăng, móc túi bọn tây lông, kinh doanh bền vững như anh Vũ Trung Nguyên.
Với các DN đã niêm yết công khai, có lẽ chỉ có anh Bình FPT và a Năng Do thái là có thể ngồi chung mâm.
Sao bảo anh Năng tèo rồi :D năm 2022 tới giờ hàng tồn lên tới nửa tỉ đô :D có thật không các cụ nhỉ. Kể ra chỉ làm sx đá thạch anh nhân tạo bán cho tây mà thu bền vững mãi thì chắc cũng khó.

Batman

Xe điện
Chính thế lại hay! Còn nguyên cơ hội cho các cụ khác khởi nghiệp. :))
Mẹ, nghĩ cũng dại, thời trẻ em cũng giúp Vũ khởi nghiệp kha khá, hình thức - nộp tiền, nào là cafe số 1-4, 5-7, đặc biệt.
Mất một mớ tiền hằng ngày. Hắn rất giỏi khi lấy tiền trong túi củ người khác. =))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy xuất phát điểm Vũ thấp thì tôi nói thấp . Đó là hiện thực khách quan sao lại gọi so sánh?? So sánh Vượng là cụ lôi vào chứ phải do tôi lôi vào đâu?? Bi kịch của cụ mà cụ mãi gán cho người khác là sao nhỉ?
Người được làm phi công cũng là người phi thường đấy. ! Tố chất cũng hơn người đấy, Vượng được hưởng gen di truyền cũng loại khủng đấy.
Như nào là thấp cụ. Tôi thấy cụ Vũ có học đại học Y và nhà không thể nghèo được, ông nói năm 92 94 gì gọi điện cố định tán bà tổng đài 1088 Thảo tới cả nửa h hoặc 1h. Thì nhà ông ấy không thể nghèo được.

nguyen_kia

Xe điện
So với mấy anh đại gia khác Qua vẫn hơn hẳn:
- góp phần xây dựng thương hiệu cafe Việt Nam, và đưa vị thế ngành này lên kha khá.
- Phát triển nên nông nghiệp: cây cafe.
- Không kiếm tiền từ phân lô bán nền.
Cứ có dòng tiền chảy đúng luật là đều OK. Ko cứ ngành nghề gì!!!

Marda49

Xe buýt
Như nào là thấp cụ. Tôi thấy cụ Vũ có học đại học Y và nhà không thể nghèo được, ông nói năm 92 94 gì gọi điện cố định tán bà tổng đài 1088 Thảo tới cả nửa h hoặc 1h. Thì nhà ông ấy không thể nghèo được.
Nhà ổng nghèo đâu phải tôi nói cụ, báo chí viết đầy mà! Còn vì sao ổng nghèo mà học trường Y tán được bà Thảo thì là do ông giỏi chứ sao nữa??