[Funland] kê khai và nộp lệ phí trước bạ xe máy online

Em vừa làm xong nên rút đc kn là bấm luôn đc.
Cụ mua xe xong nếu trong lúc chờ lắp xe có thể đóng thuế online luôn đc.
Trc đấy ở nhà cụ vào web thuế điện tử chọn mục thuế cá nhân, nhập mã số thuế của mình vào xong tạo account sẵn.
Khi ra mua xe trong lúc ngồi chờ xe thì mượn cái phiếu kiểm định để lấy mã serie.
Mở lại web thuế điện tử chọn lệ phí trước bạ, mở tờ khai, nhập số serie phiếu xuất xưởng vào là nó ra luôn thông tin xe. Khai xong là nhận đc tin nhắn mã hồ sơ thuế, lệ phí trước bạ phải đóng.
Nếu đt cụ đã có app etax thì đóng qua etax, ko thì đóng qua web thuế điện tử.
Đóng xong là có tin nhắn mã hồ sơ thuế đã đc truyền sang bên công an.
Vào dịch vụ công bộ công an khai đăng ký cấp biển lần đầu. Khai xong có tin nhắn đã tiếp nhận hồ sơ.
Nếu có máy in thì in tờ khai ra, dán luôn bản chà số khung số máy.
Phi thẳng ra công an làm là xong.
Em hỏi cụ nếu không có mst cá nhân thì không làm online được hả cụ và nếu ko có thì mình nhờ mst của người khác nộp lệ phí trước bạ được không ạ?

3077

Xe container
Em dùng tk thuế của e khai vẫn báo lỗi cũ, méo hiểu ntn.
Hay là do hôm nay mới cập nhật cccd cho bố em nên phải 1-2 hôm hệ thống mới khớp nhỉ?
Nhưng em vào tk thuế của bố em thì thấy thông tin đã update rồi, trong tờ khai mình gõ mst của cụ là nó tự động điền tên vs cccd.
Làm thế nào để tự cập nhật cccd vào tk thuế mình nhỉ cụ

polizia

Xe container
Em hỏi cụ nếu không có mst cá nhân thì không làm online được hả cụ và nếu ko có thì mình nhờ mst của người khác nộp lệ phí trước bạ được không ạ?
Thì tạo mst cá nhân trc, cụ vào trang thuedientu tạo xem. ( search gg tạo mst cá nhân online coa hướng dẫn đầy đủ )
Bọn dịch vụ nó cũng nhận làm hộ lấy 100k phí đó.
Đơn giản chỉ là vào web tạo theo thông tin cccd của mình rồi chờ thuế họ active là xong.

Em mua xe 50cc cho F1 học cấp 3. Nộp thuế cụ vào trang thuedientu.gov.vn rồi khai, có ô đánh số cái tem xuất xưởng là nó tự động ra hết thông số, số khung, số máy (vì tem này Cục đăng kiểm cấp cho nhà máy sx xe và bây giờ đăng kiểm liên thông dịch vụ công rồi), số tiền thuế phải nộp nó cũng tự động ra số tiền chứ ko phải giá trên hóa đơn VAT đâu, cứ thế next rồi nộp thuế thôi (cụ nhớ lưu cái mã nộp thuế nhé hoặc in tờ giấy nộp online đó ra để khi ra khai đăng ký xe ở công an họ đánh mã số đó vào phần mềm của họ và nó tự ra hết). Ra công an đăng ký thì phải nộp tiền biển số, xe dưới 40tr tiền biển 2tr, xe trên 40tr tiền biển 5tr và nhớ đem tiền mặt để nộp chứ mấy anh xxx ko cho nộp bằng chuyển khoản đâu (vì cái này các anh ấy đc giữ lại sử dụng). Ra công an khai đăng ký thì họ phải cà số khung, số máy để dán vào tờ khai. sau đó họ cho mình bấm biển. Nộp tiền biển và họ cấp biển ngay. Thuê bảo vệ chỗ đó ép biển và lắp luôn lên xe hết 150k. Nhận giấy hẹn trả đăng ký xe sau 02 ngày làm việc.
Cụ cho em hỏi cái mat của em trc công ty nó làm cho bằng cmt giờ đăng nhập bằng cccd không được nó chỉ nhận bằng cmt mà giờ e không làm công ty đó nữa thì vẫn khai báo nộp thuế bình thường được không ạ?