[Funland] Kể tên môn học vô dụng nhất khi học đại học của các cụ là gì?

thanhgamo

Xe container
Toán cao cấp, cơ lý thuyết, thủy lực, .
Trước nghĩ là nó quan trọng nên cố gắng tranh thủ thi lại rồi học lại một vài lần để vững kiến thức, sau này ra đời còn sử dụng. Thế mà ra trường cũng chẳng dùng gì đến cả 😓
Không học cơ lý thuyết thì không học được sức bền vật liệu, và những môn liên quan tiếp theo là kết cấu thép, kết cấu gỗ, kết cấu bê tông cốt thép.
Sao lại không liên quan?

4some

Xe tải
Trừ ngoại ngữ ra còn lại vứt đi hết thật.
ngoại ngữ cũng vứt luôn. vì phổ thông đang học tiếng anh. lên đh bắt học tiếng Nga :)) bảo là học để đọc sách Nga. giờ toàn sách Anh với Nhật.

haiphdt

Xe buýt
Đấy là mấy ông chủ làng nghề VN, còn mấy người cũng làng nghề mà ko là chủ, kiếm đủ ăn thì có kiếm bằng các cháu giỏi ngoại ngữ, làm thuê cho tư bản không cụ?, biết 1 ngoại ngữ khác là một lợi thế, tiếp xúc với kiến thức của thế giới.
Ngoại ngữ chỉ là thứ ngôn ngữ khác,ngay như Ngôn ngữ Việt ông đọc chuẩn chắc đã giàu hơn ông L và N không cụ,cụ cứ thần thánh hoá ngoại ngữ lên làm gì,sau này nó phổ cập hết thì có gì ghê gớm đâu.Quan trọng là rèn luyện tư duy kiến thức chứ xì xà xì xồ thì cụ lên Sapa đưa trẻ nó cũng biết ít nhất 2 ngoại ngữ để đi bán hàng

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Xác suất thống kê!
Áp dụng từ lúc đi học đến giờ là hơn 20 năm vẫn không thấy tác dụng!!
Em xin lỗi cơ mà đấy là lỗi của cụ đi học cúp cua, đi thi quay cóp chứ còn bạn em áp dụng môn này bán được mấy cái nhà rồi đấy ;))

4some

Xe tải
Em ko dùng exel, vì công việc của em ko cần dùng đến, mà em tin là nhiều cụ ở đây cũng phải học pascal mà chả liên quan đến việc dùng exel hay word.
thế thì cụ chưa biết Pascal >>>dễ học đc VBA>>biết VBA thì dùng excel sẽ nhiều chiêu trò hơn >>> thành thạo excel vô cùng tốt cho công việc (của khá nhiều người trừ cụ), tiết kiệm đc khối thời gian đấy cụ.
Túm lại công việc ai ko dùng thì thấy thừa. ai dùng thì thấy ko thừa.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là mấy ông chủ làng nghề VN, còn mấy người cũng làng nghề mà ko là chủ, kiếm đủ ăn thì có kiếm bằng các cháu giỏi ngoại ngữ, làm thuê cho tư bản không cụ?, biết 1 ngoại ngữ khác là một lợi thế, tiếp xúc với kiến thức của thế giới.
Em có quan điểm khác cụ chút.
Nếu chuyên môn cụ là Ngoại ngữ thì cụ cần giỏi và thêm ngoại ngữ khác.
Nếu chuyên môn cụ là Ngành khác (vd; kỹ thuật), thì bắt buộc phải giỏi chuyên môn, ngoại ngữ là gói điều kiện kèm theo. Cụ k thông thạo NN thì đa phân khó có thể giỏi chuyên môn (kỹ thuật) được khi làm việc đối tác nước ngoài.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Đék nói. Nói lại bị cho là PĐ.

Tran Phuong 6

Xe hơi
Không học cơ lý thuyết thì không học được sức bền vật liệu, và những môn liên quan tiếp theo là kết cấu thép, kết cấu gỗ, kết cấu bê tông cốt thép.
Sao lại không liên quan?
Vì em làm cho Tập đoàn đa quốc gia nên họ cũng chẳng dùng gì tới kiến thức đó ạ.

(Gờ ráp ấy ạ)

deadlove

Xe điện
Về cả kỹ thuật hay kinh tế thì VN chỉ là nhai lại của nước ngoài thôi, nhưng cơ bản là để đào tạo môn học sau đi làm, thì em không hiểu là cần gì phải học cái môn mà mình chả bao giờ áp dụng vào công việc, Em không hiểu pascal lập trình máy tính với chuyên ngành kinh tế thì nó liên quan gì đến nhau, nó dạo đầu về cái gì? cụ giải thích thêm được ko?

Ở Việt Nam chỉ khối kỹ thuật mới được nước ngoài công nhận. Khối kinh tế họ ko coi ra gì.
Lập trình Pascal chỉ là bước dạo đầu trước khi QHTD, kiểu vậy.
Cụ ko thích là do cụ YSL.

netcar

Xe tải
Các môn đều có ứng dụng và là cơ sở cho những môn khác
Duy có môn tư tưởng HCM e thấy hơi quá 😂

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Các môn học ở năm đầu tiên ném sọt rác hết ví dụ Toán, Lý, Hoá Cao cấp, tư tưởng HCM, Mác Lênin, Lịch sử Oảng, .... Cả 1 số môn ở năm thứ 2. Nhanh cho nó vuông.

Tuy rằng các cụ đùa về môn xác suất thống kê với số học 6h30 cho vui
Nhưng thực tế Xác suất thống kê là một môn rất hay và cần phải có tính kế thừa. Em thấy bọn tư bản thường xuyên nhập số liệu tính toán thống kê để người đi sau có cơ bản của người đi trước mà tiếp tục phát triển.
Bọn thủ môn còn phân tích xác suất đá phạt đền của đối thủ nữa cơ.

Matizcoi

Xe cút kít
Xác suất thống kê!
Áp dụng từ lúc đi học đến giờ là hơn 20 năm vẫn không thấy tác dụng!!
Môn này cụ phải kết hợp với sự kiện nữa mới cho xác suất cao ;))
Em lấy ví dụ đêm qua em mơ gặp Bác Hồ, sáng hôm sau em tất tay 45 cả lô lẫn đề, tối đó xơi luôn cả đôi. Tại sao lại là con số 45 thì do ngày 2-9-1945 Bác đã đọc bản tuyên ngôn độc lập khai sinh ra nước VN ta :D

4some

Xe tải
Cụ đồng môn đây rồi. 3 kì 15 trình, học xong bảng chữ cái , giống đực cái chung thì coi như xong . Giờ chỉ nhớ mỗi câu Ia liubliu chebia 😎
liubliu chibia là từ cụ tổ của "lếu lều" thời nay :))

AMATAX

Xe điện
Mấy môn nhồ sọ cực kỳ lãng phí thời gian và tốn tiền học vô ích vì mấy thứ đó đã bị nhồi từ cấp 3 rồi. Ko có nó 5 năm rút đc còn 3 năm