[Công nghệ] Kei car : tại sao không phát triển tại Việt Nam?

VRX400

Xe tải
Xin chào các cụ.Em có nhiều lần đi Nhật thì được đi món xe Kei car của Nhật: em rất thích dòng này vì rất tiết kiệm về chi phí và cả không gian cho đường phố, nhưng bên trong nội thất thì rất rộng rãi tiện nghi cho người sử dụng. Về sức mạnh em thấy nó mạnh ngang các em 1.5 ở mình mặc dù em nó có 600cc đấy ạ, 5 ông khoảng 3,5 tạ mà leo núi Phú Sĩ vèo vèo ạ. Em thấy dòng này gần như không thấy ở Việt Nam, hay là người thích như em ít, hay chính sách không phù hợp. Cụ nào thông não hộ em với ạ! Em cám ơn các cụ!
Một vài ảnh của quả xe trong chuyến đi tháng trước ạ!

Nội thất khi chạy ạ!

Một vài xe trên đường ạ!

Chuotnha1984

Xe tải
Xin chào các cụ.Em có nhiều lần đi Nhật thì được đi món xe Kei car của Nhật: em rất thích dòng này vì rất tiết kiệm về chi phí và cả không gian cho đường phố, nhưng bên trong nội thất thì rất rộng rãi tiện nghi cho người sử dụng. Về sức mạnh em thấy nó mạnh ngang các em 1.5 ở mình mặc dù em nó có 600cc đấy ạ, 5 ông khoảng 3,5 tạ mà leo núi Phú Sĩ vèo vèo ạ. Em thấy dòng này gần như không thấy ở Việt Nam, hay là người thích như em ít, hay chính sách không phù hợp. Cụ nào thông não hộ em với ạ! Em cám ơn các cụ!
Một vài ảnh của quả xe trong chuyến đi tháng trước ạ!

Nội thất khi chạy ạ!

Một vài xe trên đường ạ!

Em cũng rất thích dòng xe này, trước đây VN có Su wagon cũng thuộc dạng này, bây giờ thấy bẩu bên Nhật họ ko xuất dòng này đi nữa, mà có xuất VN thì e nghĩ giá nó cũng gấp rưỡi con i10 chứ chẳng rẻ đâu, lúc đó lại top ế thôi.

VRX400

Xe tải
Em cũng rất thích dòng xe này, trước đây VN có Su wagon cũng thuộc
dạng này, bây giờ thấy bẩu bên Nhật họ ko xuất dòng này đi nữa, mà có xuất VN thì e nghĩ giá nó cũng gấp rưỡi con i10 chứ chẳng rẻ đâu, lúc đó lại top ế thôi.
Bên Nhật: em thấy bạn em nó bảo giá ra biển chạy trên đường là 15k Obama.
Vậy về mình cũng k đắt đâu ạ, vì giá xác xe bên Nhật là 13k đã bao gồm chi phí bán hàng,..... . Như vậy xác xe nhà máy bán ra khoảng 9k thôi. Về mình , em cho kịch thủ chắc 20k là hết đất = morning anh Hải. Nhưng xe này ngon hơn rất nhiều!