[CCCĐ] Kenya - chuyến đi của kẻ liều mạng

timban276

Xe máy
Bài này e nhớ là đã đọc rất lâu rồi , nhưng hồi đó không để ý là cụ viết , giờ đọc những bài khác mới nhớ ra là mình đã từng đọc bài này rồi :D

bach82

Xe hơi
Đúng là chuyến đi của kẻ liều mạng, e ngưỡng mộ và thán phục cụ!

Leutrong

Đi bộ
bỏ qua hai con giặc cái này, bọn em đi đến chỗ chiếc xe kia đang đỗ. Tim em tưởng chừng như bị bóp nghẹt lại, ko thể thở được: trước mặt em ko phải là hai con mà là một đại gia đình chúng nó luôn

Cả một đàn sư lử lốc nhốc cả sư tử đực, cái, con nằm trườn ườn ở lùm cây. Francis đỗ xe gần đến mức em còn ngửi thấy mồi hôi thối nồng nặc từ cái mồm chúng nó mỗi khi nó ngoắc ra ngáp. Ảnh chụp có thể nhìn rõ từng con ruồi đậu trên mặt con sư tử được. Xe em chỉ cánh chúng nó chừng 3m, cảm giác như ống kính tê lê sắp chạm cả vào râu chúng nó :-j
- Xem ảnh đại sư phụ Và A Lon vuốt râu sư tử mà mê mẩn. Kính phục đại ca cùng những chuyến đi đáng yêu đáng nhớ , em mời đại ca một vò rượu.
bỏ qua hai con giặc cái này, bọn em đi đến chỗ chiếc xe kia đang đỗ. Tim em tưởng chừng như bị bóp nghẹt lại, ko thể thở được: trước mặt em ko phải là hai con mà là một đại gia đình chúng nó luôn

Cả một đàn sư lử lốc nhốc cả sư tử đực, cái, con nằm trườn ườn ở lùm cây. Francis đỗ xe gần đến mức em còn ngửi thấy mồi hôi thối nồng nặc từ cái mồm chúng nó mỗi khi nó ngoắc ra ngáp. Ảnh chụp có thể nhìn rõ từng con ruồi đậu trên mặt con sư tử được. Xe em chỉ cánh chúng nó chừng 3m, cảm giác như ống kính tê lê sắp chạm cả vào râu chúng nó :-j
- Em đươc biết sư tử cái có nhiệm vụ săn bắt mồi, sư tử đực chỉ việc suốt ngày đi tán gái rồi lững thững về ăn thôi. Ô hô phân công xã hội thế mới hay chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Leutrong

Đi bộ
Cụ lần đầu mà đã đọc lái nick của em là chứng tỏ bản tính lăng loàn của Cụ rồi :P
Em đồng niên với Cụ, cũng gốc BG nhưng nhà em chỉ còn cô bác ở trên đó.
Tây Tạng em đi theo tour nên cũng chỉ ở Shangrila, Lijiang, Lasha. Thôi trả lại thớt sư tử châu Phi của Cụ, bữa khác có thời gian vào hóng chó ngao với bò yak của Cụ ở thớt kia :D
Hôm nay em đã dành 6 tiếng để đọc 68 trang thớt Kenya này và phát hiện ra một điều là Cụ chủ rất lẳng lơ, trả lời còm của các Mợ đong đưa vãi :))
Em biết thớt Tây Tạng của Cụ mà chưa đọc được, em cũng mới ở đó về hồi cuối tháng 6, em chỉ có ảnh chụp từ điện thoại được có hơn chục cái & 3 cái clip ngắn quay người Tạng hát múa lửa buổi tối làm kỷ niệm chứ không viết được như Cụ :-??
- Khiếp hồn dùng toàn từ láy nặng lời để nói về cụ VAL- Gg thế nhỉ. Đã "lẳng lơ" là được rồi lại còn "lăng loàn" nữa. Thay từ khác đi nhé, ví dụ bản tính cụ Và A Long là "long lanh" hay "lố lăng" có phải hơn không. Các mợ trong OF này toàn là những người có tính cách "lung linh", "lúng liếng" , các mợ ấy nghe sẽ chẳng vui đâu. Hô hô, em giờ mới biết và mới đọc xong thớt này của cụ chủ, em mê mẩn như thằng điên em cười sảng khoái hô hô chứ không cười khả ố hô hô vô duyên. Chúc cụ Và A Long chân cứng đá mềm, đi hết quả đất này.Em cảm ơn đại sư Và A Long.

Shop PK bep

Đi bộ
cảm ơn nhà văn, kiêm nhà báo ảnh. Chân thực và giọng văn trào phúng

Trắm cỏ

Xe buýt
Châu Phi, miền đất xa ngái và kỳ bí với phần lớn thế giới. Châu Phi vốn chỉ biết đến như một nơi đói nghèo, bệnh tật lạc hậu, chiến tranh xung đột triền miên. Nơi mà đầy rẫy những hiểm nguy của cướp bóc, lừa lọc bắt cóc tống tiền...... Nhưng Châu Phi với những vẻ đẹp hoang sơ, thiên nhiên kỳ vĩ, những đồng cỏ mênh mông với hàng triệu con linh dương, ngựa vằn, trâu rừng,.....nhởn nhơ gặm cỏ. Nếu ai đó đã từng xem những thước phim đẹp đến mê hoặc lòng người trình chiếu trên các NG, Discovery chắc hẳn sẽ tự nhủ sẽ phải ít nhất một lần phải đến đó để đắm mình vào thiên nhiên, được tận mắt nhìn những con thú hoang nhơn nhơ bên cạnh, thứ mà ở Việt Nam chỉ có thể thấy trong...mơ hay chuyện cổ tích. Và với một thằng có máu phiêu lãng như em, Châu Phi không thể không nằm trong kế hoạch lang thang của em.
Lớp em trước cũng có mấy cụ vùng này. Nghe kể đã thích rồi