[Thảo luận] Kết cục: Xe quá hạn đăng kiểm - tàng trữ vũ khí (công cụ HT)

bộ hành

Xe buýt
bình cứu hỏa thì quy là bình xịt hơi cay. quá đen cho cụ chủ.đúng là xã hội loạn lạc .b-)

xanh

Xe điện
Em mà lên HN là cứ phải bỏ hết ra cất nhà, em hỏi tý cụ nào biết trả lời giúp em: em có đoạn ống nước phi 34 dài khoảng 40cm dùng làm tay công khi thay lốp thì có bị coi là vũ khí không nhỉ ?
Quy kết là vũ khí thì c.hym em cũng có thể là dụng cụ gây án được , chả nhẽ tháo ra để nhà :o3à ?

GreenOceanGroup

Xe tải
Chia buồn cùng bác, sao giống mình thế.

Hôm 1/07 (CN) cùng lon ton chở vợ con về quê. Khi vào xxx nó tinh lắm, mình chạy qua rồi nó phát hiện thổi còi (Minh nghe mang máng, nhưng kệ cứ chạy, vì minh đã qua chở nó). Một tý thấy tụi nó rượt theo như băt cướp, còi in ỏi ( Mình bảo vợ chắc nó thổi mình đó) nhưng kệ cứ 60km/h chạy ten tèn. Y đức qua mặt mình nó tập vào và ra hiệu lạnh dừng ngay.
- Quá đúng một ngày các bác.
- Lổi tương tự bác chủ, xe bi thu thì vợ con đi xe nào về đây, lại bị bắt khác tỉnh nưa, kiểm định không quen ai..
- Phảo dùng phương an cuối cùng (mình cũng ngại lắm, bbats đắc dỉ quá)

Như bác chủ không thể loe là lổi này

PhamDucThanh

Xe hơi
Theo ý em tốt nhất các cụ nào muốn phòng thên thì nên ra chợ tìm mua 1 cái điếu cày = sắt ... Thế là ok.. Kể cả 141 kiểm tra cũng không làm gì được mình..
Chia buồn cùng cụ chủ vì cụ quá đen

svdaihoc

Xe buýt
Em kính cụ 1 ly cho cụ đỡ buồn ạ :(

tuangiga31mes2c

Xe container
láo quá, bình cứu hỏa nó ghi rõ trên thân bình, sao nó lại quy thành bình xịt hơi cay được nhỉ, hay chủ thread bị nó đánh tráo.

trungkienhj

Xe tải
theo em mình sai thì biên bản nộp kho bạc .Đằng nào cũng xiền Mà... không lại thêm tội làm hư xxx

kduc

Xe container
Nếu đúng như cụ nói thì các cụ OF nhà mình xem lại ntn,để các xxx thành kiến như thế này thì thật không lên.Em xin phép có ý kiến như vậy,có j không phải các cụ bỏ qua ợ.
Cứ cãi cùn như cụ Không dừng không đỗ thì làm gì nó chả ghét.

Xem cái gì bi giờ cụ ơi thành viên OF thường tuân thủ LGT và nắm vững hơn các đối tượng khác nên thường có tranh luận với xxx. Cái dở là toàn cãi thắng mới bỏ mẹ :D
Của đáng tội thì có thế thật :D

Ôi xời ơi, toàn các cụ bảo OF hay, giỏi chấp hành tốt thế mà toàn đi xắm cà lê, tuốc nơ vít loại to, đèn pin to và dài... Cháu cũng đến vãi các cụ. :)) Hư thì nói *** là hư đi cho rồi...
Ý cụ là sao???????????

romantic_kt1

Xe tăng
Một lần ko có tay công mà em phọt cả mứt ra mới mở đựoc mấy cái ốc thay lốp dự phòng.
Vậy nên em léo hiểu tại sao cái tuýp nước để trong xe làm tay công cũng bị cho là vũ khí nhỉ? Nếu tính thế thì mấy cái đồ nghề mở ốc larang cũng là vũ khí.
Nói chung vụ này cụ chủ đen quá bị ép thôi, em để tuýp dài 50cm trong xe làm tay công, xxx khám có sao đâu vì em để cùng với các dụng cụ khác. Cái 3 khúc của cụ chủ là công cụ hỗ trợ của xxx nên bị khép tội, cụ đen quá, chia buồn cùng cụ!

bộ hành

Xe buýt
Các cụ nên gỡ logo hoặc ko dán là phải...Mới thế mà xoắn thì gỡ ra thôi...Mình tôn trọng luật là mình có lợi cho bản thân mình...Xin lỗi các cụ em nói bậy 1 phát: "Đã làm Đ.ĩ thì sợ éo gì B. tây" Bọn nó sợ và thù vặt mình là nó hèn...Mình sợ nó là mình hèn như nó...Phải làm cho chúng nó gặp mình mà tức hộc máu mồm ra mới sướng chứ...Giống như cụ USS làm cho chúng nó tức hộc máu ra đấy... :))
kính cụ 1 ly :)

blackpaint

Xe container
Theo em cái lỗi chậm/chưa/quên làm đăng kiểm thì nên có chế tài xử lý như sau:
- Trong vòng một tháng từ ngày cuối hạn đăng kiểm người tham gia giao thông phải đi đăng kiểm - vì em nghĩ cái lỗi quên là lỗi hết sức sơ đẳng và thông thường, thông thường hơn nhiều so với lỗi cố tình, vì một lẽ tự nhiên không ai cố tình quên đi đăng kiểm cả và đương nhiên họ biết nếu không đi đăng kiểm thì nếu có gây tai nạn thì lỗi nặng hơn rất nhiều so với xe có đăng kiểm.
- Nếu chậm ngày nào thì khi đi đăng kiểm sẽ bù trừ thời gian đăng kiểm.

Tuanrau13

Xe buýt
Các cụ lần sau thủ *** nó cái mỏ lết thật to vào thay dao kiếm chả tốt hơn à, éo qui được vào tội gì

quang74

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ! Nhưng cụ vẫn còn may là không còn bánh nào ở trên xe. 8-x

Phamanhtu177

Xe tải
Cụ làm em sợ quá hixhix

autobahn-hanoi

Xe tăng
Theo em cái lỗi chậm/chưa/quên làm đăng kiểm thì nên có chế tài xử lý như sau:
- Trong vòng một tháng từ ngày cuối hạn đăng kiểm người tham gia giao thông phải đi đăng kiểm - vì em nghĩ cái lỗi quên là lỗi hết sức sơ đẳng và thông thường, thông thường hơn nhiều so với lỗi cố tình, vì một lẽ tự nhiên không ai cố tình quên đi đăng kiểm cả và đương nhiên họ biết nếu không đi đăng kiểm thì nếu có gây tai nạn thì lỗi nặng hơn rất nhiều so với xe có đăng kiểm.
- Nếu chậm ngày nào thì khi đi đăng kiểm sẽ bù trừ thời gian đăng kiểm.
các kụ cứ suốt ngày so với khoai tây, sao lúc này k nói là k đăng kiểm là k được đi ra đường, vậy là sai hết rồi, ai chứng mình là quên hay cố tình

quocviet

Xe container
hôm nay em mới được đọc chia sẻ của cụ chủ, chia buồn với cụ nhé! em sẽ phải cẩn thận hơn mới đươcj

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Đoạn ống nước mà cũng bị qui là vũ khí thì bó tay rồi. Chắc là phải thay bằng cái mỏ lết cực đại thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Mình không dán logo OF ở *** kể như ở trường hợp này ngẫm cũng khá hợp lí. Tham gia giao thông với tinh thần OF là được rồi k cần phải chứng minh ta là OF. Xã hội giờ nhiều bọn tiểu nhân thù dai, giận cá chém thớt mệt lắm! Tất nhiên cụ nào dán thì cũng có cái hay của nó: ra đường anh e gặp nhau nói chuyện dễ gần, có va chạm với nhau giải quyết ôn hòa hơn e không dám ý kiến!
Em thấy nhiều thành viên Ọp độ này cho mượn xe quá dễ dãi. Hôm vừa rồi trên đường phố Huế em đi 2B. Chỗ ngã tư NC Trứ đèn đã chuyển sang đỏ được 1 lúc, 2B em đã dừng sau cái xe khác thế mà một cái Cruze vẫn bấm còi inh ỏi rồi lách lên vượt qua ngã tư. Lên đến ngã tư trên em thấy những phương tiện khác cũng dừng mà cái xe ấi lại cũng bên làn 2B vượt qua ngã tư. Xe dán logo Ọp hẳn hoi, nếu em nhớ không nhầm thì biển là 29A 61 171 (3-4 hôm rồi có thể từng con số trên biển bị sai-nhưng đó là 1 cái Cruze đen), nhưng em nghĩ chắc là bác Ọp nào đó cho mượn xe, chứ thành viên Ọp không có kiểu đi như vậy!