[Funland] Kết hôn muộn

ThangCFG

Xe tải
Thường tên Nguyên hay lập gia đình muộn, có những anh chị đến 60 vẫn Nguyễn Y Nguyên.

cam xanh

Xe máy
Do nhận thức của người dân quê vẫn còn lạc hậu thôi. Nói xấu, chê bôi người khác cũng là cách để tự cảm thấy mình cao sang thêm 1 tý ấy mà cụ ;))
Đất lề quê thói vẫn còn nặng nề lắm.
Về quê rất nhiều câu chuyện làm quà. Chả là nhà em đã đủ 2 zai gái cả rồi. Mà về quê vẫn hỏi bao giờ đẻ đứa nữa? Vợ chồng còn trẻ thì đẻ sau vui cửa vui nhà, bla bla...
Em mệt hết cả người. Không lẽ lại nói cô thích đẻ thì đẻ chứ cháu chịu, nhà cháu không có nhu cầu.
Xong lại hỏi cháu làm gì, lương bao nhiêu, ăn tiêu thế nào, có tiết kiệm được nhiều không..
Rất là oải những câu hỏi về quê. Lần sau về mà gặp lại những câu hỏi đấy.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cụ giống em, mà em ngoài 40 đang trông bé thứ 3 tuổi mầm non cơ. Công nhận trông mệt hơn 2 đứa lớn, nhưng mà cố chứ biết sao giờ
Thằng bạn em, chiều nào cũng phải đi thả diều đá bóng với ông con mẫu giáo. Cùng thời điểm thì thằng bạn khác cùng hội đăng FB hình hai ông cháu đang chơi ngoài sân với tút "vui cùng chùa ngoại" :))

Thik Phê Pha

Xe tải
32 rồi cũng chưa có người yêu và thấy khá sốt ruột nhưng tuổi này giờ ngại quá mà gặp toàn đối tác ố dề.
Thôi chắc số phận mình vậy rồi.
Không phải do số phận đâu, do mình đấy cụ, tại đòi hỏi cao thôi, đa phần muốn con gái xinh đẹp nhưng phải ngoan, biết điều, đảm đang… mà giống ấy nó tuyệt chủng lâu rồi :D

Phập

Xe điện
Ở đây có cụ mợ nào già đầu rồi chưa kết hôn, bị gia đình "từ mặt" không ạ? T.T (Bảo "từ mặt" hơi nặng nhưng nói chung cũng xung đột lắm)
Cũng thương các cụ già rồi muốn có con bồng cháu bế. Nhưng mà giờ suy nghĩ với mong muốn của mình thời nay khác quá, không biết làm sao cho vừa lòng cả 2. @@
Cụ mợ nào giống em không ạ?
Em thì không đến nỗi bị từ mặt, nhưng li dị xong thấy nhẹ hết cả cái thằng người nhưng tiếc cái là già rồi nên đành ở vậy, hàng ngày một mình đi lang thang trong nhà vì nhà em to và rộng đừng bảo em khoe khoang, bởi vì ở một mình nên cái nhà tự dưng to ra gấp nhiều lần. Tự cơm nước chăm sóc bản thân không dám kết hôn cũng chả dám yêu nữa rức đầu lắm, giờ mất hết niềm tin vào phụ nữ rồi. Thi thoảng có vài em gái cũng muốn tấn công mình rủ đi cafe bar pub nhưng em từ chối vì tuổi mình đang muốn lắng.

noname1981

Xe tải
Việc lương cao cũng đầy ra đấy, phải cái mình không đủ tầm nên đứng dòm thôi :))
Cụ trích vài cái lương cao em xem với. Đủ tầm là thế nào, là như Viettlot hả. Là tổng giám đốc mấy tập đoàn đếm trên đầu ngón tay ấy hả.

noname1981

Xe tải
Thiếu việc lương cao chứ có thiếu việc lương thấp đâu cụ, hi hi
Ừ nền kinh tế giá trị gia tăng thấp do chỉ có gia công lắp ráp nên lương không cao, nhưng lương thấp thì không đủ ăn nên người ta chọn grab hoặc xuất khẩu lao động hết

Tony_Le

Xe container
Em thì không đến nỗi bị từ mặt, nhưng li dị xong thấy nhẹ hết cả cái thằng người nhưng tiếc cái là già rồi nên đành ở vậy, hàng ngày một mình đi lang thang trong nhà vì nhà em to và rộng đừng bảo em khoe khoang, bởi vì ở một mình nên cái nhà tự dưng to ra gấp nhiều lần. Tự cơm nước chăm sóc bản thân không dám kết hôn cũng chả dám yêu nữa rức đầu lắm, giờ mất hết niềm tin vào phụ nữ rồi. Thi thoảng có vài em gái cũng muốn tấn công mình rủ đi cafe bar pub nhưng em từ chối vì tuổi mình đang muốn lắng.
Sống một mình cũng có rất nhiều cái hay, tuy nhiên chán nhất lúc ốm đau nằm 1 chỗ. Về già thì chưa trải qua chưa biết chứ ốm nằm bẹp thì biết rồi.

Riêng gái gú thì vẫn phải giao du chứ nhỉ, chốt lại với các em giao lưu chứ không cưới.

Phập

Xe điện
Cụ trích vài cái lương cao em xem với. Đủ tầm là thế nào, là như Viettlot hả.
Em thấy làm GĐ, TGĐ, chủ tịch, phó chủ tịch các thứ nhiều lắm… em cũng làm chủ tịch nhưng là hội sinh vật cảnh thôi.

caisua

Xe lăn
Cụ trích vài cái lương cao em xem với. Đủ tầm là thế nào, là như Viettlot hả. Là tổng giám đốc mấy tập đoàn đếm trên đầu ngón tay ấy hả.
Em ko biết với cụ bao nhiêu là cao, bao nhiêu là thấp nhưng cty em gần 2000 người thu nhập trung bình trên 500 củ mỗi năm em thấy cũng sống ổn và đa phần đều có tích lũy rồi