[Funland] Kết quả bầu cử Tổng thống Pháp ?

Main_GSM

Xe tăng
Đời này mà ko dám ước mơ thì kém :)
Em ko ước 25 như cụ ấy, em chỉ ước bằng 1/3 thôi , hahaa.
Em vẫn "hóng" mợ sẽ làm thế nào để biến ước mơ thành sự thật với nhà anh Macron ??? : trí tuệ, nhan sắc, hay . . . .
Tất nhiên em ủng hộ mợ có quyền mơ ước về Idol của mình. Chúc mợ vui.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thằng đấy mà ko vơ mụ vợ già thì giờ này vẫn chạy Grap cụ ạ! Hy sinh đời trai, củng cố sự nghiệp.
Tấm gương Phi công của anh là kim chỉ nam cho lớp trẻ toàn thế giới. :))

Tuan Can

Xe container
28% không đi bầu, gần như toàn khối eu đúng về anh phi công. Cô Lê Pé làm gì có cửa thắng.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn "hóng" mợ sẽ làm thế nào để biến ước mơ thành sự thật với nhà anh Macron ??? : trí tuệ, nhan sắc, hay . . . .
Em chả ước với anh Macron, mà em ước sẽ có cơ hội được 1/3 như chị vợ anh ấy :))

28% không đi bầu, gần như toàn khối eu đúng về anh phi công. Cô Lê Pé làm gì có cửa thắng.
Cụ lại trật đường rầy rồi. Dân EU có được bỏ phiếu bầu TT Pháp đâu, chỉ dân Pháp thôi.

Dân Pháp vốn có truyền thống tự cường không dựa vào thằng mẽo thối như bọn còn lại ở châu âu. Đã có lúc Pháp rút khỏi NATO mấy chục năm, mới quay lại hồi năm 2009 đây mà thôi. Tổng hành dinh của NATO hồi trước ở Paris sau bị Pháp đuổi đi đành về Bỉ mà ở.

Chĩ Le Pen vẫn có cửa rất sáng, dân Pháp cũng thừa hiểu chơi bạn bè với ông Putin tốt hơn nhiều làm thằng tay sai cho lão bi đần.

VCHDHN

Xe container
Biên tập viên VTV vừa dịch nhời của tt tái đắc cử: nhiệm kỳ này sẽ không để ai bị bỏ lại phía sau. Em nghe giật nẩy mình vì thấy quen quen :))

starsn

Xe điện
Cuộc đời ai biết đâu, người ta đang mong muốn, cụ làm gì mà đanh đá thế.

Bemagauvn

Xe điện
Ngạo nghễ dắt tay ck ở Tua đờ ép phê thế này mà các cụ OF ghét chị nhiều thế,
Chị vẫn ok lắm nhé 😂😂😂.

LaziCat

Xe container

ekuoi

Xe buýt
A Macron thắng lớn rồi, 59/41
Phê cực hữu lại thua, sao a Putin ko cho quân sang giải phóng Phớp khỏi cực hữu như với U cà nhỉ

A Macron thắng lớn rồi, 59/41
Phê cực hữu lại thua, sao a Putin ko cho quân sang giải phóng Phớp khỏi cực hữu như với U cà nhỉ
Không ngạc nhiên lắm, dân Pháp vẫn còn bị chia rẽ, chưa kể đặc tính của số đông bình dân trình độ thấp là dễ bị dẫn dắt bởi bọn truyền thông phương tây.

Pháp thì xa quá. U cà xong đã rồi tới Moldova. Còn cả bọn phát xít vùng ban tích và mấy tên nông dân ba lan nữa.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Biên tập viên VTV vừa dịch nhời của tt tái đắc cử: nhiệm kỳ này sẽ không để ai bị bỏ lại phía sau. Em nghe giật nẩy mình vì thấy quen quen :))
France hình như cũng thuộc khối các nước nói tiếng Pháp, bác ạ.
Có lẽ vì thế nó nghe trộm được.

Anh Macron nếu tử tế hợp tác với anh Scholz (như đã từng với chị A. Merkel), thì 2 anh đứng đầu EU và cạnh tranh khá sòng phẳng với anh Biden.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại trật đường rầy rồi. Dân EU có được bỏ phiếu bầu TT Pháp đâu, chỉ dân Pháp thôi.

Dân Pháp vốn có truyền thống tự cường không dựa vào thằng mẽo thối như bọn còn lại ở châu âu. Đã có lúc Pháp rút khỏi NATO mấy chục năm, mới quay lại hồi năm 2009 đây mà thôi. Tổng hành dinh của NATO hồi trước ở Paris sau bị Pháp đuổi đi đành về Bỉ mà ở.

Chĩ Le Pen vẫn có cửa rất sáng, dân Pháp cũng thừa hiểu chơi bạn bè với ông Putin tốt hơn nhiều làm thằng tay sai cho lão bi đần.
Pháp Đức đều muốn bạn bè với Putin màn Putin đâm sau lưng bạn bè đúng ý mỹ thế này thì ai chịu được.

Bemagauvn

Xe điện
Chắc các cụ ấy gato với anh Macron :D.
Tướng tá chả thua gì Cạc La Bờ ru ni của anh Sặc Cô Zi cả, mà em thấy hai anh đều na ná nhau, anh Zi diều hâu hơn chút thôi,
Mà trước lúc anh bánh Ma ca rôn mới làm TT, em tìm hiểu thì mợ này đằng sau là một gia tộc kẹo Socola đấy chứ đâu phải giáo viên lèng phèng!

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Không ngạc nhiên lắm, dân Pháp vẫn còn bị chia rẽ, chưa kể đặc tính của số đông bình dân trình độ thấp là dễ bị dẫn dắt bởi bọn truyền thông phương tây.

Pháp thì xa quá. U cà xong đã rồi tới Moldova. Còn cả bọn phát xít vùng ban tích và mấy tên nông dân ba lan nữa.
Vào được NATO là ko sợ. Như thổ nó bắn rớt máy bay Nga mà nhà có dám làm gì đâu. Ucraine vào ko kịp thì mất đất thôi. Bài học xương máu cho Thụy điển phần lan, ráng vào thật nhanh.

Main_GSM

Xe tăng
Cuộc đời ai biết đâu, người ta đang mong muốn, cụ làm gì mà đanh đá thế.
Không, em đùa chút thôi mà cụ. Quả thật em vẫn thấy anh Macron đúng là tài giỏi ạ. Fun chút thôi mà :).

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Em ũng hộ mợ Le Pen.

Mợ ta mà đắc cử xong sẽ ly khai NATO, phủ quyết các quyết định chống Nga của EU. Sau đó sẽ là Frexit cứu nước Pháp khỏi EU vốn là cái thòng lọng của Mỹ siết cổ Châu Âu.

Châu Âu mang tiếng là lục địa già mà như bầy trẻ con ăn kít gà.
Nhưng vậy mỹ ko thích nên Putin hành động, giờ pháp còn lâu mới thoát được mỹ. Nhớ trước đây Pháp còn định bán cả tài chiến cho Nga nhưng Putin chơi vụ 2014 thế là pháp phải nó nghe mỹ ngậm ngùi phá hợp đồng. Còn Putin thì châu âu đừng hồng thoát Mỹ thoát NATO. Thụy điên phần lan cũng sắp vào tròng rồi.

alceste

Xe điện
Vì nó là tuyên bố trong Mục tiêu phát triển bền vững của LHQ từ năm 2015 cụ ạ. Và các nước thành viên cam kết [hát triển theo nguyên tắc đó. Nó cũng được phổ bbiến từ tháng 8,2015, gần chục năm rồi còn gì.
Vì thế Leave no one behind hay Ko bỏ ai ở lại phía sau các cụ nghe nhiều là thế.
Chắc cụ cũng ít xem thời sự ạ?

LaziCat

Xe container
Tướng tá chả thua gì Cạc La Bờ ru ni của anh Sặc Cô Zi cả, mà em thấy hai anh đều na ná nhau, anh Zi diều hâu hơn chút thôi,
Mà trước lúc anh bánh Ma ca rôn mới làm TT, em tìm hiểu thì mợ này đằng sau là một gia tộc kẹo Socola đấy chứ đâu phải giáo viên lèng phèng!
Hữu xạ tự nhiên hương. Không phải tự nhiên mà tự nhiên thế đâu ạ. :D. Nhìn kiểu gì em vẫn thấy hai người xứng đôi :)).