[Funland] Kết quả olympic phản ánh nền kinh tế?

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Có cái bể nhảy xuống mà bơi cũng sang Mỹ kể cũng lạ? Hay bể mình bé? Nước ko trong?
Sang Mỹ để tập huấn, mà quá trình tập huấn nhiều cái quan trọng lắm Cụ.
HLV, chế độ dinh dưỡng, cơ sở vật chất, hồi phục....

ahihivn

[Tịch thu bằng lái]
Em ngó thống kê thấy những nước có kinh tế mạnh đều xếp nhóm top, kỳ olympic nào cũng vậy. Em nghĩ cũng phải. Những tài năng thiên phú đều chiếm một tỉ lệ giông giống nhau ở các quốc gia. Nhưng sinh ra ở nước có nền kinh tế mạnh, họ thuê được huấn luyện viên giỏi, cơ sở tập luyện tốt, chế độ đãi ngộ cho vận động viên cũng tốt. Vậy cứ thế họ miệt mài luyện tập nâng cao thành tích thôi.
Cũng tài năng như thế, sinh ra ở nước "nghèo", không có huấn luyện viên giỏi, nơi tập luyện và thiết bị tập luyện thiếu thốn, vật chất thì ngày tập, tối vẫn phải thêm vài cuốc grab.
Kết quả của olympic nó phản ánh nền kinh tế, nhận xét thế có đúng phần nào không các cụ?
Nó còn phụ thuộc vào thể chất của từng giống người.. người châu Âu, Người châu Phi thể chất nó tốt thì các môn thể thao nó tốt.. còn cái giồng người Việt nam,, nhỏ thó, yếu như sên thì ko thể đua thể thao được... có nhổi cả núi tiền chỉ phí tiền mà thôi... ví dụ nhu cô Nguyễn Thị Ánh Viên ở môn bơi chẳng hạn... đầu tư cả núi tiền mà chỉ loanh quanh ở ao làng thôi....

z300

Xe điện
Có vẻ năm nay do bận phòng chống dịch căng thẳng nên chưa đầu tư dài và đủ cho VĐV. Thua trắng là lẽ thường

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có cái bể nhảy xuống mà bơi cũng sang Mỹ kể cũng lạ? Hay bể mình bé? Nước ko trong?
Thầy giỏi + giáo án tốt + công nghệ sẽ giúp vđv rất nhiều. Những cái này mình không có ợ. Tìm cái bể bơi chuẩn Olympic ở mình cũng khó.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ năm nay do bận phòng chống dịch căng thẳng nên chưa đầu tư dài và đủ cho VĐV. Thua trắng là lẽ thường
Năm nào chẳng vậy, đâu có phải chỉ năm nay. Ăn còn chưa đủ lấy sức đâu mà thi thố.

kienvinh

Tháo bánh
- Chất lượng nòi giống;
- Sự ưu việt của chế độ xã hội;
- Cơ hội theo đuổi đam mê và khả năng vươn tới đỉnh cao của số ít cá nhân có năng lực vượt trội.

Quốc gia nào "luyện gà nòi" thì những điều trên bị méo mó, ví dụ dân suy dinh dưỡng nhưng lại dồn tài nguyên để bồi dưỡng đội tuyển :P

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Đem số lượng Thạc Sĩ Tiến sĩ trên tỉ lệ dân số ra so sánh Việt Nam! Vô địch
Olyimpic này sá gì. Chúng ta dùng trí chứ ko dùng sức để thắng TG

Captain

[Tịch thu bằng lái]
100 triệu dân, 4 tr gốc bên Mẽo, Kiều hối dạng top 10, GDP 300 tỉ năm. Giáo sư tiến sĩ đầy đường.

Thắng Mĩ thắng Pháp Ko thể gọi là quá yếu được. Vậy sao ko có huy chương ?
Cụ để em lập & trình cái dự án 300 tỷ sang Nhật & Mỹ học hỏi xem ng ta làm thể thao ntn nhé.

rgbhis

Xe tăng
Cái môn bơi ở tầm đỉnh cao thì nó cần chuyên gia dinh dưỡng, hlv kỹ thuật phân tích hướng dẫn từ từng bước xuất phát đến từng động tác lúc bơi. Cho nên là việc sang mẽo tập huấn nếu khéo chọn thì tốt lên, nếu ko thì đúng là chỉ đi nước ngoài thuê bể giá cao.

thudo

Xe buýt
Đúng cụ nhỉ! có thể sang để nghiên cứu tại sao cũng là bể đấy nước đấy mà bọn nó lại bơi nhanh hơn. Mình có truyền thống đi học hỏi, nghiên cứu ở các nước phát triển mà k chỉ mỗi môn thể dục đâu.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Tiền là một phần quan trọng nhưng không phải tất cả. Olimpic Rio 2016, xếp lần lượt 15,16,18 mấy trăm nc là 3 chú Jamaica, Kenya, Cuba. 3 chú này chắc thuộc hộ cận nghèo đến nghèo

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tuỳ môn thể thao cụ ạ. Như Jamaica ăn còn chẳng đủ nhưng môn chạy vô đối. Cầu lông bóng bàn cần độ khéo thì Châu á vô đối. Còn mấy môn đá bóng hay bóng rổ... mấy thằng tây nó vác mình ném thẳng ra ngoài thì đá đấm gì. Như Việt Nam mình trước cũng hi vọng Ánh Viên vươn tầm thế giới, cho sang Mi ăn ở tập luyện như vđv Mỹ mà có ăn thua đâu
Ánh Viên là do dùng sai chiến thuật cụ ạ. Nói tới con bé em lại thấy tội cho nó cụ ạ. Tội nghiệp nó thực sự.

laogiocvqd

Xe hơi
Nó còn phụ thuộc vào thể chất của từng giống người.. người châu Âu, Người châu Phi thể chất nó tốt thì các môn thể thao nó tốt.. còn cái giồng người Việt nam,, nhỏ thó, yếu như sên thì ko thể đua thể thao được... có nhổi cả núi tiền chỉ phí tiền mà thôi... ví dụ nhu cô Nguyễn Thị Ánh Viên ở môn bơi chẳng hạn... đầu tư cả núi tiền mà chỉ loanh quanh ở ao làng thôi....
Hay qua! Bản chất vấn đề là ở chỗ đó! Có đầu tư ntn đi nữa thành tích cũng không thay đổi lớn!

giang.nguyen

Xe điện
Ánh Viên là do dùng sai chiến thuật cụ ạ. Nói tới con bé em lại thấy tội cho nó cụ ạ. Tội nghiệp nó thực sự.
Bơi sau người ta cả mười mấy hai chục giây mà đổ lỗi cho chiến thuật gì nữa cụ. Bơi với chạy ngta tranh nhau có vài mili giây thôi đó.

khanhnguyen09

Xe container
Về cơ bản thì đúng nhưng có những nước độc tài như Cuba, Triều Tiên nó dồn lực đào tạo thì thành tích tốt hơn nhiều.
Nhưng phải khảng định Cuba với Triều tiên nó cũng giỏi chứ nhiều nước khác có làm như nó cũng ko được.
Triều tiên đi thi mà không mang giải về nó xử bắn, thì làm gì mà chẳng có động lực? Cần gì giàu đâu? Giờ các nước nghèo cứ học gương Triều Tiên.:))