[Funland] Kết thúc phim Sinh tử

Kim J. Ủn

Xe tăng
Tiếc cho anh Vũ, một người thao lược và đầy mưu tính, nhưng cuối cùng vẫn toang vì cách dùng người...
Nhưng em nghĩ phong cách ngoại giao, ứng xử của Mai Hồng Vũ rất đáng để học hỏi cho các cụ tầm từ 30 trở đi, một phong cách ngoại giao đĩnh đạc, khôn khéo, biết cương nhu đúng lúc.
Phim này có 3 diễn viên em thấy đóng quá đạt.
Bí thư Nhân
Chủ tịch Nghĩa
(Hai vị này thì đương nhiên rồi vì đều gạo cội trong nghề cả)
thứ 3 là Mai Hồng Vũ - Việt Anh cho thấy anh vẫn rất hợp với vai kiểu này, phản diện đểu đểu, tay chơi...

Leolai

Xe điện
Các vai chính dường như quá mờ nhạt ở tập cuối, chưa thấy nổi bật lên cảm nhận đau đớn va trả giá cho hậu quả gây ra, sự ăn năn hối lỗi, và chí ít ra cũng phải biết xin lỗi bác đốt lò và nhân dân, đến như anh # anh nhạc còn nói cúi đầu xin lỗi cụ bạc nữa là. Chốt lại là kết như là đi vào lãng quên :))

hoangtuananh69

Xe tăng
Em chả xem tập nào của cái bộ phim này cả ..em chỉ khoái xem phim hành động của Mỹ thôi ạ ..

dangvanmanh

Xe hơi
Kịch bản phim cũng có 1 phần phản ánh nội dung chống tham nhũng của Đảng và Nhà nước.
Diễn biến các tập phim gần cuối hay, nhưng đến tập cuối thì bị tóm gọn nhiều

wild nature

Xe điện
Phim vừa kết thúc cách đây 5 phút. Chốt hình phạt một số bị can hơi nhẹ và sao không nêu rõ từng người Cccm nhỉ?? Hai anh phó gđ xxxx và viện phó vks ý em nghe chung chung từ 7 đến 12 năm.
Trước đến giờ em mới biết Trưởng ban nội chính và ban tuyên giáo tỉnh quyền hành phết nhỉ
Phim này em cũng xem. Về kết phim thì thất vọng toàn tập, chắc sợ đụng chạm
1. Con zai ô Nghĩa là Bạt: xứng đáng vì bị kết tội nhận hối lộ 15tr USD, khác gì mấy anh vụ AVG. Khung tử hình
2. Vũ: ok đúng tội
3. Ô Trần Nghĩa: quá nhẹ
Tội chỉ đạo CPH NM Đường làm thất thoát hành ngàn tỷ, chả thấy mie gì. Có tình tiết bút phê cho thằng phó ký, cũng ko làm đến cùng. Cu phó này cũng ko nêu đến cùng, chỉ mang 20k usd chạy án ko thành. Chấm hết. Vụ án CPH này làm ko hết.
Ô này ăn hối lộ của thằng Vũ, ít cũng tiền tỷ. Vậy thì phải khung tử hình. Vậy mà ô Nhân BT lại còn mời lại làm ct, vô lý vô pháp vô thiên. Lại còn lấy danh dự đảm bảo cho thằng Bạt. Rồi con tôi tôi biết. Đến khóc lóc tại nhà ô Nhân nữa. Đoạn này thật hài hước chạy tội. Xem như đấm vào tai khán giả.
Liên minh ma quỷ với Vũ mà ko thấy xử thì thật phim như kẹc.
4. Bà Hiền, Ô Nhân thì nhạt nhòa vì là vai phụ. Ô Nhân toàn lý luận mác xít nghe thối bỏ cmnr. Bao che cho tay Nghĩa. Hình mẫu để tuyên truyền nhưng ko tới.
5. Hai tay phó CA và VKS. Chủ mưu trong liên minh chạy án. Nhận hối lộ hàng tỷ đồng. Vậy mà ko tử hình theo luật pháp thì hời hợt quá mức. Thông chủ mưu giúp cho Hoàng chạy sang Lào. Hình mẫu là ô Ngựa thứ trưởng chết ngoài đời. Thực tế theo luật thì phải tử hình. Vậy mà 12 đến 20 năm

Nói chung sợ vỡ bình bao che cho nhau trong hệ thống đảng. Kiểu đóng cửa bảo nhau sợ vỡ bình.
Chỉ diệt mấy tay DN và con tôm con tép con các đạo za con quan chức.
Kết này thảo này tay riêng hn ko sao. Vk làm sai vk chịu, con sai con đi tù. Tao chả sao cả.

printer05

Xe điện
Thế giới có 2 dòng phim chính
1 là Mỹ, 2 là Nga (Các Chú Cứ Phá).
Phim Nga, mở đầu thì thấy rất-có-gì-đó. Kết thúc thì chả-thấy-quái-gì.
Phim Mỹ thì ngược lại. Mở đầu thì chả-thấy-quái-gì, đến đuôi thì rất-có-gì-đó.
Phim Vn, kết hợp sáng tạo giữa hai dòng tinh hoa tinh túy đó: Đầu Mỹ – Đít Nga
Em tưởng là phim chiến đấu của Liên Xô, tô mầu Trung Quốc.

thanhniendibe

Xe tải
Ý em nói là hai anh phó gđ xxx và viện phó vks
Hình ảnh kiểm sát bắt anh công an lúc về đưa phó giám đốc lên xe dàn dựng hơi dở em thấy lờ mờ biển 80B mà trong phim toàn 10A. 10B

wild nature

Xe điện
Em cũng công nhận là tập cuối làm hỏng bộ phim. Em theo dõi ko bỏ tập nào, rất thích nội dung, mà cuối cùng tập cuối hơi thất vọng.
Cụ hơi thất vọng là còn may cho đoàn làm phim.
E thì thấy tập cuối như cc ấy

printer05

Xe điện
Ờ. sau đấu đá quyền hành về hết tay anh Bí. Luật ở Việt Thanh thì được công bố rồi 10%. Các DN cứ thế đến thẳng anh đỡ phải lòng vòng qua anh Hoàng anh Vũ, tiết kiệm đc vài % so với trc.
Tỉnh chỉ số năng lực cạnh tranh của tỉnh tăng vọt so với trước. và có phần hơn tỉnh bạn.

Đấy là em nói đến phần 2 nếu có, chứ đời thực nhiều anh quan lại tốt lắm
chứ đời thực nhiều anh quan lại tốt lắm ở phần 2 vạn hả cụ

Lee Saker

Xe điện
Mụ phó bí thư thường trực còn ngồi ghế lãnh đạo ngày nào thì nội bộ éo bao giờ yên ngày đó mà chỉ bị khiển trách đoảng. Con đấy là mất dạy và cơ hội nhất. Bao chuyện ở đây từ con đấy mà ra mà thế éo nào lại chỉ có khiển trách nhỉ?
Em cũng ghét con đấy, nhưng ko phải do nhân vật mà do diễn viên và diễn xuất =))

kinhcao

Xe buýt
1. Con zai ô Nghĩa là Bạt: xứng đáng vì bị kết tội nhận hối lộ 15tr USD, khác gì mấy anh vụ AVG. Khung tử hình
Tội chỉ đạo CPH NM Đường làm thất thoát hành ngàn tỷ, chả thấy mie gì. Có tình tiết bút phê cho thằng phó ký, cũng ko làm đến cùng. Cu phó này cũng ko nêu đến cùng, chỉ mang 20k usd chạy án ko thành. Chấm hết. Vụ án CPH này làm ko hết.
Ô này ăn hối lộ của thằng Vũ, ít cũng tiền tỷ. Vậy thì phải khung tử hình. Vậy mà ô Nhân BT lại còn mời lại làm ct, vô lý vô pháp vô thiên. Lại còn lấy danh dự đảm bảo cho thằng Bạt. Rồi con tôi tôi biết. Đến khóc lóc tại nhà ô Nhân nữa. Đoạn này thật hài hước chạy tội. Xem như đấm vào tai khán giả.
4. Bà Hiền, Ô Nhân thì nhạt nhòa vì là vai phụ. Ô Nhân toàn lý luận mác xít nghe thối bỏ cmnr. Bao che cho tay Nghĩa. Hình mẫu để tuyên truyền nhưng ko tới.
5. Hai tay phó CA và VKS. Chủ mưu trong liên minh chạy án. Nhận hối lộ hàng tỷ đồng. Vậy mà ko tử hình theo luật pháp thì hời hợt quá mức. Thông chủ mưu giúp cho Hoàng chạy sang Lào. Hình mẫu là ô Ngựa ********** chết ngoài đời. Thực tế theo luật thì phải tử hình. Vậy mà 12 đến 20 năm

Nói chung sợ vỡ bình bao che cho nhau trong hệ thống đảng. Kiểu đóng cửa bảo nhau sợ vỡ bình.
Kết này thảo này tay riêng hn ko sao. Vk làm sai vk chịu, con sai con đi tù. Tao chả sao cả.
Cụ này chuẩn, tức là phim đã thành công vì phản ánh đúng hiện thực xã hội

cưỡi chổi

Xe lăn
Cái kết kiểu làm cho có, vẫn không tiêu hóa nỗi mấy anh cảnh sát điều tra, diễn non quá. Phim có nhiều sạn thì rõ rồi, nếu chỉ ra các vai để lại ấn tượng thì không ai khác ngoài anh Hoàng Dũng và anh Trọng Trinh, sau đó là Việt Anh.
Đặc biệt ấn tượng với 2 anh CSĐT và Kiểm sát viên giỏi vcl, 2 anh này sánh ngang với Sê Lốc Hôm.
Cuối cùng, vai diễn phụ, chỉ lướt qua nhưng để lại nhiều ấn tượng, xuýt xoa nhất là em cave Trang.
Tranh- Sinh tu.jpg
Cố vấn là viện KSNDTC thì chả vưỡn

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
5. Hai tay phó CA và VKS. Chủ mưu trong liên minh chạy án. Nhận hối lộ hàng tỷ đồng. Vậy mà ko tử hình theo luật pháp thì hời hợt quá mức. Thông chủ mưu giúp cho Hoàng chạy sang Lào. Hình mẫu là ô Ngựa ********** chết ngoài đời. Thực tế theo luật thì phải tử hình. Vậy mà 12 đến 20 năm

Ý cụ dư này

theone81

Xe đạp
chị vội choàng dậy, mở cửa chạy té ra sân. Trời tối như mực và như cái tiền đồ của chị

wild nature

Xe điện
Cụ này chuẩn, tức là phim đã thành công vì phản ánh đúng hiện thực xã hội
Chuẩn đúng hiện thực.
Và giơ cao đánh khẽ, bảo vệ nội bộ và phe nhóm là có thật.

tieulyphidao

Xe tăng
Nhiều ông ở thread khác cứ ra rả bẩu éo bao giò thèm xem VTV, vào thớt này lại ra rả chửi phim. thế mâu thuẫn bỏ mẹ, cứ nói là éo qua tâm và vẫn lén xem phim nhỉ ? Hài.

Hieumos

Xe container
Hình ảnh kiểm sát bắt anh công an lúc về đưa phó giám đốc lên xe dàn dựng hơi dở em thấy lờ mờ biển 80B mà trong phim toàn 10A. 10B
Đúng còn gì, công an với VKS của tỉnh phạm pháp thì phải từ trên Bộ xuống bắt, mà bộ thì 80B là chuẩn đét rồi.

Phim VN mà khi kết thúc các cụ còn mở thớt trên OF bàn tán xôn sao nội dung hay dở. Theo em như thế đã là thành công rồi.