[Vì cộng đồng] KÊU GỌI CHUNG TAY CHUNG SỨC CHƯƠNG TRÌNH THIỆN NGUYỆN CỦA CHI HỘI PHÚ THỌ

Trạng thái
Thớt đang đóng

bibiabc

Xe buýt
Các cụ đã có phương án thiết kế giếng khoan chưa?
Em chưa có. Sau khi có dự toán chi tiết cụ tư vấn giúp e nhé. :)

Địa điểm này cách Hà Nội ~150km. Nhà Ỉn có muốn cùng chung tay (sâu hơn) với nhà E ko ah? :D

Nhạc

Xe container
Mục bể lọc và bể chứa e thấy thay bể chứa bằng 5 téc nước sơn hà, bể lọc thay bằng 1 -2 téc nước sơn hà và 1-2 cái máy lọc nước
Vì ko có bản vẽ thiết kế nên ko biết phương án thiết kế khu nhà vệ sinh như nào, mấy phòng tắm mấy phòng vệ sinh trong hai mục nhà + thiết bị ở phần II

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Mục bể lọc và bể chứa e thấy thay bể chứa bằng 5 téc nước sơn hà, bể lọc thay bằng 1 -2 téc nước sơn hà và 1-2 cái máy lọc nước
Vì ko có bản vẽ thiết kế nên ko biết phương án thiết kế khu nhà vệ sinh như nào, mấy phòng tắm mấy phòng vệ sinh trong hai mục nhà + thiết bị ở phần II
Em gia cát dự là chỉ có khu vệ sinh thôi ạ, chứ tắm sợ các cháu nó ngại nên thôi ạ

Pitt

Xe điện
Chúc các cụ PT tổ chức thành công chương trình ý nghĩa này. Em uh 500k ợ.

Kính gửi: Các Cụ, các Mợ!
Xin phép MIN, MOD em thay mặt cho chi hội Phú Thọ được đăng bài kêu gọi tấm lòng hảo tâm thiện nguyện của các Cụ/Mợ trên toàn thể diễn đàn đóng góp cho Chương trình thiện nguyện của Chi hội chúng em
Dự kiến, đầu tháng 9 này, chi hội OTOFUN PHÚ THỌ triển khai 01 chương trình tình nguyện tại trường Tiểu học và Trung học Cơ sở Vinh Tiền - xã Vinh Tiền, huyện Tân Sơn, tỉnh Phú Thọ . Thông tin cơ bản như sau:
Trường TH&THCS Vinh Tiền được đặt tại xóm Mận Gạo xã Vinh Tiền huyện Tân Sơn tỉnh Phú Thọ; cách trung tâm huyện Tân Sơn khoảng 31 Km. Trường nằm trên địa bàn xã vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn của huyện miền núi Tân Sơn, là đơn vị có hai cấp học là bậc Tiểu học và Trung học Cơ sở. Mặc dù đã có sự quan tâm đầu tư Nhà nước song nhìn chung đời sống của nhân dân vẫn còn rất khó khăn, trình độ dân trí chưa cao lại không đồng đều, việc quan tâm đầu tư cho con em mình khi đến trường đến lớp vẫn còn rất hạn chế.
Năm học 2015-2016, trường có 34 cán bộ giáo viên-CNV và 161 em học sinh từ lớp 1 đến lớp 9. Học sinh của trường đa số là học sinh dân tộc thiểu số (157/161 chiếm tỉ lệ 97,5%). Học sinh của trường tuy đã được hưởng một số chính sách ưu tiên theo quy định của Nhà nước nhưng vẫn còn rất nhiều thiệt thòi, một trong những vấn đề tối thiểu đó là được sử dụng nguồn nước sạch uống, rửa tay và vệ sinh.
Hiện tại khu trung tâm của nhà trường đóng tại khu Mận Gạo chưa có công trình cấp nước, cả dãy tập thể chỉ duy nhất có một chiếc giếng đào nhưng giếng này kể cả mùa hè cũng không có đủ nguồn nước dùng cho học sinh và một số giáo viên. Thêm vào đó nguồn nước này hiện cũng đã bị ô nhiễm, không đảm bảo.
Hơn 100 con người hiện nay để sinh hoạt hàng ngày chỉ sử dụng chính 01 nhà vệ sinh (~10m2) chưa tự hoại mà phải dùng trấu, gio. Sau khi đi cũng không có nước để vệ sinh và rửa tay.
Để phần nào giảm bớt những thiệt thòi cho các em và thầy cô; để đảm bảo đủ nguồn nước đặc biệt là nguồn nước sạch cho học sinh của khu trung tâm của trường thì việc xây dựng 01 công trình nước sạch và 01 nhà vệ sinh tự hoại là vô cùng cần thiết.
Sau khi tham khảo, Dự trù kinh phí để xây dựng dự kiến khoảng 80.000.000 đồng (tám mươi triệu đồng./). Chi tiết cụ thể như sau (ảnh đính kèm)
Lộ trình dự kiến: (hoàn thành trước ngày 11/9/2016). Ảnh đính kèm.
Việc xây dựng công trình nước sạch và nhà vệ sinh cho các em tại Trường TH và THCS Vinh Tiền là vô cùng cần thiết và ý nghĩa. Trên cơ sở đó, rất mong sự chung tay góp sức của cộng đồng để có thể hoàn thành sớm được công trình trên đúng thời gian dự kiến (để các con có thể sử dụng được ngay bắt đầu năm học mới./)
Chân thành cảm tạ tấm lòng của cả nhà! :x
Mọi tấm lòng hảo tâm đóng góp xin chuyển về:
Tên tk: Lê Anh Đức( nick: bibiabc- Chánh tổng chi hội Phú Thọ)
Số tk: 351 0103 466686
Tại: Ngân hàng quân đội - chi nhánh Việt Trì"
Điện thoại: 0919466686
Điện thoại của em (Vanthaido73): 0963864898

Chtrình này kết hợp mí bđh Of hở cụ? ;))

bibiabc

Xe buýt
Chào ngày mới. Chúc cả nhà mọi điều tốt lành! :D

bibiabc

Xe buýt
Oánh dấu phát. Có lẽ em sẽ cố gắng chung tay cùng các cụ . Em đã ủng hộ bên TTH rồi cụ Sonrack cho em làm bài 5 phát nữa nhé
Hôm trước bác gọi nhưng e ở nơi kín sóng quá nên ko nghe rõ. Rất mong bác chung tay cùng chương trình nhà e nhé! :)
Trân trọng!

mất gương

Xe tăng

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng