[Funland] Khả năng của bóng đá Việt Nam hiện tại ở đâu thì các cụ hôm qua xem trận Viettel với Huyndai đi ạ

RongPhuongBac

Xe điện
Viettel đá trong nước còn không sáng sủa, có áp đặt được thế trận với đội nào đâu, kể cả đội yếu. Năm ngoái không hiểu sao vô địch, toàn thắng 1-0, mà nói thật em cđv từ thời thể công nhưng cảm giác viettel vô dịch kiểu được quy hoạch sẵn, nhiều trận thắng 1-0 là kiểu có liên minh gì gì đó. Được đúng trận đá với HN T&T có vẻ sòng phẳng, nhưng trận đó cũng bố các loại may mắn, bị T&T nó ép cả trận.
Do bầu Hỉn nữa chứ. Cụ quên à.

tuanzs

Xe container
Vòng 3 WC châu á phấn đấu 4 đến 6 điểm cho 10 trận, nếu đạt được thì cũng sướng lắm rồi. Mơ cao thì cũng là thẩm du tinh thần tí thôi mờ.

VN thua HQ xa về thể chất. Một trứng gà ở VN bằng trứng gà Mĩ, một người đi làm trung bình mua được vài cân thịt, giá cả đắt đỏ, xăng điện....hơn cả Mĩ. Nguồn cá bị suy giảm do thằng hàng xóm

Thì sắp tới người Việt sẽ nhỏ hơn nữa. Nói cho cùng cứ thể thao thì nó liên quan tới thể chất cái đã, chiến thuật gì cũng thế thôi,

Năm 2020, trung bình 12 quả trứng 1,48$, khoảng 34 000 VND.

Giá xăng 0,919$/ 1 lit khoảng 22000/lít.
Chuẩn rồi cụ, thể thao liên quan đến thể chất nhiều mà
thể chất tốt + luyện tập => kết quả
người Việt Nam mình hầu hết ăn uống ko khoa học, ít dinh dưỡng, hầu hết ăn cơm lấy no thôi

tỷ lệ giá cả/ đồng lương thì cực cao
ví dụ: 1 người nhật đi làm 1 ngày họ đc khoảng 1,5~2 triệu => mua đc 70~90 lít xăng (nếu giá xăng bên họ cao gấp đôi mình thì cũng phải đc tầm 35~45 lít)
1 người việt nam đi làm 1 ngày đc 250k => mua đc khoảng 12 lít

tương tự đối với các thực phẩm khác

Một điều nữa là thực phẩm bây giờ rất bẩn, nhiều hóa chất, thỉnh thoảng lại bắt đc 1, 2 cont lòng lợn, rồi gà đông lạnh 1,2 năm rồi haizz

Chelski

Xe điện
Sân chơi AFC còn quá sức với các Câu lạc bộ Việt Nam, vả lại Viettel cũng chả mặn mà gì đâu, càng vào sâu càng tốn tiền....

BacQuePhuong

Xe tải
các cụ cứ tính chi phí vé máy bay, khách sạn, ăn uống đi lại, tiền lương thi đấu cho 1 đội bóng và đội ngũ huấn luyện hậu cần đi kèm (khoảng 30 chú) trong thời gian mấy tuần ở Thái Lan cho cái vòng loại này xem
chưa kể chi phí xét nghiệm, tiêm vaxcin, cách ly khi về nước...., thời buổi Covid này doanh nghiệp bớt được khoản nào tốt khoản đấy nên cũng chả máu me lắm đâu, bảo đội hạt giống còn máu chứ mới lần đầu đi coi như tham gia cho có tinh thần cọ xát học hỏi

4some

Xe tải
Sân chơi AFC còn quá sức với các Câu lạc bộ Việt Nam, vả lại Viettel cũng chả mặn mà gì đâu, càng vào sâu càng tốn tiền....
các cụ cứ tính chi phí vé máy bay, khách sạn, ăn uống đi lại, tiền lương thi đấu cho 1 đội bóng và đội ngũ huấn luyện hậu cần đi kèm (khoảng 30 chú) trong thời gian mấy tuần ở Thái Lan cho cái vòng loại này xem
chưa kể chi phí xét nghiệm, tiêm vaxcin, cách ly khi về nước...., thời buổi Covid này doanh nghiệp bớt được khoản nào tốt khoản đấy nên cũng chả máu me lắm đâu, bảo đội hạt giống còn máu chứ mới lần đầu đi coi như tham gia cho có tinh thần cọ xát học hỏi
CLB VN như kiểu con ếch. tự hài lòng với cái giếng làng. từ xưa đến nay đều thế rồi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bảo rồi có thực mới vực được đạo.
Muốn pt thể thao thì phải có kinh tế dư dã, còn không méo có đâu.

Tony_Le

Xe container
Mấy thớt về đội tuyển QG em thấy các cụ lạc quan quá trời nên không dám nhảy vào hắt ca nước tỉnh ngộ. Thớt này vắng với cả chắc nhiều người bình tĩnh hơn nên em mới dám còm:
Xem lịch sử đổi đầu với các đội trong bảng vậy mà các cụ dám mơ màng thứ 3, thứ 2. Em thấy ĐTQG mà thắng được 1 trận đã là huy hoàng, thứ 4 còn chả có cửa, ở đó mà mơ thứ 3, rồi làm gỏi TQ nữa chứ. Lấy được 1 điểm của nó là cùng
Nói ra sự thực là bị một mớ người yêu nước bằng mồm vào mắng là tự nhục với hèn. Đội tuyển chúng ta đã đá tốt với bọn ngang cơ và trên cơ một ít rồi, tuy nhiên gặp Khủng Long Châu Á sẽ thì từ chết đến bị thương nhưng có cơ hội tốt để học hỏi, có thắng được trận nào trong chuỗi trận sắp tới thì 100% là may mắn.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Messi tuy lùn nhưng thăng bằng cực tốt, ko như mấy ông công phượng hay quang hải đâu cụ :))
vâng, đấy là ý em nói, Messi hay insigne, hay kante, họ có bé nhỏ, nhưng để tì họ hoăc để đẩy ngã họ là việc rất khó, vì khung xương to, cơ và thịt được đồn lại rất nhiều . cái này do gen rồi. Bên mình có văn quyến ngày xưa tạng người như thế. Nên em nói mới có tí hi vọng ( rồi lại thất vọng).

poiuy

Xe cút kít
Người VN nói là hâm mộ bóng đá thế thôi nhưng chưa hâm mộ đến mức bỏ tiền ra nuôi CLB. Đó là lý do tại sao CLB phải trông chờ vào ông bầu. Còn thể chất thì giờ đã cao hơn 10 năm trước nhưng việc cải thiện nó cũng phải từ từ, Hàn Nhật họ cũng tiến lên chứ không phải đứng im nên ta có đuổi theo thì cũng còn lâu.

vâng, đấy là ý em nói, Messi hay insigne, hay kante, họ có bé nhỏ, nhưng để tì họ hoăc để đẩy ngã họ là việc rất khó, vì khung xương to, cơ và thịt được đồn lại rất nhiều . cái này do gen rồi. Bên mình có văn quyến ngày xưa tạng người như thế. Nên em nói mới có tí hi vọng ( rồi lại thất vọng).
Chuẩn rồi cụ ơi, mấy ông này bé xíu là trâu vl

người việt nam mình đc lứa cầu thủ này đc tập luyện bài bản từ nhỏ nên thể lực khá tốt nhưng so với mặt bằng chung của châu Á thì vẫn thua xa
em xem trận gặp UAE, hàng tiền vệ của mình hoàn toàn bị vỡ vụn, Trọng Hoàng mang tiếng là có số má là khỏe mà tranh chấp tay đôi toàn thua, Hoàng Đức cao hơn tý nhưng mỏng cơm, Quang Hải thì kỹ thuật nhưng mà 2 tiền vệ đội bạn cùng preesing vào thì cũng bó chân
...
Ngày trước em nhớ người Nhật & Hàn đều cao bằng mình thôi, nhưng giờ chiều cao TB của họ hơn mình tầm 10 cm rồi

BacQuePhuong

Xe tải
CLB VN như kiểu con ếch. tự hài lòng với cái giếng làng. từ xưa đến nay đều thế rồi.
Bao giờ bóng đã phải tự nuôi được mình thì hãy tính đến ra ngoài cái giếng cụ ạ, chứ giờ nó chả khác gì vật trang sức của các doanh nghiệp

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ nhiều ô VN cứ nghĩ là có chiến thuật/hlv/mưu mẹo,...nhu Gia Cát Lượng ngồi có thằng đẩy xe, phe phẩy quạt lông thì thắng được người ta nhỉ, trong khi thể thao bản chất của nó là thể chất. Gồm đối kháng, sức bền, ...1 anh chạy 10km mỗi trận với một anh chỉ chạy được 8 km mỗi trận, cả đội như thế nó khác nhau lắm.

Lại nêu ra bên Tây cũng có cầu thủ bé, bé nhưng nó chạy 1 trận mấy km ?

Không có nghĩa to là thắng, nhưng thua sút thể chất thì không bao giờ thắng được, có thắng cũng chỉ may mắn, nhất thời.

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe ngựa
Xem Viettel đá với Pathum Thai là cũng đủ biết trình các CLB rồi :))

Cartoner

Xe điện
Đi đá nghĩa vụ thì chỉ thế thôi.

quochiep

Xe tăng
Viettel đã bị loại từ trận trước rồi , lại sử dụng đội hình dự bị trong khi trình độ của Hyundai vốn đã hơn thì thua đậm chả có gì lạ để mà phải mở thớt !