[Funland] Khả năng em bị F2 các cụ ạ, Xin lời khuyên để chuẩn bị tinh thần từ bây giờ

F1 Mercedes

Xe tăng
Cụ tận F3 chưa gì đã cuống lên. Em nhận giấy phường về tự cách ly tại nhà 2 tuần đây, vừa xong được mấy ngày.

dtrung

Xe điện
Sao "Nghiễm nhiên thằng kỹ thuật đấy cũng thành F0 luôn" khi nó mới chỉ đến phòng khám có F0. nó nghiễm nhiên là F1, giờ test bị lây covid thì mới thành F0, nó test chưa kết quả có chưa?

charon666

Xe buýt

luanmalo

Xe hơi
Sao "Nghiễm nhiên thằng kỹ thuật đấy cũng thành F0 luôn" khi nó mới chỉ đến phòng khám có F0. nó nghiễm nhiên là F1, giờ test bị lây covid thì mới thành F0, nó test chưa kết quả có chưa?
Có kết quả nó là dương tính rồi cụ. Nên em là F2. Mà nó đi khám cách đây 1 tuần à vào ngày 18/07 đến giờ mới test dương tính.

ngoc_phuong

Xe lăn
Em công tác ở vùng xa xôi cách biệt thành phố và thị xã ở Đồng Nai. Lúc em vào đây thì Đồng Nai chỉ có 1 ca dịch và HCM vài k dịch. Cứ nghĩ ở tận vùng núi thì dịch sẽ không lan đến đây. Nhưng đời không ai ngờ được.
Đơn vị A có thằng kỹ thuật đi test covid để xin giấy về quê, ai ngờ phòng khám đấy có 1 F0. Nghiễm nhiên thằng kỹ thuật đấy cũng thành F0 luôn. Thế là đơn vị A thành F1 và đang chờ kết quả xét nghiệm.
Em vì tính chất công việc nên phải gặp bên đơn vị A để ký hồ sơ. Khi gặp, em đứng xa 2m đeo khẩu trang, xịt trùng... và đưa hồ sơ là em đi ra ngoài đợi, không nói chuyện. Ký xong là em quay mặt về.
Người thứ 2, cũng đơn vị A, nhưng khi gặp thì 2 bên luôn đeo khẩu trang và ít tiếp xúc. Bây giờ người đó đang F1 và đang có hiện tượng sốt, ho.
Nay nhận được tin báo, thì em lại là thành F2 và đã khai báo đầy đủ. Đang nằm nhà chờ kết quả F1. Đến giờ ăn, em cũng tránh xa bữa cơm, tự ăn 1 mình.
Vậy em xin lời khuyên các bác, bây giờ nên chuẩn bị gì để lỡ bị COVID thì hành trang cho bản thân như thế nào?
Em ở Suối cát, Huyện Xuân Lộc, Đồng Nai.
Cụ Cứ bình tĩnh. Đừng thái quá.
Cụ khám pk nào Xuân lộc. E ở đồng nai đây.

witch12

Xe tải
Nhân đây, em thấy đội ngũ chống dịch của Đồng Nai thế nào ấy. Chống dịch kiểu gì để lây từ HCM mà không biết chặn chốt lại, rồi để nó lây từ biên hòa lên chỗ vùng núi. Giờ thì lên vài nghìn ca sau 1 tháng.
Nếu cụ theo dõi , cụ có thấy Đồng Nai xin ct16 nhưng vì hàng xóm xyz nên ko làm ngay dc.

gnud_ht

Xe buýt
Cụ uống thật nhiều nước và xúc miệng nước muối thường xuyên. Nhớ là uống nước ấm nhé. F1 F2 đầy đường nên cụ cứ cẩn thận giữ gìn đầy đủ 5K. Tinh thần lạc quan. Mọi chuyện sẽ ổn ^^

luanmalo

Xe hơi

Đào Cảnh

Xe máy
F2 thì nhiều mà. chưa chắc thành F1 dc đâu. cứ lạc quan lên cụ. tinh thần thoải mái mới có có sức khỏe vượt qua chứ

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ chủ viết hơi rối. Có 2 chú A, 1 chú đã F0, một chú F1 mới bị ho.

dpl

Xe lăn
Em công tác ở vùng xa xôi cách biệt thành phố và thị xã ở Đồng Nai. Lúc em vào đây thì Đồng Nai chỉ có 1 ca dịch và HCM vài k dịch. Cứ nghĩ ở tận vùng núi thì dịch sẽ không lan đến đây. Nhưng đời không ai ngờ được.
Đơn vị A có thằng kỹ thuật đi test covid để xin giấy về quê, ai ngờ phòng khám đấy có 1 F0. Nghiễm nhiên thằng kỹ thuật đấy cũng thành F0 luôn. Thế là đơn vị A thành F1 và đang chờ kết quả xét nghiệm.
Em vì tính chất công việc nên phải gặp bên đơn vị A để ký hồ sơ. Khi gặp, em đứng xa 2m đeo khẩu trang, xịt trùng... và đưa hồ sơ là em đi ra ngoài đợi, không nói chuyện. Ký xong là em quay mặt về.
Người thứ 2, cũng đơn vị A, nhưng khi gặp thì 2 bên luôn đeo khẩu trang và ít tiếp xúc. Bây giờ người đó đang F1 và đang có hiện tượng sốt, ho.
Nay nhận được tin báo, thì em lại là thành F2 và đã khai báo đầy đủ. Đang nằm nhà chờ kết quả F1. Đến giờ ăn, em cũng tránh xa bữa cơm, tự ăn 1 mình.
Vậy em xin lời khuyên các bác, bây giờ nên chuẩn bị gì để lỡ bị COVID thì hành trang cho bản thân như thế nào?
Hjx e từng là f2
Chỉ ăn với ngủ trong phòng 2 tuần :( rồi cũng qua cụ ạ

luanmalo

Xe hơi
Nếu cụ theo dõi , cụ có thấy Đồng Nai xin ct16 nhưng vì hàng xóm xyz nên ko làm ngay dc.
Vâng. Em có theo dõi vụ đấy nên em đi vào đồng nai bằng tàu (thay vì đi máy bay đến HCM). Xong rồi bên hàng xóm thế nào ý thế là thu hồi lại. Giờ ra chỉ thị 16 cũng muộn.

Matizcoi

Xe cút kít
Gớm làm gì mà đã phải sợ đến mức như vậy hở cụ chủ :D
Chiều nay cơ quan em được tiêm, em huyết áp hơi cao nên y tế phường ko dám tiêm phải gửi lên quận, em đến xong lại về không mà lòng em vui phơi phới :P

luanmalo

Xe hơi
Cụ chủ viết hơi rối. Có 2 chú A, 1 chú đã F0, một chú F1 mới bị ho.
Chắc do em viết hơi rối. Là 3 chú. Chú đầu là của đơn vị A đi phòng khám bị dương tính. 2 chú mà em kể trên là F1. Đặc biệt chú mà em ít tiếp xúc thì lại nằm chung với chú F0.

IP man

Tháo bánh
F2 thì cụ cũng đợi quyết định của phường thì mới bị cách ly ở nhà.
Mà tình hình này em nghĩ deck ai truy ra đến F2 đâu, cụ yên tâm.

momoyama68868

Xe điện
Cụ đừng quá lo lắng.
Cụ nên thư giãn, ăn đồ dễ tiêu, hít sâu thở chậm, nếu bị ám ảnh cảm giác cứ rửa mũi nước muối 0,9% ngày 5-6 lần, xông lá nhiều tinh dầu, hít tinh dầu bạc hà làm sạch hầu họng.

Trường hợp trở thành F1, cụ cứ thư thái thôi, stress nhiều sinh gốc tự do không tốt cho sức khỏe.
Em vừa chuẩn bị cho F1 nhà em (tức là con em, cụ k nhầm là đối tượng F1 nhé :) ) giờ bạn ấy đã xét nghiệm 2 lần âm tính rồi nên khá yên tâm.
Các thứ cần chuẩn bị:
1. Quần áo thoáng mát thấm mồ hôi, dư dùng, bàn chải kem đánh răng, dầu gội, xà bông, dép nhựa 01 đôi.....
2. Khẩu trang y tế, nước sát khuẩn, tay, một quạt sạc điện cầm tay bỏ túi được (đề phòng điểm cadch ly bị nóng)
3. Thuốc men: paracetamol (hạ sốt), Areus (chống dị ứng, giảm phản ứng miễn dịch thái quá), vitamin C loại sủi 1g/viên, nước xúc miệng 1 chai, Natri Clorid 0,9% 2 -3 chục lọ (cụ mua loại nhỏ mắt nhỏ mũi đều được ấy, chịu khó rửa mũi ngày vài lần, ống hít Bạc hà 2tuyp....
4. Đồ ăn đề phòng khi nhỡ bữa hoăc bị đói mỳ hộp, cháo tươi, cafe...
5. Sạc điện thoại, quyển sách yêu thích
6. Laptop nếu cụ vẫn làm việc online...
Và những thứ cần thiết khác theo nhu cầu.

momoyama68868

Xe điện
Đấy ông này F1_xxx chém gió trên này suốt có vấn đề gì đâu :))
Hôm trước em có đứa cháu đi qua Bùi Thị Xuân, chiều tối Tivi thông báo mấy ca ở BTX nó gọi bảo dì ơi chiều nay cháu đi qua cái nhà đây cháu là f1 rồi đúng không thanh niên 18 tuối đấy, em cười suýt té ghế với nó. Ai cũng nghĩ vậy thì cà TP này F1

Kia_fote

Xe điện
Vâng. Cảm on lời khuyên của cụ. Dù tinh thần em cũng đang hoang mang.
Không hiểu cụ hoang mang cái gì. Tỷ lệ chết gần như cúm mùa, tầm dưới 1%, khác mỗi cái lây nhanh. Việc bây giờ là cụ tự cách ly và ăn ngủ điều độ, ggsk. Chả có gì phải hoang mang.