[Funland] Khả năng em bị F2 các cụ ạ, Xin lời khuyên để chuẩn bị tinh thần từ bây giờ

ly xây chừng

Xe tải
Cháu cũng Đ nai, gấu nhà cũng bị F2. phường dt kêu lên khai báo rồi tự cách ly ở nhà ..... 1 tuần sau được qđ hết thời hạn tự cách ly, hên quá cụ ạ! Cụ đeo khẩu trang là chuyện của cụ, quan trọng là bạn F1 có vượt qua làn test thứ 2 trong 1 tuần không! Tuy nhiên, nhà cháu cũng chúc cụ và bạn F1 " âm hộ em"

thngaylangthang

Xe ngựa
Trong khi chờ đợi ... có dì thì ,,, hết đê

nicktrongsang

Xe buýt
chuẩn bị tinh thần đi cách ly thôi cụ ơi: tiểu thuyết, dâm hiệp, game cài sẵn đi, mua sim tốc độ cao :))
Cụ có 80% cơ hội k xi nhê gì, Tỉ lệ cụ thở ô xi e đảm bảo thấp hơn xác suất cụ đi ngoài đường bị xe đâm :))

omerta77

Xe điện
F2 là muỗi đi cho nhẹ đầu. F0 mà chưa có triệu chứng vẫn chưa phải là bệnh nhân kia kìa :D

DGT

Xe hơi
Sợ thôi đừng sợ quá bác nhể.

Ông Nhung, GĐ Viện Phổi TW hôm thứ 7 vừa rồi có phiên giải đáp trực tuyến khá bổ ích trên Vnexpress. Một điểm quan trọng là khí dung không tồn tại ở môi trường mở (open air).

Bác nào nuôi con nhỏ có thể đã biết đến máy tạo khí dung để "xông" thuốc qua đường hô hấp cho các em bé.

Như vậy giao tiếp với F0 ngoài đường khó mà lây covid.

Trong phòng kín bật máy lạnh thì mới căng.
Cụ có thông tin về bài viết nào liên quan đến cơ chế lây nhiễm cho e tham khảo thêm với, giờ bị ám ảnh vi rút nó có khắp nơi từ tiền thanh toán đến hàng hoá. Phòng bệnh có những bài chia sẻ chuyên môn mà ít thấy ạ

luanmalo

Xe hơi
Đã có tin chính thức. Bên đơn vị A (F1) đã dương tính 7 người, em chuyển lên thành F1. Ngày thứ 8 so với lần cuối tiếp xúc đơn vị A, em chưa có biểu hiện gì:( :( :(

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ dính F1, F2 thì bình tĩnh, khai báo y tế và chuẩn bị chấp hành mọi hướng dẫn của cơ quan y tế thôi. Việc đến thì ta đón nhận nó và xử lý theo quy định.
Lo lắng quá lại thành bệnh đấy. Tinh thần quan trọng. Em F2 và đón nhận nó như 1 điều tất yếu.
Chính vì thế nên F1 của em âm tính 2 lần rồi . :)) Chứ e lo lắng cuống lên thì F1 lại dương tính ngay.

Havana18

Xe tải
Đã có tin chính thức. Bên đơn vị A (F1) đã dương tính 7 người, em chuyển lên thành F1. Ngày thứ 8 so với lần cuối tiếp xúc đơn vị A, em chưa có biểu hiện gì:( :( :(
Mọi việc rồi sẽ ổn thôi.

kenmina

Xe hơi
Kể cả khi cụ bị f cũng nên bình tĩnh. Tinh thần lạc quan sẽ rất quan trọng

luanmalo

Xe hơi
Hôm nay là ngày thứ 11, em vẫn chưa có biểu hiện gì. Có ho nhưng thỉnh thoảng mới ho và không kéo dài.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Theo tỉ lệ thì hàng nghìn F1 mới có một trường hợp thành F0.

Dở người

Xe điện
Hôm nay là ngày thứ 11, em vẫn chưa có biểu hiện gì. Có ho nhưng thỉnh thoảng mới ho và không kéo dài.
chúc mừng cụ ok rồi.
Nếu có nhiễm covi thì nó cũng thường phát bệnh sau 7-10 ngày. Giờ cụ 11 ngày thì coi như có nhiễm cũng bị rất nhẹ. Thoát rồi nhé.
Giữ ấm họng, uống nhiều nước, ăn uống cân bằng, tập thể dục nhẹ nhàng. Cô Vy cũng là cái đinh cụ nhé.

USD.EURO

Xe điện
Em công tác ở vùng xa xôi cách biệt thành phố và thị xã ở Đồng Nai. Lúc em vào đây thì Đồng Nai chỉ có 1 ca dịch và HCM vài k dịch. Cứ nghĩ ở tận vùng núi thì dịch sẽ không lan đến đây. Nhưng đời không ai ngờ được.
Đơn vị A có thằng kỹ thuật đi test covid để xin giấy về quê, ai ngờ phòng khám đấy có 1 F0. Nghiễm nhiên thằng kỹ thuật đấy cũng thành F0 luôn. Thế là đơn vị A thành F1 và đang chờ kết quả xét nghiệm.
Em vì tính chất công việc nên phải gặp bên đơn vị A để ký hồ sơ. Khi gặp, em đứng xa 2m đeo khẩu trang, xịt trùng... và đưa hồ sơ là em đi ra ngoài đợi, không nói chuyện. Ký xong là em quay mặt về.
Người thứ 2, cũng đơn vị A, nhưng khi gặp thì 2 bên luôn đeo khẩu trang và ít tiếp xúc. Bây giờ người đó đang F1 và đang có hiện tượng sốt, ho.
Nay nhận được tin báo, thì em lại là thành F2 và đã khai báo đầy đủ. Đang nằm nhà chờ kết quả F1. Đến giờ ăn, em cũng tránh xa bữa cơm, tự ăn 1 mình.
Vậy em xin lời khuyên các bác, bây giờ nên chuẩn bị gì để lỡ bị COVID thì hành trang cho bản thân như thế nào?
Em ở Suối cát, Huyện Xuân Lộc, Đồng Nai.
Lạc quan lên cụ ơi. Giữ sức khoẻ tốt, chăm vận động thì chưa chắc đã + .
Bản thân em 3 lần thành f2 từ năm ngoái đến giờ đây. Trộm vía ngon nghẻ , đều - cả
- lần 1 em đi cắt tóc ngồi cạnh 1 ông f1 cũng đi cắt tóc.
- lần 2 tiếp 1 ông khách là f1 đi từ mê linh về.
- lần 3 cách đây 40 hôm ông sếp em là f1 của thằng con ông ý . Em ngồi cùng phòng, cùng xe oto, cùng bàn ăn , ông ý không bị + và em cũng không bị +

Lavender168

Xe buýt
Đêm hôm kia tự dưng em bị khô họng, thế là cả đêm em lục lọi trong trang riêng các bài em chia sẻ về sau đó là :
- Súc miệng nước muối.
- Đun ngay một cốc nước gừng ngậm luôn miếng gừng.
- Lấy lọ dầu gió hít trực tiếp.
Đến sáng thấy bình thường. Chả biết như nào nhưng cứ xử lý vậy cho yên tâm.
Nhắn tin hỏi bạn bên Đức đã từng cả nhà bị thì bảo uống luôn hạ sốt, nhưng em chưa sốt chưa uống.
Sáng ra mua bó lá tía tô to tướng đun nước gừng xong thái vào xông vừa uống hết luôn

milevsko

Xe tăng
chúc mừng cụ ok rồi.
Nếu có nhiễm covi thì nó cũng thường phát bệnh sau 7-10 ngày. Giờ cụ 11 ngày thì coi như có nhiễm cũng bị rất nhẹ. Thoát rồi nhé.
Giữ ấm họng, uống nhiều nước, ăn uống cân bằng, tập thể dục nhẹ nhàng. Cô Vy cũng là cái đinh cụ nhé.
Em xin bổ sung thêm là luôn uống nước ấm nhé, nếu ho hắng thì cứ cách 1 - 2 h lại uống cốc nước ấm, tuyệt đối không uống nước lạnh ạ.

luanmalo

Xe hơi
F1 của cụ thể nào rồi ạ.
Tiếp xúc thoáng qua cũng ko dễ mắc đâu cụ.
Thường là gđ, đồng nghiệp cùng phòng sẽ lây.
Người mà em tiep xúc thì dương tính rồi. Lần cuối tiep' xúc cũng được 12 ngày rồi.

luanmalo

Xe hơi
Em xin bổ sung thêm là luôn uống nước ấm nhé, nếu ho hắng thì cứ cách 1 - 2 h lại uống cốc nước ấm, tuyệt đối không uống nước lạnh ạ.
Em cảm ơn cụ. Em vẫn pha nước ấm với chanh và sắn dây bố mẹ em gửi. Ho được tí là thôi. Vẫn giữ ấm cổ.