Khác biệt giữa xe SUV và CUV

quangsot

Racing Boy
Em cũng nghĩ hệt thế này. SUV hay CUV nếu không có định nghĩa chuẩn thì tranh luận mãi cũng chẳng ra được cái gì. Đọc một đống chỗ thì vẫn chỉ tập trung điểm khác biệt lớn nhất là body-on-frame của SUV và single-body của CUV thôi (hay nói một cách khác là đa phần SUV được thiết kế trên platform của xe bán tải/pick-up, còn CUV thì trên sedan flatform).

https://www.motorbiscuit.com/what-is-the-difference-between-an-suv-and-a-cuv/

https://www.wheels.ca/news/suv-or-cuv-heres-how-you-can-tell-the-difference/
Thực ra nhìn bên ngoài thì chẳng thể nhận ra được đâu là SUV và đâu là CUV.

vietpq75hanes

Xe container
Cụ thử đọc tôi và cụ kia từ đầu xem ai là thằng ngu khi so sánh ở hai hệ quy chiếu khác? :))
Bỏ qua hết các thông tin không liên quan đi, các thể loại xe to tiền, xe bé tiền đi....OK chưa, Riêng với mình: Xe SUV thực sự: xe phải có khung gầm rời, máy dọc, cầu sau ( hoặc 2 cầu).

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đã là SUV thì có cầu và dẫn động 4 bánh, CUV thì như sedan gầm cao hơn tý
Nhầm, suv là khung gầm rời, chasis kiểu xe tải. Còn ko nhất định phải 2 cầu.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhìn cái ra ngay đấy cụ. Tại cụ ko biết nhìn thôi. Nếu nhìn thoáng không ra thì cúi xuống nhìn cái hốc bánh cơ bản là ra hết.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhìn cái ra ngay đấy cụ. Tại cụ ko biết nhìn thôi. Nếu nhìn thoáng không ra thì cúi xuống nhìn cái hốc bánh cơ bản là ra hết.

quangsot

Racing Boy
Để tránh tình trạng lộn xộn thì mua một con be bé cỡ matiz để đi chợ luồn lách cho dễ, một con sedan để đi làm và một con SUV 4x4 để đi tỉnh với lại thăm bà con miền núi :D

quangsot

Racing Boy
loay hoay nhìn hốc bánh với nhìn gầm, chủ xe nó lại tưởng ăn cắp nó táng cho. Thôi em chả dại :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thật ra cuv và suv nó là marketing term thôi, có chỉ khung gầm đâu. Cãi nhau làm gì.
Em thích cách gọi của bọn Mỹ/Anh. Cứ xe body on frame khung gầm rời chúng nó gọi là truck hết vì đúng là gầm xe tải. Land và lx570 bên mẽo gọi là truck hết cccm nhé.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
CUV thì SUV ko thấy nhái; nhưng CUV nhái SUV thì nhiều :))
Suv thì cần gì phải nhái cụ nhỉ? Nếu nhái thì 1 chiếc xe mạnh mẽ, đàn ông tính (nhưng dễ ngã nhào) lại nhái thành ẻo lả (bù lại võng vỉa đường đẹp tốt hơn hẳn). Còn chiều ngược lại thì ôi zời, Cuv "nhái" Suv chủ yếu cho "dễ bán" thôi.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
CUV đi phố, đường nhựa, đường đất bằng cứng
SUV đi các thể loại, cả off nhẹ lẫn bán nặng, có thể cả off nặng.
thế cho nhanh

Buki

Xe điện
Bỏ qua hết các thông tin không liên quan đi, các thể loại xe to tiền, xe bé tiền đi....OK chưa, Riêng với mình: Xe SUV thực sự: xe phải có khung gầm rời, máy dọc, cầu sau ( hoặc 2 cầu).
Cụ đọc lại xem tôi đề cập suv là xe đắt tiền xe bé ít tiền ah, cụ là cái thá gì ok chưa? Tôi mua xe tôi chả quan tâm nó la suv hay cuv, tôi thích xe nào và đi thích thì tôi mua chứ ko phai mua xong thì đi nói vơi người khác là xe này là suv.
Quan điểm của cụ suv thực sự là khung gầm rời. Đó là quan điểm vớ vẩn của cụ nhưng chỉ là mấy thằng vịt ngan nghĩ thế, hãng nào nói suv phải là khung gầm rời? Lại còn máy dọc với cả ngang. Bỏ cái kiểu a dua đi, chỉ nên hiểu máy dọc thường lắp cho xe cầu sau, ưu điểm nhiều nhưng cũng có nhược điểm, đừng có nghe hơi những người họ ngjieen cứu kỹ rồi lấy của họ về lắp vào bộ tiêu chuẩn của mình thì người ta cười cho vào mặt là méo biết gì và éo có xe nhưng chém liều. Sedan cũng đầy con cầu sau kìa. Cụ đi đc mấy con xe từ mới cứng rồi mà nghĩ người khác ko hiểu so sánh ở hai hệ quy chiếu khác nhau?

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Để tránh tình trạng lộn xộn thì mua một con be bé cỡ matiz để đi chợ luồn lách cho dễ, một con sedan để đi làm và một con SUV 4x4 để đi tỉnh với lại thăm bà con miền núi :D
Thế thì em chọn Fadil + Lux A + Lux SA
Lão thấy em Mãnh liệt chửa .
Mỗi tội em cóc có tiền nên điều trên vẫn chỉ là ước mơ :((

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế thì em chọn Fadil + Lux A + Lux SA
Lão thấy em Mãnh liệt chửa .
Mỗi tội em cóc có tiền nên điều trên vẫn chỉ là ước mơ :((
Cụ làm combo này thì trên cả mãnh liệt rồi ợ,khối cụ đứng từ xa ngả mũ :D

vietpq75hanes

Xe container
Cụ đọc lại xem tôi đề cập suv là xe đắt tiền xe bé ít tiền ah, cụ là cái thá gì ok chưa? Tôi mua xe tôi chả quan tâm nó la suv hay cuv, tôi thích xe nào và đi thích thì tôi mua chứ ko phai mua xong thì đi nói vơi người khác là xe này là suv.
Quan điểm của cụ suv thực sự là khung gầm rời. Đó là quan điểm vớ vẩn của cụ nhưng chỉ là mấy thằng vịt ngan nghĩ thế, hãng nào nói suv phải là khung gầm rời? Lại còn máy dọc với cả ngang. Bỏ cái kiểu a dua đi, chỉ nên hiểu máy dọc thường lắp cho xe cầu sau, ưu điểm nhiều nhưng cũng có nhược điểm. Sedan cũng đầy con cầu sau kìa. Cụ đi đc mấy con xe từ mới cứng rồi mà nghĩ người khác ko hiểu so sánh ở hai hệ quy chiếu khác nhau?
Ấy ấy, nổi nóng gầm gừ mà làm gì. Mình ko có xe ô tô, mình buôn xe thôi mà.

Buki

Xe điện
Ấy ấy, nổi nóng gầm gừ mà làm gì. Mình ko có xe ô tô, mình buôn xe thôi mà.
Đầy thằng dân buôn xe dốt như bò cụ ạh, em còn gặp đầy thằng buôn xe trình độ lớp 2 khai lớp 4 nữa cơ nên đừng lôi nghề buôn xe ra như thể chứng chỉ để xác nhận mình ở đâu trình độ gì.

vietpq75hanes

Xe container
Đầy thằng dân buôn xe dốt như bò cụ ạh, em còn gặp đầy thằng buôn xe trình độ lớp 2 khai lớp 4 nữa cơ nên đừng lôi nghề buôn xe ra như thể chứng chỉ để xác nhận mình ở đâu trình độ gì.
Dốt nó thể hiện ở văn hóa trên này ngay ý mà, càng nói càng thấy ăn học tốn cơm mà thôi.
Ngày xưa đi học điểm văn chắc thấp??