[Funland] Khách hàng kiểu này các cụ đã gặp chưa.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Tiền cụ cầm mà, bảo nó thích thì đi mà kiện. Kiện chưa chắc mình đã thua, dù có thua thì chờ thi hành án còn mướt. Khôn vừa để người khác khôn với chứ :)
Chuẩn rồi, tiền cầm rồi, đi mà kiện, khách gì mà khôn thế :))

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ cho mọi người biết xem là dịch vụ gì thế ạ. Cơ mà đã có hợp đồng mà chưa ký kết thì đúng là bên cụ thua vụ này rồi.
Thua đâu mà thua, tiền cầm rồi, còn kiện ngược lại để đòi nốt số tháng chưa thanh toán ấy chứ.

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ chủ vs ekip có vẻ non tay
hợp đồng bằng miệng còn đ là
quan trọng xác định bên đó đã dùng sờ vịt cụ hay chưa thoai

Zin_3_cau

Xe tăng
Em cũng dính 1 phát như này. Giờ bọn như thế này không ít.

thientudolong

Xe container
Bên em là công ty cho thuê dịch vụ, vừa rồi gặp phải Khách hàng muốn thuê, kỳ kèo đòi giảm giá các kiểu, bên em cũng ok vì kh nhỏ, sau khi chốt xong nội dung hợp đồng, bên em ký và chuyển hđ sang bên đó. Bên đó thanh toán vào tk cá nhân để ko phải xuất thuế. Sau đó, do tình hình virus nên bên em cũng chưa đòi trả thêm tiền dù đã quá hạn sử dụng dịch vụ 2 tháng.
Đến lúc này mói kịch tính, cty đó quay sang đòi lại tền thuê dịch vụ, lý do vì bên e chuyển hđ sang nhưng họ chưa ký. Nên bây giờ yêu cầu trả lại toàn bộ số tiền họ đã thanh toán. Cái này nhân viên bên em chủ quan như các bên khác họ tự động ký và gửi lại nên không để ý đòi lại 1 bản hợp đồng. Vì cũng chưa gặp kiểu k.hàng này bao giờ.
Ca này phải nhờ cao kiến chỉ bảo em cách giải quyết với ạ. Cám ơn cccm nhiều.
Dịch vụ gì vậy cụ, chứng minh có sử dụng dịch vụ thì đem ra tòa cũng ko sợ lắm

caobeo77

Xe đạp
trước mắt cụ lưu lại tất cả các bằng chứng về thỏa thuận, thống nhất giữa hai bên, tin nhắn cũng được, các email mặc cả trao đổi chỉnh sửa hợp đồng nháp càng tốt. nếu họ muốn đòi lại tiền, họ phải kiện cụ, khi đó các tài liệu này có thể là bằng chứng thay thế cho hợp đồng (mà họ đã ỉm đi), còn bây giờ họ muốn đòi tiền thì cụ cứ bảo họ đâm đơn ra tòa mà đòi.

nếu họ đã dùng dịch vụ của cụ, cụ cũng lưu bằng chứng lại để đòi nốt số tiền (nhưng để đòi được chắc cụ cũng phải kiện họ ra tòa, và sẽ tốn nhiều công sức lắm mà chưa chắc đi đến đâu)

longloan

Xe tăng
Cực đơn giản.
Cụ bảo cú ra tòa mà đòi
Vì đây là dân sự.
Có phán quyết thì cụ chống án.
Sơ thẩm - ..rùi phúc thẩm...

jonh_nash

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Chi phí dịch vụ cũng khoảng hơn 30tr. bên họ đang bảo thuê luật sư. Dịch vụ bên em dạng vô hình, quá trình đàm phán một số qua email, rồi qua gọi điện, rồi quá trình sử dụng của họ qua chat. em chuẩn bị hầu kiện cùng họ đây. Đợt này họ rảnh nên cũng định chơi em cho có việc. Đau đầu quá các cụ ạ.

Filip Nam

Xe tải
Trường hợp của cụ em nghĩ cụ vẫn cửa trên mà. Vì bjo nó chuyển khoản vào tk cá nhân cụ thì có kiện cũng ko ai xử vì sai bản chất vde mà có xử thì nó cũng là dân sự cũng ko có gì ghê gớm cả. Nên cái chuyện về tình trạng đúng của nó là cụ với nó đang trong giai đoạn ký hợp đồng nó chưa ký nên chưa chuyển tiền cho cụ( vì nếu chuyển tiền fai chuyển vào tk công ty mới đúng luật). Nên e nghĩ cụ cứ cầm tiền và cắt dịch vụ thôi ạ

formen

Xe lăn
em gặp suốt, hôm trước hôm sau chưa thấy hợp đồng trả lại là stop, độp thẳng mặt luôn. không chơi. lý do lý trấu phang luôn là lý do của ông cao hơn hợp đồng chứng tỏ hợp đồng với tôi đối với ông không khác bãi mứt tó. vậy hủy luôn cho lành. hehe.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Thuê dịch vụ (thuê thiết bị chẳng hạn..) mà đối tác mới thì tiền tươi ko thì next, thanh toán sau rất khó đòi :))

biahoihanoi

Xe lăn
Bên em là công ty cho thuê dịch vụ, vừa rồi gặp phải Khách hàng muốn thuê, kỳ kèo đòi giảm giá các kiểu, bên em cũng ok vì kh nhỏ, sau khi chốt xong nội dung hợp đồng, bên em ký và chuyển hđ sang bên đó. Bên đó thanh toán vào tk cá nhân để ko phải xuất thuế. Sau đó, do tình hình virus nên bên em cũng chưa đòi trả thêm tiền dù đã quá hạn sử dụng dịch vụ 2 tháng.
Đến lúc này mói kịch tính, cty đó quay sang đòi lại tền thuê dịch vụ, lý do vì bên e chuyển hđ sang nhưng họ chưa ký. Nên bây giờ yêu cầu trả lại toàn bộ số tiền họ đã thanh toán. Cái này nhân viên bên em chủ quan như các bên khác họ tự động ký và gửi lại nên không để ý đòi lại 1 bản hợp đồng. Vì cũng chưa gặp kiểu k.hàng này bao giờ.
Vặn cổ lại bọn nó hỏi sao chưa ký đã chuyển tiền? Bọn nó muốn chơi kiểu khỏi trả nốt tiền đây mà.

Thằng hề 06

Xe tăng
Kiện nó vì tội sử dụng dịch vụ trái phép khi chưa ký hợp đồng với chủ sở hữu, còn số tiền chuyển vào tk cá nhân là tiền thanh toán giữa cá nhân với cá nhân

zitaicrazy

Xe buýt
Tiền cụ cầm mà, bảo nó thích thì đi mà kiện. Kiện chưa chắc mình đã thua, dù có thua thì chờ thi hành án còn mướt. Khôn vừa để người khác khôn với chứ :)
Thế lại tòi ra quả , cty khách hàng ck vào tk cá nhân, sai ngay từ đầu

leanhduc1707

Xe tăng
cụ chủ tìm hiểu xem thằng s bên kia quê ở đâu

Patriots

Xe lăn
Nó có chuyển tiền cho công ty cụ chủ đâu mà phải xoắn