[Funland] Khách hàng mua nhà tại 8B Lê Trực lại căng băng rôn đòi nhà

Xolabaque

Xe tăng
Sao cái toà CC này tội tình ji mà mãi ko giao nhà cho dân vào ở ? Chủ đầu tư sai thiết kế hay qui hoạch thì phạt CDT rồi để họ hoàn thiện giao nhà cho dân, để bao năm dân mua ko có nhà ở, trái với Hiến pháp.

Tốt nhất các hộ dân cứ cử mỗi gd 1 người đem chiếu vào căn mình ở, luân phiên canh, nhà mình mua hợp pháp ai dám đuổi dám phá? Mỗi tí sai qui hoạch mà nhì nhằng bao năm ko hoàn thiện đi xấu cả đoạn phố trung tâm. Đà Nẵng củi lửa to thế kia còn vừa hợp thức hoá Condotel Cocobay thành CC sổ hồng được, đầy nơi khác sai nặng hơn rồi cũng phạt cho dân vào ở, HN có tí này để ôi thiu mãi.
Mời cụ lên làm lãnh đạo cho dân mua nhà ở đó được nhờ...

tieunhupha

Xe điện
Sao cái toà CC này tội tình ji mà mãi ko giao nhà cho dân vào ở ? Chủ đầu tư sai thiết kế hay qui hoạch thì phạt CDT rồi để họ hoàn thiện giao nhà cho dân, để bao năm dân mua ko có nhà ở, trái với Hiến pháp.

Tốt nhất các hộ dân cứ cử mỗi gd 1 người đem chiếu vào căn mình ở, luân phiên canh, nhà mình mua hợp pháp ai dám đuổi dám phá? Mỗi tí sai qui hoạch mà nhì nhằng bao năm ko hoàn thiện đi xấu cả đoạn phố trung tâm. Đà Nẵng củi lửa to thế kia còn vừa hợp thức hoá Condotel Cocobay thành CC sổ hồng được, đầy nơi khác sai nặng hơn rồi cũng phạt cho dân vào ở, HN có tí này để ôi thiu mãi.
Thôi được rồi cụ ơi. Sang tuần cụ qua gặp bql lấy chìa khóa mà vào nhà đi nhé.

quynhanh03

Xe điện

Căn nào của cụ mà cụ bảo hợp pháp? Có sổ đỏ tên mình thì mới là hợp pháp!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Vụ này sao rồi các cụ ! Vẫn lì lợm nhẩy !!

7usd

Xe điện
Bác nào có ít tiền rồi vay ngân hàng mong có cái nhà ở chắc khóc.

hoviethung

Xe lăn
Hàng chục khách hàng mua căn hộ tại công trình 8B Lê Trực, quận Ba Đình (Hà Nội) đã tập trung căng băng rôn mong muốn các cấp giải quyết dứt điểm để người dân được nhận nhà về ở.

Người mua nhà tại 8B Lê Trực căng băng rôn đòi nhà /// Ảnh Lê Quân

Người mua nhà tại 8B Lê Trực căng băng rôn đòi nhà
Ảnh Lê Quân
Theo ghi nhận của PV Thanh Niên, khoảng hơn 16 giờ chiều nay 8.2, dù trời giá rét nhưng nhiều khách hàng mua căn hộ tại công trình 8B Lê Trực, phường Điện Biên, quận Ba Đình (Hà Nội) vẫn tập trung căng băn rôn với các dòng chữ “Yêu cầu chủ đầu tư và chính quyền trả nhà cho cư dân - Mua nhà đã 5 năm nhưng chúng tôi chưa được về ở”; “Kính đề nghị Chủ tịch Thành phố Hà Nội giải quyết dứt điểm để trả nhà cho chúng tôi 8B Lê Trực” ngay cổng vào công trình.
Gần 17 giờ, nhiều khách hàng cũng tập trung trước UBND phường Điện Biên đề nghị chính quyền đối thoại, nhưng không được hồi đáp.
Một số người mua nhà tại 8B Lê Trực cho biết, đây không phải lần đầu tiên khách hàng căng băng rôn đòi nhà. Lần tập trung này xuất phát từ thông tin cơ quan chức năng đưa cẩu tháp vào công trình để thực hiện cưỡng chế giai đoạn 2, phá dỡ tầng 17, 18 của công trình nhưng chưa có phương án cưỡng chế phá dỡ được phê duyệt.
Nhiều người lo ngại, việc phá dỡ khi chưa có phương án rõ ràng sẽ làm ảnh hưởng đến chất lượng kết cấu cũng như không đảm bảo cho công trình sau cưỡng chế đưa vào sử dụng. Để đảm bảo quyền lợi, nhiều chủ căn hộ ở đây mong muốn được đối thoại với các cơ quan chức năng.

Khách hàng mua nhà tại 8B Lê Trực lại căng băng rôn đòi nhà - ảnh 1

Nhiều khách hàng mua căn hộ tại 8B Lê Trực kéo đến trụ sở phường Điện Biên đề nghị được đối thoại nhưng không có phản hồi
Ảnh Lê Quân

Khách hàng mua nhà tại 8B Lê Trực lại căng băng rôn đòi nhà - ảnh 2
Món này lằng nhằng quá. Chờ đại hội xong đã?

xgamox

Xe tải
Vinhome cũng toàn nhà vay ngân hàng đó cụ. Giờ đâu phải ai cũng rảnh tiền đâu cụ.
Người băng rôn có phó ban quản lý toà nhà capital garden và chủ phòng tập tokyo fitness tại capita garden, 102 trường chinh do Kinh đô là chủ đầu tư thì các cụ biết người cầm đầu là ai. Thời thế đảo điên, lưu manh lên mặt là người lương thiện.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Có cái gì đâu mà khó xử lý thế nhỉ? Sai phạm ở đâu, đưa về nha môn giải quyết. Công trình sai phạm do quá số tầng? Gọt đi ko đảm bảo an toàn kỹ thuật? Thì vùi tầng 1-2-3 xuống thành tầng hầm.
Còn dân người ta yêu cầu về chỗ ở là hoàn toàn chính đáng. Nếu ko thì cũng phải có cái hạn chốt để ngưởi ta tính.

Chỉnh sửa cuối:

Laman1214

Xe buýt
Chủ đầu tư là con của đồng chí nào hả các cụ?

sondaicajqk

Xe tăng
vụ này căng thật. giải quyết như nào thì chốt 1 câu cho nhanh,làm dứt điểm. Cứ loằng ngoằng khổ mỗi người mua nhà.

dịch the này lại tụ tập chết toi không ?

Winter.

Xe hơi
Đợt trước sau sáu bảy lần Thủ tá chỉ đạo bằng văn bản thì đã lên kế hoạch mời tư vấn nước ngoài vào làm phá dỡ rồi cơ mà. Em tưởng tòa này phá xong rồi, chứ ai lại coi thường Thủ tá nhà em thế?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Dịch vậy mà vẫn tụ tập phản đối đông ghê.