Khách mua Time và Park hill là ai ? ( Mời các cụ yêu ghét time vào chém tiếp )

lotomo2015

Xe buýt
Với ai tìm dẫn chứng thì ko biet nhung cháu mạnh dạn xác nhận với cụ là để dán mấy thứ này vào thớt thì cháu ko để phí quá 3phut.

Mặt bằng sản xuất thì duói 20ha, còn:

'Tổng diện tích khu đất trong ranh giới quy hoạch khoảng 22,68 ha, được phân bổ thành 6 ô quy hoạch và đất đường quy hoạch với quy mô dân số gần 3.540 người' (gio la baonhieu?).
Thông tin cụ tìm là đúng nhưng chưa đủ. Đất khu Times là của 2 nhà máy 8/3 và Hanosimex nên tổng cộng hơn 30 ha. Khu xây trước thuộc bên Quận Hai Bà, khu Park xây sau thuộc beeb Hoàng Mai. Cái cổng của Hanosimex là bên phố Lĩnh Nam đi vào, bây giờ là cổng sau Vin cấp 3. Bây giờ nó mở lúc đầu giờ sáng và lúc tan học chiều nên em ở Lĩnh Nam gần đấy đi qua Times lên cầu Vĩnh Tuy khá tiện.

Đỗ Đình Nam

Xe đạp
Anh ở Royal city. Bán đi thì mua được 2 căn ở Time nhà các chú. Cùng nộp tiền cho anh Vượn mà các chú tinh tướng quá :)
Quên. Các chú là cò vạc mà suy nghĩ cạn thế thì còn lâu mới có tiền mua nhà, kể cả khu chung cư bình dân như Time city :)
Nói thế mất quan điểm thế Riverside Long Biên người ta nhìn cụ bằng nửa con mắt à. Cụ tinh tướng quá rồi.

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Mình có điều kiện thì mình tinh tướng thôi

phihanhgia

Xe container
Khá chính xác để nhận dạng cò BĐS.
Riêng mục 4) vấn đề chụp ảnh thì không chính xác. Rất nhiều cò không bao giờ chịu bỏ thời gian đi công trường chụp ảnh.
Nhưng lại có một số khách hàng mua nhà rất chịu khó chụp ảnh, mỗi tuần đi qua làm vài pictures, tòa nhà tương lai mình sẽ ở, được lớn lên từng tuần ra sao. Một số người trong BQL dự án hoặc của CĐT cũng chụp ảnh dự án, ngày nào họ cũng ở công trường, nên có pictures chụp từ smart phone.

Bổ sung, một số dấu hiệu:
11) Dục người đang lăn tăn quyết định nhanh. Mua nhanh kẻo hết, dự án hot lắm, chỉ còn ít; có khách chuẩn bị đặt cọc; ...
12) Chăm chỉ giới thiệu các "xuất ngoại giao".
13) Luôn nói giá thấp nhất (căn đã bán, hoặc căn xấu nhất) để câu khách, nhưng thực tế đi vào cụ thể, thì giá luôn cao hơn.

Các dấu hiệu của Cò BĐS:
4/. Luôn cập nhật đủ hình ảnh dự án cho chúng ta. Không phải cò thì không dỗi thời gian đi chụp ảnh đâu ạ.
Còn vài đặc điểm nữa, nhưng các cụ Cò khéo giấu, e chưa phát hiện được.

LehmanBrothers

Xe điện
Mấy cụ tranh nhau chê bai. Em chưa có xèng để ở như các cụ các mợ nhưng em va nhiều căn của Vin từ Royal,... tới Rivershide hoa sữa, gardenia, park thì em chỉ yêu anh Vượng thôi ạ. Các cụ có ở thì đến rồi lại đi, như trào lưu thôi, chỉ anh Vượng là vẫn còn mãi ở đó. Mà so với một số khu ngang giá như của Mandarin thì độ tuổi chủ nhà sẽ cao hơn Vin đó, bên Vin trẻ hơn chục niên >> lòng tin thấp hơn, tính hiếu thắng, hơn thua nhiều hơn, không điềm đạm như chủ nhà Mandarin.

hondash150

Xe hơi
ngta gây war để bán hàng mà các bác

trunggenius

Xe điện
Ơ... thế các cụ cho em hỏi nên mua Times hay mua Park Hill, em đang dành dụm để chui vào tổ ong đó :D

xindungbanem

Xe hơi
Đọc comment của các cụ mà em cười không nhặt được răng

bootra46

Xe hơi
Em mới mua căn 87,2m2 ở T5.cụ nào vào ở rồi cho em xin thiết kế với.e cám ơn :D

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Đúng như cụ nói, tôi rất mong các nhà môi giới làm ăn chân chính, lấy diễn đàn làm nơi học hỏi, trao đổi thông tin, kinh nghiệm, tranh luận, phản biện để có cái nhìn chuẩn hơn về 1 dự án, 1 sản phẩm nào đó. Nhưng nhiều cụ vì mục đích riêng của mình, lên đây chém nhăng viết quậy, phân tích dối trá, đổi trắng thay đen, xui người khác đâm đầu vào chỗ chết, đỡ bi A Vin, A Sun, a FLC... 1 cách thô thiển, thành ra gây khó chịu cho mọi người, cái đó thì không chỉ riêng tôi mà nhiều người cùng không thích. Cá nhân tôi rất trân trọng nghề môi giới BĐS, nhưng chỉ tôn trọng những người làm nghề phải có tâm, có đức, tư vấn khách hàng bằng trình độ chuyên môn, kinh nghiệm của mình để giúp KH có cái nhìn chuẩn xác, quyết định đúng đắn, chứ không trân trọng các cụ đục nước béo cò, vì chút lợi ích bé xíu của mình mà lừa dối khách hàng khiến cho họ tiền mất tật mang. Nhà môi giới chân chính thúc đẩy thị trường, kiếm tiền bằng năng lực, cò BĐS kiếm tiền bằng thủ đoạn, nhiễu loạn thị trường, đánh mất cảm tình của công chúng, ảnh hưởng đến uy tín của nghề môi giới BĐS. Rất mong các cụ vào đây đều là các nhà môi giới chân chính để diễn đàn thực sự là nơi để trao đổi, học hỏi
Em đồng ý với cụ nhưng đó là xã hội, bắt buộc phải chấp nhận tuy nhiên nếu nhận thức nhiều người tốt thì sẽ có nhiều điều tốt lên, và nhiều cái xấu thì sẽ có xấu nhiều hơn cái gì cũng có mặt trái. mặt phải. vàng ròng còn 99% nữa là người. Tuy nhiên mỗi người một nhận thức và một mục đich. Riêng em vẫn miệt mài đi học hỏi những cái gì em không hiểu, không biết để có thể nâng tầm tư vấn của mình hơn, để mỗi kh em gặp đều có thể tin tưởng những phân tích của em hề hề
Còn riêng telesale hay sms spawm thì ... hề hề là bọn em phải mất công đi tìm các cụ, với mong được hóng ghế diện kiến cũng như mời các cụ ngồi, như em nói ban đầu cái gì cũng có tốt xấu. Các cụ đều là thượng đế, mà thượng đế đôi khi thờ ơ lắm, không quan tâm bọn em nên bọn em phải gửi sớ để hỏi xem ý các cụ dư lào để em còn biết mà phục vụ haha >:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

exciter1990

Xe tải
Tổng cộng times city +park hill +Park hill premium là chính xác bao nhiêu tòa hả các cụ ? Khoảng 27,28 tòa nhỉ

Pikalong

Xe máy
Một khu đất bé tí mà anh Vova anh ý chồng 23 tòa thì kinh thật. Rồi đây đường MK sẽ là phố đi bộ.
Xung quanh sắp thêm Imperia, Green Pearl, Sunshine, Minh Khai Plaza (gì đó) và mấy tòa khác, sau lại thông đường cả Sunrise, New Horizon... bên Lĩnh Nam mới ác ạ @@

bootra46

Xe hơi
Một khu đất bé tí mà anh Vova anh ý chồng 23 tòa thì kinh thật. Rồi đây đường MK sẽ là phố đi bộ.
23 toà thì có thông tin từ năm 2011 rồi cụ ah.chỉ là sau này biến tấu Times thành Park hill và PP để bán cho được giá thôi :D

exciter1990

Xe tải
23 toà thì có thông tin từ năm 2011 rồi cụ ah.chỉ là sau này biến tấu Times thành Park hill và PP để bán cho được giá thôi :D
23 tòa hơn 30 tầng mà mật độ gần 20 căn một tầng thì xấp xỉ gần 14000 căn hộ ~45000 người , một con số khổng lồ....ko hiểu các chung cư sắp tới trên đường Minh Khai mà xây xong đi vào hoạt động thì ko hiểu mật độ sẽ ntn@@@@

Chỉnh sửa cuối:

_Mộc_

Xe tăng
Chính vì những thớt như này mà người ta nhĩn nghề môi giới BĐS một cách thiếu thiện cảm, vậy cho nên có bị gọi là bọn cò, thẵng cò âu cũng là hợp nhẽ!