Khách quan mà nói thì các cụ đánh giá chiếc Wigo 2020 thế nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Duy_Long.1

Xe buýt
Em cũng thấy vậy, đít bé quá, ngồi băng ghế sau rất chật chội. Nhưng Cụ nói nhỏ thôi kẻo đội kia vào ném đá đủ xây một tòa vincom đấy, he he.
=)) cụ không nhắc là em ném đấy! hiếm lắm mới thấy một cụ chê fadil mà khen Wigo

sweetlightvn

Xe buýt
Hình như hạng A chỉ có Wigo với Fadil là đạt chứng nhận an toàn Ncap 4 sao thôi thì phải, cái tụi i10 với morning kém an toàn thế mà dân ta cứ đâm đầu vào mua??? chả hiểu
đúng rồi cụ à! còn mấy cụ không biết còn linh tinh bảo Wigo đc 2 sao thì toàn kiến thức bé như con kiến

songsong

Xe buýt
Chắc cụ biết nhưng chưa biết tới nơi tới chốn, có một số thông tin đến cụ tham khảo:
+ Thứ nhất xe này xuất thân từ Daihatsu, riêng cái hãng này, nó sản xuất xe nhỏ, khung gầm của nó thì toy cũng gọi bằng cụ. Xe này cũng được nội địa hóa ở Malaysia, giá rất rẻ, nhưng bền bỉ và được nhiều người tin dùng. Nó là chiếc xe hạng A ở Indo và Malai bán rất chạy.
+ Thứ hai cái máy của wigo, trái tim của em nó, là của toy sản xuất, cùng kiểu với toyota vios bản Thái Lan (chắc cụ cũng biết bên thái nó lắp máy vios 1.2 nhể). Riêng cái máy kiểu này thì bọn hạng A kia đứng xa nhìn rồi nhé: Dual VTT i, nổ êm, nghe ri ri nhỏ nhỏ phê lắm.
+ Thứ ba: Toy mua lại thương hiệu Daihatsu, nó là thương hiệu xe bền có tiếng ở Nhật.
Vậy thì có quái gì mà con nuôi với con đẻ, hay là daihatsu gắn mác toy như một số cụ nói?. Riêng nếu daihatsu mà sống lại, sản xuất xe nhỏ, thì nó vẫn là chiếc xe cực kỳ đáng tin cậy.
Từng đó thông tin cho các cụ ít tiền, đang tìm hiểu mua xe nhé. Em khuyên thật: mua xe, ít tiền, nên mua hạng A, cứ tiết kiệm, bền bỉ mà phang. Nó phục vụ mình, kiếm tiền, làm ra 3, 4 chiếc như nó. Đừng chạy theo bề ngoài, chơi xe tốn lắm.
Cụ nói chuẩn! em kính cụ chén!

sauxanh

Xe hơi
Fadil nó lắp ráp ở đâu? cũng trong nước thôi, sao vội đánh giá là khá hơn spark lắp ráp trong nước? Xe nhập hơn xe ráp không nhiều đâu, cứ thần thánh hóa đồ nhập rồi tự kỷ ám thị thôi. Người quen của mình đi matiz groove, (bản mới) xe nhập đấy, thấy nó cũng vậy. Rồi mấy cái xe spark biển D, cũng toàn nhập hàn đó thôi.
em thấy Fadil lại lắm có mỗi ở Việt Nam dùng máy 1.4. Ở Mỹ với EU toàn máy 1.0

kh-oa

Xe buýt
em thấy Fadil lại lắm có mỗi ở Việt Nam dùng máy 1.4. Ở Mỹ với EU toàn máy 1.0
nhét con máy hạng B vào hạng A em thấy hơi thừa thãi, mà máy khỏe đâm ra lại tốn xăng hơn mà cũng chả để làm gì??? 1.0 hoặc 1.2 là phù hợp rồi

Toietmoi

Xe điện
Vào đây đọc bài thấy ai cũng khen con Wigo ngon, rất đáng để mua mà sao em nó cứ ế dài vậy nhỉ :P

xoaicattuhan

Xe buýt
Vào đây đọc bài thấy ai cũng khen con Wigo ngon, rất đáng để mua mà sao em nó cứ ế dài vậy nhỉ :P
Ở VN em nó bán ko chạy thôi cụ! chứ sang nước bạn ai bì được em nó đâu! hạng A thì em thấy chả khác biệt nhau là mấy, quan trọng là hợp mắt con nào thì lấy con đó thôi! chứ con Kia morning bố em mua từ 2011 đến h vẫn chạy tốt! chưa phải vứt xó như các cụ trên đây tả

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
yaris cũ nhập nhật chạy khoảng 13 vạn rồi - mua chạy ổn không cụ , mong cụ giải đáp .
Cái này em nghĩ cụ ra chỗ anh em quen, xong nhờ check là hợp lý cụ à.
Chứ online sao biết đc ạ’

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
ý em là nếu bảo dưỡng đầy đủ thì còn chạy ổn không ạ :)
Thật ra em thấy thực tế nếu máy móc ổn, thay dầu tốt, chịu khó để ý chả làm sao cả cụ ạ. Xe nhật nó không như xe đức, cần thay thế quá nhiều (vì ít chi tiết và tính năng hơn).
Em gặp Yaris cũ nhiều, em thấy nhu cầu các bà vợ thế là đủ.
Cụ thích mới thì mua wigo, faldil, morning, i10.
Còn chịu khó tìm hiểu xe tí, thì xe cũ em nghĩ là lựa chọn tối ưu, nhất là với xe Nhật.

QUYẾT 6688

Xe tải
Thật ra em thấy thực tế nếu máy móc ổn, thay dầu tốt, chịu khó để ý chả làm sao cả cụ ạ. Xe nhật nó không như xe đức, cần thay thế quá nhiều (vì ít chi tiết và tính năng hơn).
Em gặp Yaris cũ nhiều, em thấy nhu cầu các bà vợ thế là đủ.
Cụ thích mới thì mua wigo, faldil, morning, i10.
Còn chịu khó tìm hiểu xe tí, thì xe cũ em nghĩ là lựa chọn tối ưu, nhất là với xe Nhật.
thanks Cụ ...

Trạng thái
Thớt đang đóng