[HĐCĐ] Khách sạn tại Hạ Long ?

Me^4ba'nh

Xe tăng
Hạ Long thì siêu dễ mà cụ, ở thì easy k phải nghĩ cứ Mường Thanh ( đi đông thì làm cái resort khu sun primer village có bể bơi riêng ), giá mềm hơn ( dưới 1 triệu ) thì mấy nhà nghỉ khách sạn quanh khu trung tâm hoặc cũng khu 7 màu sun village; ăn thì nhà e gần như chuyên Hồng Hạnh, Phương Nam ( khá chuyên nghiệp, đồ ăn ổn ); nếu ăn các món phố như các loại ốc thì sang bên hòn gai nha ( hoặc nhậu bình dân bên này giá mềm hơn ); có con sam nếu cụ thích ăn thì tìm quán sam bà Tỵ, hoặc có 1 quán ở Cái Dăm e quên mất địa chỉ ăn sam khá ngon. Chơi bời thì công viên nước, cáp treo,...thôi
Nhà e đi mùa đông thì 100% ở mấy căn homestay bên Hòn gai, mấy chung cư khu Saphire ( gần vincom ) rồi ra chợ mua hải sản về nấu ( siêu rẻ mà nhậu thoải mái ko lo thời gian ). Nếu đợt này mà cụ đi đông thuê resort có bếp riêng hoặc thuê homestay cụ phi ra chợ cái dăm hoặc chợ hòn gai ( tùy chỗ ở ) rồi về làm nồi lẩu thì bao chất hải sản luôn mà rẻ hơn nhiều :D
Cảm ơn cụ. Hết rượu :(

mr MinhToong

Xe tải
Gần nhất thì có những quán phía bên kia đường HQV, toà chung cư Sunrise, cách toà ALC chưa đầy 1km, nhưng đi bộ thì oải lắm. Nhà em mỗi lần xuống đều qua đó ăn uống. Giá cả bình dân mà đồ ăn tươi ạ. Cụ có thể đi taxi hoặc thuê xe máy để tiện đi lại khám phá HL và sang bên HG chơi ạ.
Quán 368 nhà em hay ăn đây, mẹt này ăn lẩu 800K mà 4 người ăn k hết.
Ở KS Secret Hạ Long thì ra đây có gần không cụ ơi

3key

Xe buýt
Hạ Long thì siêu dễ mà cụ, ở thì easy k phải nghĩ cứ Mường Thanh ( đi đông thì làm cái resort khu sun primer village có bể bơi riêng ), giá mềm hơn ( dưới 1 triệu ) thì mấy nhà nghỉ khách sạn quanh khu trung tâm hoặc cũng khu 7 màu sun village; ăn thì nhà e gần như chuyên Hồng Hạnh, Phương Nam ( khá chuyên nghiệp, đồ ăn ổn ); nếu ăn các món phố như các loại ốc thì sang bên hòn gai nha ( hoặc nhậu bình dân bên này giá mềm hơn ); có con sam nếu cụ thích ăn thì tìm quán sam bà Tỵ, hoặc có 1 quán ở Cái Dăm e quên mất địa chỉ ăn sam khá ngon. Chơi bời thì công viên nước, cáp treo,...thôi
Nhà e đi mùa đông thì 100% ở mấy căn homestay bên Hòn gai, mấy chung cư khu Saphire ( gần vincom ) rồi ra chợ mua hải sản về nấu ( siêu rẻ mà nhậu thoải mái ko lo thời gian ). Nếu đợt này mà cụ đi đông thuê resort có bếp riêng hoặc thuê homestay cụ phi ra chợ cái dăm hoặc chợ hòn gai ( tùy chỗ ở ) rồi về làm nồi lẩu thì bao chất hải sản luôn mà rẻ hơn nhiều :D
Cụ có thông tin về villa 5pn ở Hạ Long không ? Em có đoàn 5 gia đình định đi Hạ Long mà tìm toàn thấy mg là chính, giá cả tùm lum :|

duythaimh

Xe tải
Cụ có thông tin về villa 5pn ở Hạ Long không ? Em có đoàn 5 gia đình định đi Hạ Long mà tìm toàn thấy mg là chính, giá cả tùm lum :|
có căn đợt trước e ở thì đã đổi chủ nên k rõ, còn lần vừa r e cũng lên nhóm r book qua mg ạ, k sao đâu cụ, check uy tín là đc mà

dennoithat

Xe tăng
Cụ đi ngày nào để em lấy cho ạ. Giá chuẩn luôn cụ nhé.

thichxeoto

Xe điện
Em đang định sang tuần đi bãi cháy cụ nào có thông tin nhà nghỉ hoặc khách sạn nào đi lại thuận tiện giá cả hợp lý (nhà em cũng không cầu kỳ phòng ốc, quan trọng sạch sẽ) cho em xin số em đặt phòng ạ, cảm ơn các cụ, mợ

Tuoitan

Xe buýt
Alacarte thấy rất đẹp mà giá k sạn đắt quá. K biết bên căn hộ mà mua vé bể bơi đc k (e thấy có 2 bể) và bn tiền các cụ nhỉ.

dennoithat

Xe tăng
Alacarte thấy rất đẹp mà giá k sạn đắt quá. K biết bên căn hộ mà mua vé bể bơi đc k (e thấy có 2 bể) và bn tiền các cụ nhỉ.
Dạ nếu mua vé mà cụ bơi 2 lượt trở lên thì k đắt ạ :D Giá 480K/người/ngày bơi được cả 2 bể và phòng Gym.
Giá phòng bên khách sạn thì cao rồi ạ, vì nó theo tiêu chuẩn 5*. Nếu cụ/mợ muốn ở Alacarte với giá mềm hơn thì thuê bên căn hộ dịch vụ tự vận hành, như căn nhà em đang làm ạ. Hưởng nội thất, không gian, view biển 5* với giá thuê của Homestay ạ.

Tuoitan

Xe buýt
Dạ nếu mua vé mà cụ bơi 2 lượt trở lên thì k đắt ạ :D Giá 480K/người/ngày bơi được cả 2 bể và phòng Gym.
Giá phòng bên khách sạn thì cao rồi ạ, vì nó theo tiêu chuẩn 5*. Nếu cụ/mợ muốn ở Alacarte với giá mềm hơn thì thuê bên căn hộ dịch vụ tự vận hành, như căn nhà em đang làm ạ. Hưởng nội thất, không gian, view biển 5* với giá thuê của Homestay ạ.
Cụ inbox e ttin nhé

pajero2011

Xe tải
Alacarte khách sạn và căn hộ thì có chỗ nào được mang đồ về phòng và nấu ăn không cụ ơi?

dennoithat

Xe tăng
Alacarte khách sạn và căn hộ thì có chỗ nào được mang đồ về phòng và nấu ăn không cụ ơi?
Bên khách sạn thì ko, còn bên căn hộ dịch vụ mà do chủ nhà tự vận hành mới đc mang đồ ăn, nấu nướng cụ nhé.
Căn nhà em đủ nồi xong, bát đĩa để gia đình tự nấu ạ nếu cụ thuê ạ. (ko nhiều như gđ mình đâu ạ, vì thật sự em cũng k khuyến khích khách nấu). Căn nhà em tầng vip và các phòng đều view biển.

Quangminhvt9

Xe hơi
Xin phép cụ chủ cho em ké tý. Cuối tháng 8 e đưa cháu đi thi ở khu vực bảo tàng Hạ Long. Em kết hợp cho cả vợ và 2 F1 đi chơi luôn. Nhờ các cụ tư vấn chỗ ăn nghỉ quanh khu Bảo tàng Hạ Long. Cảm ơn các cụ!

t2b

Xe tải
Số điện thoại đây cụ nhé 1900 1085, giá 220K/vé.
[/QUOTE]
cụ cho hỏi xe Hoàng Long này chất lượng tốt không và có trả tận nơi là Onsen Quang Hanh ko cụ nhỉ

Entropy

Xe buýt
Sắp đến hè 2024 em lôi thớt lên xem có gì mới không? Em đang dự tìm ks gần sun và bãi tắm cho trẻ vui chơi là chính.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Gần nhất thì có những quán phía bên kia đường HQV, toà chung cư Sunrise, cách toà ALC chưa đầy 1km, nhưng đi bộ thì oải lắm. Nhà em mỗi lần xuống đều qua đó ăn uống. Giá cả bình dân mà đồ ăn tươi ạ. Cụ có thể đi taxi hoặc thuê xe máy để tiện đi lại khám phá HL và sang bên HG chơi ạ.
Quán 368 nhà em hay ăn đây, mẹt này ăn lẩu 800K mà 4 người ăn k hết.
ui cụ cho em xin tên quán và địa chỉ quán với ạ :D

linh 7

Xe tải

dennoithat

Xe tăng
ui cụ cho em xin tên quán và địa chỉ quán với ạ :D
Cụ book phòng chưa ạ? Lấy căn hộ nhà em đê để em chỉ cho :D

Tên quán là 368 ạ, nhưng có 2 quán 368 nên nếu cụ đi taxi thì nói quán ở gần trường TH & THCS Hùng Thắng nhé.

dennoithat

Xe tăng
Sắp đến hè 2024 em lôi thớt lên xem có gì mới không? Em đang dự tìm ks gần sun và bãi tắm cho trẻ vui chơi là chính.
Nếu cụ tìm khách sạn gần bãi tắm thì A la carte Hạ Long là số 1 luôn ạ. Bước chân ra hết sảnh toà nhà là bãi biển luôn cụ ơi. Cụ đi nhớ ib em nha. Em có căn hộ cho thuê ở đây ạ.