[Funland] Khách uống cà phê 20.000 'ngồi đồng' suốt 5 tiếng đồng hồ

oquera

Xe buýt
Nhà em đang ở thủ phủ miền tây đây. Uống chưa hết cốc nứoc lọc thì cậu lễ tân đem đổ cụ vào gốc cây và rót cốc khác mới toe. Chả biết cậu ấy có ý đuổi không nhưng vẫn nhoẻn cừoi rõ tưoi. Sáng giò chả biết đi đâu, ngồi lỳ đây hết mừoi mấy cốc nứoc lọc rồi, 3 cốc cafe và một suất ăn trưa. Nhưng phải nói thái độ phục vụ/ dịch vụ để kiếm tiền của dân bắc quá tệ.

mmxhung

Xe điện
Gọi 1 ly cà phê mà ngồi 4 - 5 tiếng thì chắc là đang thất nghiệp hoặc sinh viên thiếu ăn vào sống ảo rồi. Người có công có việc thì ngồi độ hơn 1 tiếng là sốt ruột phải đi lo làm. Cụ chủ mở quán ở nơi lắm loại người này thì phải chấp nhận mà thôi, còn nếu thỉnh thoảng mới gặp một khách kiểu này thì cũng nên vui vẻ bỏ qua.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Gọi cốc cafe, uống trong vòng 5p đi ngay chủ quán có giảm giá đâu nhở, thế nên hôm rảnh ngồi cho 5 tiếng cho bõ ghét kêu ca gì. Có khách ngồi cho là may rồi.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
em nghĩ bài này bịa :)
quán cafe mà tạo được không gian để khách muốn đến, muốn ngồi như vậy thì không bao giờ lỗ.

Nana2015

Xe tăng
Có thể bạn k bán thì vẫn đầy người bán đó thôi. Ai lúc này lúc khác. Bạn chấp nhận dc thì người ta mới uống

intell

Xe buýt
Tôi nghĩ rằng cái gì cũng thế thôi ăn trông nồi ngồi trông hướng, nếu quán người ta rộng thì không nói quán nhỏ mà anh mắc võng quán nhà người ta trong khi uống được ly cà phê thì dơ lắm. Tùy trường hợp bất đắc dĩ mới mắc võng 5-6h quán nhà người ta, mình phải biết nghĩ chứ cứ dơ mặt đánh đu thế àh

mmxhung

Xe điện
Tôi nghĩ rằng cái gì cũng thế thôi ăn trông nồi ngồi trông hướng, nếu quán người ta rộng thì không nói quán nhỏ mà anh mắc võng quán nhà người ta trong khi uống được ly cà phê thì dơ lắm. Tùy trường hợp bất đắc dĩ mới mắc võng 5-6h quán nhà người ta, mình phải biết nghĩ chứ cứ dơ mặt đánh đu thế àh
Giá ai cũng văn minh được như cụ thì cuộc sống thật tươi đẹp biết bao.

DaDieuchienxu

Xe container
Em đây các cụ.
Tình hình cuối năm, em bận công việc, nên vụ cafe sách vẫn bỏ ngỏ. Địa điểm xong rồi, thiếu người quản lý.
Gần các ngày lễ tết rồi, đây chính là thời điểm tốt nhất để cụ khai trương quán.
Chưa có người quản lý chuyên nghiệp thì cụ đưa gấu/bx hoặc người thân nào biết quán xuyến phụ trách đỡ, nếu thấy ổn thì cứ thế mà phát huy; còn ko hài lòng thì sau này ta tuyển người khác, chứ tâm huyết của cụ mà bỏ lửng lơ vậy thì tiếc lắm!
Chúc cụ sẽ thành công!@};-

Lthanhthe5s

Xe tải
Em hay ngồi làm việc ở quán cafe. Ít thì ngồi 1, 2 tiếng. Nhiều thì 3 đến 4 tiếng không biết có bị chủ quán ghét không? Mai em ra hỏi, nếu bị ghét thì sang quán bên cạnh ngồi.

Toilaai08

Xe tăng
Chuyện này bình thường mà, uống cafe 24/24, sinh viên đem cả chăn ra ngủ, đến sáng vác về. :))

taductoan

Xe điện
Trước em bán cafe, Có mấy khách ngày nào cũng đến gọi một món đồ uống và ngồi đến hết giờ hành chính là về. Em thấy bình thường, càng đông càng vui ợ

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Gần các ngày lễ tết rồi, đây chính là thời điểm tốt nhất để cụ khai trương quán.
Chưa có người quản lý chuyên nghiệp thì cụ đưa gấu/bx hoặc người thân nào biết quán xuyến phụ trách đỡ, nếu thấy ổn thì cứ thế mà phát huy; còn ko hài lòng thì sau này ta tuyển người khác, chứ tâm huyết của cụ mà bỏ lửng lơ vậy thì tiếc lắm!
Chúc cụ sẽ thành công!@};-
Vâng. Em cảm ơn cụ.
Em sẽ tập trung hơn.
Hy vọng sớm báo tin vui về quán cafe sách tới cụ.

ms0910

Xe tăng
Hồi xưa em mở quán, chỗ đỗ xe tiện, buổi trưa mấy bác tài toàn vào gọi lon bò húc hoặc coca rồi laqn ra ngủ điều hòa. Giờ mô hình cafe nó làm kiểu simple, tận dụng không gian lại hay. Mình cứ làm tiện nghi quá lại thiệt

Mrphuongxd

Xe tải
Tôi thấy khách ngồi lâu hay mau có tốn thêm cái gì đâu mà khó chịu nhỉ. Ngoại trừ lúc cao điểm không có chỗ cho khách mới ngồi thì minht còn cảm thấy ức chế. Lúc vắng thì càng nhiều người ngồi lâu cảm giác quán càng thêm sinh khí. Nhìn vào cái quán vắng teo thì ai thèm vào nữa.

roboss07

Xe buýt
cái vấn đề này xét cho cùng là vấn đề văn hoá ứng xử tuỳ nơi , tuỳ chỗ , trong nam , ngoài bắc , miền tây , miền trung , quán to , quán nhỏ , quán tây , quán ta ... phải liệu cơm mà gắp mắm . Em dân Bắc nhưng cũng có thời gian ở sài gòn và thấy văn hoá phục vụ ăn uống trong đó khác ngoài bắc nhiều , vào quán cafe uống nước nhưng khách có thể gọi đồ ăn bán rong hoặc đồ ăn mang theo xếp đầy bàn ăn bình thường , ăn xong cả buổi đứng lên cũng chỉ tính tiền nước . cá nhân Em nói phải liệu cơm gắp mắm vì mỗi nơi mỗi quán văn hoá phục vụ sẽ khác nhau và mình là khách thì cũng nên ý thức , thấy quán đông khách hết chỗ mà mình ngồi đã lâu thì nên chủ động trả tiền về nhường chỗ cho khách khác . Nói khách cũng phải nói chủ quán , nhiều chủ quán ứng xử rất kém và ko khéo léo . Trăm người bán , vạn người mua ai thấy bình thường thì kệ thôi !!!