[Funland] Khai báo gian dối và cố tình gây khó khăn!

Star14

Xe máy
Cháu nghĩ nếu anh GĐ kia có làm tờ khai y tế ở Phường như trên báo (không nói hình thức và thời gian), nghĩa là đã có ý thức về việc không chỉ khai báo trước khi lên máy bay, mà phải khai báo sau khi về, mấy cụ gì cứ cãi hộ anh ý là sao? Ngoài ra cứ điều tra xem anh ý triển khai công điện của UBND TP Hà Nội về việc khai báo sau 2/5 tại công ty anh ý như thế nào, là biết ngay. Khéo lại thêm tình tiết bổ sung!

VnUeT

Xe tăng
Việc công dân phải làm là khai báo y tế khi trở về Hà Nội. Việc khai báo rồi lại khai báo nữa, hay phải khai báo lại khi đặt chân đến HN dù đã khai báo ngay trước đó em không thấy thể hiện ở bất cứ nội dung nào của công điện. Có chỗ nào yêu cầu vậy cụ trích dẫn giúp em.
Cho đến hiện tại, diễn biến sự việc cho thấy chưa có hành động pháp lý nào chống lại VC nhà kia vì khai báo 1 lần mà không khai báo lại khi về đến HN. Cơ quan ông kia có yêu cầu khai báo nhưng ông ấy không khai báo thì ông ấy đã bị cơ quan kỷ luật, và việc đó là việc của cơ quan ông ta chứ không phải việc vi phạm pháp luật.
Cụ nên thu thập những gì bảo vệ được cho a T gửi tới chỗ có thẩm quyền, chứ cãi nhau với mấy ông gõ phím phỏng có ích gì.

nvht

Xe điện

Crusaderland

Xe điện
sao toàn thấy là F1 của anh chồng nhỉ, chị vợ may mắn chăng:
Đây là số liệu thống kê thôi chứ như giúp việc, con thì lây từ bố hay mẹ sao biết được hả cụ.

DurexXL

Tháo bánh

Vậy là 10 Fo đúng không các Lão?

Vova

Xe container
Quả giám đốc này xem ra chỉ vì chút khôn vặt, ngông nghênh vì có tiền mà dễ mất sạch nhỉ.

pain

Xe ba gác
Quả giám đốc này xem ra chỉ vì chút khôn vặt, ngông nghênh vì có tiền mà dễ mất sạch nhỉ.
Em cho đây sẽ là bài học rất thiết thực cho thói khôn vặt cũng như là lời cảnh tỉnh cho rất nhiều người về thái độ, tư duy chấp hành pháp luật. Một xã hội duy tình sẽ dẫn tới ứng xử duy tình và dễ dãi, chính cái dễ dãi duy tình đó lại là tử huyệt khi đụng chuyện dính tới pháp luật.

Vova

Xe container
Em cho đây sẽ là bài học rất thiết thực cho thói khôn vặt cũng như là lời cảnh tỉnh cho rất nhiều người về thái độ, tư duy chấp hành pháp luật. Một xã hội duy tình sẽ dẫn tới ứng xử duy tình và dễ dãi, chính cái dễ dãi duy tình đó lại là tử huyệt khi đụng chuyện dính tới pháp luật.
Quãng thời gian này nhiều người kiếm tiền dễ, giàu lên nhanh, tưởng mình là elite trong xã hội, đi đâu cũng cần đặc quyền này nọ. Gặp mấy bạn đấy em ngại lắm :).
Mà thôi, cũng chỉ là quan điểm cá nhân. Cũng không quen biết tay Thanh đấy để đánh giá này nọ. Em chỉ nghĩ như cụ là xã hội cũng dần hoàn thiện, luật pháp càng nghiêm minh. Cũng mong hành xử của mọi người cũng văn minh hơn, tuân thủ pháp luật hơn.

pain

Xe ba gác
Quãng thời gian này nhiều người kiếm tiền dễ, giàu lên nhanh, tưởng mình là elite trong xã hội, đi đâu cũng cần đặc quyền này nọ. Gặp mấy bạn đấy em ngại lắm :).
Mà thôi, cũng chỉ là quan điểm cá nhân. Cũng không quen biết tay Thanh đấy để đánh giá này nọ. Em chỉ nghĩ như cụ là xã hội cũng dần hoàn thiện, luật pháp càng nghiêm minh. Cũng mong hành xử của mọi người cũng văn minh hơn, tuân thủ pháp luật hơn.
Em hiểu và hoàn toàn trùng suy nghĩ với cụ.

Xe_loi

Xe tăng
Em cũng có cảm nhận như cụ. Lũ trẻ dờ nó bẩu đấy là tự ti của những kẻ lu sờ mới đau.

pain

Xe ba gác
Em cũng có cảm nhận như cụ. Lũ trẻ dờ nó bẩu đấy là tự ti của những kẻ lu sờ mới đau.
Có câu " Khôn ngoan ra cửa quan mới biết". Xã hội hiện đại vận hành theo sự điều chỉnh của luật pháp và luật pháp cũng sẽ phải luôn vận hành để đáp ứng được sự vận động không ngừng của xã hội. Ai rồi sẽ cũng phải tự trang bị cho mình những kiến thức nền, những lối tư duy chuẩn để không bị tụt lùi cũng như không bị tổn thất, thiệt hại bởi thói không hiểu biết. Xã hội đang và sẽ hoàn thiện, sẽ dần không có chỗ cho những thứ phù phiếm, không thực chất.

DurexXL

Tháo bánh
Có câu " Khôn ngoan ra cửa quan mới biết". Xã hội hiện đại vận hành theo sự điều chỉnh của luật pháp và luật pháp cũng sẽ phải luôn vận hành để đáp ứng được sự vận động không ngừng của xã hội. Ai rồi sẽ cũng phải tự trang bị cho mình những kiến thức nền, những lối tư duy chuẩn để không bị tụt lùi cũng như không bị tổn thất, thiệt hại bởi thói không hiểu biết. Xã hội đang và sẽ hoàn thiện, sẽ dần không có chỗ cho những thứ phù phiếm, không thực chất.
Lão pain đúng

Pháp luật và Pháp quyền đang đi vào mọi góc ngách của cuộc sống với tốc độ ngày càng nhanh
Và không thể phủ nhận một phần lớn có được từ sức lan tỏa của mạng xã hội

Cụ thể, 10 năm trước, mà thôi, 5 năm trước, 1 thằng nào đó khi ngồi xổm lên luật và vỗ ngực: "Chúng mày biết bố mày là ai không?" Thì vẫn tự tin nghênh ngang lắm

Năm 2021 này, với hàng ngàn cái camera chạy cơm, 30s upload 4G, với Thượng tầng sau Củi Lò ...
Thằng nào vỗ ngực hỏi biết bố mày là ai không thì thường là đến bố đẻ nó cũng không dám công khai đứng ra nhận

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trường hợp này; với những gì đã phơi trên mặt báo của suốt "quá trình" từ sảy ra sự việc đến khắc phục hậu quả đều toát lên một "tinh thần" là ngông nghênh, coi thường các quy định của pháp luật nói chung và các quy định/quy chế của hệ thống nói riêng. Một thái độ/tinh thần "bố tướng"

Nó không còn/ không phải chỉ là thói khôn vặt hay vô trách nhiệm nữa. Không chỉ là coi thường pháp luật mà còn là coi thường cả hệ thống thực thi pháp luật nữa.

Lão pain đúng

Pháp luật và Pháp quyền đang đi vào mọi góc ngách của cuộc sống với tốc độ ngày càng nhanh
Và không thể phủ nhận một phần lớn có được từ sức lan tỏa của mạng xã hội

Cụ thể, 10 năm trước, mà thôi, 5 năm trước, 1 thằng nào đó khi ngồi xổm lên luật và vỗ ngực: "Chúng mày biết bố mày là ai không?" Thì vẫn tự tin nghênh ngang lắm

Năm 2021 này, với hàng ngàn cái camera chạy cơm, 30s upload 4G, với Thượng tầng sau Củi Lò ...
Thằng nào vỗ ngực hỏi biết bố mày là ai không thì thường là đến bố đẻ nó cũng không dám công khai đứng ra nhận

pain

Xe ba gác
Trường hợp này; với những gì đã phơi trên mặt báo của suốt "quá trình" từ sảy ra sự việc đến khắc phục hậu quả đều toát lên một "tinh thần" là ngông nghênh, coi thường các quy định của pháp luật nói chung và các quy định/quy chế của hệ thống nói riêng. Một thái độ/tinh thần "bố tướng"

Nó không còn/ không phải chỉ là thói khôn vặt hay vô trách nhiệm nữa. Không chỉ là coi thường pháp luật mà còn là coi thường cả hệ thống thực thi pháp luật nữa.
Thôi cụ. Giờ cứ để pháp luật xử lý, mình chém gió với nhau ở đây là để tự đúc rút bài học cho mình, em nghĩ là pháp luật sẽ xử nghiêm, đúng và đủ!

Kiểu như là ta là một, là riêng biệt. Thiên hạ có thể đi cách ly, ta thì không. Ta quen biết rộng, ta đi cửa riêng, ở phòng riêng, kiểu thế.

GrapQR

Xe buýt
E thấy mình quá nhẹ nhàng với những trường hợp gian dối này, và những trường hợp trốn tránh cách ly... việc gian dối gây lan dịch bệnh cần làm nghiêm bằng xử lý nặng hình sự mới hợp lý.
bằng sự gian dối đó khiến cho bao công sức phòng chống dịch, ảnh hưởng tới cuốc sống bao nhiêu con người, thậm chí là tính mạng của người khác, thiệt hại tiền của xã hội mà rất khó đong đếm.
Phạt nặng nữa thì cũng chẳng hiệu quả đâu :))
Chỉ 1 suy nghĩ: Mình ko bệnh, khai qua vùng bệnh có thể gặp rắc rối, bị bớ đi cách ly tập trung, tiếp xúc nhóm nguy cơ cao, ko bệnh cũng thành bệnh :))
Đủ để rất nhiều người đắn đo giữa khai gian và khai thật rồi.

Xe gia đình

Xe điện
Phạt nặng nữa thì cũng chẳng hiệu quả đâu :))
Chỉ 1 suy nghĩ: Mình ko bệnh, khai qua vùng bệnh có thể gặp rắc rối, bị bớ đi cách ly tập trung, tiếp xúc nhóm nguy cơ cao, ko bệnh cũng thành bệnh :))
Đủ để rất nhiều người đắn đo giữa khai gian và khai thật rồi.
Nó giống suy nghĩ: Mình đi lùi trên cao tốc có một đoạn thôi mà, lùi rất chậm thôi mà, sẽ không bị làm sao đâu mà :)
Đủ để còn nhiều người đắn đo giữa lùi hay không lùi trên cao tốc :)
Cho nên phạt nặng nữa thì cũng không hiệu quả :)

5599

Xe buýt
Nhiều cụ có nói là vợ chồng Thanh đã khai báo YT khi lên máy bay, thì xin thưa rằng, việc khai báo YT khi bay hiện nay chưa được link với việc check in. Chỉ kiểm tra mã QR xác suất của một số khách hàng. Em nghi là vợ chồng cậu này chưa chắc đã khai báo y tế khi bay.
Chỗ này cụ lại đoán hay sao ý?
EM bay từ ngày 19/4 đã có cái này rồi. EM không nhìn vào được màn hình của nhân viên sân bay, nhưng thấy họ tra cứu trên màn hình sau đó mới đóng cho cái dấu khai báo y tế trên tờ vé. Quan cửa an ninh họ lại xem lại lần nữa.
Vì sao em biết họ xem, vì an ninh thấy vé của thằng nhỏ nhà em mới 2 tuổi chưa có dấu. Thực tế thì nhà em có khai chung vào cũng 1 phiếu với mẹ cháu. Giải thích với an ninh vậy, họ bảo thôi anh làm lại cái khác, chứ khai chung vậy chưa rõ ràng.
Chứng tỏ một điều là ở sân bay họ có thông tin về khai báo y tế chứ không như cụ nói!