[Funland] Khai báo tạm trú cho người nước ngoài thuê ?

vqpp

Xe tải
Kính các cụ,
Em có căn hộ có người nước ngoài thuê. Đã khai báo tam trú online và đăng ký với Ban quản lý tòa nhà.
Hôm qua có chú c.ông a.n gọi điện hỏi thông tin rồi yêu cầu nộp hợp đồng thuê nhà, đăng ký kinh doanh, giấy tờ người thuê. Em nói đi công tác nên gửi qua zalo được không? Chú ấy kiên quyết không chịu và yêu cầu hardcopy và gặp trực tiếp.
Vậy, chú ấy yêu cầu đúng không nhỉ? Hay do Tết đến gần?

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cho người NN thuê là phải có ĐKKD cụ ơi.

Tuấn Auto

Xe điện
đúng rồi đấy cụ, người NN thuê khác người mình

Chắc chắn là chú ấy không sai.
Cụ nên tìm hiểu thêm luật trước khi nghĩ xấu về chú ấy.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Kính các cụ,
Em có căn hộ có người nước ngoài thuê. Đã khai báo tam trú online và đăng ký với Ban quản lý tòa nhà.
Hôm qua có chú c.ông a.n gọi điện hỏi thông tin rồi yêu cầu nộp hợp đồng thuê nhà, đăng ký kinh doanh, giấy tờ người thuê. Em nói đi công tác nên gửi qua zalo được không? Chú ấy kiên quyết không chịu và yêu cầu hardcopy và gặp trực tiếp.
Gần Tết nên các chú làm chặt, tốt nhất cụ lên gặp kèm theo ph.bì bên trong có 1 số vật giống ti.ền và có giá trị tương đương thì sẽ ổn thôi =)) .

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Kính các cụ,
Toàn HN nhé cụ, Bên tầng nhà em cũng bị các anh đến hỏi. Em cứ k nói gì, ngồi 15 phút hỏi han các kiểu em nói vợ em biết vụ này chứ em đi mỏ than cả năm mới về 1 lần k biết gì cả. Cuối cùng em chợt nhớ ra: À, có phải có hộ khẩu là khỏi phải làm tạm trú ko anh? Rồi em mời cốc nước chè làm anh CA đi vội. Hic

jazzzzz

Xe lăn
Cụ phai gửi Nộp ĐKKD và hợp đồng, hộ chiếu của khách (bản photo) ở CA phường.
Đăng ký tạm trú thì online đc nhưng vẫn phải gửi

Culay

[Tịch thu bằng lái]
May em ko có nhà cho người NN thuê .

Có cái cửa hàng xiu xíu cho bọn làm tóc thuê em mặc kệ nó tự nó làm nhưng sau cũng phải trừ cho ló mấy lít chi phí

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cho người NN thuê lằng nhằng lắm, cụ phải làm ĐKKD, PCCC, ... xong ra đăng ký tạm trú, rồi thì định kỳ phải ra khai báo visa ..

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Toàn HN nhé cụ, Bên tầng nhà em cũng bị các anh đến hỏi. Em cứ k nói gì, ngồi 15 phút hỏi han các kiểu em nói vợ em biết vụ này chứ em đi mỏ than cả năm mới về 1 lần k biết gì cả. Cuối cùng em chợt nhớ ra: À, có phải có hộ khẩu là khỏi phải làm tạm trú ko anh? Rồi em mời cốc nước chè làm anh CA đi vội. Hic
Người nước ngoài thuê lấy đâu hộ khẩu nhỉ !!

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Cho người NN thuê lằng nhằng lắm, cụ phải làm ĐKKD, PCCC, ... xong ra đăng ký tạm trú, rồi thì định kỳ phải ra khai báo visa ..
Cụ phai gửi Nộp ĐKKD và hợp đồng, hộ chiếu của khách (bản photo) ở CA phường.
Đăng ký tạm trú thì online đc nhưng vẫn phải gửi
Nhà em cho người nước ngoài có quan hệ huyết thống Tết này về thăm thân thì làm tạm trú như thế nào các cụ ơi

jazzzzz

Xe lăn
Nhà em cho người nước ngoài có quan hệ huyết thống Tết này về thăm thân thì làm tạm trú như thế nào các cụ ơi
Alo cho CS khu vực, họ sẽ hướng dân, vì không phải là kinh doanh nên cái này đơn giản.