[CCCĐ] Khám phá cung mới Trạm Tấu (Yên Bái) - Tà Xùa (Sơn La). Cung đường thử thách tay lái và lòng can đảm.

soc bo

Xe buýt
đoạn đầu video nhìn chóng mặt quá cụ a :)). em là em xuống đi xe máy cho chắc

Tài mới HP

Xe đạp
Các cụ đã ai từng lái xe từ Trạm Tấu để sang Tà Xùa chưa ạ ?
Đó là điều em đã rất trăn trở khi mỗi lần đi Trạm Tấu bởi vì mỗi lần đi vào đây là phải chạy qua Nghĩa Lộ rồi đi vào và ra cùng một con đường nên đi mãi cũng thấy nhàm. Vì vậy mà sau rất nhiều lần tìm hiểu về có 1 cung đường đang thi công suốt mấy năm nay để kết nối với Tà Xùa, Sơn La em đã quyết tâm để chinh phục bằng được.

Em xin phép được chia sẻ một cùng đường khám phá hoàn toàn mới mà nhiều bác tò mò là không biết đường này đi như thế nào, đã thông xe chưa...?
Đây là đường tắt còn đang thi công từ Trạm Tấu, Yên Bái để đi sang Tà Xùa, Bắc Yên, Sơn La giúp rút ngắn 2/3 quãng đường nhưng mặc dù đã thi công nhiều năm rồi những vẫn chưa xong do đặc thù đường băng rừng và núi cao cộng với địa hình hiểm trở lại hay bị sạt lở vào mùa mưa nên có những đoạn đường cứ làm xong thì lại sạt nên hiện tại chưa được nhiều người biết đến. Có rất nhiều bác đã từng đi nhưng phải quay đầu do đường dốc cao trơn trượt hay bị sạt lở. Em khá may mắn khi đã vượt qua đoạn đường này mà không gặp bất cứ sự cố đáng tiếc nào nên em xin chia sẻ để mọi người thêm vào kế hoạch du lịch sắp tới của mình ạ!

Em vẫn xin lưu ý là đường đi rất khó và nguy hiểm nên trước khi đi các bác phải chuẩn bị tâm lý vững vàng cùng với kiểm tra phương tiện thật tốt, đặc biệt là nên có những người bạn đồng hành kinh nghiệm để cùng giúp đỡ nhau khi gặp sự cố bất ngờ ạ!

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn cụ Hai Au và cụ Nguyễn Thanh Hải và một số cụ khác đã nhiệt tình tư vấn trước hành trình để em có một hành trình trọn vẹn và thành công ạ!
Ngày trẻ mới ra trường em cũng có thời ngồi bán tải chạy các cung đường tương tự như này khắp các vùng mỏ phía Bắc để sửa chữa máy móc. Lúc đó đi hàng ngày thành quen, với lại các bác tài toàn những tay nghề chạy than lậu giải nghệ nên không cảm thấy sợ. Giờ xem video của cụ chủ, cả 1 thời thanh xuân lại ùa về.

TungC

Xe tải
E vừa chạy xe máy tuần trước, đường này là ĐT112 từ Trạm Tấu đến xã Tà Xùa khoảng 50km thì 30km đầu đúng là con đường đau khổ phải mất hơn 02h e mới thoát. Thỉnh thoảng thấy một nhóm thi công đổ bê tông từng đoạn, còn lại đường xấu kinh khủng, nhiều lúc phải đợi xe máy xúc đổ đất mới qua được, chỉ sợ đá chém vào lốp thì toi. Nhưng chạy những cung này mới để lại kỷ niệm, như ngày xưa e chạy cung Du Già (Hà Giang)

ninhcd

Xe tăng
Chạy Tân Quang-Su Phì thì 2,5-3 tiếng là hợp lý thôi cụ. Su Phì vào Xín Mần hơn 40 km cũng mất 1,5-2 tiếng nữa đấy. Đường nó cua nhiều là ngại nhất, ai say xe thì sợ đến già. :(:(
Chuẩn cụ, Cung này chạy ko tỉnh rất dễ hôn xe đối diện, hôm e đi gặp 2 xe đều bị lóp góc trc bên tài.

bigman95

Xe điện
25,26 tháng 12 em định đi trạm tấu ngâm nước nóng hít khí trời . Các Cụ có chú ý gì chú ý em với!

ZHZ

OFer Xuất sắc
Đó là điều em đã rất trăn trở khi mỗi lần đi Trạm Tấu bởi vì mỗi lần đi vào đây là phải chạy qua Nghĩa Lộ rồi đi vào và ra cùng một con đường nên đi mãi cũng thấy nhàm. Vì vậy mà sau rất nhiều lần tìm hiểu về có 1 cung đường đang thi công suốt mấy năm nay để kết nối với Tà Xùa, Sơn La em đã quyết tâm để chinh phục bằng được.

Em xin phép được chia sẻ một cùng đường khám phá hoàn toàn mới mà nhiều bác tò mò là không biết đường này đi như thế nào, đã thông xe chưa...?
Đây là đường tắt còn đang thi công từ Trạm Tấu, Yên Bái để đi sang Tà Xùa, Bắc Yên, Sơn La giúp rút ngắn 2/3 quãng đường nhưng mặc dù đã thi công nhiều năm rồi những vẫn chưa xong do đặc thù đường băng rừng và núi cao cộng với địa hình hiểm trở lại hay bị sạt lở vào mùa mưa nên có những đoạn đường cứ làm xong thì lại sạt nên hiện tại chưa được nhiều người biết đến. Có rất nhiều bác đã từng đi nhưng phải quay đầu do đường dốc cao trơn trượt hay bị sạt lở. Em khá may mắn khi đã vượt qua đoạn đường này mà không gặp bất cứ sự cố đáng tiếc nào nên em xin chia sẻ để mọi người thêm vào kế hoạch du lịch sắp tới của mình ạ!

Em vẫn xin lưu ý là đường đi rất khó và nguy hiểm nên trước khi đi các bác phải chuẩn bị tâm lý vững vàng cùng với kiểm tra phương tiện thật tốt, đặc biệt là nên có những người bạn đồng hành kinh nghiệm để cùng giúp đỡ nhau khi gặp sự cố bất ngờ ạ!

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn cụ Hai Au và cụ Nguyễn Thanh Hải và một số cụ khác đã nhiệt tình tư vấn trước hành trình để em có một hành trình trọn vẹn và thành công ạ!
Nhìn cung đường em hãi quá! 😱

ZHZ

OFer Xuất sắc
Cụ nói đúng, em thuê xe máy 150k khứ hồi mà ngồi sau còn run khi qua những khúc cua cực gắt, nhiều lúc phải nói tài xe ôm xuống đi bộ qua chỗ nguy hiểm. Đi xe máy còn nguy hiểm thế nếu mà lái 4b xuống thì khác gì đánh cược tính mạng của mình với số phận...??? 8-x
Em cũng nghĩ giống bác. Xem đoạn video trên em nghĩ nếu em thuê xe ôm thì những khúc cua em xuống đi bộ cho chắc ăn.

trinh_iat

Xe tải

Hôm trước e gặp mấy ae dưới Trạm Tấuđi xe máy lên Tà Xùa. Hỏi họ nói oto chưa đi được.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Htrc em lên Tà Xùa cũng định chạy sang Trạm Tấu nhưng thấy bảo đường đang làm cả xe em gầm thấp quá ko dám đi.

nts256

Xe đạp
Tết năm ngoái em đi đúng hôm trời mưa, tầm 15km cuối đường quá xấu đi mất cỡ 3 tiếng, đổ xe chục lần. May có mấy bạn dân tộc đi đường giúp ko thì k biết đi kiểu gì 😅

TungC

Xe tải
Tết năm ngoái em đi đúng hôm trời mưa, tầm 15km cuối đường quá xấu đi mất cỡ 3 tiếng, đổ xe chục lần. May có mấy bạn dân tộc đi đường giúp ko thì k biết đi kiểu gì 😅
Cung này chỉ Dream chiến hoặc Wave thần thánh chơi ngon. Còn các cụ đi PKL thì lại khóc thét, xe đổ gãy tay phanh, côn hoặc đè lên người thì chỉ muốn vứt xe đi :(( :((:((

Khang_1005

Xe hơi
nhìn đường cụ khi thấy khiếp quá, tay lái non chắc ko trụ nổi mất

HunterY2011

Xe máy
Tây Bắc quá đẹp và hùng vĩ, mới có điều kiện lên được Hà Giang và Sơn La thôi, nhìn các cụ đi mà mê quá!

crYztaL

Xe buýt
Nhìn clip cũng thèm quá mà ko biết con Vịt còi của em có qua đc đoạn dốc cuối cùng để vượt chỗ đèo yên ngựa ko. Nhìn con Land kéo đoạn đó căng thật.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Tà xúa sang trạm tấu sắp xong rồi các cụ ạh

smilingman82

Xe buýt
các cụ cho hỏi đường trạm tấu sang tà xùa thông chưa ạ. thanks các cụ