[CCCĐ] Khám phá Sầm nưa

Volga 2017

Xe hơi
Em làm bên đó 4 năm. Giờ mỏ em vẫn còn ở samnua. Hiện tại e đang ở hà nội hóng cụ đi chơi
Hèn gì. Cụ nhắc đến dốc Ba Sao, dốc Thịnh Liệt, rồi thấy cụ đi xe Lào là cháu chắc chắn là cụ làm ăn ở bên đó mà! Hôm 29/4 cháu sang bên đó, loằng ngoằng đi ăn đêm thế nào lại gặp ngay người quen gần nhà cũng sang đó làm ăn!!! may mà không có Hàng đi kèm không thì Hỏng hết bánh kẹo. Hic...hic...

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Hèn gì. Cụ nhắc đến dốc Ba Sao, dốc Thịnh Liệt, rồi thấy cụ đi xe Lào là cháu chắc chắn là cụ làm ăn ở bên đó mà! Hôm 29/4 cháu sang bên đó, loằng ngoằng đi ăn đêm thế nào lại gặp ngay người quen gần nhà cũng sang đó làm ăn!!! may mà không có Hàng đi kèm không thì Hỏng hết bánh kẹo. Hic...hic...
Sang đó tối lạnh, cụ phải đi ăn si-đát. Một loại vua nướng vừa lẩu. Cụ quê ở đâu thế ạ. Samnua em biết cũng nhiều

Volga 2017

Xe hơi
Sang đó tối lạnh, cụ phải đi ăn si-đát. Một loại vua nướng vừa lẩu. Cụ quê ở đâu thế ạ. Samnua em biết cũng nhiều
Vâng tối ở Sam nuea lạnh như mùa đông bên mình, may mà cháu mang theo cái áo ấm không thì lại phải mất xiền để mua áo ấm. Cháu đã ăn Si-đát rồi ah. Cháu quê ở Sầm Sơn, Thanh Hóa cụ ah. Cụ sang bên đấy làm mỏ Than đá à?

magnus2.5

Xe tải
Nể cụ quá vượt biên bằng xế độp

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Vâng tối ở Sam nuea lạnh như mùa đông bên mình, may mà cháu mang theo cái áo ấm không thì lại phải mất
xiền để mua áo ấm. Cháu đã ăn Si-đát rồi ah. Cháu quê ở Sầm Sơn, Thanh Hóa cụ ah. Cụ sang bên đấy làm mỏ Than đá à?
Mỏ than đội khác cụ ạ. E làm mỏ đá. Nếu có duyên mời cụ cốc bia lào. Hehee

Volga 2017

Xe hơi

Buổi chiêu ở cửa khẩu Na Mèo vắng bóng người. Cháu đi ra vọng gác ngoài cổng để gặp chú bộ đội cùng quê. Ra đến nơi hỏi thăm thì mới biết chú ý tên là Dũng, cũng ở gần nhà cháu, mới chuyển từ Cà Mau về Na Mèo từ năm ngoái, Chị gái chú này ngày xưa làm cùng cơ quan với cháu, rồi Bố chú ý (đã mất) lại làm cùng cơ quan cháu bây giờ. Đi đâu cũng gặp người quen và được giúp đỡ thì còn gì bằng nữa. Cháu hỏi thủ tục, rồi đường qua cửa khẩu, đường đi Sam nuea, ăn, ngủ, nghỉ thế nào....

Volga 2017

Xe hơi
Nể cụ quá vượt biên bằng xế độp
Có gì đâu cụ. Cháu đâu có dám Vượt Biên lạ nước lạ cái bị các chú bộ đội Biên phòng cửa khẩu bắt liền. Tội Xuất cảnh trái phép là bị pháp luật xử lý theo Điều 274 Bộ luật Hình sự năm 1999 sửa đổi bổ sung năm 2009 quy định về Tội xuất cảnh trái phép thì bị phạt từ 3 tháng đến 2 năm tù đấy cụ ạ.

Volga 2017

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Đúng là Bia Lào ngon tuyệt, Cháu lần đầu được uống bia Lào, không thể chê ở điểm nào, hơn hẳn các loại bia Việt. Hỏi ra thì mới biết ở Lào chỉ duy nhất có một nhà máy bia, mà lại là công nghệ của Đan Mạch. Không như ở nước mình, tỉnh nào cũng có 1 nhà máy bia, thậm chí có tỉnh còn có đến 2 nhà máy bia. Thế nên dân VN mình mới tiêu thụ rượu bia khủng khiếp như vậy.

Lơ Giô

Xe đạp
Em nghe mấy đứa đi Lào về nói. Bên đó cái khoản XYZ tuy bị pháp luật cấm, nhưng vẫn cứ để cho hoạt động phải không Cụ?

Meo Meo Meo

[Tịch thu bằng lái]
Ngon lành nhỉ. Cụ nói thật đấy chứ? Nếu thật thì E phải đi Lào 1 chuyến để nếm thử mùi girl Sầm Nưa xem nó thế nào?
Em không tuyên truyền cũng không khuyến khích ạ. Đa phần các quán nhậu beer lào xa trung tâm tí đều có. Gái việt toàn hàng vớ vẩn thôi. Ps. Em biết nhưng chưa đi bao giờ

sonnq74

Xe tăng
Cứ đạp xe vượt biên là em nể rồi. Đánh dấu để hóng bài của cụ

Lơ Giô

Xe đạp
Em không tuyên truyền cũng không khuyến khích ạ. Đa phần các quán nhậu beer lào xa trung tâm tí đều có. Gái việt toàn hàng vớ vẩn thôi. Ps. Em biết nhưng chưa đi bao giờ
Uh cụ. Thì toàn thông tin bổ ích cho những ai sắp đi Lào. Đường xá, KS, ăn uống...XYZ nếu có nhu cầu...he..he...đứa E đi về nói Cô gái Sầm Nưa xấu vãi...

Evoque90

Xe tải
Em đi cầu treo mua mấy chai vodka lào về uống cũng hay phết, rẻ nên chắc ko sợ bị làm nhái