[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

gameover1107

Xe tăng
Mấy đồng nghiệp ku bạn em ở chi cục hải quan 1 HN vừa bị bắt. Nó bảo lính tráng chủ yếu bị oan, chứ đến phong bì vài củ cũng ko đến lượt. Sếp bảo ký thì phải ký thôi. Nghe đâu sếp cũng sắp bị hốt.
Hải quan là bọn ăn chả kém ai nhg ít bị kêu vì k tiếp xúc với dân thường. CHỉ Doanh ngiệp kêu thôi. Bị bắt cũng đúng thôi chả oan j cả

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hải quan là bọn ăn chả kém ai nhg ít bị kêu vì k tiếp xúc với dân thường. CHỉ Doanh ngiệp kêu thôi. Bị bắt cũng đúng thôi chả oan j cả
Ngành nào cũng có vị trí này kia. Đi vào cụ thể mới biết dc ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Mấy đồng nghiệp ku bạn em ở chi cục hải quan 1 HN vừa bị bắt. Nó bảo lính tráng chủ yếu bị oan, chứ đến phong bì vài củ cũng ko đến lượt. Sếp bảo ký thì phải ký thôi. Nghe đâu sếp cũng sắp bị hốt.
Vụ Hải quan thì không như xưa rồi bác.
Tụi nó thấy khá an toàn mới ký và đóng dấu công chức lên đó.
Chứ không có chuyện sếp bẩu quân: Mài ký đê, tội vạ đâu anh chịu tất, đâu.
Tất nhiên vẫn còn cửa bị dính, nhất là khi đi dọc đường bị QLTT nó vồ.

cairong_2011

Xe container
Nhận định của cụ có vẻ đúng.
Chưa thấy có gì mang tính sai phạm tính tiền nghìn tỷ cả.
Đất đai HN những năm gần đây cũng không còn sôi động như thời trước.
Em nghĩ chủ yếu lỗi "lợi dụng quyền lực" (tạm gọi thế) nên có sai sót, chứ bảo anh ấy thủ túi nhiều nhiều khó có bằng chứng.

ly xây chừng

Xe tải
"Cụ thể, bị can Phạm Quang Dũng, cán bộ thuộc C03, đã tiếp cận các thông tin, tài liệu điều tra của vụ án buôn lậu; vi phạm quy định về kế toán gây hậu quả nghiêm trọng; rửa tiền; và vi phạm quy định về đấu thầu gây hậu quả nghiêm trọng, xảy ra tại Công ty TNHH Thương mại dịch vụ kỹ thuật Nhật Cường (Công ty Nhật Cường), Sở KH-ĐT TP.Hà Nội và một số đơn vị liên quan, rồi chuyển cho Nguyễn Anh Ngọc (46 tuổi, trú tại P.Bồ Đề, Q.Long Biên, Hà Nội), đang công tác tại Phòng Thư ký biên tập, Tổ giúp việc TP.Hà Nội; Nguyễn Hoàng Trung (37 tuổi, trú tại P.Bạch Đằng, Q.Hai Bà Trưng, TP.Hà Nội), lái xe của ông Nguyễn Đức Chung, Chủ tịch UBND TP.Hà Nội.
đù, lần đầu tiên nhà cháu thấy bác tài là điểm cuối của tl mật! :-?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ Hải quan thì không như xưa rồi bác.
Tụi nó thấy khá an toàn mới ký và đóng dấu công chức lên đó.
Chứ không có chuyện sếp bẩu quân: Mài ký đê, tội vạ đâu anh chịu tất, đâu.
Tất nhiên vẫn còn cửa bị dính, nhất là khi đi dọc đường bị QLTT nó vồ.
Vụ rồi có vẻ cũng to cụ ạ. Tráo mẫu nên nv nhiều khi biết (or biết đành lờ đi). Đại khái biết mập mờ sếp làm trò nhưng thế và lực ko cho phép bật, sếp thì coi như cv bt.

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
đù, lần đầu tiên nhà cháu thấy bác tài là điểm cuối của tl mật! :-?
Thằng Xà ích thì quan tâm đến những tài liệu mật kiểu này làm cái quái gì ???
Tài liệu có ăn được quái đâu :D
Có chăng là nó nhận rồi chuyển giao tiếp cho 1 ai đó.
Ông chủ chẳng hạn b-)b-)b-)

vandatAT

Xe container
Hic, chỗ đó tầm 50 đến 60 thôi cụ ạ, nhưng cũng là cao cấp rồi, căn 02 hình như là căn góc đó.
Chỗ này đẹp, gió hồ, đầu kia thì bách thảo, sướng nhất là phi ra 2 đầu Thụy Khuê, HH Thám đều ngon.
Em toàn đi tắt vào đó :D

nguoibatdau

Xe tăng
Chỗ này đẹp, gió hồ, đầu kia thì bách thảo, sướng nhất là phi ra 2 đầu Thụy Khuê, HH Thám đều ngon.
Em toàn đi tắt vào đó :D
Cụ có nhầm sang tòa sun grand thụy khê ko?. Tòa đang nói đến ở bến xe Lương yên cũ mà @@.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Báo chí dạo này không giữ thể diện cho lãnh đạo yên tâm làm việc nhỉ. Chắc tầm chục năm trước thì chỉ viết dòng tin kiểu này "Khởi tố vụ án và bắt tạm giam một thư ký và một lái xe của lãnh đạo một thành phố lớn vì tội xyz...." là đủ, còn lãnh đạo nào, thành phố nào thì phải đến khi các bị can kia bị đưa ra xử án hoặc hết hạn tù mới biết. Án lệ từ vụ ông thư ký tên Phương hay Nguyên gì đó của cụ TT từ thế kỷ trước ạ, cũng tội lấy cắp /làm lộ bí mật thi phải.
Chủ tịch đương nhiệm của thủ đô có lẽ theo xu hướng "dân túy" như kiểu Mr. #. Từ vụ thuyết phục tay khủng bố cấp phường ở Thanh Xuân, rồi vụ Đồng Tâm, chặt cây, lát vỉa hè, khi phát biếu nóng thì xoa dịu/hứa hẹn bằng lời, kể cả viết tay. CT xuất hiện như người hùng, đến lúc có thêm thời gian về nghĩ lại/dòm thấy hậu quả thì bản lĩnh chính trị được phát huy, đội được hứa "xác định" đi là vừa. Mới đây có vụ rác Nam Sơn, dân vừa dỡ phong tòa đường là PCT đã cho biết sẽ xử lý hành chính nếu còn tiếp diển trò "tống rác" như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe tăng
Chứng tỏ ông chủ của đường dây ăn cắp thông tin NC kia đã nóng ruột lắm rồi b-)b-)b-)
Nhưng em vẫn ko hiểu sao bắt sớm mà ko để cái tài liệu bí mật ấy đi đến điểm cuối cùng nhỉ?. hay là tại sợ khó tóm tại điểm cuối

Loe_hờ lú

Xe điện
Thằng Phu xe là thằng nhận tài liệu. Chắc giờ đang nằm phòng chăm sóc đặc biệt, để các anh C03 triển khai biện pháp nghiệp vụ rồi

qua_khoang

Xe tăng
nhiều ông tinh tướng chê lái xe của sếp. thằng lx này nó ở cc 5* Sun Grand hơn trăm triệu một m2 đấy.
pbi 20k vnd bao giờ mua được?
Tay xà ích đấy tiền chắc phải hơn quá nửa ọp phơ trên này.Nên nhẽ bị gato cũng đúng thôi..!
Mà em đoán xà ích này chắc lon phải trung tá chứ chả vừa.

datto70

Xe điện
Bọn này ăn tiền trắng trợn nhất, 1 tờ khai = bao nhiêu $, nó gọi là phí công đoàn. Kiếm tra sau thông quan cứ làm 1 mớ to.

vostok

Xe tải
Các cụ đừng đoán mò nữa, chờ đến cuối tuần xem thông tin thế nào mới phán tiếp.

Tiger Hunter

Xe container
Nhưng em vẫn ko hiểu sao bắt sớm mà ko để cái tài liệu bí mật ấy đi đến điểm cuối cùng nhỉ?. hay là tại sợ khó tóm tại điểm cuối
Điểm cuối là phải lên tận giường ngủ ạ? Đến xe ô tô thường dùng thì cũng coi là điểm cuối rồi còn gì? Mà liệu có phải là "vô tình bắt được và ngăn chặn thành công" ko hay cái tài liệu kia nó là cái bẫy chuột?

moly

Xe tăng
Chứng tỏ ông chủ của đường dây ăn cắp thông tin NC kia đã nóng ruột lắm rồi b-)b-)b-)
Nhưng em vẫn ko hiểu sao bắt sớm mà ko để cái đi đến điểm cuối cùng
Điểm cuối là phải lên tận giường ngủ ạ? Đến xe ô tô thường dùng thì cũng coi là điểm cuối rồi còn gì? Mà liệu có phải là "vô tình bắt được và ngăn chặn thành công" ko hay cái tài liệu kia nó là cái bẫy chuột?
Em nghĩ là bẫy chuột và chờ lâu rồi . Vâng em ko nghĩ ra đúng là đến xe oto thường dùng cũng là điểm cuối rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng