Khấn: Các bác KIA MORNING giúp em với!

Ford Mondeo

Xe đạp
Em chạy con Morning còi đời 2007, xe nhập khẩu. Hiện tại, em đã đánh mất 1 chìa khoá. Chìa còn lại, hôm rồi em đánh rơi vào chậu nước sau khi đã khóa cửa xe. Vì không thể mở bằng điều khiển nên em mở bằng chìa thì nó kêu inh ỏi. QUan trọng nhất là không ĐỀ NỔ được, cứ cắm chìa vào là Táp-lô nó nổi lên hình cái chìa khoá.

Các bác tư vấn giúp em xem làm thế nào bây giờ? Làm chìa mới ở đâu? Hoặc làm thế nào để ĐỀ NỔ chạy tạm?

Cảm ơn các Bác nhiều nhiều nhé!

Em chạy con Morning còi đời 2007, xe nhập khẩu. Hiện tại, em đã đánh mất 1 chìa khoá. Chìa còn lại, hôm rồi em đánh rơi vào chậu nước sau khi đã khóa cửa xe. Vì không thể mở bằng điều khiển nên em mở bằng chìa thì nó kêu inh ỏi. QUan trọng nhất là không ĐỀ NỔ được, cứ cắm chìa vào là Táp-lô nó nổi lên hình cái chìa khoá.

Các bác tư vấn giúp em xem làm thế nào bây giờ? Làm chìa mới ở đâu? Hoặc làm thế nào để ĐỀ NỔ chạy tạm?

Cảm ơn các Bác nhiều nhiều nhé!
Bác cứ bật chìa khóa lên nấc ON rồi kệ cho nó kêu, sau 3 phút bác vào nổ máy là chạy tạm được rồi, sau đó rồi hạ hồi phân giản cho việc làm chìa khóa mới.

Ford Mondeo

Xe đạp
Cảm ơn bác Hardtop nhé. Tạm thời như thế là ổn. Các bác tư vấn xem bước tiếp theo là như nào với? Chẳng nhẽ cứ phải đút chìa vào mới mở được cửa à? :))

langthangcuabep

Xe đạp
Cụ sang TH long biên làm cái chìa mới, khoảng 1500k,