[Funland] Khẩn, các cụ giúp em với!

Abram

Xe điện
Cụ đừng dùng thuốc diệt cỏ nhé , nó ngấm vào đất rất độc hại .
Vâng cụ. Cũng có người nói với em theo phương án này. Nhưng em thà để có chứ không dùng thuốc ạ.

PS: loáng cái em đã hết rượu là sao nhỉ. Em nợ các cụ chưa có, ngày mai, ngày kia em sẽ mời hết mọi người.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Lâu k đc làm lao động tí cụ. Máy k cắt dc thì thuê vui mà cụ

oquera

Xe buýt
Vườn ở những tận tít quê cơ mà. Cụ chủ ới anh em sáng lê la cafe, trưa làm trận bia tưng bừng, chiều kiếm cái nhà nghỉ lào ở Tờ rần Huy Dưng làm gì thì làm. Cuối ngày đủ mệt lết về thôi. Nhớ tới cổng thì bôi ít đất lên người nhé. Đằng nào mùa mưa này tháng sau cỏ cũng um tùm

Abram

Xe điện
Lâu k đc làm lao động tí cụ. Máy k cắt dc thì thuê vui mà cụ
Vâng. Em tự làm, nhưng số lượng quá nhiều nên em tính cần trợ giúp của máy ạ. Vườn em cũng trồng được dăm chục cây các loại rồi, cây chính bé quá nên cỏ nó đang lấn lướt.

Mua xe nào

Xe điện
Gấu em hôm nay ăn gan hùm hay sao ấy, tối nay nó thủng thẳng giao việc cho em chủ nhật nầy về quê dọn cỏ của hai sào vườn, đã tầm nửa năm nay chưa nhổ cỏ bao giờ; cỏ thấp thì chắc tầm 20cm, cây cao chắc cũng ngót mét :((

Không có cửa bật gấu, buông bát cơm tối em ngồi nghĩ mưu mất 15 phút, nghĩ tới bác Gúc. Gúc phát đầu tiên đã ra cái gọi là Máy xạc cỏ, mừng rơn.

Éo le thay, càng gúc càng thấy mịt mờ, thập cẩm các loại từ tây ta, Việt, Nhật, Thái và đương nhiên không thiếu thằng khựa. Giá cả cũng theo đó mà bồng bềnh. Xem clip thì rất hay rồi, không biết thực tế ra sao. Em mất phương hướng hoàn toàn.

Nhìn kim đồng hồ bắt đầu chuyển sang ngày mới mà lo lắng; còn hơn ngày nữa không có cái máy này trợ giúp thì có cả tuần cũng không xong, nói gì đến một ngày chủ nhật. Nước mắt bắt đầu lã chã, thì chợt nhớ tới cõi OF có nhiều cao nhân, ắt có người giúp. Gạt nước mắt em lên đây nhờ các cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với.

Em cảm ơn các cụ mợ.

(Theo thông lệ, bất cứ cụ mợ nào còm trong thớt em mở em đều mời rượu cho đến hết rượu thì thôi)
Thả vài con dê vào nó xơi sạch. Ngỗng ăn cỏ cũng ác Cụ nhé!

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Vâng. Em tự làm, nhưng số lượng quá nhiều nên em tính cần trợ giúp của máy ạ. Vườn em cũng trồng được dăm chục cây các loại rồi, cây chính bé quá nên cỏ nó đang lấn lướt.
Vườn rộng vậy ạh cụ. Thuê thêm nhân công họ làm cùng trước khi tìm dc máy ưng ý. Máy móc k hiểu dùng nguy hiểm lắm

Violong

Xe tăng
Gấu em hôm nay ăn gan hùm hay sao ấy, tối nay nó thủng thẳng giao việc cho em chủ nhật nầy về quê dọn cỏ của hai sào vườn, đã tầm nửa năm nay chưa nhổ cỏ bao giờ; cỏ thấp thì chắc tầm 20cm, cây cao chắc cũng ngót mét :((

Không có cửa bật gấu, buông bát cơm tối em ngồi nghĩ mưu mất 15 phút, nghĩ tới bác Gúc. Gúc phát đầu tiên đã ra cái gọi là Máy xạc cỏ, mừng rơn.

Éo le thay, càng gúc càng thấy mịt mờ, thập cẩm các loại từ tây ta, Việt, Nhật, Thái và đương nhiên không thiếu thằng khựa. Giá cả cũng theo đó mà bồng bềnh. Xem clip thì rất hay rồi, không biết thực tế ra sao. Em mất phương hướng hoàn toàn.

Nhìn kim đồng hồ bắt đầu chuyển sang ngày mới mà lo lắng; còn hơn ngày nữa không có cái máy này trợ giúp thì có cả tuần cũng không xong, nói gì đến một ngày chủ nhật. Nước mắt bắt đầu lã chã, thì chợt nhớ tới cõi OF có nhiều cao nhân, ắt có người giúp. Gạt nước mắt em lên đây nhờ các cụ mợ nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với.

Em cảm ơn các cụ mợ.

(Theo thông lệ, bất cứ cụ mợ nào còm trong thớt em mở em đều mời rượu cho đến hết rượu thì thôi)

Cụ mua cái máy cắt cầm tay có cần dài ý, nhàn nhẹ, thích hợp với cỏ cao. Lưu ý là nguy hiểm hơn các loại máy đẩy.

Các loại máy cắt đẩy tay em nói thật nếu cụ đẩy hết được 700m2 đất vườn mấp mô bùn lầy thì tay cụ sẽ to gấp đôi Lý Đức.

Violong

Xe tăng
Cụ mời 500 ae of về vườn nhà cụ chơi. Vài chục lít rượu, mồi nhắm. Giao cho mỗi ông cái liềm, cưa, rìu, cuốc. Xong nhanh thôi. Vừa đúng ý vk lại tăng tình đoàn kết ae

Em can, toàn các bố lóng ngóng, cỏ ko phang lại phang cmn vào tay hay chân thì vui hơn Tết. :)) :)) :))

tui102

Xe tăng
Đề xuất cho hàng xóm trồng khoai lang 1 năm. Năm sau đảm bảo sạch cỏ :))

khoailng

Xe điện
Vườn cụ đã trồng cây j chưa? Nếu chưa thì về thuê ng cày đất lật úp xuống( các cụ bảo là cày vỡ hoang)

G810

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn nhất là cụ đi ra ngoài độ đôi tiếng đê. Để em vào em thuyết phục gấu cụ hủy bỏ cái vụ này đi cho. :D

À quên,....cho em ba tiếng đi....gấu cụ quyết đoán thế này chắc phải ba tiếng nàng mới chịu. :D

Phuluclo

Xe tăng
Cụ bán béng đi là xong.

xehoi.net.vn

Xe buýt
Chuẩn nhất là cụ đi ra ngoài độ đôi tiếng đê. Để em vào em thuyết phục gấu cụ hủy bỏ cái vụ này đi cho. :D

À quên,....cho em ba tiếng đi....gấu cụ quyết đoán thế này chắc phải ba tiếng nàng mới chịu. :D
Cháu rất lấy làm quan ngại cho....cụ :D

vatech

Xe tải
Mình cũng đang gặp tình huống như cụ chủ, cắt, nhổ rời cả tay mà chẳng ăn thua, hy vọng có cao nhân nào chỉ bảo vì không thể dùng thuốc diệt cỏ, tháng đến một lần.

bai

Xe điện
Có cụ nào ở công ty cây xanh vào tư vấn cho cụ chủ đi. Các cụ ấy chắc ko thiếu máy cắt cỏ cho thuê (chui :)))

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ tính cắt thì đến đời nào, cộng thêm cỏ nhà cụ đã tầm 2m, thì chắc hoa cũng đã rụng rồi, hết đợt này nó lại trồi đợt khác thôi. Cụ ngâm cứu món thuốc diệt cỏ sinh học, có vẻ khả thi hơn, phun tuần này, tuần sau về cho mồi lửa, sạch cỏ, sạch cả mầm mống.
Còn nếu cụ vẫn theo phương án cắt, thì chắc chỉ có đi thuê mấy cụ mợ bên môi trường, chứ máy mà cắt đc đám cỏ nhà cụ, thì tiền có khi tốn hơn mời 500 cụ ộp đi nhậu cũng có khi.

Ac080

Xe tăng
Quê cụ có xa hồ con rùa không? Nếu xa, để em phải đi sắm bộ tăng - võng rồi nhận khoán với cụ ít ngày kiếm tiền uống rượu?

Hến Bột

Xe buýt
Nhà cháu vườn ở quê cũng 800m 6 tuần 1 lần phải làm cỏ, vườn có trồng các cây khác nên khuyên cụ xử lý như sau:
-Ko phun thuốc diệt cỏ (vì độc ngấm vào đất, nước...đất vườn sẽ hư, ảnh hưởng môi trường_
-Khó dùng máy cắt vì máy cắt thiết kế cho cắt cùng loại cây, cỏ...sử dụng phải chuyên nghiệp nếu ko khá nguy hiểm. Mua máy cũng ko rẻ...->đầu tư ko hiệu quả vì tầm 1-2 tháng mới cắt lần.
-Cụ nhờ, thuê mấy cô, bà ở quê dùng liềm, cuốc...làm cỏ (giá 150 - 200k/ngày, vườn nhà cháu 2 người làm 1 ngày sạch đẹp ngay).
-Cụ pha còffee ngồi ngắm kết quả.