Khẩn..! Em chuẩn bị ra Showroom cưới 1 em Civic 30M màu đen giá 540, heo mi !

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
xin mạn phép trích vài ý kiến của Fan Forte để các bác tham khảo:

1, Tuy mới có vài bác mua forte nhg e cứ làm trc cái thớt này lấy chỗ trao đổi cho những ai đã mua xe,chưa mua và chuẩn bị mua xe tham khảo.
2, Trao đổi tất cả mọi thứ từ ăn uống nhiên liệu, khung vỏ....cho đến thay đổi mẫu mã và hỏng hóc sau này.
3, Đầu tiên e đánh giá vài cái theo cảm nhận cá nhân sau khi vi vu với e nó độ 1 tuần nay
- Khung gầm chấp nhận được, đi qua con lươn nghe phập phập êm ái, tuy nhiên đi qua các ổ gà lại hơi xóc, có thể do lốp nguyên bản Kumho và hệ thống treo nên cảm giác hơi cứng. đi qua chỗ xóc cảm nhận ngay bằng mông đc, nhiều quả cũng xóc nẩy đít phết .
Một phần nữa là tự trọng xe chưa đầy 1,3 tấn nên cảm giác hơi nhẹ và ko đầm.
- máy móc: êm ái nhẹ nhàng, khi đạp ga ở số thấp nghe tiếng máy kêu như kiểu xe thể thao, khoái phết.

- Mức độ tiêu thụ nhiên liệu chính xác thì e chưa đo đc nhưng đổ 550k đầy bình từ tối thứ 6 chạy test thử đến trưa nay thì còn nửa bình. Ngày nào cũng đi trong t.p và chạy 1 cuốc đi sân bay.

- Tăng tốc cũng khá nhanh, cảm giác rõ rệt khi chuyển số chứ ko ì ạch.

- Đèn đóm: Sáng quắc, e rất thích ở cái đèn của forte

- Âm thanh khỏi cần độ thêm loa sub làm gì cho tốn tiền.

- Xe có 4 mắt cảm ứng nguyên bản nên chắc e ko cần thêm camera làm gì, sau này Thị nở nhà e có đi thì chắc phải lắp
* chú ý là xe có màn hình nguyên bản ở HQ về thì chỉ sử dụng được DVD thôi nhé, nó có tích hợp GPS navigator nhưng ko dùng đc ở VN (tất nhiên )* E dự định tháng sau, sau khi mua đc đầu ống xả kiểu LS460 sẽ khoan 2 lỗ và lắp đầu xả kiểu đó ở mông cho đẹp. E này mông vuông vức nên nếu lắp ống tròn sẽ ko đẹp.
Thế đã, mời các bác nhào vô

Chỉnh sửa cuối:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
thank bạn.để có được kinh nghiệm này mình đã tốn khá nhiều tiền khi đổi xe rồi đấy ạ.tại dạo này thấy trên diễn đàn cứ lấy forte ra mà chưi civic hoài.nếu thích thì mua đi.time sẽ chứng minh thôi.thử hoi có ai đem so sánh honda,tôyta với bmw,mer không??điều đó cm là ko hiểu xe,ko yêu xe,nếu như vậy thì honda sáng lập ra acura, tôyta sáng lập ra lexus làm chi chứ..các bạn so sánh gì thì so nhưng đừng chưi này nọ,.cứ cho ý kiến mình là đúng...

em xin bác ạ, bác đừng nói nữa kẻo nhiều người về lại nghĩ cả đêm trằn trọc... rồi lại có khi lấy cớ này nọ mà cằn nhằn vợ cả là đã bảo thế rồi mà, thấy chưa....nghe linh ta linh tinh bây giờ mới thấy nhá....
:^)

Trungmytu

Xe điện
em xin bác ạ, bác đừng nói nữa kẻo nhiều người về lại nghĩ cả đêm trằn trọc... rồi lại có khi lấy cớ này nọ mà cằn nhằn vợ cả là đã bảo thế rồi mà, thấy chưa....nghe linh ta linh tinh bây giờ mới thấy nhá....
:^)
Bác cứ làm thế, năm sau KF có vấn đề gì các fan lại không dám post lên đây hỏi đâu!Lỡ đề cao nó quá rồi mà!:21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bác cứ làm thế, năm sau KF có vấn đề gì các fan lại không dám post lên đây hỏi đâu!Lỡ đề cao nó quá rồi mà!:21:
chủ yếu là để tham khảo ý kiến từ chính Fan Forte.
Còn việc 1,2 năm sau thi chưa biết thế nào, các fan đổi hết xe rồi thì ai hỏi làm gì.
có chăng thì được cái thớt " .... một thời vang bóng" :))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
ơ nhanh nhẩy, bác đi di tờn đi tuần Box Honda 5 phút/ lần hay sao ấy.
Chắc lại đang mải đọc mấy cái bài khen CIVIC đây mà :))
Hôm nào bác bám càng hội civic xin các bác ấy cho lái thử 1 vòng đỡ vật vã :21: Chú ý là thử 1.8 AT thôi nhá đừng thử 2.0 mà nó lại vọt cho phê " Lòi " :21:

Chỉnh sửa cuối:

Trungmytu

Xe điện
Còn đây là cảm nhận của một ngườ sử dụng Civic, mời các bác ném đá!

......Mặc dù được nghe nói rất nhiều về động cơ i-VTEC 1.8l mới có khả năng vận hành mạnh mẽ, và khả năng tiết kiệm cao.Nhưng chỉ đến khi thực sự được cầm lái, tôi mới cảm nhận rõ sự khác biệt về khả năng tăng tốc của Civic so với những xe đồng hạng mà tôi đã từng lái.Với sức mạnh công nghệ của mình,động cơ i-VTEC đã làm giảm đáng kể hiện tượng hẫng động cơ, khiến cho bạn có một cảm giác tuyệt vời khi nhấn chân ga vào những lúc cần tăng tốc!Việc vượt những xe khác trên đường cao tốc không còn là vấn đề tôi phải suy nghĩ nữa!

Ngoài ra, Civic còn có kiểu dáng thể thao và rất trẻ trung, nó là điểm thu hút tôi nhất khi quyết định mua nó.Nó đã giúp tôi thể hiện được cá tính mạnh mẽ của bản thân.Hơn nữa, Honda Civic là mẫu xe rất được giới thanh niên các nước châu Á đặc biệt là Thái Lan ưa thích trong việc nâng cấp xe, chẳng hạn như bodykit, vành lốp, hệ thống âm thanh.Nó hình thành một thị trường rất lớn cung cấp đầy đủ các loại đồ chơi cho xe từ rẻ tiền đến rất đắt tiền.Có lẽ không một chiếc xe nào lại có nhiều đồ để nâng cấp như Civic.Việc làm này tùy thuộc vào sở thích của từng người, qua đó nó khẳng định tính cách cũng khiếu thẩm mỹ của chủ xe, và tôi cũng bị cuốn vào xu hướng chung đó.Một chiếc Honda Civic được biến đổi đôi chút sẽ làm nhiều người phải ngắm nhìn khi bạn đi trên phố!.......

:41::41::41:

Trungmytu

Xe điện
Đấy, Civic có hết mốt, các các chỉ cần thêm thắt chút đỉnh là tạo một dáng vẻ mới cho em nó!Còn FT thì..........Mấy tháng sau khi ra mắt, em chán chả buồn nhìn nữa.Bình thường như bức tường!

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

......Mặc dù được nghe nói rất nhiều về động cơ i-VTEC 1.8l mới có khả năng vận hành mạnh mẽ, và khả năng tiết kiệm cao.Nhưng chỉ đến khi thực sự được cầm lái, tôi mới cảm nhận rõ sự khác biệt về khả năng tăng tốc của Civic so với những xe đồng hạng mà tôi đã từng lái.Với sức mạnh công nghệ của mình,động cơ i-VTEC đã làm giảm đáng kể hiện tượng hẫng động cơ, khiến cho bạn có một cảm giác tuyệt vời khi nhấn chân ga vào những lúc cần tăng tốc!Việc vượt những xe khác trên đường cao tốc không còn là vấn đề tôi phải suy nghĩ nữa!

Ngoài ra, Civic còn có kiểu dáng thể thao và rất trẻ trung, nó là điểm thu hút tôi nhất khi quyết định mua nó.Nó đã giúp tôi thể hiện được cá tính mạnh mẽ của bản thân.Hơn nữa, Honda Civic là mẫu xe rất được giới thanh niên các nước châu Á đặc biệt là Thái Lan ưa thích trong việc nâng cấp xe, chẳng hạn như bodykit, vành lốp, hệ thống âm thanh.Nó hình thành một thị trường rất lớn cung cấp đầy đủ các loại đồ chơi cho xe từ rẻ tiền đến rất đắt tiền.Có lẽ không một chiếc xe nào lại có nhiều đồ để nâng cấp như Civic.Việc làm này tùy thuộc vào sở thích của từng người, qua đó nó khẳng định tính cách cũng khiếu thẩm mỹ của chủ xe, và tôi cũng bị cuốn vào xu hướng chung đó.Một chiếc Honda Civic được biến đổi đôi chút sẽ làm nhiều người phải ngắm nhìn khi bạn đi trên phố!.......

hê hê, Fo tè còn lâu các hãng sản xuất " đò chơi " mới dám đầu tư thiết kế.

Bác Tờ Rung câu bài thế này lại làm ối xe civic "đỉnh cao" lại muốn xuống hạng :^)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
:ohmy: giờ em lại thấy Lac CDX đẹp hơn KF rồi:P
Em tính ưu hình thức nên cứ thích loạn lên:)) chả biết chất lượng thì dư lào nhể... Thôi kệ... đàn ông nó thế hay thay đổi...:P

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
:ohmy: giờ em lại thấy Lac CDX đẹp hơn KF rồi:P
Em tính ưu hình thức nên cứ thích loạn lên:)) chả biết chất lượng thì dư lào nhể... Thôi kệ... đàn ông nó thế hay thay đổi...:P
bác này mà di ka ra ồ kề thì cũng dễ chọn nhỉ

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
bác này mà di ka ra ồ kề thì cũng dễ chọn nhỉ
Bác đi không... đi cùng em với đi gí tồ... toàn Ofer cả đông lắm cỡ 40 chục ông (cũng tương đối máu mặt trên of:21:) và có 80 em để chọn:6: 18h chiều nên tiến hành roài:69:tham gia thì pm cho em :6:

@đi gí tồ: Không thích thì đổi:69: lo giề... Mai đi Đồ Sơn xem chọi trâu ko

mtuan80

Xe máy
Bác congacha này em thấy chỗ nào cũng góp mặt hỉ:77:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bác đi không... đi cùng em với đi gí tồ... toàn Ofer cả đông lắm cỡ 40 chục ông (cũng tương đối máu mặt trên of:21:) và có 80 em để chọn:6: 18h chiều nên tiến hành roài:69:tham gia thì pm cho em :6:

@đi gí tồ: Không thích thì đổi:69: lo giề... Mai đi Đồ Sơn xem chọi trâu ko

mựa, cỡ 40 chục ông mà mỗi 80 em để chọn thì 1 ông ngồi còn 4 ông đứng hát :))
chiều qua về sớm qua nếu về muôn như mọi khi là đọc được tin này thì cũng vọt ga đến trước xí chỗ. không thì đứng hát mỏi lắm:))

Chỉnh sửa cuối:

BSK

Xe tăng

hơ hơ thế mới nghĩa lộ Big C, Trần Duy Hưng, Nguyễn Huy Tưởng.....ko vào phố chính :21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
hơ hơ thế mới nghĩa lộ Big C, Trần Duy Hưng, Nguyễn Huy Tưởng.....ko vào phố chính :21:
Xe mà thay đổi hình dáng mầu sơn hoa hết cả mắt đi vào phố chính bị vạch chìa khóa dọc thân xe đấy, bọn trẻ con trong phố nó nghịch tinh nghịch ma lắm. :))