khẩn nhờ các cụ vào giải quyết hộ em

vuhung7967

Xe hơi
Tình hình như thế này , em có thằng bạn cùng quê cho ông A vay tiền tầm 700 triệu do cùng quê nên tin tưởng , nhà ông A rất giầu kinh doanh có tiếng nên không để ý, đến khi ông A bỏ trốn mới hay ông A vỡ nợ vay tiền rất nhiều người , sang đòi nói chuyện thì vợ ông ý bảo người nào vay người ấy trả , thằng bạn em đã lấy con xe camry về để bắt nợ , nhưng được biết giấy đăng ký ông A đang cầm ngân hàng , bạn em chỉ có cái xe không có giấy tờ ghì hết, đi không được ,nó muốn bán nhưng không bán được , vậy các cụ cho em ý kiến xem nếu đáo hạn ngân hàng , ngân hàng đến nhà ông A lấy xe thanh lý mà bạn em lại đang giữ , thế có vi phạm pháp luật không , và nếu bây giờ lấy đồ đem bán vẫn gữi nguyên hình thức xe thì cái gì được giá nhất xin các cụ tư vấn hộ....., nếu gia ngân hàng làm luật trả nợ cho nó lấy đăng ký có được không

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn thêm tội cướp xe thì toi cụ ạ

baogiomuaduocxe

Xe điện
- khi đến hạn trả nợ mà ông A ko trả thì ngân hàng nó làm thủ tục, ông bạn cụ giữ xe nó báo công an là bạn cụ lại phiền đấy
- vụ bán đồ thì em ko biết, cũng nên cẩn thận
- ra ngân hàng trả nợ thì vẫn cần đến ông A hoặc giấy ủy quyền hợp lệ.
để các cụ khác tư vấn tiếp

vuhung7967

Xe hơi
em bảo bạn em là phá đồ bán rồi trả xe , cảm ơn các cụ tư vấn giúp em và bạn

lamnewway

Xe tăng
Website
www.autonewway.com.vn
Việc này của cụ đau đầu đây, có rất nhiều câu hỏi đặt ra, nhưng tóm lại bạn của cụ thua toàn tập về cả lý và tình ạ

Móp

Xe tăng
Xe đang cầm cố ngân hàng thì đó là tài sản sở hữu của ngân hàng. Bạn cụ lấy cái xe không có giấy tờ về cũng chả để làm gì:D, vớ vẩn lại rước họa vào thân:)), còn việc phá đồ ra bán thì nên cân nhắc kỹ trước khi làm nhé cụ, em chỉ khuyên đến thế thôi:D, ông A đấy đã vỡ nợ rồi thì xem từ từ mà giải quyết thôi

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Xe này về thủ tục gần như là xe của NH rồi, bạn của bác mà tháo đồ ra bán ko khéo điều tra ra còn bị truy tố trước pháp luật, nói chung bạn của bác thua hết về mọi thứ, cho vay 700 triệu mà ko có gì thế chấp thì kể ra cũng liều. Theo e cách giải quyết ổn thỏa nhất là thế này : bác thỏa thuận với nhà kia là tìm người mua chiếc xe đó rồi ra NH trả tiền thế chấp chiếc xe lấy giấy tờ về rồi mang bán gỡ đc trăm nào hay trăm đó, vì oto mà thế chấp NH vay đc rất thấp. Mà thường thế chấp ô tô chỉ là thế chấp thêm đi kèm với món vay thế chấp bằng nhà đất thôi.

giacmoxe4

Xe điện
Vụ này khó đây,vớ vẩn bạn Cụ lại dính vào pháp luật thì toi.

vuhung7967

Xe hơi
em cũng đau đầu lắm , bạn em coi như mất trắng rồi , ông A bỏ trốn có bắt được truy tố ông ý cũng chỉ vào tù thôi trả được thì khó lắm , em định tính tháo bộ dàn lắp bộ dàn đểu vào ...bây giờ mà trả lại xe cũng kỳ thế nào ý, nếu không tính kỹ bạn em bị truy tố chiến dụng tài sản là nguy

Chỉnh sửa cuối:

luannissan

Xe tăng
theo nhà cháu thì bạn của cụ coi như là mất 700 roài, vì khi tiến hành làm thủ tục vay tiền ngân hàng mình đem thế chấp đồ thì coi như đó là đồ mình đi mượn thôi cụ ợ.Bạn cụ làm thế, không khé dính đến pháp luật thì toi

BMW_6688

Xe container
Cụ cứ tháo hết đồ xịn đi mà bán rồi lắp đồ Tàu vào mà mang trả lại không đến lúc lại nhiều chuyện! Chúc cụ có suy nghĩ chín chắn
làm như này chắc được thêm vài kủ hoặc đôi chục kủ gì đó.nhưng khi XXX sờ mó tới thì Xiền chạy tội cố tình hủy hoại hay thay đổi cấu trúc của xe do XXX đưa vào thì cũng quá tội kụ ạhh

fujisan

Xe hơi
Bạn cụ mà cầm xe là phạm pháp rồi, ngân hàng đáo hạn mà chủ xe không trả được thì họ có quyền phát mại, em đợi ngân hàng phát mại mua vậy :))

ifa50w

Xe buýt
camry đời nào vậy cụ?.bạn cụ dám bán ko :)

ngonamtri

Xe tăng
Vụ này ngân hàng mà xiết nợ là mất xe đấy cụ ạ. Cũng như kiểu cụ mua xe đăng ký Công ty, nhưng chưa xuất hóa đơn và đăng ký lại. Chẳng may Công ty đó bị phá sản thì xe của cụ cũng là một trong những tài sản bị thanh lý.

armoured car

Xe tải
Tình hình như thế này , em có thằng bạn cùng quê cho ông A vay tiền tầm 700 triệu do cùng quê nên tin tưởng , nhà ông A rất giầu kinh doanh có tiếng nên không để ý, đến khi ông A bỏ trốn mới hay ông A vỡ nợ vay tiền rất nhiều người , sang đòi nói chuyện thì vợ ông ý bảo người nào vay người ấy trả , thằng bạn em đã lấy con xe camry về để bắt nợ , nhưng được biết giấy đăng ký ông A đang cầm ngân hàng , bạn em chỉ có cái xe không có giấy tờ ghì hết, đi không được ,nó muốn bán nhưng không bán được , vậy các cụ cho em ý kiến xem nếu đáo hạn ngân hàng , ngân hàng đến nhà ông A lấy xe thanh lý mà bạn em lại đang giữ , thế có vi phạm pháp luật không , và nếu bây giờ lấy đồ đem bán vẫn gữi nguyên hình thức xe thì cái gì được giá nhất xin các cụ tư vấn hộ....., nếu gia ngân hàng làm luật trả nợ cho nó lấy đăng ký có được không
Bạn cụ Đinh làm Khanh trăng ạ, thôi bảo ban cụ đừng tố cáo ông a, mà chỉ cho ông ta chô trốn rui khi co Ng ta trả

cun

Xe buýt
Bạn cụ thua rồi không làm gì được đến khi tìm thấy ông A đâu.

vuhung7967

Xe hơi
cảm ơn các cụ , nó bảo để cho em nhưng em sợ mất mật luôn không dám lấy đâu , em không muốn dính đến XXXX khổ lắm

tadano

Xe tăng
Cụ này tư vấn chuẩn đấy cụ chủ cứ theo ý này mà giúp bạn cụ, được việc của mình phải ngọt nhạt cụ à còn xong việc thì cho nó một phát cho bõ tức .
Xe này về thủ tục gần như là xe của NH rồi, bạn của bác mà tháo đồ ra bán ko khéo điều tra ra còn bị truy tố trước pháp luật, nói chung bạn của bác thua hết về mọi thứ, cho vay 700 triệu mà ko có gì thế chấp thì kể ra cũng liều. Theo e cách giải quyết ổn thỏa nhất là thế này : bác thỏa thuận với nhà kia là tìm người mua chiếc xe đó rồi ra NH trả tiền thế chấp chiếc xe lấy giấy tờ về rồi mang bán gỡ đc trăm nào hay trăm đó, vì oto mà thế chấp NH vay đc rất thấp. Mà thường thế chấp ô tô chỉ là thế chấp thêm đi kèm với món vay thế chấp bằng nhà đất thôi.

Loidaveco

Xe tải
Vụ này khó rồi, thôi báo bạn cụ sang báo nhà đấy viết giấy bán xe cho! rồi ra ngân hàng giải quyêtacuj ah

x.man

Xe điện
Em mạn phép tham gia thế này cụ ạ:
1) Cụ xem lại thời gian & giá trị thế chấp Ngân hàng rồi so sánh với giá trị xe. Nếu mức chênh lệch đủ để mất công sức, cụ hãy làm tiếp.
2) Nhiều cụ nói xe hiện giờ là tài sản của Ngân hàng là chưa chính xác, nó chỉ là tài sản của NH khi bên thế chấp đến thời hạn cam kết mà không hoàn thành nghĩa vụ thanh toán. Nói nôm na, hiện tại NH mới chỉ nắm 1/2 quyền sở hữu xe thôi ạ.
3) Việc tháo đồ xịn thay đồ đểu là việc làm ... kém. Vì em nghĩ cũng chẳng được bao nhiêu so với những rủi ro phải đối mặt. Hợp lý nhất bây giờ, cụ nên khuyên bạn giữ xe lại, gửi dài hạn tại một nơi nào đó, bắt gia đình ông A kia viết 1 giấy cho mượn hoặc đại loại thế. Việc này cơ bản không giải quyết được vấn đề nhưng cũng tạo được chút áp lực nào đó đến gia đình ông A trong vấn đề khắc phục hậu quả.