[Funland] Khẩn thiết nhờ các cụ mách giúp e mở ổ khoá hỏng?

maivanrau

Xe tăng
Trượt cái cá nên ko lôi đc chốt rồi.
Loai này phải vào đc trong tháo ốc thì tháo đc khoá rồi rút nấc nối ngàm, nếu từ ngoài thì phải phá rồi.
Hôm trc nhà em trẻ con bị mắc em phải thay, loại này Việt Tiệp thì 100k, khoá tàu thì 70k, rẻ bèo nên phá thoải mái. 😅
chinh xac

vneseman

Xe lăn
Nhà cụ nào cũng bị phát khoá này. Nhà em cũng bị, em biết cách tháo nhưng sau cũng bỏ đi dùng chốt vì dùng cái khác thì lúc khác sẽ bị, cơ cấu khoá thế này rất hay hỏng.

beomap2

Xe container
Ổ khóa lâu lâu phải tháo ra xịt dầu RP7 rồi cho dầu luyn vào để vặn khóa được trơn tru

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ôi chậm quá.
Bác đập mất rồi

Còn thực ra, nhìn và cấu tạo cái khóa là biết làm cách nào để tháo ra được ngay mà.
Tháo từ phía trong ra thì khá dễ
Tháo từ phía ngoài vào thì cũng khoai, nhưng tháo kiểu bỏ đi thay cái khác thì không khoai nữa
Ổ khóa tròn.png

Rút chìa, kiếm cái tovit nhỏ. kéo nhẹ nắm đấm ra có lỗ nhỏ cắm tovit nhỏ vào rồi tháo quả đấm ra.
Sau đó vặn chụp sắt ( chụp sắt này che mấy cái ốc )
Sau đó tháo ốc ra là ok.
cái này của cụ bị tụt khớp nối của ổ với đoạn sắt khoá rồi . giờ tháo ra rồi lấy kìm hoặc thanh sắt nó kéo cho tụt khớp khoá ra thôi ( ổ khoá mở được từ phía cắm chìa )
Trượt cái cá nên ko lôi đc chốt rồi.
Loai này phải vào đc trong tháo ốc thì tháo đc khoá rồi rút nấc nối ngàm, nếu từ ngoài thì phải phá rồi.
Hôm trc nhà em trẻ con bị mắc em phải thay, loại này Việt Tiệp thì 100k, khoá tàu thì 70k, rẻ bèo nên phá thoải mái. 😅
Nhà cụ nào cũng bị phát khoá này. Nhà em cũng bị, em biết cách tháo nhưng sau cũng bỏ đi dùng chốt vì dùng cái khác thì lúc khác sẽ bị, cơ cấu khoá thế này rất hay hỏng.

xs2020

Xe đạp
Cách đây tầm 6 năm nhà cũ em cũng bị sập cửa phòng ngủ 1 lần, trẻ con cứ chạy ra chạy vào đẩy cửa uỳnh uỳnh nên cửa mở mạnh đập vào tường thế là cái chốt bấm vào, lúc chúng nó chạy ra lại kéo cửa ầm phát thế là chốt mất, chìa khoá thì tìm ko thấy do chả khoá cửa phòng bao giờ, may phía trên cửa có 2 khe thoát khí nên em mới lấy 3 cái thắt lưng nối lại rồi luồn vào, loay hoay 1 lúc cũng xoay được nắm cửa bên trong :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
E nghĩ tuỳ từng ngách của khe cửa thôi cụ ơi. E thử r ko đc nên cuối là Búa đập thẳng vào xong r cụ ạh
Cái hèm cửa nhà cụ thế thì búa là nhanh nhất rồi, không luồn lách được đâu 😁

Sonduong.BMV

Xe container
Chả là ko hiểu sao vợ e nay bảo tự nhiên ko chốt khoá trong mà chỉ sập cửa lại để bật điều hoà ngoài phòng khách mà bây h ko thể mở đc. Lấy chìa khoá cắm vào ổ để xoay mở khoá thì chờn xoay vòng tròn ko mở đc nữa. Khẩn thiết nhờ các cụ mách giúp e cách mở đc ổ khoá này giúp e với ạh vì bây h cũng ko thể gọi đc thợ khoá nên nhờ các cụ có cao kiến hay mẹo nào để mở đc cửa khoá phòng ngủ này của nhà e đc ko ạh. E xin cảm ơn ạh!
Ps: cho e nhờ Mod một chút ạh
(Ổ KHOÁ NHƯ HÌNH ẠH)
Cụ nhét cái thẻ ATM vào xong giật mất phát là ta.

Huthasa

Xe container
Rút chìa, kiếm cái tovit nhỏ. kéo nhẹ nắm đấm ra có lỗ nhỏ cắm tovit nhỏ vào rồi tháo quả đấm ra.
Sau đó vặn chụp sắt ( chụp sắt này che mấy cái ốc )
Sau đó tháo ốc ra là ok.
Không tháo đc từ ngoài nhé cụ.

hitle888

Xe điện
Nhắc đến cái khoá này, cách đây chục niên em về chơi nhà bạn gái (nhà có giỗ), cái khoá này (khoá tàu) buồng tắm bị nhạc phụ làm sập vào (có bấm chốt trong), cả nhà bạn gái loay hoay chán chê, lên phương án đạp kính thì em nói đùa là cháu mở được thì cuối năm cưới nhể, ơn giời là cửa nhôm có nẹp, em tháo sạch ra lấy con dao con nậy phát ăn ngay.
cả nhà vỗ tay thì em bẩu đến con gái bác cháu còn mở được khoá thì cái này muỗi, chả hiẻu có phải thế không mà cuối năm cho cứoi thật, chả tuổi tẻo gì nữa

tungbeo

Xe tăng
Cái hèm cửa nhà cụ thế thì búa là nhanh nhất rồi, không luồn lách được đâu 😁
[/QUOTE]
Chuẩn ạh, mấy cụ mách e dùng thẻ ATM mà cong cả thẻ cũng chả luồn đc lên đâu ạh

tungbeo

Xe tăng
Cụ nào chê khóa VT là chưa đúng rồi, khóa này cũng tốt có số má đó, cụ chủ có cái tua vít nhìn chuyên nghiệp đấy, ko biết quả búa dư lào mà hiệu quả thế :D
Đồ nghề của ông già e thửa đấy ạh :)

tungbeo

Xe tăng

ở vị trí này cụ còn tháo thêm được cái chụp này nữa, tháo được cái chụp này ra dễ nghịch hơn nhiều:D
E thử rồi ko xoáy đc bằng tay đâu ạh, may ra nếu muốn tháo chắc phải đưa tô vít dẹt hoặc lưỡi dao vào đc mới nói chuyện đc :)

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ lấy cái tô vít 2 cạnh loại nhỏ cậy phần chụp phía sau quả đấm, rôi dùng que théo nhỏ ấn vào chốt , 1 tay xoay nấm đấm rút ra . Thì mới rút được lõi ổ khóa ra. Sau đấy tháo ốp khoá (phần ốp vào cánh cửa ấy) đấy trục khoá vào trong. Sau đó dùng tô vít nhỏ chọc vào cái lẫy khoá bay ra theo phương thẳng với cái chốt là mở được cửa. Còn lâp lại được hay ko thì tùy cụ . :)) . Khoá này em thấy như kiểu khoá junghwa của hàn quốc.

mr.l0nely.184

Xe điện
E thử rồi ko xoáy đc bằng tay đâu ạh, may ra nếu muốn tháo chắc phải đưa tô vít dẹt hoặc lưỡi dao vào đc mới nói chuyện đc :)
Cụ đeo cái găng tay (or cái bucasao vào tay;))) cao su vào mới xơi đc. E bị mấy phát cái nhà chủ cũ họ xài loại này, trẻ con vào WC chốt trong xong k mở đc. 1 lần đang ở chỗ làm cách nhà gần chục cây chuối E bị gấu gọi về. Sau E thay hết 1 loạt