[Funland] Khẩn thiết nhờ các cụ mách giúp e mở ổ khoá hỏng?

binhsu7273

Xe cút kít
E thử rồi ko xoáy đc bằng tay đâu ạh, may ra nếu muốn tháo chắc phải đưa tô vít dẹt hoặc lưỡi dao vào đc mới nói chuyện đc :)
Loại khóa tròn xoay này giờ lởm lắm, xoay sao được khi thoi lưỡi gà kéo chốt đã bị gãy hay tuột ra rồi. Xưa nhà Tôi bị mấy chiếc, sau bực mình phá 1 cái ra xem thì phát hiện ra nguyên nhân. Hỳ hục đục cậy củ thoi khóa, lấy keo 2 thành phần đổ đầy phần rỗng trong thoi cho nó giữ cái lưỡi gà, dùng đến bây giờ chưa thấy hiện tượng này nữa.
Ps: May là mỗi lần nó hỏng thì toàn mình đang dùng, chứ ai khác thì đúng là chỉ ngồi trong đó mà khóc.
:):):)

em có lần nhà bị sập khóa như cụ chủ, nhốt con bé bên trong nhưng tuột chốt nên nó không mở được. Đang trận Vn đá hay, em bảo từ từ. Đến lúc hết hiệp 1 thì: máy cắt, búa, tuộc-vít trong 10 phút là tan tành. Vẫn kịp xem đá bóng.

Chu An

Xe điện
Em bị vài lần trong đó có 1 lần cách đây 11 năm là đáng nhớ nhất.

Hồi đấy nhà em còn làm hàng nên cứ buổi tối là chỉ có 2 bố con cố thủ trên tầng 4, tất cả mọi người đều dưới tầng 1. Hôm đấy tắm xong thì kẹt khóa k ra đc. Do f1 chỉ mới 2.5t nên trong WC em không để bất cứ thứ gì cứng, sắc, nhọn. Loay hoay 20p k thể mở đc nên đành gọi f1. Rất may, dù đang xem tivi nhưng con bé vẫn nghe tiếng bố gọi. Em bắt đầu chỉ cho con từng bước 1: kéo ghế vào để đứng cho cao, mang đt vào để bố hướng dẫn gọi cho mẹ. Rất may, hồi đấy e còn dùng cái Nokia 8910 nên con bé chỉ bấm 1 cái và giữ chặt số 2 là có thể kết nối nhanh cho mẹ. Bên trong em nhắc "mẹ mở cửa cho bố", con bé nhắc đi nhắc lại y hệt. Cũng rất may là gấu nhà đoán ra tình hình nên sai nv chạy lên. Lên đến nơi cũng chỉ đứng ngoài hành lang vì bên trong em đã khóa cửa do lo sợ trong lúc bố tắm con bé mở cửa đi lang thang. Cũng mất thêm 15p để gào lên hướng dẫn con bé mở cửa từ bên trong vì em đã cắm sẵn chìa khóa. Nhắc liên tục "con xoay bên này không đc thì xoay bên kia". Mãi sau, 2 thằng ku nv vào đc thì em mới nhờ chúng nó buộc cái tovit vào, lên t5 thả từ ô thoáng cái wc trên đó xuống mới có đồ để tháo. Sau đận đó, em thay 1 loạt bằng loại thông phòng (có thể mở đc từ 2 phía), chấp nhận bất tiện 1 chút vì dù sao cũng có khóa cửa bên ngoài rồi.

tientung000

Xe điện
em khuyên thật cụ chủ..nhà em đã từng bị như thế ..đành phá khóa thôi cụ . gọi thợ kg ăn thua đâu và chỉ có cách phá khóa thôi
cái thể loại khóa này cực kỳ phản chủ . cơ chế tự động khóa rất hay xẩy ra và phương pháp nhanh và hiệu quả chỉ có phá khóa bỏ đi thôi .. thợ cũng bó tay xin lỗi các cụ khác nói là dùng thẻ atm .. nó tự động chốt luôn phía trong . nếu nó còn nhậy thì dùng chìa đã mở được .. còn nước cụ chủ đã dùng chìa kg vặn được là các khớp trong ổ khóa đã lệch rồi
PHÁ KHÓA thôi và đừng mua loại khóa như này mà lắp
Cụ gặp thờ đểu rồi.
Nhà em khi trước, 3 khóa toilet đều loại này, nên em thử cả rồi: đầu tiên tự dùng thẻ atm cạy cũng được nhưng tùy khe cửa; cạy không được thì bung nhưng khó vì mặt cắm chìa là mặt ngoài; cuối cùng là nhờ thơ chuẩn thì 2 que sắt ngoáy 1 lúc là ra. Thợ già còn nói loại này là cực dễ mở, nên chỉ nghe khách nói là đi ngay, chả phải nghĩ gì.
Nên giờ thì cứ khóa này mà dùng, gặp khó thì gọi thợ cũng đơn giản, rẻ.

truongvnss82

Xe buýt
Xin cảm ơn các cụ đã bớt chút thời gian tư vấn cho e. E đã mở được cửa sau khi cho vài búa thật lực, dứt khoát, mấy nhát đầu đập hụt rồi cũng xong rồi ạh

[/Chúc mừng cụ đã thông được khóa

leanhduc1707

Xe tăng
Ổ này đạp cái là nhanh nhất, sau mua cái lưỡi gà 15k thay vào ok

LuckyCar

Xe container
Xin cảm ơn các cụ đã bớt chút thời gian tư vấn cho e. E đã mở được cửa sau khi cho vài búa thật lực, dứt khoát, mấy nhát đầu đập hụt rồi cũng xong rồi ạh
Chúc mừng cụ. Thôi thì làm theo cách này cho nó nam tính, vợ nó sẽ thích, hoặc nể, hoặc sợ. Thế là một công đôi việc rồi cụ.

LuckyCar

Xe container
E tháo chụp ra rồi sau đó ngoáy tô vít các kiểu ko đc nên biện pháp cuối là dùng búa đó cụ
Thực ra các cụ tư vấn cho cụ "ngoáy" là không chuẩn vì tô vít nó không có cái gì để móc vào cái ngoàm chữ T của cái cò khóa, cái này phải soi đèn xong lựa thật khéo mà gẩy nó ra.

biển xanh06

Xe điện
Em thấy cái khoá này là lởm nhất trên thị trường, ngày xưa em mua một loạt và hỏng hết sau 2 năm dùng.

Em thấy cái khoá này là lởm nhất trên thị trường, ngày xưa em mua một loạt và hỏng hết sau 2 năm dùng.
Xin lỗi các cụ như kiểu đánh giá của cụ này. Khóa tròn này nhà em xây nhà 05 bộ lắp phòng vệ sinh từ năm 1996 đến giờ vẫn bình thường ah. mua dùng đồ tốt ngay từ đầu thì còn lâu mới hỏng. Chẳng may bấm khóa trong thì mới cần thợ giỏi, người khéo tay mới mở đc

tungbeo

Xe tăng

Hồi đấy nhà em còn làm hàng nên cứ buổi tối là chỉ có 2 bố con cố thủ trên tầng 4, tất cả mọi người đều dưới tầng 1. Hôm đấy tắm xong thì kẹt khóa k ra đc. Do f1 chỉ mới 2.5t nên trong WC em không để bất cứ thứ gì cứng, sắc, nhọn. Loay hoay 20p k thể mở đc nên đành gọi f1. Rất may, dù đang xem tivi nhưng con bé vẫn nghe tiếng bố gọi. Em bắt đầu chỉ cho con từng bước 1: kéo ghế vào để đứng cho cao, mang đt vào để bố hướng dẫn gọi cho mẹ. Rất may, hồi đấy e còn dùng cái Nokia 8910 nên con bé chỉ bấm 1 cái và giữ chặt số 2 là có thể kết nối nhanh cho mẹ. Bên trong em nhắc "mẹ mở cửa cho bố", con bé nhắc đi nhắc lại y hệt. Cũng rất may là gấu nhà đoán ra tình hình nên sai nv chạy lên. Lên đến nơi cũng chỉ đứng ngoài hành lang vì bên trong em đã khóa cửa do lo sợ trong lúc bố tắm con bé mở cửa đi lang thang. Cũng mất thêm 15p để gào lên hướng dẫn con bé mở cửa từ bên trong vì em đã cắm sẵn chìa khóa. Nhắc liên tục "con xoay bên này không đc thì xoay bên kia". Mãi sau, 2 thằng ku nv vào đc thì em mới nhờ chúng nó buộc cái tovit vào, lên t5 thả từ ô thoáng cái wc trên đó xuống mới có đồ để tháo. Sau đận đó, em thay 1 loạt bằng loại thông phòng (có thể mở đc từ 2 phía), chấp nhận bất tiện 1 chút vì dù sao cũng có khóa cửa bên ngoài rồi.
Đúng là kỷ niệm đáng nhớ cụ nhỉ

tungbeo

Xe tăng
Xin lỗi các cụ như kiểu đánh giá của cụ này. Khóa tròn này nhà em xây nhà 05 bộ lắp phòng vệ sinh từ năm 1996 đến giờ vẫn bình thường ah. mua dùng đồ tốt ngay từ đầu thì còn lâu mới hỏng. Chẳng may bấm khóa trong thì mới cần thợ giỏi, người khéo tay mới mở đc
E nghĩ cũng tuỳ loại và tuỳ thời điểm được cái tốt thì ko sao thôi, như cái này này nhà e dùng cũng gần chục năm r mà bây h nó mới dở chứng thế.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

Tôi cũng đang đợi nó hỏng là thay hết bác ạ.
Hôm trước cũng bị 1 phát, cu con nhỡ tay bấm vào, khi đi ra ngoài.
May còn ô thoáng, nó tự trèo vào được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc đến cái khoá này, cách đây chục niên em về chơi nhà bạn gái (nhà có giỗ), cái khoá này (khoá tàu) buồng tắm bị nhạc phụ làm sập vào (có bấm chốt trong), cả nhà bạn gái loay hoay chán chê, lên phương án đạp kính thì em nói đùa là cháu mở được thì cuối năm cưới nhể, ơn giời là cửa nhôm có nẹp, em tháo sạch ra lấy con dao con nậy phát ăn ngay.
cả nhà vỗ tay thì em bẩu đến con gái bác cháu còn mở được khoá thì cái này muỗi, chả hiẻu có phải thế không mà cuối năm cho cứoi thật, chả tuổi tẻo gì nữa
Chém dó thì ô phăn số 1 dồi.

Yelnut

Xe tăng

Sonduong.BMV

Xe container
Loại của Tàu thì tháo ra được.

Em chưa gặp nhưng như mấy cụ phía trên bảo thì khóa Việt Tiệp nó làm cứng cái ốp ngoài nên không vặn tay được
Hôm nọ em nhầm. Nếu tháo được cái nắm đấm ra thì vặn tấm ốp ra được nhưng còn tháo được cái phần chốt ra thì có bên trong mới tháo được.

quangsot

Racing Boy
Chả là ko hiểu sao vợ e nay bảo tự nhiên ko chốt khoá trong mà chỉ sập cửa lại để bật điều hoà ngoài phòng khách mà bây h ko thể mở đc. Lấy chìa khoá cắm vào ổ để xoay mở khoá thì chờn xoay vòng tròn ko mở đc nữa. Khẩn thiết nhờ các cụ mách giúp e cách mở đc ổ khoá này giúp e với ạh vì bây h cũng ko thể gọi đc thợ khoá nên nhờ các cụ có cao kiến hay mẹo nào để mở đc cửa khoá phòng ngủ này của nhà e đc ko ạh. E xin cảm ơn ạh!
Ps: cho e nhờ Mod một chút ạh
(Ổ KHOÁ NHƯ HÌNH ẠH)
Nó tuột cái lẫy ở trong rồi. Cụ lấy cái que sắt nhỏ chọc vào cái lỗ trên thân khoá để rút cái tay nắm ra, sau đó tháo cái nắp che để vặn vít tháo tung ổ khoá.

Yelnut

Xe tăng
Hôm nọ em nhầm. Nếu tháo được cái nắm đấm ra thì vặn tấm ốp ra được nhưng còn tháo được cái phần chốt ra thì có bên trong mới tháo được.
Hình như khóa cửa của chủ thớt là khóa Việt Tiệp, không tháo ốp ngoài được. Nếu tháo được ốp ra thì phá dễ hơn cụ ạ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nó tuột cái lẫy ở trong rồi. Cụ lấy cái que sắt nhỏ chọc vào cái lỗ trên thân khoá để rút cái tay nắm ra, sau đó tháo cái nắp che để vặn vít tháo tung ổ khoá.
Chỉ làm được từ phía trong phòng thôi cụ êi. Loại này e tháo suốt vì lâu ngày bị lỏng ra.

Sonduong.BMV

Xe container
Hình như khóa cửa của chủ thớt là khóa Việt Tiệp, không tháo ốp ngoài được. Nếu tháo được ốp ra thì phá dễ hơn cụ ạ

Cái nắm đấm bên ngoài giật mạnh cũng ra, cái ốp xoay cũng ra luôn. Chỉ có phần chốt thì phải bên trong mới lôi ra được. Em phá mấy lần rồi. May là cửa lim, tháo được cái nắm đấm bên ngoài ra, dùng đoạn sắt D12 chọc vào cái lỗ phang mây búa là bung. Nhưng em dại lại thích phá phách. Lẽ ra gọi thợ khóa thì ngon.

Chỉnh sửa cuối: